క్రోమ్ బుక్‌మార్క్‌లను ఎగుమతి చేయడం మరియు దిగుమతి చేయడం ఎలా?

మీరు కొంతకాలం గూగుల్ క్రోమ్‌ను ఉపయోగించినట్లయితే, మీరు కోల్పోయే స్థోమత లేని బుక్‌మార్క్‌ల యొక్క గణనీయమైన లైబ్రరీని మీరు నిర్మించారు. కాబట్టి మీరు పరికరాలను మార్చడానికి, క్రొత్త బ్రౌజర్ ప్రొఫైల్‌ను సెటప్ చేయడానికి లేదా మొదటి నుండి క్రోమ్‌ను మళ్లీ ఇన్‌స్టాల్ చేయడానికి ప్లాన్ చేస్తుంటే, మీరు వాటిని ముందే ఎగుమతి చేయాలి. ఇది తరువాతి సమయంలో డేటాను దిగుమతి చేసుకోవడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

గూగుల్ సర్వర్‌లకు బ్రౌజింగ్ డేటాను నిజ సమయంలో సమకాలీకరించడానికి మీరు బహుశా గూగుల్ ఖాతాను ఉపయోగిస్తున్నారు. ఏదేమైనా, సురక్షితమైన విధానాన్ని తీసుకోవడం ఎల్లప్పుడూ మంచిది.

క్రింద, గూగుల్ క్రోమ్‌లోని బుక్‌మార్క్‌లను ఒక HTML ఫైల్‌కు ఎగుమతి చేయడానికి దశల వారీ సూచనలను మీరు కనుగొంటారు, వాటిని దిగుమతి చేయడానికి మీరు ఏమి చేయాలి. క్రోమ్ సమకాలీకరణ ద్వారా బుక్‌మార్క్‌లను సమకాలీకరించడం (మీరు ఇప్పటికే కాకపోతే) మరియు బుక్‌మార్క్ డేటాను ముడి ఆకృతిలో కాపీ చేయడం వంటి ఇతర బ్యాకప్ పద్ధతుల గురించి కూడా మీరు నేర్చుకుంటారు.

గూగుల్ క్రోమ్‌లో బుక్‌మార్క్‌లను ఎగుమతి చేయండి

మీరు గూగుల్ క్రోమ్‌ను పిసి లేదా మాక్‌లో ఉపయోగిస్తుంటే, ఇంటిగ్రేటెడ్ బుక్‌మార్క్ మేనేజర్ ద్వారా మీరు మీ బుక్‌మార్క్‌లను ఒక HTML ఫైల్‌కు సులభంగా ఎగుమతి చేయవచ్చు. గూగుల్ క్రోమ్ యొక్క ఆండ్రాయిడ్ లేదా iOS సంస్కరణల్లో మీరు దీన్ని చేయలేరు, కానీ మీరు బుక్‌మార్క్‌లను గూగుల్ అకౌంట్ ద్వారా సమకాలీకరించవచ్చు (తరువాత మరింత) ఆపై మీకు కావాలంటే డెస్క్‌టాప్ పరికరం ద్వారా డేటాను ఎగుమతి చేయవచ్చు.

1. క్రోమ్ యొక్క మరిన్ని మెనుని తెరవండి (విండో యొక్క కుడి ఎగువ భాగంలో మూడు చుక్కలతో ఉన్న చిహ్నాన్ని ఎంచుకోండి), బుక్‌మార్క్‌లను సూచించండి మరియు బుక్‌మార్క్ నిర్వాహికిని ఎంచుకోండి. లేదా, బదులుగా Ctrl + Shift + O (PC) లేదా Cmd + Option + B (mac) నొక్కండి.

2. బుక్‌మార్క్ మేనేజర్ స్క్రీన్ యొక్క కుడి ఎగువ భాగంలో ఆర్గనైజ్ బటన్‌ను (మూడు చుక్కలతో మరొక చిహ్నం) ఎంచుకోండి.

3. ఎగుమతి బుక్‌మార్క్‌లు లేబుల్ చేసిన ఎంపికను ఎంచుకోండి.

4. బుక్‌మార్క్‌లను సేవ్ చేయడానికి గమ్యాన్ని పేర్కొనండి. మీకు కావాలంటే, మీరు అవుట్పుట్ ఫైల్ యొక్క డిఫాల్ట్ పేరును బుక్‌మార్క్‌లు_ నెలడేట్ఇయర్ కాకుండా వేరే దానితో భర్తీ చేయవచ్చు.

5. క్రోమ్ సేవ్ చేయి ఎంచుకోండి.

మీరు క్రోమ్ బుక్‌మార్క్‌లను ఎగుమతి చేయడం పూర్తి చేసారు. మీరు ఇంతకు ముందు పేర్కొన్న డైరెక్టరీ లోపల వాటిని HTML ఫైల్ రూపంలో కనుగొనాలి. ఇది విశ్వవ్యాప్తంగా అనుకూలంగా ఉంది, అంటే మీరు డేటాను ఏదైనా బ్రౌజర్‌కు దిగుమతి చేసుకోవచ్చు.

మీరు ఏదైనా దిగుమతి చేయకుండా HTML ఫైల్ లోపల ఉన్న విషయాలను కూడా చూడవచ్చు. దీన్ని డబుల్ క్లిక్ చేసి, మీ అన్ని బుక్‌మార్క్‌ల జాబితాను హైపర్‌లింక్‌లుగా చూస్తారు.

గూగుల్ క్రోమ్‌లో బుక్‌మార్క్‌లను దిగుమతి చేయండి

మీరు మరొక డెస్క్‌టాప్ పరికరంలో క్రోమ్‌ను ఉపయోగించడం, క్రొత్త ప్రొఫైల్‌ను సెటప్ చేయడం లేదా బ్రౌజర్‌ను తిరిగి ఇన్‌స్టాల్ చేయడం పూర్తయిన తర్వాత, మీరు మీ బుక్‌మార్క్‌లను త్వరగా దిగుమతి చేసుకోవచ్చు.

అయితే, మీరు ఇంతకు ముందు గూగుల్ ఖాతాను ఉపయోగించినట్లయితే, మీరు మళ్ళీ సైన్ ఇన్ చేయాలని ఎంచుకుంటే మీ బుక్‌మార్క్‌లు గూగుల్ సర్వర్‌ల నుండి వెంటనే సమకాలీకరించబడతాయి. అలా అయితే, మీరు HTML ఫైల్ నుండి డేటాను దిగుమతి చేయవలసిన అవసరం లేదు.

1. క్రోమ్ లో బుక్‌మార్క్ నిర్వాహికిని తెరవండి.

2. బుక్‌మార్క్ మేనేజర్ విండో యొక్క కుడి ఎగువ నుండి ఆర్గనైజ్ చిహ్నాన్ని ఎంచుకోండి.

3. దిగుమతి బుక్‌మార్క్‌లను ఎంచుకోండి.

4. మీ బుక్‌మార్క్‌లను కలిగి ఉన్న HTML ఫైల్‌ను ఎంచుకోండి.

5. ఓపెన్ ఎంచుకోండి.

క్రోమ్ వెంటనే మీ బుక్‌మార్క్‌లను దిగుమతి చేసుకోవాలి. బ్రౌజర్ ప్రొఫైల్‌లో ఇప్పటికే ఇతర బుక్‌మార్క్‌లు లేకపోతే, మీరు దిగుమతి చేసిన డేటా దాని అసలు నిర్మాణాన్ని కలిగి ఉండాలి. కాకపోతే, బుక్‌మార్క్ మేనేజర్ సైడ్‌బార్‌లో దిగుమతి చేయబడిన లేబుల్ చేయబడిన ప్రత్యేక ఫోల్డర్ క్రింద జాబితా చేయబడిన వాటిని మీరు చూస్తారు.

అయినప్పటికీ, మీరు దిగుమతి చేసిన ఫోల్డర్ వెలుపల ఉన్న విషయాలను బుక్‌మార్క్ మేనేజర్‌లోని ఇతర ప్రదేశాలకు లాగడం మరియు వదలడం ద్వారా తరలించవచ్చు.

క్రోమ్ బుక్‌మార్క్‌లను బ్యాకప్ చేయడానికి ఇతర మార్గాలు

ఒక HTML ఫైల్‌కు క్రోమ్ బుక్‌మార్క్‌లను ఎగుమతి చేస్తే, మీరు మీ బుక్‌మార్క్‌లను బ్యాకప్ చేయడానికి మరియు పునరుద్ధరించడానికి కొన్ని ఇతర మార్గాలపై కూడా ఆధారపడవచ్చు.

క్రోమ్ సమకాలీకరణను ఉపయోగించండి

మీరు గూగుల్ ఖాతాను ఉపయోగిస్తుంటే, మీ బుక్‌మార్క్‌లు ఎల్లప్పుడూ బ్యాకప్ చేయబడతాయి మరియు గూగుల్ సర్వర్‌లతో సమకాలీకరిస్తాయి. అయినప్పటికీ, మీరు చేయకపోతే, పరికరాల్లో మీ బుక్‌మార్క్‌లకు అదనంగా అన్ని రకాల బ్రౌజింగ్ డేటాను (పాస్‌వర్డ్‌లు, చరిత్ర, సెట్టింగ్‌లు మొదలైనవి) యాక్సెస్ చేయడానికి మీరు ఒకదాన్ని ఏర్పాటు చేసుకోవాలి.

స్క్రీన్ కుడి ఎగువ భాగంలో ఉన్న ప్రొఫైల్ చిహ్నాన్ని ఎంచుకుని, సమకాలీకరణను ఆన్ చేయి ఎంచుకోవడం ద్వారా మీరు క్రోమ్‌లోకి సైన్ ఇన్ చేయవచ్చు. మీరు మీ గూగుల్ ఖాతాను ప్రామాణీకరించడం పూర్తయిన తర్వాత, అవును ఎంచుకోండి, మీ బ్రౌజింగ్ డేటాను సమకాలీకరించమని బ్రౌజర్‌కు సూచించడానికి నేను ఉన్నాను.

మరిన్ని> సెట్టింగులు> సమకాలీకరణ మరియు గూగుల్ సేవలకు వెళ్ళడం ద్వారా మీరు మీ సమకాలీకరణ ప్రాధాన్యతలను కూడా నిర్వహించవచ్చు> మీరు సమకాలీకరించేదాన్ని నిర్వహించండి.

క్రోమ్ సమకాలీకరణ క్రోమ్ యొక్క ఆండ్రాయిడ్ మరియు iOS సంస్కరణలకు కూడా విస్తరించింది. అయినప్పటికీ, మీరు మీ బుక్‌మార్క్‌లను మొబైల్ పరికరం నుండి ఎగుమతి చేయలేరు కాబట్టి, వాటిని రక్షించడానికి గూగుల్ ఖాతాను ఉపయోగించడం మినహా మీకు ఎంపిక లేదు.

మీ మొబైల్ క్రోమ్ బుక్‌మార్క్‌ల కాపీని మీరు పిసి లేదా మాక్‌కు సమకాలీకరించిన తర్వాత కూడా HTML రూపంలో పొందవచ్చు. మీరు HTML ఫైల్ నుండి అదే విధంగా ఆండ్రాయిడ్ లేదా ఐఫోన్‌కు బుక్‌మార్క్‌లను దిగుమతి చేసుకోవచ్చు. PC లేదా మాక్‌ లో చేసి, మీ మొబైల్ పరికరానికి డేటాను సమకాలీకరించండి.

బుక్‌మార్క్‌ల నిల్వ ఫైల్‌ను కాపీ చేయండి

మీరు మీ PC లేదా మాక్‌ లో క్రోమ్‌ను తెరవలేరని మరియు బ్రౌజర్‌ను మళ్లీ ఇన్‌స్టాల్ చేయడం ద్వారా దాన్ని పరిష్కరించాలని అనుకుందాం. మీ క్రోమ్ బుక్‌మార్క్‌లను ఎగుమతి చేయడం అసాధ్యం కనుక (లేదా గూగుల్ సర్వర్‌లలోని డేటాను అప్‌డేట్ చేయడానికి క్రోమ్ సమకాలీకరణను కూడా వాడండి), వాటిని బ్యాకప్ చేయడానికి ఏకైక మార్గం మీ బుక్‌మార్క్‌లను నిల్వ చేసే ఫైల్‌ను ఫైల్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ లేదా ఫైండర్ ద్వారా మరొక ప్రదేశానికి కాపీ చేయడం.

PC లేదా మాక్‌ లో మీ యూజర్ డేటాను కలిగి ఉన్న డైరెక్టరీకి వెళ్ళడం ద్వారా ప్రారంభించండి.

PC: రన్ బాక్స్ తెరవడానికి విండోస్ + R నొక్కండి. అప్పుడు, కింది ఫోల్డర్ మార్గాన్ని ఎంటర్ చేసి, సరే ఎంచుకోండి:

% UserProfile% \ AppData \ Local \ Google \ Chrome \ User Data

mac: ఫైండర్ తెరిచి, గో> మెను బార్‌లోని ఫోల్డర్‌కు వెళ్ళు ఎంచుకోండి. అప్పుడు, కింది ఫోల్డర్ మార్గాన్ని నమోదు చేసి, వెళ్ళు ఎంచుకోండి:

~/Library/Application Support/Google/Chrome/

కనిపించే డైరెక్టరీలో, మీ క్రోమ్ ప్రొఫైల్ యొక్క విషయాలను చూడటానికి డిఫాల్ట్ అని లేబుల్ చేయబడిన ఫోల్డర్‌ను ఎంచుకోండి.

క్రోమ్ అనేక ప్రొఫైల్‌లను కలిగి ఉంటే, మీరు ప్రొఫైల్ 1, ప్రొఫైల్ 2, ప్రొఫైల్ 3 మరియు ఇతర పేర్లతో ఫోల్డర్‌లను చూడాలి, వాటిలో ప్రతిదానికి ప్రత్యేకమైన డేటాను పట్టుకోండి. అలా అయితే, సరైన ప్రొఫైల్ ఫోల్డర్‌ను గుర్తించి తెరవండి.

అప్పుడు, బుక్‌మార్క్‌లు మరియు బుక్‌మార్క్‌లు.బాక్ లేబుల్ చేసిన ఫైల్‌ను గుర్తించి కాపీ చేయండి. మీ PC లేదా మాక్‌ లో వేరే ప్రదేశంలో సేవ్ చేయడం ద్వారా అనుసరించండి.

క్రోమ్‌ను మళ్లీ ఇన్‌స్టాల్ చేసిన తర్వాత, మీ బుక్‌మార్క్‌లను పునరుద్ధరించడానికి మీరు క్రొత్త క్రోమ్ ప్రొఫైల్ యొక్క డైరెక్టరీకి ఫైల్‌లను కాపీ చేయవచ్చు. అవి బుక్‌మార్క్ మేనేజర్‌లో కనిపించకపోతే, బ్రౌజర్ నుండి నిష్క్రమించి తిరిగి ప్రారంభించండి.

క్రోమ్ బుక్‌మార్క్‌లను బ్యాకప్ చేయడం మరియు పునరుద్ధరించడం

హార్డ్వేర్ లేదా సాఫ్ట్‌వేర్ అవినీతి వలన కలిగే సమస్యల కారణంగా మీ క్రోమ్ బుక్‌మార్క్‌లను కోల్పోవడం గురించి తక్కువ ఆందోళన చెందడానికి గూగుల్ ఖాతాను ఉపయోగించడం మీకు సహాయపడుతుంది. అప్పుడప్పుడు మాన్యువల్ బ్యాకప్‌ను HTML ఫైల్‌కు తీసుకెళ్లడం బాధ కలిగించదు మరియు క్రోమ్ సమకాలీకరణ ఉద్దేశించిన విధంగా పనిచేయడంలో విఫలమైతే అది సురక్షితం కాదు. అలాగే, బ్రౌజర్‌ను మొదట తెరవడంలో మీకు సమస్య ఉంటే మీ బుక్‌మార్క్‌లను నిల్వ చేసే డేటా ఫైల్‌ను మీరు కాపీ చేయవచ్చని మర్చిపోవద్దు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *