ఏదైనా వెబ్ బ్రౌజర్‌లో వెబ్‌పేజీలో పదం లేదా వచనం కోసం ఎలా శోధించాలి?

ఒక నిర్దిష్ట పదం లేదా పదబంధాన్ని వెతుకుతున్న సుదీర్ఘ వెబ్ పేజీ ద్వారా స్క్రోల్ చేయడం శ్రమతో కూడుకున్నది మరియు సమయం తీసుకుంటుంది. కృతజ్ఞతగా, అన్ని ప్రధాన డెస్క్‌టాప్ మరియు మొబైల్ వెబ్ బ్రౌజర్‌లు సార్వత్రిక ఫైండ్ ఫంక్షన్‌కు మద్దతు ఇస్తాయి. ఇది ఉపయోగించడానికి సులభమైనది మరియు టెక్స్ట్-హెవీ పోస్ట్‌లను స్కానింగ్ చేస్తుంది.

మీకు ఫైండ్ గురించి తెలియకపోతే, ఏ పరికరంలోనైనా ఏదైనా బ్రౌజర్‌లో దీన్ని ఎలా ఉపయోగించాలో గుర్తించడానికి ఈ పోస్ట్ మీకు సహాయం చేస్తుంది. ఒకేసారి బహుళ ఓపెన్ ట్యాబ్‌లు మరియు వెబ్ పేజీలలో పదం లేదా వచనం కోసం శోధించే మార్గాల గురించి కూడా మీరు నేర్చుకుంటారు.

ఏదైనా బ్రౌజర్‌లో ఫైండ్‌ను ఎలా తెరవాలి మరియు ఉపయోగించాలి

గూగుల్ క్రోమ్, మొజిల్లా ఫైర్‌ఫాక్స్, మైక్రోసాఫ్ట్ ఎడ్జ్ మరియు ఆపిల్ సఫారి వంటి వెబ్ బ్రౌజర్‌లలో ఫైండ్ ఉంది. ఇది ప్రతిచోటా ఒకే విధంగా పనిచేస్తుంది మరియు ప్రామాణిక కీబోర్డ్ సత్వరమార్గం ద్వారా సౌకర్యవంతంగా అందుబాటులో ఉంటుంది.

మీరు శోధించదలిచిన వెబ్‌పేజీతో బ్రౌజర్ టాబ్‌ను ఎంచుకోవడం ద్వారా ప్రారంభించండి. అప్పుడు, కంట్రోల్ + F (పిసి) లేదా కమాండ్ + F (మాక్) నొక్కండి. ఫైండ్ బార్ తక్షణమే బ్రౌజర్ విండో ఎగువ-కుడి లేదా దిగువన కనిపిస్తుంది.

ఒక పదం లేదా పదబంధాన్ని టైప్ చేయడం ద్వారా అనుసరించండి మరియు నిజ సమయంలో పేజీలోని మొదటి సరిపోలిక ఉదాహరణను హైలైట్ చేయడం ప్రారంభించండి. ఇది పేజీ అంతటా ఒకేలాంటి పదాలు లేదా పదబంధాల మొత్తాన్ని కూడా సూచించాలి.

గమనిక: అక్షరాల కేసులు తప్ప, మీరు పదం లేదా పదబంధాన్ని ఖచ్చితంగా టైప్ చేయాలి లేదా కనుగొనడంలో కనుగొనడంలో విఫలమవుతుంది.

ప్రతి అంశం మధ్య స్వయంచాలకంగా తరలించడానికి మీరు ఫైండ్ బార్‌లోని తదుపరి మరియు మునుపటి బాణాలను ఎంచుకోవచ్చు. ప్రత్యామ్నాయంగా, మీరు సత్వరమార్గాలకు మాత్రమే అంటుకోవాలనుకుంటే కంట్రోల్ + G మరియు కంట్రోల్ + షిఫ్ట్ + G కీ స్ట్రోక్‌లను ఉపయోగించండి.

మీకు కావాలంటే, మీరు మరొక ట్యాబ్‌కు నావిగేట్ చేసి తిరిగి రావచ్చు మరియు ఫైండ్ బార్ అందుబాటులో ఉంటుంది. మీరు బహుళ ట్యాబ్‌లలో ఫైండ్‌ను కూడా ఉపయోగించవచ్చు, కానీ మీరు ఒకే ట్యాబ్ నుండి అన్ని ఓపెన్ వెబ్ పేజీల ద్వారా శోధించలేరు. మీకు కావలసినదాన్ని వెతకడం పూర్తయిన తర్వాత, ఎస్క్ నొక్కండి లేదా ఫైండ్ నుండి నిష్క్రమించడానికి x- ఆకారపు బటన్‌ను ఎంచుకోండి.

చిట్కా: మీరు పేజీ మూలాన్ని (లేదా HTML) బహిర్గతం చేయవచ్చు మరియు వెబ్ పేజీ ముందు భాగం నుండి దాచినట్లు కనిపించే వచనాన్ని శోధించడానికి కనుగొను. అలా చేయడానికి, కంట్రోల్ + U (పిసి) లేదా కమాండ్ + U (మాక్) నొక్కండి, లేదా కుడి-క్లిక్ చేయండి లేదా పేజీని కంట్రోల్-క్లిక్ చేసి, పేజీ మూలాన్ని వీక్షించండి ఎంచుకోండి.

డెస్క్‌టాప్ బ్రౌజర్ నియంత్రణలను ఉపయోగించి ఫైండ్‌ను ఎలా తెరవాలి

కీబోర్డ్ సత్వరమార్గం పక్కన పెడితే, మీరు ఫైండ్‌ను తెరవడానికి బ్రౌజర్ నియంత్రణలపై కూడా ఆధారపడవచ్చు. బ్రౌజర్ మెనుని బహిర్గతం చేయడానికి విండో యొక్క ఏదైనా మూలలో మూడు చుక్కలు లేదా మూడు పేర్చబడిన పంక్తులు ఉన్న చిహ్నం కోసం చూడండి. మీరు దానిలో జాబితా చేయబడిన ఫైండ్‌ను చూడవచ్చు.

క్రోమ్ లో, ఉదాహరణకు, బ్రౌజర్ విండో ఎగువ ఎడమ వైపున ఉన్న మరిన్ని చిహ్నాన్ని (మూడు చుక్కలు) ఎంచుకోండి మరియు కనుగొను ఎంచుకోండి. కొన్ని బ్రౌజర్‌లలో, మీరు దీన్ని పేజీలో కనుగొనండి, పేజీలో కనుగొనండి మరియు మొదలైనవి అని కనుగొనాలి.

మాక్ లో కొన్ని బ్రౌజర్‌లతో, మీరు బదులుగా మెను బార్‌లో చూడాలనుకోవచ్చు. ఉదాహరణకు, సఫారిని ఉపయోగిస్తున్నప్పుడు, సవరించు> కనుగొనండి ఎంచుకోండి.

మొబైల్ బ్రౌజర్‌లలో ఫైండ్‌ను ఎలా తెరవాలి

వెబ్ బ్రౌజర్‌ల మొబైల్ వెర్షన్‌లలో కూడా ఫైండ్ అందుబాటులో ఉంది. మీరు కీబోర్డ్‌తో టాబ్లెట్ పరికరాన్ని ఉపయోగిస్తుంటే, కంట్రోల్ + F లేదా కమాండ్ + F కీబోర్డ్ సత్వరమార్గాలు ఫైండ్‌ను తెరవడానికి మీకు సహాయపడతాయి. కాకపోతే, మీరు దీన్ని బ్రౌజర్ మెను ద్వారా తెరవాలి.

మళ్ళీ, స్క్రీన్ పైభాగానికి లేదా దిగువకు మూడు చుక్కలు లేదా మూడు పేర్చబడిన పంక్తులతో ఉన్న చిహ్నం కోసం చూడండి. ఉదాహరణకు, క్రోమ్ యొక్క iOS సంస్కరణలో, మీరు దీన్ని దిగువ-కుడి వైపున చూడాలి – దాన్ని నొక్కండి మరియు పేజీలో కనుగొనండి ఎంచుకోండి.

మొబైల్‌లో ఫైండ్‌ను ఉపయోగించడం డెస్క్‌టాప్ మాదిరిగానే పనిచేస్తుంది. టైప్ చేయడం ప్రారంభించండి మరియు ఇది పేజీలోని సరిపోలే సందర్భాలను హైలైట్ చేయడం ప్రారంభిస్తుంది. అప్పుడు, ప్రతి అంశం ద్వారా తరలించడానికి తదుపరి మరియు మునుపటి బాణాలను ఉపయోగించండి. చివరగా, కనుగొను నిష్క్రమించడానికి పూర్తయింది నొక్కండి.

పదాల కోసం అన్ని ఓపెన్ టాబ్‌లు మరియు వెబ్ పేజీలను ఎలా శోధించాలి

అన్ని ఓపెన్ వెబ్‌పేజీలలో (లేదా ట్యాబ్‌లు) ఒకేసారి పదం లేదా వచనం కోసం శోధించడానికి ఫైండ్ మిమ్మల్ని అనుమతించదు. మీరు డజన్ల కొద్దీ ట్యాబ్‌లను తెరిచి, త్వరగా ఏదైనా కనుగొనాలనుకుంటే?

మీరు ఒపెరా బ్రౌజర్‌ను ఉపయోగిస్తుంటే, ఓపెన్ ట్యాబ్‌ల శీర్షిక మరియు కంటెంట్ రెండింటినీ శోధించడానికి మీరు ఇంటిగ్రేటెడ్ సెర్చ్ టాబ్స్ ఎంపికను ఉపయోగించవచ్చు. మీరు PC మరియు మాక్ రెండింటిలో స్పేస్ కంట్రోల్ నొక్కడం ద్వారా దీన్ని ఉపయోగించవచ్చు.

క్రోమ్ వంటి బ్రౌజర్‌లు ట్యాబ్‌లను శోధించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తాయి కాని పేజీ శీర్షికకు మాత్రమే పరిమితం చేస్తాయి. అయితే, మీరు అన్ని ఓపెన్ ట్యాబ్‌లలో టెక్స్ట్ కోసం స్కాన్ చేయడానికి అన్ని టాబ్‌ల పొడిగింపుపై శోధించవచ్చు. దీన్ని మీ బ్రౌజర్‌లో ఇన్‌స్టాల్ చేసి, మెను బార్‌లోని పొడిగింపు చిహ్నాన్ని ఎంచుకుని, మీ ప్రశ్నలో టైప్ చేయడం ప్రారంభించండి.

పొడిగింపు ట్యాబ్‌ల ప్రివ్యూలను, మీరు టైప్ చేసేటప్పుడు సరిపోయే నిబంధనలతో పాటు చూపబడుతుంది. సరిపోలే పదంతో మొదటి ట్యాబ్‌కు మారడానికి మీరు ఎంటర్ నొక్కండి, క్రొత్త విండోలో సరిపోలే కంటెంట్‌తో అన్ని ట్యాబ్‌లను తెరవడానికి Shift + Enter నొక్కండి మరియు మొదలైనవి. పొడిగింపు యొక్క శోధన పెట్టెలో జాబితా చేయబడిన అదనపు ఉపయోగకరమైన సత్వరమార్గాలను మీరు కనుగొనాలి.

గూగుల్ క్రోమ్, మొజిల్లా ఫైర్‌ఫాక్స్ మరియు మైక్రోసాఫ్ట్ ఎడ్జ్ కోసం అన్ని ట్యాబ్‌లను శోధించండి. ప్రతి సంబంధిత బ్రౌజర్ యొక్క యాడ్-ఆన్ స్టోర్లను చూడటం ద్వారా మీరు ఇలాంటి కార్యాచరణతో ప్రత్యామ్నాయ పొడిగింపులను కనుగొనవచ్చు.

మీరు పొడిగింపులను ఉపయోగించకూడదనుకుంటే, మీ బ్రౌజర్‌లో కూడా తెరవకుండా పలు పేజీలలో పదాలు మరియు వచనాన్ని శోధించడానికి గూగుల్ యొక్క అధునాతన శోధన ఆపరేటర్లను ప్రయత్నించండి.

అనుకూలమైన మరియు ఉత్పాదక

వెబ్ పేజీలలో పదాల కోసం స్కానింగ్ చాలా సౌకర్యవంతంగా మరియు ఉత్పాదకంగా చేస్తుంది. మీరు ఒకేసారి అనేక ఓపెన్ పేజీల ద్వారా శోధించాలనుకుంటే, విషయాలను మరింత వేగవంతం చేయడానికి బ్రౌజర్ పొడిగింపుపై ఆధారపడటం మర్చిపోవద్దు (గుర్తుంచుకోండి, ఒపెరాకు కూడా అది అవసరం లేదు).

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *