సోకిన PC ని పరిష్కరించడానికి ఆఫ్‌లైన్ వైరస్ స్కాన్ ఎలా చేయాలి?

మీరు మాల్వేర్ బారిన పడ్డారని మీరు అనుకుంటే, భయపడకుండా ఉండటమే మంచి పని. అనేక సందర్భాల్లో, మీరు మీ PC ని తిరిగి పొందవచ్చు మరియు విండోస్ సొంత మైక్రోసాఫ్ట్ డిఫెండర్ సాధనాన్ని ఉపయోగించడం ద్వారా లేదా అవాస్ట్ వంటి మూడవ పార్టీ యాంటీవైరస్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఉపయోగించడం ద్వారా సంక్రమణను స్కాన్ చేసి తొలగించవచ్చు.

ఈ సాధనాలను ఉపయోగించి మొండి పట్టుదలగల మాల్వేర్ ఇన్ఫెక్షన్లను కూడా తొలగించవచ్చు, కాని మీరు USB డ్రైవ్‌లో పోర్టబుల్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఉపయోగించి బూట్-లెవల్ స్కాన్‌ను అమలు చేయాల్సి ఉంటుంది, ప్రత్యేకించి విండోస్ మాల్వేర్‌తో పనిచేయడం సురక్షితం కాకపోతే. మైక్రోసాఫ్ట్ డిఫెండర్ లేదా మూడవ పార్టీ యాంటీవైరస్ పరిష్కారాన్ని ఉపయోగించి ఆఫ్‌లైన్ వైరస్ స్కాన్‌ను అమలు చేయడానికి, మీరు ఈ దశలను అనుసరించాలి.

విండోస్ 10 లో మైక్రోసాఫ్ట్ డిఫెండర్ ఉపయోగించి ఆఫ్‌లైన్ వైరస్ స్కాన్‌ను అమలు చేస్తోంది

విండోస్ ఇంకా నడుస్తుంటే మరియు మాల్వేర్ సంక్రమణ అంత తీవ్రంగా లేకపోతే, పోర్టబుల్ (మరియు పాత) విండోస్ డిఫెండర్ ఆఫ్‌లైన్ సాధనాన్ని ఉపయోగించకుండా మీరు బూటబుల్ యాంటీవైరస్ స్కాన్‌ను అమలు చేయడానికి మైక్రోసాఫ్ట్ డిఫెండర్‌ను ఉపయోగించవచ్చు.

విండోస్ ఇప్పటికీ అమలు చేయగలిగితే మరియు మీ నెట్‌వర్క్‌లోని ఇతర PC ల నుండి వేరుచేయబడి ఉంటే మాత్రమే ఈ ఎంపిక సిఫార్సు చేయబడింది.

ఉదాహరణకు, మీరు ఈ పద్ధతిని ఉపయోగించాలనుకుంటే, మీ స్థానిక నెట్‌వర్క్ నుండి మీ PC డిస్‌కనెక్ట్ చేయబడిందని నిర్ధారించుకోండి. మీరు సంక్రమణను క్లియర్ చేయడానికి ముందు ఏదైనా మాల్వేర్ ఇతర PC లకు వ్యాప్తి చెందకుండా ఇది నిరోధిస్తుంది. మీరు కొనసాగడానికి ముందు విండోస్‌ను సేఫ్ మోడ్‌లో పున:ప్రారంభించాలనుకోవచ్చు.

1. ప్రారంభించడానికి, ప్రారంభ మెనుపై కుడి-క్లిక్ చేసి, సెట్టింగులను ఎంచుకోండి.

2. విండో సెట్టింగుల మెనులో, నవీకరణ మరియు భద్రత> విండోస్ భద్రత> వైరస్ మరియు ముప్పు రక్షణను ఎంచుకోండి.

3. వైరస్ మరియు బెదిరింపు రక్షణ మెనులో, స్కాన్ ఎంపికలను ఎంచుకోండి.

4. అందించిన జాబితా నుండి మైక్రోసాఫ్ట్ డిఫెండర్ ఆఫ్‌లైన్ స్కాన్‌ను ఎంచుకోండి, ఆపై స్కాన్‌ను షెడ్యూల్ చేయడానికి ఇప్పుడే స్కాన్ ఎంచుకోండి.

5. మీ PC పున:ప్రారంభించాల్సిన అవసరం ఉందని విండోస్ నిర్ధారిస్తుంది. ఈ సమయంలో సేవ్ చేయని ఏవైనా అనువర్తనాలను మూసివేసి, ఆపై మీ PC ని పున:ప్రారంభించడానికి స్కాన్ ఎంచుకోండి మరియు మైక్రోసాఫ్ట్ డిఫెండర్ ఉపయోగించి బూటబుల్ యాంటీవైరస్ స్కాన్ ప్రారంభించండి.

6. కొన్ని క్షణాల తరువాత, విండోస్ పున:ప్రారంభించి మైక్రోసాఫ్ట్ డిఫెండర్ బూట్ స్కాన్ మెనూలోకి బూట్ అవుతుంది. మాల్వేర్ కోసం మైక్రోసాఫ్ట్ డిఫెండర్ స్వయంచాలకంగా మీ PC ని స్కాన్ చేయడం ప్రారంభిస్తుంది ఈ ప్రక్రియ మీ PC ని పూర్తిగా స్కాన్ చేయడానికి అనుమతిస్తుంది. ఇది ఏదైనా మాల్వేర్ను గుర్తించినట్లయితే, మీరు ఏదైనా సోకిన ఫైళ్ళను ఎలా పరిష్కరించాలో, తొలగించాలో లేదా నిర్బంధించాలనుకుంటున్నారో నిర్ధారించడానికి స్క్రీన్‌పై ఏదైనా అదనపు సూచనలను అనుసరించండి.

ఆఫ్‌లైన్ వైరస్ స్కాన్ పూర్తయిన తర్వాత, మీ PC తిరిగి విండోస్‌లోకి రీబూట్ అవుతుంది. పైన పేర్కొన్న మీ చర్యల ఆధారంగా ఏదైనా మాల్వేర్ తొలగించబడుతుంది లేదా నిర్బంధించబడుతుంది. ఈ సమయంలో, మాల్వేర్ సంక్రమణ పరిష్కరించబడాలి, కానీ మీ విండోస్ ఇన్‌స్టాలేషన్‌ను రిపేర్ చేయడానికి లేదా పునరుద్ధరించడానికి మీరు అదనపు దశలను అనుసరించాల్సి ఉంటుంది (నష్టాన్ని బట్టి).

మాల్వేర్ కోసం స్కాన్ చేయడానికి పాత విండోస్ డిఫెండర్ ఆఫ్‌లైన్ సాధనాన్ని ఉపయోగించడం (విండోస్ యొక్క పాత వెర్షన్లు)

అదనపు ఉపకరణాలు లేదా హార్డ్‌వేర్ లేకుండా మైక్రోసాఫ్ట్ డిఫెండర్ ఉపయోగించి ఆఫ్‌లైన్ వైరస్ స్కాన్ నిర్వహించడానికి విండోస్ 10 మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది, విండోస్ చేయలేనప్పుడు బూట్-లెవల్ స్కాన్ నిర్వహించడానికి పోర్టబుల్ యుఎస్‌బి డ్రైవ్ లేదా డివిడిలో పాత విండోస్ డిఫెండర్ ఆఫ్‌లైన్ సాధనాన్ని కూడా ఉపయోగించవచ్చు. (లేదా చేయకూడదు) బూట్ చేయండి.

డిఫెండర్ యొక్క ఈ పోర్టబుల్ వెర్షన్ వాస్తవానికి విండోస్ 7 మరియు 8.1 ల కోసం తయారు చేయబడినప్పటికీ, సంస్కరణను బట్టి కొన్ని విండోస్ 10 పిసిలలో మాల్వేర్ కోసం స్కాన్ చేయడానికి దీనిని ఇప్పటికీ ఉపయోగించవచ్చు. ఏదేమైనా, సాధనం పాతది (వైరస్ నిర్వచనాలు తాజాగా ఉన్నప్పటికీ) మరియు విండోస్ యొక్క క్రొత్త సంస్కరణలతో పనిచేయవు.

ఈ కారణంగా, విండోస్ 10 యొక్క పాత వెర్షన్ (లేదా విండోస్ యొక్క మునుపటి వెర్షన్) నడుపుతున్న పాత పిసిలలో మాత్రమే ఈ సాధనం ఉపయోగించబడాలి. ఇది పని చేయకపోతే, మీరు ప్రత్యామ్నాయంగా మూడవ పార్టీ యాంటీవైరస్ను ఉపయోగించాల్సి ఉంటుంది లేదా బదులుగా పై దశలను ఉపయోగించి సురక్షిత మోడ్‌లో మైక్రోసాఫ్ట్ డిఫెండర్ ఆఫ్‌లైన్ స్కాన్‌ను షెడ్యూల్ చేయాలి.

విండోస్ డిఫెండర్ ఆఫ్‌లైన్ సాధనం USB లేదా DVD మీడియాను సృష్టిస్తోంది

1. మీరు ఈ పద్ధతిని ప్రయత్నించాలనుకుంటే, మీరు మైక్రోసాఫ్ట్ వెబ్‌సైట్ నుండి విండోస్ డిఫెండర్ ఆఫ్‌లైన్ యొక్క 64-బిట్ వెర్షన్‌ను సోకిన విండోస్ పిసి నుండి డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవాలి. ఫైల్ డౌన్‌లోడ్ అయిన తర్వాత, సాధనాన్ని అమలు చేసి, తదుపరి ఎంచుకోండి.

2. తదుపరి దశలో, నేను అంగీకరిస్తున్నాను బటన్‌ను ఎంచుకోవడం ద్వారా మీరు లైసెన్స్ ఒప్పందాన్ని అంగీకరించారని నిర్ధారించండి.

3. మీరు విండోస్ డిఫెండర్ ఆఫ్‌లైన్‌లో ఎక్కడ ఇన్‌స్టాల్ చేయాలనుకుంటున్నారో ఎంచుకోవాలి. తగిన ఎంపికను ఎంచుకోండి (పాస్‌వర్డ్ రక్షించబడని యుఎస్‌బి ఫ్లాష్ డ్రైవ్‌లో వంటివి) ఆపై నిర్ధారించడానికి తదుపరి ఎంచుకోండి.

4. మీరు USB ఫ్లాష్ డ్రైవ్ పద్ధతిని ఉపయోగిస్తుంటే మరియు మీకు ఒకటి కంటే ఎక్కువ USB పరికరాలు కనెక్ట్ చేయబడితే, డ్రాప్-డౌన్ మెనుని ఉపయోగించి కేటాయించిన డ్రైవ్ లెటర్ ఆధారంగా మీరు ఉపయోగించాలనుకుంటున్న పరికరాన్ని ఎంచుకోండి, ఆపై తదుపరి ఎంపికను ఎంచుకోండి.

5. సాధనం మీరు ఎంచుకున్న USB డ్రైవ్‌ను ఫార్మాట్ చేస్తుంది మరియు రీఫ్లాష్ చేస్తుంది. ముందుగా పరికరంలో సేవ్ చేసిన ఏదైనా ఫైల్‌లను మొదట బ్యాకప్ చేయాలని నిర్ధారించుకోండి, ఆపై కొనసాగించడానికి తదుపరి ఎంచుకోండి.

6. విండోస్ డిఫెండర్ ఆఫ్‌లైన్ సృష్టికర్త సాధనం మీ యుఎస్‌బి డ్రైవ్ లేదా డివిడిని ఫ్లాష్ చేయడానికి అవసరమైన ఫైళ్ళను డౌన్‌లోడ్ చేస్తుంది (నవీనమైన వైరస్ నిర్వచనాలతో సహా). ప్రక్రియ పూర్తయిన తర్వాత, మీరు మీ PC ని పున:ప్రారంభించాలి.

విండోస్ డిఫెండర్ ఆఫ్‌లైన్ USB లేదా DVD మీడియాను ఉపయోగించి మీ PC ని స్కాన్ చేస్తోంది

7. మీరు మీ PC ని పున:ప్రారంభించినప్పుడు, మీ విండోస్ సిస్టమ్ డ్రైవ్ నుండి కాకుండా మొదట మీ USB డ్రైవ్ నుండి బూట్ చేయడానికి మీ BIOS లేదా UEFI బూట్‌లోడర్‌ను కాన్ఫిగర్ చేయాలి. ఈ మెనూలోకి బూట్ అవ్వడానికి మీరు సాధారణంగా F1, F12, లేదా DEL వంటి కీబోర్డ్ కీని ఎన్నుకోవాలి మరియు ఈ సెట్టింగులను మార్చడం తయారీదారుని బట్టి దశలు మారుతున్నందున దీన్ని ఎలా చేయాలో అదనపు సమాచారం కోసం మీ PC యొక్క యూజర్ మాన్యువల్‌ను సంప్రదించండి.

8. మీరు మీ బూట్ క్రమాన్ని మార్చిన తర్వాత, విండోస్ డిఫెండర్ నడుస్తున్న కనిష్ట మరియు వివిక్త విండోస్ వాతావరణం బూట్ అవుతుంది. విండోస్ 10 యొక్క మీ సంస్కరణ ఈ సాధనానికి మద్దతు ఇస్తే, స్కాన్ ఎంపికలు మీకు అందుబాటులో ఉంటాయి. లేకపోతే, 0x8004cc01 లోపం కనిపిస్తుంది మరియు మీరు ప్రత్యామ్నాయ పద్ధతిని ప్రయత్నించాలి.

9. విండోస్ డిఫెండర్ సాధనం మీ విండోస్ 10 యొక్క సంస్కరణలో అమలు చేయగలిగితే, మీ PC ని స్కాన్ చేయడానికి మరియు ఏదైనా సోకిన ఫైళ్ళతో వ్యవహరించడానికి తెరపై సూచనలను అనుసరించండి. ప్రక్రియ పూర్తయిన తర్వాత, మీ PC రీబూట్ అవుతుంది మరియు మాల్వేర్ తొలగించబడాలి. ఈ సమయంలో మీ USB డ్రైవ్ లేదా DVD ని తీసివేసి, మీ BIOS లేదా UEFI సెట్టింగులలో సరైన బూట్ ఆర్డర్‌ను పునరుద్ధరించాలని నిర్ధారించుకోండి, తరువాత విండోస్ సరిగ్గా బూట్ అవుతుందని నిర్ధారించుకోండి.

మూడవ పార్టీ యాంటీవైరస్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఉపయోగించి ఆఫ్‌లైన్ వైరస్ స్కాన్‌ను అమలు చేస్తోంది

మైక్రోసాఫ్ట్ డిఫెండర్ విండోస్ 10 వినియోగదారులకు తగిన అంతర్నిర్మిత యాంటీవైరస్ అయితే, మీరు మీ PC యొక్క ఆఫ్‌లైన్ వైరస్ స్కాన్ చేయడానికి మూడవ పార్టీ యాంటీవైరస్ సాధనాలను కూడా ఉపయోగించవచ్చు. అవాస్ట్‌కు ప్రత్యామ్నాయాలు అందుబాటులో ఉన్నప్పటికీ అవి సంపూర్ణంగా అనుకూలంగా ఉన్నప్పటికీ, అన్ని ప్రధాన యాంటీవైరస్ ప్రొవైడర్లు ఉచితంగా ఉపయోగించగల అవాస్ట్ యాంటీవైరస్‌తో సహా ఈ లక్షణానికి మద్దతు ఇస్తున్నారు.

1. ప్రారంభించడానికి, మీరు అవాస్ట్‌ను సోకిన PC లో డౌన్‌లోడ్ చేసి, ఇన్‌స్టాల్ చేయాలి (లేదా, అది సాధ్యం కాకపోతే, మీ PC ఇంకా బూట్ అయితే మీ సోకిన PC లో). ఇన్‌స్టాల్ చేసిన తర్వాత, టాస్క్‌బార్‌లోని అవాస్ట్ చిహ్నాన్ని ఎంచుకోవడం ద్వారా అవాస్ట్ UI ని తెరవండి. అవాస్ట్ మెను నుండి, రక్షణ> వైరస్ స్కాన్లు ఎంచుకోండి.

2. వైరస్ స్కాన్స్ మెనులో, రెస్క్యూ డిస్క్ ఎంపికను ఎంచుకోండి.

3. మీరు CD లేదా DVD ని ఉపయోగించి రెస్క్యూ డిస్క్‌ను సృష్టించాలనుకుంటే, సృష్టించు CD ని ఎంచుకోండి. లేకపోతే, పోర్టబుల్ USB ఫ్లాష్ డ్రైవ్‌ను కనెక్ట్ చేసి, బదులుగా USB ని సృష్టించు ఎంచుకోండి.

4. అవాస్ట్ సరైన ఫైల్‌లతో మీ డ్రైవ్‌ను ఫార్మాట్ చేసి రీఫ్లాష్ చేయాలి. మొదట మీరు డ్రైవ్ నుండి సేవ్ చేయదలిచిన ఏదైనా ఫైళ్ళను బ్యాకప్ చేసి, ఆపై కొనసాగడానికి అవును, ఓవర్రైట్ బటన్ ఎంచుకోండి.

5. ప్రక్రియ పూర్తి కావడానికి కొంత సమయం కేటాయించండి. అవాస్ట్ మీ రెస్క్యూ డిస్క్‌ను సృష్టించిన తర్వాత, దాన్ని మీరు ఉపయోగిస్తున్న PC నుండి సురక్షితంగా తీసివేసి, మీ సోకిన PC కి కనెక్ట్ చేయండి. అవాస్ట్ రెస్క్యూ డిస్క్‌ను సృష్టించడానికి మీరు మీ సోకిన PC ని ఉపయోగించినట్లయితే, ఈ సమయంలో మీ PC ని రీబూట్ చేయండి.

6. మీరు అవాస్ట్ రెస్క్యూ డిస్క్‌లోకి బూట్ చేయడానికి ముందు, ఈ మెనూలోకి బూట్ అవ్వడానికి మీరు మీ BIOS లేదా UEFI సెట్టింగులలో బూట్ ఆర్డర్‌ను F1, F12, DEL లేదా ఇలాంటి కీని (మీ హార్డ్‌వేర్‌పై ఆధారపడి) ఎంచుకోవడం ద్వారా మార్చాలి. మీరు సృష్టించిన DVD లేదా USB ఫ్లాష్ డ్రైవ్‌కు ప్రాధాన్యతనివ్వాలని నిర్ధారించుకోండి, ఆపై మీ PC ని పున:ప్రారంభించండి.

7. మీరు పున:ప్రారంభించిన తర్వాత, అవాస్ట్ రెస్క్యూ డిస్క్‌లోకి బూట్ చేయడానికి మీ కీబోర్డ్‌లోని ఏదైనా కీని ఎంచుకోండి. మీ మౌస్ ఉపయోగించి, అవాస్ట్ పిఇ యాంటీవైరస్ ఎంచుకోండి.

8. తదుపరి కనిపించే అవాస్ట్ యాంటీవైరస్ ఎంపికల మెనులో, మీరు కనెక్ట్ చేసిన అన్ని డ్రైవ్‌లను స్కాన్ చేయడానికి ఎంచుకోవచ్చు లేదా కొన్ని ఫోల్డర్‌లు / ఫైల్‌లను మాత్రమే స్కాన్ చేయవచ్చు. మీకు ఇష్టమైన ఎంపికను ఎంచుకోండి, ఆపై తదుపరి ఎంచుకోండి.

9. మాల్వేర్ కోసం శోధించడానికి అవాస్ట్ మీ డ్రైవ్‌లను స్కాన్ చేయడం ప్రారంభిస్తుంది. ఫిక్సింగ్, దిగ్బంధం లేదా వాటిని తొలగించడం వంటి సోకిన ఫైళ్ళను మీరు ఎలా నిర్వహించాలనుకుంటున్నారో నిర్ధారించడానికి స్క్రీన్‌పై ఏదైనా అదనపు సూచనలను అనుసరించండి.

ప్రక్రియ పూర్తయిన తర్వాత, అవాస్ట్ రెస్క్యూ డిస్క్ సాఫ్ట్‌వేర్ నుండి నిష్క్రమించండి, మీ PC ని పున:ప్రారంభించండి మరియు విండోస్ లోకి బూట్ అవ్వడానికి రెస్క్యూ డిస్క్‌ను తొలగించండి. మీరు దీన్ని చేయడానికి ముందు మీ BIOS లేదా UEFI సెట్టింగుల మెనులో అసలు బూట్ క్రమాన్ని పునరుద్ధరించడానికి పై దశలను మీరు పునరావృతం చేయాల్సి ఉంటుంది.

విండోస్ 10 ను మాల్వేర్ నుండి ఉచితంగా ఉంచడం

మీరు మైక్రోసాఫ్ట్ డిఫెండర్ లేదా అవాస్ట్ వంటి మూడవ పార్టీ యాంటీవైరస్ ఉపయోగిస్తున్నా, మీ PC ని హానికరమైన మాల్వేర్ సంక్రమణ నుండి విడిపించడానికి మీరు ఈ సాధనాలను ఉపయోగించగలరు. మీకు ఇంకా సమస్యలు ఉంటే, అయితే, మీ హార్డ్‌డ్రైవ్‌ను తుడిచివేయడం మరియు సోకిన ఫైల్‌లు లేకుండా మళ్లీ ప్రారంభించడానికి విండోస్‌ను మళ్లీ ఇన్‌స్టాల్ చేయడం గురించి మీరు ఆలోచించాలి.

మాల్వేర్ను తొలగించడానికి అవాస్ట్ ఎలా ఉపయోగించాలో మేము ప్రదర్శించినప్పటికీ, ఇది అందుబాటులో ఉన్న మూడవ పక్ష ఎంపిక మాత్రమే కాదు. మీరు విండోస్‌లో అవాస్ట్‌ను సులభంగా అన్‌ఇన్‌స్టాల్ చేయవచ్చు మరియు బదులుగా వెబ్‌రూట్ వంటి మరొక పరిష్కారాన్ని ప్రయత్నించవచ్చు. మిగతావన్నీ విఫలమైతే, మీ విండోస్ పిసి నుండి మాల్వేర్లను త్వరగా తొలగించడానికి మైక్రోసాఫ్ట్ డిఫెండర్ను ఉపయోగించడం మర్చిపోవద్దు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *