మీ వెబ్‌సైట్‌కు డిస్కార్డ్ విడ్జెట్‌ను ఎలా జోడించాలి?

ఆన్‌లైన్‌లో కలిసి సంఘాన్ని సృష్టించడానికి డిస్కార్డ్ ప్లాట్‌ఫాం సరైనది, అయితే ప్లాట్‌ఫారమ్‌ను ఉపయోగించడానికి మీ సభ్యులు డిస్కార్డ్‌ను తెరవడం అవసరం – లేదా? డిస్కార్డ్ విడ్జెట్లకు ధన్యవాదాలు, మీరు మీ స్వంత సైట్‌లోకి డిస్కార్డ్‌ను పొందుపరచవచ్చు, మీ డిస్కార్డ్ సర్వర్‌లో ఆన్‌లైన్‌లో ఎవరు ఉన్నారో చూడటానికి, సందేశాలను నేరుగా పోస్ట్ చేయడానికి మరియు మరెన్నో చూడటానికి వినియోగదారులను అనుమతిస్తుంది.

మీరు మీ సైట్‌కు డిస్కార్డ్ సర్వర్ విడ్జెట్‌ను జోడించడానికి కొన్ని మార్గాలు ఉన్నాయి. డిస్కార్డ్ యొక్క స్వంత విడ్జెట్ వ్యవస్థను ఉపయోగించడం సులభమయిన మార్గం, కానీ ఇది చాలా ప్రాథమికమైనది. మీకు మరింత అధునాతనమైనవి అవసరమైతే, మీరు విడ్జెట్‌బోట్ వంటి మూడవ పక్ష ప్రత్యామ్నాయాన్ని చూడవలసి ఉంటుంది. మీ వెబ్‌సైట్‌కు డిస్కార్డ్ విడ్జెట్‌ను జోడించడానికి మీరు తెలుసుకోవలసినది ఇక్కడ ఉంది.

అసమ్మతి విడ్జెట్ అంటే ఏమిటి మరియు దీన్ని ఎలా ఉపయోగించవచ్చు?

డిస్కార్డ్ విడ్జెట్ అనేది డిస్కార్డ్ క్లయింట్ యొక్క ఎంబెడెడ్ వెర్షన్, మీరు వెబ్‌సైట్‌లోని పేజీలలో కలిసిపోవచ్చు. మీరు ఉపయోగించే విడ్జెట్ రకాన్ని బట్టి, ఇది మీ సభ్యులను మరియు ఛానెల్ జాబితాను చూపిస్తుంది, క్రొత్త వినియోగదారులకు శీఘ్ర ఆహ్వాన లింక్‌ను అందిస్తుంది మరియు డిస్కార్డ్ వెబ్‌సైట్‌ను సందర్శించకుండా లేదా క్లయింట్‌ను ఉపయోగించకుండా నేరుగా చాట్ చేయడానికి వినియోగదారులను అనుమతిస్తుంది.

అంతర్నిర్మిత విడ్జెట్ మీ సర్వర్ కోసం ఒక ప్రకటన సాధనం, ఇది మీ సభ్యులను చూపించడానికి మరియు మీ సైట్ ద్వారా క్రొత్త వాటిని పొందటానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. అయినప్పటికీ, ఇంటిగ్రేటెడ్ ఆహ్వాన లింక్‌ను ఉపయోగించి చేరడం మినహా సందేశాలను పంపడానికి లేదా సర్వర్‌తో సంభాషించడానికి ఇది మిమ్మల్ని అనుమతించదు.

మీరు మరింత అధునాతన విడ్జెట్‌ను ఉపయోగించాలనుకుంటే, మీరు విడ్జెట్‌బోట్ అనే మూడవ పార్టీ ప్రత్యామ్నాయాన్ని ఉపయోగించవచ్చు. విడ్జెట్‌బాట్ దాదాపుగా డిస్కార్డ్ క్లయింట్ లాగా కనిపిస్తుంది, ఇది వినియోగదారులను సైన్ ఇన్ చేయడానికి, సందేశాలను పంపడానికి, ఛానెల్‌ల మధ్య మారడానికి మరియు డిస్కార్డ్ అందించే ప్రతిదాన్ని ఉపయోగించడానికి అనుమతిస్తుంది – అన్నీ మీ సైట్‌లోని పొందుపరిచిన విడ్జెట్‌లోనే.

విడ్జెట్‌బోట్ కోసం సెటప్ ప్రాసెస్ కొంచెం క్లిష్టంగా ఉన్నప్పటికీ, ఇది డిస్కార్డ్ యొక్క స్వంత విడ్జెట్ సిస్టమ్ కంటే వినియోగదారులకు మరింత క్రియాత్మక ప్రత్యామ్నాయాన్ని అందిస్తుంది. రెండు రకాల విడ్జెట్‌లు సర్వర్ యజమానులను తమ సర్వర్‌ను క్రొత్త వినియోగదారులకు త్వరగా ప్రకటించటానికి అనుమతిస్తాయి, అయినప్పటికీ, స్లాక్ కంటే ఇది మంచి ప్రత్యామ్నాయంగా మారుతుంది, ఇది ఇలాంటి మార్కెటింగ్ లక్షణాలను అందించదు.

ప్రామాణిక అసమ్మతి సర్వర్ విడ్జెట్‌ను పొందుపరచడం

మీ వెబ్‌సైట్‌కు ప్రామాణిక డిస్కార్డ్ సర్వర్ విడ్జెట్‌ను జోడించడానికి రెండు దశలు ఉన్నాయి. మీరు మొదట విడ్జెట్‌ను ప్రారంభించాలి, ఆపై మీ వెబ్‌సైట్‌లో పొందుపరచడానికి డిస్కార్డ్ యొక్క సర్వర్ సెట్టింగ్‌ల నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించిన HTML కోడ్‌ను కాపీ చేయండి.

1. ప్రారంభించడానికి, డిస్కార్డ్ వెబ్‌సైట్ లేదా డెస్క్‌టాప్ క్లయింట్‌ను తెరిచి సైన్ ఇన్ చేసి, ఆపై ఎడమ వైపున ఉన్న సర్వర్ చిహ్నాల నుండి మీ సర్వర్‌ను ఎంచుకోండి. ఛానెల్ జాబితా ఎగువన మీ సర్వర్ పేరును ఎంచుకోండి, ఆపై డ్రాప్-డౌన్ మెను నుండి సర్వర్ సెట్టింగులను ఎంచుకోండి.

2. డిస్కార్డ్ సెట్టింగుల మెనులో, విడ్జెట్ ఎంచుకోండి. మీ సర్వర్‌లో విడ్జెట్‌ను ప్రారంభించడానికి, సర్వర్ విడ్జెట్ స్లయిడర్‌ను ప్రారంభించు ఎంచుకోండి, దానిని ఆన్ స్థానంలో (ఆకుపచ్చ రంగులో) ఉంచండి.

3. మీ సర్వర్ కోసం సర్వర్ విడ్జెట్ సక్రియం కావడంతో, మీరు ఇప్పుడు మీ వెబ్‌సైట్‌లో పొందుపరచడానికి అవసరమైన HTML కోడ్‌ను కాపీ చేయవచ్చు. విడ్జెట్ మెను దిగువకు స్క్రోల్ చేసి, ఆపై ప్రీమేడ్ విడ్జెట్ కోడ్ బాక్స్‌లో కాపీ ఎంచుకోండి.

మీరు ప్రీమేడ్ డిస్కార్డ్ విడ్జెట్ కలిగి ఉన్న కోడ్ స్నిప్పెట్‌ను కాపీ చేసిన తర్వాత, మీరు దాన్ని మీ వెబ్‌సైట్ కోడ్‌లో విలీనం చేయవచ్చు. విడ్జెట్ వినియోగదారులను క్రియాశీల సభ్యుల జాబితాను చూడటానికి మరియు మీ సర్వర్‌కు సైన్ అప్ చేయడానికి అనుమతిస్తుంది. మీకు మరింత అధునాతన విడ్జెట్ అవసరమైతే, మీరు విడ్జెట్‌బాట్‌ను ఉపయోగించాలి.

విడ్జెట్ బాట్ ఉపయోగించి కస్టమ్ డిస్కార్డ్ విడ్జెట్లను సృష్టిస్తోంది

మీ సర్వర్‌కు మరింత అధునాతన ఆహ్వాన లింక్‌ను జోడించడానికి డిస్కార్డ్ యొక్క విడ్జెట్ గొప్ప మార్గం, కానీ మీ సభ్యుల జాబితాను చూపించడమే కాకుండా, ఇది చాలా ఎక్కువ ఇవ్వదు. మీరు మీ వెబ్‌సైట్‌లో డిస్కార్డ్ క్లయింట్ యొక్క (సమీపంలో) పూర్తిగా పనిచేసే సంస్కరణను ఏకీకృతం చేయాలనుకుంటే, మీరు దీన్ని చేయడానికి విడ్జెట్‌బాట్‌ను ఉపయోగించవచ్చు.

విడ్జెట్‌బోట్ అనేది మీ అవసరాలకు అనుగుణంగా మీరు చేయగలిగే డిస్కార్డ్ యొక్క పూర్తిగా పొందుపరిచిన సంస్కరణ. పరిమాణం, కార్యాచరణ, ఛానెల్ మద్దతు, అతిథి సభ్యత్వాలు మరియు మరెన్నో – మీ సైట్‌లోని విడ్జెట్‌బాట్ విడ్జెట్‌లో క్రొత్త వినియోగదారులను తీసుకురావడానికి మరియు డిస్కార్డ్ వెబ్‌సైట్‌ను సందర్శించాల్సిన అవసరం లేకుండా లేదా క్లయింట్ అనువర్తనాన్ని ఉపయోగించకుండా నేరుగా వారితో చాట్ చేయవచ్చు.

చదవడానికి-మాత్రమే ఛానెల్‌లు మరియు అనుకూల విడ్జెట్ థీమ్‌లు వంటి కొన్ని లక్షణాలకు చెల్లింపు సభ్యత్వం అవసరం. అయినప్పటికీ, ప్రధాన లక్షణాలు (సందేశాలను పంపడం మరియు నేరుగా సర్వర్‌లో చేరడం సహా) ఉచితంగా మద్దతు ఇస్తాయి.

మీ సర్వర్‌కు విడ్జెట్‌బాట్‌ను కలుపుతోంది

ప్రారంభించడానికి, మీరు మీ సర్వర్‌కు విడ్జెట్‌బాట్‌ను జోడించాలి. మీ సర్వర్‌కు విడ్జెట్‌బోట్ బోట్‌ను జోడించడం ద్వారా విడ్జెట్‌బాట్ పనిచేస్తుంది, కాబట్టి మీరు మొదట దీన్ని చేయాలి.

1. కొనసాగడానికి విడ్జెట్‌బోట్ ఆహ్వాన లింక్‌ను తెరిచి, విస్మరించడానికి సైన్ ఇన్ చేయండి. మీరు జాబితా నుండి మీ సర్వర్‌ను ఎంచుకోవాలి, ఆపై కొనసాగండి ఎంచుకోండి.

2. తదుపరి దశలో, మీరు విడ్జెట్‌బోట్‌ను ఏ అనుమతులు ఇవ్వాలనుకుంటున్నారో అడుగుతారు. అన్ని చెక్‌బాక్స్‌లను ప్రారంభించండి, ఆపై కొనసాగడానికి ఆథరైజ్ ఎంచుకోండి. ఈ ప్రక్రియ పూర్తయిన తర్వాత మీ సర్వర్‌కు తిరిగి వెళ్ళు.

మీ వెబ్‌సైట్‌లో విడ్జెట్‌బాట్‌ను పొందుపరచడం

మీ సర్వర్‌లో విడ్జెట్‌బాట్ నడుస్తున్న తర్వాత, మీరు మీ వెబ్‌సైట్‌కు విడ్జెట్‌బాట్ విడ్జెట్‌ను జోడించడానికి కొనసాగవచ్చు. మీరు ఉపయోగించగల అనేక రకాల విడ్జెట్‌లు ఉన్నాయి, అయితే ప్రాథమిక విడ్జెట్‌ను జోడించడానికి సరళమైన మార్గం మీ సర్వర్‌లో ?? క్రేట్ ఆదేశాన్ని ఉపయోగించడం.

ఇది మీ వెబ్ పేజీలలో సులభంగా పొందుపరచగల ఒక HTML కోడ్ స్నిప్పెట్‌ను ఉత్పత్తి చేస్తుంది, దిగువ-కుడి మూలలో డిస్కార్డ్ చాట్ చిహ్నాన్ని సృష్టిస్తుంది. ఒకసారి నొక్కితే, ఇది మీ వెబ్ వినియోగదారుల కోసం చిన్న (మరియు పూర్తిగా పనిచేసే) డిస్కార్డ్ క్లయింట్‌ను తెరుస్తుంది.

1. ప్రారంభించడానికి, డిస్కార్డ్ వెబ్‌సైట్ లేదా క్లయింట్‌ను తెరిచి, ఎడమవైపు ఉన్న జాబితా నుండి మీ సర్వర్‌ను ఎంచుకోండి. మీ సర్వర్‌లోని విడ్జెట్‌బోట్ బోట్‌ను కలిగి ఉన్న సముచితమైన ప్రైవేట్ ఛానెల్‌లో, సందేశ పెట్టెలో ?? క్రేట్ అని టైప్ చేసి, ఆపై సందేశాన్ని పంపండి.

2. మీ సర్వర్‌లో ?? క్రేట్ పంపడం వల్ల మీరు పొందుపరచగల HTML కోడ్ స్నిప్పెట్‌ను బోట్ స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి చేస్తుంది. సందేశం నుండి కోడ్‌ను ఎంచుకోండి, ఆపై కుడి క్లిక్ చేయండి> కాపీ చేయండి లేదా మీ కీబోర్డ్‌లో Ctrl + C ని ఎంచుకోండి.

3. మీ క్లిప్‌బోర్డ్‌కు కాపీ చేసిన కోడ్‌తో, మీ వెబ్‌సైట్ HTML లోకి కోడ్‌ను అతికించి ప్రచురించండి. కోడ్ దిగువ-కుడి వైపున డిస్కార్డ్ చిహ్నాన్ని సృష్టిస్తుంది your మీ సర్వర్‌కు సందేశాలను నేరుగా పోస్ట్ చేయడంతో సహా విడ్జెట్‌ను వీక్షించడానికి మరియు సంభాషించడానికి దీన్ని ఎంచుకోండి.

మీరు వేరే రకం విడ్జెట్‌బాట్ విడ్జెట్‌ను ఉపయోగించాలనుకుంటే, విడ్జెట్‌బోట్ డాక్యుమెంటేషన్ వెబ్‌సైట్‌ను సందర్శించడం ద్వారా వాటిని మీ వెబ్‌సైట్‌లో ఎలా సృష్టించాలి మరియు పొందుపరచాలి అనేదానితో సహా ప్రతి రకమైన విడ్జెట్ గురించి మీరు మరింత తెలుసుకోవచ్చు.

అసమ్మతి విడ్జెట్లను ఉపయోగించడం

మీ వెబ్‌సైట్‌కు క్రొత్త సందర్శకులకు మీ సంఘాన్ని ప్రకటించడానికి డిస్కార్డ్ సర్వర్ విడ్జెట్ మంచి మార్గం, సభ్యత్వాన్ని పెంచడానికి మీకు మరో మార్గం ఇస్తుంది. మీరు మీ సర్వర్‌ను నిర్మించిన తర్వాత, డిస్కార్డ్‌ను ఎలా సమర్థవంతంగా ఉపయోగించాలో మీరు ఆలోచించవచ్చు. మ్యూజిక్ బాట్ల నుండి మోడరేషన్ వరకు కార్యాచరణను పెంచడానికి మీ సర్వర్‌కు బాట్లను జోడించడం ద్వారా మీరు ప్రారంభించవచ్చు.

మీకు అసమ్మతి సమస్య ఉంటే, పరిష్కారాలు ఉన్నాయి. ఉదాహరణకు, అనువర్తనాన్ని తిరిగి ఇన్‌స్టాల్ చేయడం ద్వారా డిస్కార్డ్ ప్రాణాంతక జావాస్క్రిప్ట్ లోపం వంటి లోపాలు సాధారణంగా పరిష్కరించబడతాయి, అయితే డిస్కార్డ్ కనెక్షన్ సమస్యలు మీ DNS సెట్టింగ్‌లతో సమస్యను సూచిస్తాయి. మీకు ఇంకా సమస్యలు ఉంటే మీరు ప్రయత్నించగల అనేక డిస్కార్డ్ ప్రత్యామ్నాయాలు ఉన్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *