పేవాల్ గతానికి 12 మార్గాలు

WSJ, బిజినెస్ ఇన్సైడ్, NYT, మొదలైన వాటిలో పేవాల్‌ను దాటవేయడం అనేది చెల్లింపు కస్టమర్ మాత్రమే చేయగలిగేది. ఆ ప్రయోజనం కోసం పేవాల్ స్థానంలో ఉంది: ఎవరైనా కాని చెల్లింపు వినియోగదారులు నిర్దిష్ట కంటెంట్‌ను యాక్సెస్ చేయకుండా నిరోధించడానికి.

అయినప్పటికీ, పేవాల్ ఎలా పనిచేస్తుందో బట్టి, దాని వెనుక ఉన్నది చూడటానికి పేవాల్ అన్‌బ్లాకర్‌ను ఉపయోగించడం మీకు అదృష్టం కావచ్చు. ఇతర సమయాల్లో, పేవాల్‌ను తీసివేసి, కథనాన్ని చదవడానికి, వీడియోను చూడటానికి సాధారణ బ్రౌజర్ ట్రిక్ సరిపోతుంది.

రెండు రకాల పేవాల్‌లు ఉన్నాయి మరియు మీకు “మృదువైన” రకాన్ని మాత్రమే అన్‌లాక్ చేసే అదృష్టం ఉంటుంది. మృదువైన పేవాల్ అనేది మిగతా వాటిని నిరోధించే ముందు కొన్ని కంటెంట్‌ను చూడటానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది, అయితే హార్డ్ పేవాల్‌కు కంటెంట్ ప్రివ్యూ లేదా పరిమిత-సమయ ప్రాప్యత లేకుండా ముందస్తు చెల్లింపు అవసరం.

గమనిక: పేవాల్ బ్లాకర్లను ఉపయోగించమని మేము సిఫార్సు చేయము ఎందుకంటే వారు భారీ ఆదాయ వనరు కలిగిన సంస్థను ఆకలితో అలమటిస్తారు. ప్రకటన-బ్లాకర్ల మాదిరిగానే, మీరు వాటిని తెలివిగా ఉపయోగించాలి మరియు అవి మీకు ఇష్టమైన సైట్‌లపై చూపే ప్రభావాన్ని పరిగణించాలి.

12 పేవాల్ అన్‌బ్లాకర్లు

పేవాల్‌ను దాటడానికి మీరు అనేక పద్ధతులను ప్రయత్నించవచ్చు. కొన్ని అస్సలు పనిచేయవు, కానీ మీరు యాక్సెస్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్న సైట్ కోసం తప్పనిసరిగా ఒకటి లేదా రెండు ఎంపికలు పనిచేస్తాయి.

బైపాస్ పేవాల్స్ ఫైర్‌ఫాక్స్ ఎక్స్‌టెన్షన్

పేవాల్‌ను దాటవేయడానికి ఈ ఫైర్‌ఫాక్స్ పొడిగింపును ఉపయోగించండి. ఇది బ్లూమ్‌బెర్గ్, డెన్వర్ పోస్ట్, బాల్టిమోర్ సన్, ఇంక్.కామ్, ది హెరాల్డ్ మరియు అనేక ఇతర సైట్లలో పనిచేస్తుంది. ఫైల్‌ను పొందడానికి ఆ పేజీ ఎగువన ఉన్న డౌన్‌లోడ్ లింక్‌ను ఉపయోగించండి, ఆపై దాన్ని ఇన్‌స్టాల్ చేయడానికి ఫైర్‌ఫాక్స్ విండోలోకి లాగండి.

అక్కడ నుండి, మీరు చేయాల్సిందల్లా పొడిగింపు పేవాల్‌ను తీసివేసిందో లేదో చూడటానికి సైట్‌ను యాక్సెస్ చేయడమే. మద్దతు ఉన్న ఏ సైట్లలోనైనా బ్లాక్‌ను (పేవాల్‌ను అనుమతించండి) నిలిపివేయడానికి మీరు సెట్టింగ్‌ల్లోకి వెళ్ళవచ్చు.

మిగతా చోట్ల ఆర్టికల్ కోసం చూడండి

వ్యాసం యొక్క శీర్షికను కాపీ చేసి, నకిలీ కోసం శోధన శోధన ఇంజిన్‌లో అతికించండి. పేవాల్ చుట్టూ తిరగడానికి ఇది సులభమైన మార్గాలలో ఒకటి, ఎందుకంటే చాలాసార్లు, చందా-ఆధారిత వార్తా సంస్థ నుండి ఒక ప్రసిద్ధ కథనం కాపీ చేయబడి, మరెక్కడా ఉచితంగా పోస్ట్ చేయబడుతుంది.

అనేక ఖాళీలు ఉన్న చోట ఇలాంటి శోధన చేసేటప్పుడు గుర్తుంచుకోవలసిన ముఖ్యమైన విషయం ఏమిటంటే, మీరు పైన చూసినట్లుగా కోట్స్‌లోని పదాలను చుట్టుముట్టడం. ఇది శోధన ఫలితాలను పరిమితం చేస్తుంది, కానీ మీరు కనుగొన్నది మీరు తర్వాత వచ్చిన కథనానికి సంబంధించినదని హామీ ఇస్తుంది.

అన్‌పేవాల్ క్రోమ్ ఎక్స్‌టెన్షన్‌ను ప్రయత్నించండి

అన్పేవాల్ అనేది ఒక వ్రోమ్ పొడిగింపు, ఇది పండితుల వ్యాసాలపై పేవాల్‌లను అన్‌బ్లాక్ చేస్తుంది. ఇది అంశం యొక్క ఉచిత PDF సంస్కరణల కోసం ఇంటర్నెట్‌ను స్కోర్ చేస్తుంది మరియు తరువాత ఉచిత సంస్కరణను కనుగొనడానికి మీకు లింక్‌ను అందిస్తుంది.

మీ బ్రౌజర్ కుకీలను రీసెట్ చేయండి

మీ బ్రౌజర్ కుకీలను తొలగించండి లేదా పేవాల్ చుట్టూ తిరగడానికి అజ్ఞాత మోడ్‌ను ఉపయోగించండి. వెబ్‌సైట్ మిమ్మల్ని కొన్ని కథనాలను వీక్షించడానికి అనుమతించి, ఆపై పేవాల్‌తో ప్రాప్యతను నిరోధించినట్లయితే, మీరు ఎన్ని పేజీలను చూశారో ట్రాక్ చేసే కుకీలను నిల్వ చేయడం ద్వారా వారు అలా చేస్తున్నారు.

కుకీలను దాటవేయడం లేదా కుకీలను దాటవేయడానికి వెబ్‌సైట్‌ను అజ్ఞాత మోడ్‌లో తెరవడం, మీరు క్రొత్త సందర్శకుడిగా ఉన్నట్లుగా వెబ్‌సైట్‌కు కనిపిస్తుంది, తద్వారా మీరు తెరవగల ఉచిత కథనాల సంఖ్యను రీసెట్ చేస్తుంది.

మీ బ్రౌజర్ కుకీలను తొలగించడానికి వాటిని ఎక్కడ నిల్వ చేశారో తెలుసుకోండి. లేదా, క్రోమ్ లేదా ఒపెరా, ఎడ్జ్ లేదా ఇంటర్నెట్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ లేదా ఫైర్‌ఫాక్స్‌లో ప్రైవేట్ బ్రౌజింగ్ మోడ్‌ను ఎలా ఉపయోగించాలో చూడండి.

ఔట్‌లైన్.కామ్ ఉపయోగించండి

పేజీ URL ను అవుట్‌లైన్‌లోకి నమోదు చేయండి. వెబ్‌పేజీలను ఉల్లేఖించడం మరియు కంటెంట్‌ను తక్కువ పరధ్యానంతో చదవడం కోసం ఔట్‌లైన్ ఉద్దేశించబడింది, అయితే ఇది ఎలా పనిచేస్తుందో కారణంగా, గత పేవాల్‌లను పొందడానికి ఇది సాధారణంగా సహాయపడుతుంది.

పేవాల్‌ను మాన్యువల్‌గా తొలగించండి

వీలైతే పేవాల్ పాప్-అప్‌ను తొలగించండి. కొన్ని వెబ్‌సైట్‌లు సూపర్ బేసిక్ పేవాల్ వ్యవస్థను ఉపయోగిస్తాయి, ఇక్కడ పేజీని చూడకుండా మిమ్మల్ని ఆపేది పాప్-అప్ మాత్రమే. సులభంగా ప్రాప్యత చేయగల నిష్క్రమణ బటన్ లేనప్పటికీ, మీరు పేజీ మూలాన్ని చూడవచ్చు మరియు దాని వెనుక ఉన్న కంటెంట్‌ను బహిర్గతం చేయడానికి దాన్ని మానవీయంగా తీసివేయవచ్చు.

ఉదాహరణకు, క్రోమ్‌లో, పేవాల్ సందేశాన్ని కుడి క్లిక్ చేసి తనిఖీ చేయండి ఎంచుకోండి. పేవాల్ యొక్క సోర్స్ కోడ్‌ను కనుగొనడానికి క్రోమ్ సాధనం యొక్క ఎగువ ఎడమవైపు ఉన్న మౌస్ పాయింటర్ ఎంపికను ఉపయోగించండి. మీరు దానిని కనుగొన్నప్పుడు, డేటాను కుడి-క్లిక్ చేసి, మూలకాన్ని తొలగించు ఎంచుకోండి. మొత్తం పేవాల్‌ను వదిలించుకోవడానికి సరైన మిశ్రమాన్ని కనుగొనే వరకు మీరు అనేక విషయాలను తొలగించాల్సి ఉంటుంది.

పేవాల్ జావాస్క్రిప్ట్‌ను ఉపయోగిస్తే పని చేసే ఇలాంటి ఎంపిక, క్రోమ్ కోసం క్విక్ జావాస్క్రిప్ట్ స్విచ్చర్ వంటి సాధనంతో స్క్రిప్ట్‌ను బ్లాక్ చేయడం. మీరు క్రోమ్‌ను ఉపయోగించకపోతే లేదా ఈ పద్ధతులు పని చేయకపోతే, HMA వంటి స్క్రిప్ట్‌లను తీసివేయగల వెబ్ ప్రాక్సీని ప్రయత్నించండి.

పేజీని పూర్తిగా లోడ్ చేయకుండా ఆపండి

పేవాల్ తెరవడానికి ముందు పేజీని త్వరగా పాజ్ చేయండి. మీకు దాన్ని తొలగించడం లేదా జావాస్క్రిప్ట్‌ను నిరోధించడం అదృష్టం లేకపోతే, పేవాల్ పాప్-అప్‌ను ప్రదర్శించకుండా ఆపడానికి మీరు పేజీని పూర్తిగా లోడ్ చేయకుండా అడ్డుకోవచ్చు.

మీరు త్వరగా ఉండాలి; పేజీ చాలా త్వరగా లోడ్ అవుతుంటే లేదా వ్యాసానికి ముందు పేవాల్ ప్రారంభిస్తే, ఇది పనిచేయదు. దీన్ని ప్రయత్నించడానికి, పేజీని రిఫ్రెష్ చేసి, కంటెంట్ లోడ్ అయిన వెంటనే ఎస్క్ కీని చాలాసార్లు నొక్కండి.

ఆర్కైవ్ సైట్ల ద్వారా తవ్వండి

వేబ్యాక్ మెషిన్ మరియు ఆర్కైవ్ వంటి ఆర్కైవ్ సైట్లు ఆర్కైవల్ ప్రయోజనాల కోసం వెబ్ పేజీలను సేవ్ చేస్తాయి. పేవాల్ బ్లాక్ కారణంగా మీరు యాక్సెస్ చేయలేని కథనాలను కనుగొనడానికి మీరు ఆ పద్ధతుల ప్రయోజనాన్ని పొందవచ్చు.

“రీడ్-ఇట్-లేటర్” సాధనాన్ని ఉపయోగించండి

వ్యాస పరిమితిని దాటవేయడానికి వ్యాసాన్ని బుక్‌మార్కింగ్‌కు పంపండి లేదా పాకెట్ వంటి చదవండి. మీరు సందర్శించిన మొదటి కొన్ని సార్లు మీకు సైట్‌కు ఉచితంగా ప్రాప్యత ఇస్తేనే ఇది పనిచేస్తుంది.

పై కుకీ పద్ధతి మాదిరిగానే, ఇది సందర్శనను మీ స్వంతంగా నిల్వ చేయదు ఎందుకంటే పేజీ యొక్క విషయాలు వేరే చోటికి పంపబడుతున్నాయి మరియు మీ కంప్యూటర్‌లో లోడ్ చేయబడవు.

పేజీని PDF గా మార్చండి

అక్కడ పేజీ నుండి పిడిఎఫ్ కన్వర్టర్లు చాలా ఉన్నాయి, దీనికి ఒక ఉదాహరణ వెబ్ పేజీ పిడిఎఫ్.కామ్ కు పేవాల్ పేజీ యొక్క URL ను టెక్స్ట్ బాక్స్‌లో ఉంచండి, దాన్ని మార్చండి, ఆపై మీరే ఆఫ్‌లైన్, ఎల్లప్పుడూ ప్రాప్యత చేయగల వ్యాసం యొక్క కాపీని కలిగి ఉండటానికి PDF ని డౌన్‌లోడ్ చేయండి.

లాగిన్ వివరాల కోసం చూడండి

మీరు వ్యవహరించే హార్డ్ పేవాల్ అయితే దీనికి వినియోగదారు ఖాతా అవసరం, భాగస్వామ్య లాగిన్ సేవను ప్రయత్నించండి. బగ్ మి నాట్ వంటి వెబ్‌సైట్లలో మీరు వెబ్‌సైట్‌లోకి లాగిన్ అవ్వడానికి మరియు నిజమైన వినియోగదారునిగా నటిస్తూ పేవాల్‌ను దాటవేయడానికి ఉపయోగించే లాగిన్ వివరాలు ఉండవచ్చు.

ఉచిత ట్రయల్ కోసం సైన్ అప్ చేయండి

మరొక పేవాల్ బైపాస్ పద్ధతిలో చెల్లింపు ఉంటుంది… విధమైన. ట్రయల్ కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవడానికి ఒక ఎంపిక ఉంటే, తద్వారా మీరు పేవాల్‌ను పొందవచ్చు, దాన్ని ఉపయోగించుకోండి మరియు మీరు ఛార్జ్ చేయడానికి ముందు ట్రయల్‌ను రద్దు చేయండి. ఇది ఖచ్చితంగా నో మెదడు, కానీ మేము దానిని తీసుకురావడానికి కారణం ఇది ఇంకా ఉచితం మరియు ఖచ్చితంగా మిమ్మల్ని బ్లాక్ దాటిపోతుంది.

అయితే, మీరు ఇలా చేస్తే, ట్రయల్‌ను రద్దు చేయాలని నిర్ధారించుకోండి లేదా మీరు చెల్లించాలి! మీరు చెల్లించడానికి ఉపయోగించే కార్డ్ ట్రయల్‌ను మాత్రమే కవర్ చేస్తుందని మరియు సేవ కోసం మీకు ఛార్జీ విధించదని నిర్ధారించుకోవడానికి మీరు గోప్యత వంటి వర్చువల్ చెల్లింపు సేవను ఉపయోగించవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *