అసమ్మతి ప్రసారానికి శబ్దం లేదా? పరిష్కరించడానికి 6 మార్గాలు.

డిస్కార్డ్ ప్లాట్‌ఫాం గేమర్స్ కోసం మాత్రమే కాదు. ఇది ఆన్‌లైన్‌లో సాధారణ టెక్స్ట్, వాయిస్ మరియు వీడియో కమ్యూనికేషన్ చుట్టూ నిర్మించిన సంఘం. మీ స్వంత అసమ్మతి సర్వర్‌ను తయారు చేయడం మరియు మీ స్నేహితులతో చాట్ చేయడం చాలా సులభం, కానీ అసమ్మతి లోపాలు చాలా అరుదుగా ఉన్నప్పటికీ, అవి మిమ్మల్ని ప్లాట్‌ఫారమ్ ఉపయోగించకుండా ఆపగలవు.

డిస్కార్డ్ వినియోగదారులను ప్రభావితం చేసే ఒక దురదృష్టకర లోపం స్ట్రీమింగ్ ధ్వని సమస్య, మీరు మీ స్క్రీన్‌ను డిస్కార్డ్‌లో భాగస్వామ్యం చేస్తున్నప్పుడు (మరియు దీనికి విరుద్ధంగా) ఆడియో వినకుండా వినియోగదారులను నిరోధిస్తుంది. డిస్కార్డ్ స్ట్రీమ్‌కు శబ్దం లేకపోతే, దిగువ దశలను అనుసరించడం ద్వారా మీరు సమస్యను పరిష్కరించుకోవాలి.

1. మీ ఆడియో సెట్టింగులను తనిఖీ చేయండి

మీరు ఈ సమస్యకు మరింత కఠినమైన విధానాలను పరిగణలోకి తీసుకునే ముందు, మీరు చేయవలసిన మొదటి పని మీ ఆడియో సెట్టింగులను తనిఖీ చేయడం. సరైన అవుట్పుట్ పరికరాన్ని ఉపయోగించడానికి మీరు మీ PC లేదా మాక్‌ ని సెట్ చేయాలి (ఉదాహరణకు, హెడ్‌ఫోన్‌లు లేదా బాహ్య స్పీకర్లకు మారడం), అలాగే వాల్యూమ్ స్థాయిలు తగినంతగా ఉన్నాయని నిర్ధారించుకోండి.

విండోస్ వినియోగదారుల కోసం, ప్రత్యేకించి, దీని అర్థం డిస్కోర్డ్ కోసం ఆడియో స్థాయి ఆడియో వినడానికి తగినంతగా ఉందో లేదో తనిఖీ చేయడం. వాల్యూమ్ చాలా తక్కువగా సెట్ చేయబడితే, వ్యక్తిగత రన్నింగ్ అనువర్తనాల కోసం వాల్యూమ్‌ను నియంత్రించడానికి విండోస్ మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది, మీరు స్ట్రీమ్‌ను వినలేరు.

మీరు ప్రసారం చేస్తున్నప్పుడు ఇతరులు ఏమి వినగలరో తెలుసుకోవడానికి ఈ వాల్యూమ్ స్థాయిలను కూడా డిస్కార్డ్ ఉపయోగిస్తుంది కాబట్టి, వాటిని తగిన స్థాయికి సెట్ చేయడం ముఖ్యం.

విండోస్‌లో

1. విండోస్‌లో మీ ఆడియో సెట్టింగ్‌లను తనిఖీ చేయడానికి, టాస్క్ బార్ యొక్క నోటిఫికేషన్ ప్రాంతంలోని ఆడియో చిహ్నాన్ని కుడి క్లిక్ చేయండి. మెను నుండి, ఓపెన్ సౌండ్ సెట్టింగుల ఎంపికను ఎంచుకోండి.

2. సౌండ్ సెట్టింగుల మెనులో, మీ అవుట్పుట్ పరికరాన్ని ఎంచుకోండి డ్రాప్-డౌన్ మెను నుండి సరైన అవుట్పుట్ పరికరాన్ని (ఉదాహరణకు, హెడ్ ఫోన్లు లేదా స్పీకర్లు) ఎంచుకోండి. ఎంచుకున్న తర్వాత, మాస్టర్ వాల్యూమ్ స్లయిడర్‌ను ఆడియో వినడానికి తగినంత ఎత్తుకు కుడి వైపుకు తరలించండి.

3. ఓపెన్ అనువర్తనాల కోసం వ్యక్తిగత వాల్యూమ్ స్థాయిలను తనిఖీ చేయడానికి, మీరు సౌండ్ వాల్యూమ్ మిక్సర్‌ను తెరవాలి (డిస్కార్డ్ క్లయింట్ మొదట తెరిచి ఉందని నిర్ధారించుకోండి). టాస్క్‌బార్‌లోని ఆడియో చిహ్నంపై కుడి-క్లిక్ చేసి, ఆపై ఓపెన్ వాల్యూమ్ మిక్సర్ ఎంపికను ఎంచుకోండి.

4. వాల్యూమ్ మిక్సర్ విండోలో, వాల్యూమ్ స్థాయి తగినంతగా ఉందని నిర్ధారించడానికి డిస్కార్డ్ అనువర్తనం కోసం స్లయిడర్‌ను పైకి తరలించండి. ఇది జాబితా చేయకపోతే, బదులుగా స్పీకర్స్ స్లైడర్‌ను ఎంచుకుని పైకి తరలించాలని నిర్ధారించుకోండి. మీరు డిస్కార్డ్ వెబ్ క్లయింట్‌ను ఉపయోగిస్తుంటే, మీరు ఎంచుకున్న బ్రౌజర్ (ఉదా. క్రోమ్) కోసం స్లైడర్‌ను పైకి తరలించారని నిర్ధారించుకోండి. మీరు మీరే స్ట్రీమింగ్ చేస్తుంటే, మీరు స్క్రీన్ భాగస్వామ్యం చేసే ఏవైనా అనువర్తనాలు (ఆట లేదా వెబ్ బ్రౌజర్ వంటివి) వాల్యూమ్ మిక్సర్‌లో తగినంత వాల్యూమ్ సెట్ కలిగి ఉన్నాయని నిర్ధారించుకోండి.

మాక్‌ లో

1. మీ ఆడియో సెట్టింగ్‌లు మాక్‌లో సరిగ్గా కాన్ఫిగర్ చేయబడిందని తనిఖీ చేయడానికి, మీరు సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతల మెనుని తెరవాలి. దీన్ని చేయడానికి, ఆపిల్ మెను ఐకాన్> సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతలు ఎంచుకోండి.

2. సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతల మెనులో, ధ్వని> అవుట్‌పుట్ ఎంచుకోండి. అందించిన జాబితా నుండి ధ్వని అవుట్‌పుట్ (ఉదా. హెడ్‌ఫోన్లు లేదా స్పీకర్లు) కోసం సరైన పరికరాన్ని ఎంచుకోండి, ఆపై వాల్యూమ్‌ను సెట్ చేయడానికి అవుట్‌పుట్ వాల్యూమ్ స్లైడర్‌ను కుడి వైపుకు తరలించండి. మ్యూట్ చెక్‌బాక్స్ ప్రారంభించబడితే, దీన్ని ఎంపిక చేయకుండా చూసుకోండి.

2. విండో మోడ్‌లో అనువర్తనాలను ఉపయోగించండి

మీరు డిస్కార్డ్‌లో పూర్తి-స్క్రీన్ గేమ్‌ను ప్రసారం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తుంటే, మీరు సమస్యల్లో పడవచ్చు. పూర్తి స్క్రీన్ అనువర్తనాలు తెరిచినప్పుడు డిస్కార్డ్ (ప్రస్తుతం) స్ట్రీమింగ్‌కు మద్దతు ఇవ్వదు.

ఇది మీరు (మరియు మీ ప్రేక్షకులు) మీరు ప్రసారం చేస్తున్నప్పుడు కంటెంట్‌ను వినకుండా లేదా చూడకుండా నిరోధించవచ్చు. సాధ్యమైన చోట, విండోస్ మోడ్‌లో ఉన్న అనువర్తనాలను మాత్రమే ఉపయోగించాలని నిర్ధారించుకోండి (గరిష్టంగా లేదా చిన్నది). ఆట స్వయంచాలకంగా పూర్తి స్క్రీన్‌లోకి ప్రవేశిస్తే, డిఫాల్ట్ డిస్ప్లే మోడ్‌ను మార్చడానికి మీరు సెట్టింగ్‌లను తనిఖీ చేయాలి.

3. అసమ్మతి ఆడియో సెట్టింగ్‌లను రీసెట్ చేయండి

డిస్కార్డ్ యొక్క ఆడియో సెట్టింగ్‌లలో మార్పులు స్ట్రీమ్ లేదా కాల్ యొక్క నాణ్యతను మెరుగుపరచడంలో సహాయపడతాయి, తప్పు సెట్టింగులు మార్చబడితే అది కూడా విభేదాలకు కారణమవుతుంది. ఈ సమస్యను పరిష్కరించడానికి ఉత్తమ మార్గం డిస్కార్డ్ యొక్క ఆడియో సెట్టింగులను డిఫాల్ట్ కాన్ఫిగరేషన్‌కు రీసెట్ చేయడం.

మీరు మీ ఆడియో కాన్ఫిగరేషన్‌ను మార్చాలనుకుంటే, మొదట మీ వాయిస్ సెట్టింగ్‌లను రీసెట్ చేయండి మరియు సంభావ్య వైరుధ్యాలను పరిమితం చేయడానికి డిఫాల్ట్‌లతో ప్రారంభించండి.

1. దీన్ని చేయడానికి, డిస్కార్డ్ డెస్క్‌టాప్ అనువర్తనం లేదా వెబ్‌సైట్‌ను తెరిచి సైన్ ఇన్ చేసి, ఆపై ఎడమ దిగువన ఉన్న సెట్టింగ్‌ల చిహ్నాన్ని ఎంచుకోండి.

2. సెట్టింగుల మెనులో, వాయిస్ మరియు వీడియో టాబ్ ఎంచుకోండి, ఆపై దిగువన వాయిస్ సెట్టింగులను రీసెట్ చేయి ఎంపికను ఎంచుకోండి.

3. అసమ్మతి మిమ్మల్ని నిర్ధారణ కోసం అడుగుతుంది. మీ సెట్టింగ్‌లను రీసెట్ చేయడానికి సరే బటన్‌ను ఎంచుకోండి.

4. డిస్కార్డ్ ఆడియో సెట్టింగులను మార్చండి

డిఫార్డ్ యొక్క వాయిస్ సెట్టింగులను డిఫాల్ట్ కాన్ఫిగరేషన్‌కు రీసెట్ చేసిన తర్వాత మీ డిస్కార్డ్ స్ట్రీమ్‌కు శబ్దం లేకపోతే, మీరు కొన్ని ఆడియో సెట్టింగ్‌లను మాన్యువల్‌గా మార్చాల్సి ఉంటుంది. మీరు దీన్ని డిస్కార్డ్ అనువర్తనంలో లేదా వెబ్ క్లయింట్ ఉపయోగించి చేయవచ్చు.

1. ప్రారంభించడానికి, విస్మరించు తెరిచి, దిగువ ఎడమవైపున ఉన్న సెట్టింగుల చిహ్నాన్ని ఎంచుకోండి.

2. ఎడమ చేతి మెను నుండి వాయిస్ మరియు వీడియోను ఎంచుకోండి. మీరు డెస్క్‌టాప్ అనువర్తనాన్ని ఉపయోగిస్తుంటే, ప్రత్యామ్నాయ ఆడియో కోడెక్‌కు మారడానికి మరియు హార్డ్‌వేర్ త్వరణాన్ని నిలిపివేయడానికి ఓపెన్ H264 వీడియో కోడెక్ స్లయిడర్‌ను ఎంచుకోండి.

3. మీరు కొన్ని వాయిస్ ప్రాసెసింగ్ లక్షణాలను కూడా నిలిపివేయవచ్చు. కొన్ని ఆడియో పరికరాలు (మీ డిస్కార్డ్ మైక్ వంటివి) ఉద్దేశించిన విధంగా పని చేయకపోతే అధునాతన వాయిస్ కార్యాచరణ మరియు స్వయంచాలక లాభ నియంత్రణ లక్షణాల పక్కన ఉన్న స్లైడర్‌ను ఎంచుకోండి.

4. చివరగా, డిస్కార్డ్ కాల్స్ మరియు స్ట్రీమింగ్‌కు ఇతర స్థానిక నెట్‌వర్క్ ట్రాఫిక్ కంటే ప్రాధాన్యత ఉందని నిర్ధారించడానికి డిస్కార్డ్ క్వాలిటీ ఆఫ్ సర్వీస్ (QoS) ను ఉపయోగిస్తుంది, అయితే ఇది కొన్ని సమస్యలను కలిగిస్తుంది. ఈ లక్షణాన్ని నిలిపివేయడానికి, సేవ యొక్క నాణ్యతను ప్రారంభించండి హై ప్యాకెట్ ప్రాధాన్యత స్లయిడర్‌ను నిలిపివేయండి, స్లయిడర్ బూడిద రంగులోకి మారుతుంది.

5. డిస్కార్డ్ అనువర్తనాన్ని మళ్లీ ఇన్‌స్టాల్ చేయండి (లేదా కానరీని విస్మరించడానికి మారండి)

కొన్ని అరుదైన పరిస్థితులలో, డిస్కార్డ్ క్లయింట్ కూడా సమస్య కావచ్చు. అసమ్మతి అనువర్తనాన్ని మళ్లీ ఇన్‌స్టాల్ చేయడం (లేదా మీరు వెబ్ క్లయింట్‌ను ఉపయోగిస్తుంటే దానికి మారడం) సంభావ్య స్ట్రీమింగ్ సమస్యలకు మంచి పరిష్కారంగా ఉంటుంది, తాజా నవీకరణలు ఇన్‌స్టాల్ చేయబడిందని నిర్ధారిస్తుంది.

మీకు సమస్య ఉంటే, మీరు డిస్కార్డ్ కానరీని ఒకసారి ప్రయత్నించండి. ఇది డిస్కార్డ్ క్లయింట్ యొక్క ఆల్ఫా టెస్ట్ బిల్డ్, ఇది క్రొత్త లక్షణాలను పరీక్షించడానికి మరియు ఇతర వినియోగదారుల కంటే కొత్త బగ్ పరిష్కారాలను ప్రయత్నించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

డిస్కార్డ్ కానరీ టెస్ట్ బిల్డ్ అస్థిరంగా ఉన్నప్పటికీ, ఇది కొన్ని ఆడియో సమస్యలను పరిష్కరించవచ్చు, తాజా బగ్ పరిష్కారాలకు ధన్యవాదాలు. మీరు డిస్కార్డ్ వెబ్‌సైట్ నుండి సరికొత్త స్థిరమైన విడుదల లేదా కానరీ బిల్డ్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు.

6. మీ ఆడియో డ్రైవర్లను తనిఖీ చేయండి

విండోస్ స్వయంచాలకంగా ఆడియో డ్రైవర్‌లను ఇన్‌స్టాల్ చేయాలి, కానీ మీరు క్రొత్త PC ని ఉపయోగిస్తుంటే లేదా మీరు క్రొత్త హార్డ్‌వేర్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేస్తుంటే, మీ ఆడియో పరికరాలు డిస్కార్డ్‌లో సరిగ్గా పనిచేస్తాయని నిర్ధారించుకోవడానికి మీరు వాటిని మీరే ఇన్‌స్టాల్ చేసుకోవాలి.

1. విండోస్‌లో దీన్ని చేయడానికి, ప్రారంభ మెనుపై కుడి క్లిక్ చేసి, పరికర నిర్వాహికి ఎంపికను ఎంచుకోండి.

2. పరికర నిర్వాహికి విండోలో, సౌండ్, వీడియో మరియు గేమ్ కంట్రోలర్స్ వర్గాన్ని తెరిచి, ఆపై మీ ఆడియో పరికరాన్ని కుడి క్లిక్ చేసి, అప్‌డేట్ డ్రైవర్ ఎంపికను ఎంచుకోండి.

3. నవీకరణ డ్రైవర్ల మెనులో, డ్రైవర్ల కోసం శోధనను స్వయంచాలకంగా ఎంచుకోండి.

4. మీ PC లో క్రొత్త డ్రైవర్ అందుబాటులో ఉంటే, విండోస్ స్వయంచాలకంగా దాన్ని ఇన్‌స్టాల్ చేస్తుంది. లేకపోతే, విండోస్ అప్‌డేట్ ఆప్షన్‌లో అప్‌డేట్ చేసిన డ్రైవర్ల కోసం సెర్చ్ ఎంచుకోండి.

5. విండోస్ నవీకరణ క్రొత్త విండోలో ప్రారంభించబడుతుంది. ఏదైనా నవీకరణలు కనుగొనబడితే, డౌన్‌లోడ్ మరియు ఇన్‌స్టాల్ ఎంపికను ఎంచుకోండి. ప్రక్రియను పూర్తి చేయడానికి అనుమతించండి, ఆపై మీ PC ని పున:ప్రారంభించండి.

మీ పరికరానికి తగిన డ్రైవర్లను విండోస్ కనుగొనలేకపోతే, తయారీదారు వెబ్‌సైట్‌లో డ్రైవర్ల కోసం చూడండి. ఉదాహరణకు, మీరు క్రొత్త మదర్‌బోర్డును ఇన్‌స్టాల్ చేసి ఉంటే, మీ PC యొక్క ఆడియో అవుట్‌పుట్ సరిగ్గా పనిచేయడానికి మీరు కొత్త ఆడియో చిప్‌సెట్ డ్రైవర్లను ఇన్‌స్టాల్ చేయాలి.

అసమ్మతి సంఘాన్ని నిర్మించడం

డిస్కార్డ్ స్ట్రీమ్ శబ్దం లేని సమస్యను పరిష్కరించడానికి పై దశలు సహాయపడతాయి, అలాగే స్ట్రీమ్ పై రోబోటిక్ వాయిస్ మరియు ఆర్టిసి కనెక్షన్ సమస్యలు వంటి ఇతర సమస్యలను పరిష్కరించడానికి సహాయపడతాయి. మీరు ప్రారంభమైన తర్వాత, సంగీతాన్ని ప్లే చేయడానికి లేదా నియంత్రణకు సహాయపడటానికి కొత్త డిస్కార్డ్ బాట్లను జోడించడం ద్వారా మీ సంఘాన్ని నిర్మించడం ప్రారంభించవచ్చు.

వాస్తవానికి, కమ్యూనిటీలు చుట్టూ నిర్వహించడానికి ఏకైక వేదిక డిస్కార్డ్ కాదు. స్లాక్ నుండి టీమ్‌స్పీక్ వరకు మీరు ప్రయత్నించగల అనేక డిస్కార్డ్ ప్రత్యామ్నాయాలు ఉన్నాయి. గేమర్స్ ఇప్పటికీ డిస్కార్డ్‌ను ఇష్టపడవచ్చు, అయినప్పటికీ, గేమ్-ఓవర్లేస్ వంటి గేమింగ్-నిర్దిష్ట లక్షణాలు మల్టీప్లేయర్ ఆటలను మరింత సరదాగా చేస్తాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *