మీ గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధన చరిత్రను ఎలా చూడాలి?

మీరు ఇంటర్నెట్‌లో ఏదైనా వెతుకుతున్నప్పుడల్లా, గూగుల్ సెర్చ్ సాధారణంగా మీరు ఎంచుకునే మొదటి ఎంపిక. కానీ, ఇది మీరు ఒకసారి ఆదేశాలను పరిశీలించిన నిర్దిష్ట ప్రదేశం అయితే, మీ గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధన చరిత్ర సహాయపడుతుంది.

డెస్క్‌టాప్ మరియు మొబైల్‌లో మీ గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధన చరిత్రను ఎలా చూడాలో ఇక్కడ ఉంది.

మీ గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధన చరిత్రను ఆన్‌లైన్‌లో ఎలా చూడాలి

గూగుల్ మ్యాప్స్ మీరు ఉన్న అన్ని స్థానాలను మరియు మీరు శోధించిన అన్ని ప్రదేశాలను గుర్తుంచుకుంటుంది. మీరు మీ గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధన చరిత్రను సమీక్షించవచ్చు, నిర్దిష్ట ప్రాంతాలను కనుగొనవచ్చు లేదా మంచి కోసం వాటిని తొలగించవచ్చు.

మీరు మీ కంప్యూటర్‌లో గూగుల్ మ్యాప్స్ తెరవడానికి ముందు, మీరు ఉపయోగించే నిర్దిష్ట ఖాతాతో మొత్తం డేటా అనుబంధించబడినందున, మీరు మీ గూగుల్ ఖాతాకు సైన్ ఇన్ అయ్యారని నిర్ధారించుకోండి.

మీ డెస్క్‌టాప్‌లో మీ గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధన చరిత్రను చూడటానికి, క్రింది దశలను అనుసరించండి. విండోస్ మరియు మాక్ వినియోగదారులకు సూచనలు ఒకే విధంగా ఉంటాయి. మీకు నచ్చిన ఏదైనా బ్రౌజర్‌ను ఉపయోగించవచ్చు.

1. మీ బ్రౌజర్‌లో గూగుల్ మ్యాప్స్ తెరవండి.

2. ఓపెన్ మెనూ.

3. క్రిందికి స్క్రోల్ చేయండి మరియు మ్యాప్స్ కార్యాచరణను ఎంచుకోండి.

4. మ్యాప్స్ కార్యాచరణ పేజీలో, మీరు మీ గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధన చరిత్రను కనుగొంటారు. మీరు దాన్ని సమీక్షించడానికి క్రిందికి స్క్రోల్ చేయవచ్చు, అన్నింటినీ లేదా కొన్నింటిని మానవీయంగా తొలగించవచ్చు మరియు మీ శోధన చరిత్రలో ఒక నిర్దిష్ట స్థానాన్ని కనుగొనడానికి మీ కార్యాచరణ క్షేత్రాన్ని శోధించండి.

5. శోధన పట్టీ క్రింద, మ్యాప్‌లో మీ కార్యకలాపాలను తేదీ వారీగా ఫిల్టర్ చేయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతించే శోధన ఫిల్టర్‌ను మీరు కనుగొంటారు. ఈ రోజు, నిన్న, చివరి ఏడు రోజులు, చివరి 30 రోజులు, అన్ని సమయం నుండి మీ శోధనలను చూపించడానికి మీరు ఫిల్టర్‌ను సెట్ చేయవచ్చు లేదా అనుకూల వ్యవధిని ఎంచుకోండి. ఉదాహరణకు, అన్ని గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధనలను తొలగించడానికి, తొలగించు> అన్ని సమయం ఎంచుకోండి.

6. మీ మొత్తం స్థాన చరిత్రను చూడటానికి, ఎడమ సైడ్‌బార్ నుండి బండిల్ వ్యూ లేదా ఐటెమ్ వ్యూని ఎంచుకోండి. బండిల్ వ్యూ మీ శోధనలను తేదీ ప్రకారం సమూహపరుస్తుంది మరియు ఐటెమ్ వ్యూ వాటిని వరుసగా ఒక్కొక్కటిగా చూపిస్తుంది.

7. మీ స్థాన చరిత్రను చూసిన తర్వాత, మ్యాప్స్ కార్యాచరణ పేజీ పైకి తిరిగి వెళ్ళండి. గూగుల్ మ్యాప్స్ మీ డేటాను ఎలా రికార్డ్ చేస్తుంది మరియు ఆర్కైవ్ చేస్తుంది అనేదానిని నిర్వహించడానికి మీరు ఎనేబుల్ లేదా డిసేబుల్ చేయగల రెండు ఎంపికలను మీరు కనుగొంటారు.

  • కార్యాచరణను ఆదా చేయడం: దీనిని వెబ్‌ను అనువర్తన కార్యాచరణ అని కూడా పిలుస్తారు మరియు మీరు దీన్ని కొనసాగించాలి. వెబ్ మరియు అనువర్తన కార్యాచరణ గూగుల్ మ్యాప్స్‌లో మీ మునుపటి శోధనలను వేర్వేరు ప్లాట్‌ఫారమ్‌లలో (మీ ఫోన్, డెస్క్‌టాప్ మొదలైన వాటిలో) సేకరిస్తుంది.
  • స్వయంచాలకంగా తొలగించు: మునుపటి గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధనలను మూడు నెలలు, 18 నెలలు లేదా 36 నెలల కంటే పాతదిగా తొలగించడానికి మీరు మ్యాప్స్ కార్యాచరణను ఎంచుకోవచ్చు.

మీరు మీ గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధన చరిత్రను యాక్సెస్ చేయాలనుకుంటే, బదులుగా స్వయంచాలకంగా తొలగించవద్దు ఎంచుకోండి.

మొబైల్‌లో మీ గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధన చరిత్రను ఎలా చూడాలి

కదలికలో ఉన్నప్పుడు, ఇది మీ శోధనలన్నింటినీ నిల్వ చేసే ఆండ్రాయిడ్‌ లేదా iOS లోని గూగుల్ మ్యాప్స్ అనువర్తనం. ఆ శోధన చరిత్ర కోసం, మీ ఫోన్‌లోని మీ గూగుల్ ఖాతాకు సైన్ ఇన్ చేయండి మరియు క్రింది దశలను అనుసరించండి. IOS మరియు ఆండ్రాయిడ్‌ రెండింటికీ సూచనలు ఒకే విధంగా ఉంటాయి.

1. మీ స్మార్ట్‌ఫోన్‌లో గూగుల్ మ్యాప్స్ అనువర్తనాన్ని తెరవండి.

2. మెను తెరవడానికి స్క్రీన్ ఎగువ-కుడి మూలలో మీ ప్రొఫైల్ చిత్రాన్ని నొక్కండి.

3. మెను నుండి, సెట్టింగులను ఎంచుకోండి.

4. క్రిందికి స్క్రోల్ చేయండి మరియు మ్యాప్స్ చరిత్రను ఎంచుకోండి.

మీరు మ్యాప్స్ కార్యాచరణ పేజీకి వస్తారు. గూగుల్ మ్యాప్స్ యొక్క వెబ్ వెర్షన్‌లో ఉన్నందున మెను ఐటెమ్‌లు అనువర్తనంలో ఒకే విధంగా ఉంటాయి.

మీ మొత్తం శోధన చరిత్రను బ్రౌజ్ చేయడానికి మీరు క్రిందికి స్క్రోల్ చేయవచ్చు, నిర్దిష్ట సమయం నుండి శోధన ఎంట్రీలను చూడటానికి ఫిల్టర్‌ను ఉపయోగించవచ్చు లేదా మీ గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధన చరిత్రలో ఒక నిర్దిష్ట స్థలం కోసం శోధించడానికి మీ కార్యాచరణ శోధన పట్టీని ఉపయోగించండి. అన్ని అంశాలు మీ ఫోన్‌లోని బండిల్ వ్యూలో స్వయంచాలకంగా కనిపిస్తాయి.

మీ మొబైల్‌లోని గూగుల్ మ్యాప్స్ అనువర్తనాన్ని ఉపయోగించి మీ మునుపటి శోధనలను తొలగించడానికి, మెనూ> తొలగించు లేదా మెను> ఆటో-డిలీట్ ఎంచుకోండి.

మీ మునుపటి గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధనలను చివరి గంట, చివరి రోజు నుండి తొలగించడానికి మరియు అనుకూల సమయాన్ని సెట్ చేయడానికి ఒక ఎంపిక ఉంది. మీరు జాబితా నుండి శోధన ఎంట్రీలను ఒక్కొక్కటిగా తొలగించవచ్చు.

గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధన చరిత్రను నిర్వహించడానికి కాలక్రమం ఎలా ఉపయోగించాలి

గూగుల్ మ్యాప్స్ మీ మొత్తం స్థాన చరిత్రను దృశ్యమానం చేయడానికి మరియు మీరు ఒకే మ్యాప్‌లో శోధించిన అన్ని ప్రదేశాలను వీక్షించడానికి మరో మార్గాన్ని అందిస్తుంది. మీ గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధన చరిత్ర ఆధారంగా మీరు వెళ్ళిన స్థలాల గురించి మరియు మీరు తీసుకున్న అన్ని మార్గాల అంచనాను కాలక్రమం మీకు ఇస్తుంది.

మొబైల్ మరియు డెస్క్‌టాప్‌లో మీ స్థాన చరిత్రను ప్రైవేట్‌గా సమీక్షించడానికి, దాన్ని సవరించడానికి, అలాగే మీ స్థాన చరిత్ర యొక్క రికార్డింగ్‌ను పాజ్ చేసి, దాన్ని తిరిగి ఆన్ చేయడానికి మీరు టైమ్‌లైన్‌ను ఉపయోగించవచ్చు.

1. మీ టైమ్‌లైన్‌ను ప్రాప్యత చేయడానికి, మీ కంప్యూటర్‌లో గూగుల్ మ్యాప్స్ లేదా మీ స్మార్ట్‌ఫోన్‌లో గూగుల్ మ్యాప్స్ యాప్‌ను తెరవండి.
2. మెనూకు వెళ్లి మీ టైమ్‌లైన్‌ను ఎంచుకోండి.

3. స్థాన చరిత్రను నిర్వహించు ఎంచుకోండి.

4. టైమ్‌లైన్ మీ స్థాన చరిత్రను ఆన్ మరియు ఆఫ్ చేయగల కార్యాచరణ నియంత్రణల పేజీని ప్రదర్శిస్తుంది, మీ స్థాన చరిత్రను స్వయంచాలకంగా తొలగించడానికి ఆటో-డిలీట్‌ను సెటప్ చేయండి మరియు మీ గత కార్యాచరణను సమీక్షించడానికి మరియు సవరించడానికి కార్యాచరణను నిర్వహించండి.

మీ గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధన చరిత్రను ఉంచండి లేదా తొలగించండి

గూగుల్ మ్యాప్స్‌లో మునుపటి అన్ని శోధనల ద్వారా శోధించే సామర్థ్యం సౌకర్యవంతంగా ఉంటుంది, అయితే గూగుల్ ఆ సమాచారాన్ని సేకరించే ఆలోచన కూడా గోప్యతా సమస్య. గూగుల్ మ్యాప్స్‌ను మీ కార్యాచరణపై నిఘా పెట్టడానికి అనుమతించాలా లేదా దానిని స్వయంచాలకంగా తొలగించి, ఏ జాడను వదలకుండా ఉండాలా అనేది ఎంపిక మీదే.

గూగుల్ మీపై ఉంచే రికార్డులను తొలగించడానికి మీరు ఒక అడుగు ముందుకు వేసి, మీ మొత్తం గూగుల్ ఖాతా డేటాను చెరిపివేయవచ్చు.

మీరు ఇంతకు ముందు మీ గూగుల్ మ్యాప్స్ శోధన చరిత్రను చూసారా? గూగుల్ వారి వినియోగదారుల గురించి డేటాను సేకరించడంపై మీ అభిప్రాయం ఏమిటి? దిగువ వ్యాఖ్యల విభాగంలో మీ ఆలోచనలను మాతో పంచుకోండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *