డెస్క్‌టాప్ లేదా స్మార్ట్‌ఫోన్ నుండి డిస్కార్డ్‌లో షేర్ స్క్రీన్ ఎలా?

జూమ్ లేదా స్లాక్ వంటి కాన్ఫరెన్స్ కాల్ సేవలకు అసమ్మతి ఒక అద్భుతమైన ప్రత్యామ్నాయం. ఇది ఉచితం మరియు డెస్క్‌టాప్ మరియు స్మార్ట్‌ఫోన్ నుండి మీ స్క్రీన్‌ను భాగస్వామ్యం చేయగల సామర్థ్యంతో సహా టెలికమ్యుటింగ్ అనువర్తనం నుండి మీరు ఆశించే అన్ని లక్షణాలతో వస్తుంది.

మీరు మొదట ఉద్దేశించిన విధంగా డిస్కార్డ్‌ను ఉపయోగిస్తుంటే – గేమింగ్ ప్రయోజనాల కోసం – మీరు మీ గేమ్‌ప్లేని ప్రసారం చేయాలనుకున్నప్పుడు లేదా ఆన్‌లైన్‌లో D మరియు D గేమ్‌ను హోస్ట్ చేయాలనుకున్నప్పుడు స్క్రీన్ షేరింగ్ ఉపయోగపడుతుంది. స్క్రీన్ షేరింగ్‌లో చాలా నాన్-గేమింగ్ ఉపయోగాలు ఉన్నాయి. వీడియో కాల్‌లో ఉన్నప్పుడు, మీరు మీ సహోద్యోగులతో వర్డ్ లేదా ఎక్సెల్ పత్రాన్ని పంచుకోవచ్చు లేదా ప్రదర్శనలో ఒక స్థానాన్ని సూచించవచ్చు.

మీ కంప్యూటర్ లేదా మొబైల్ నుండి డిస్కార్డ్‌లో మీ స్క్రీన్‌ను ఎలా భాగస్వామ్యం చేయాలో ఇక్కడ ఉంది.

డెస్క్‌టాప్ నుండి డిస్కార్డ్‌లో స్క్రీన్ షేర్ ఎలా

వీడియో కాల్ ఫీచర్‌ను ఉపయోగించి మీరు మీ స్క్రీన్‌ను డిస్కార్డ్‌లో సులభంగా పంచుకోవచ్చు. ఈ పద్ధతి మాక్ మరియు విండోస్ లలో పనిచేస్తుంది మరియు మీరు డిస్కార్డ్ అనువర్తనాన్ని ఉపయోగించినప్పుడు మరియు మీ బ్రౌజర్‌లో డిస్కార్డ్ ఉపయోగించినప్పుడు మీరు మీ స్క్రీన్‌ను పంచుకోవచ్చు.

డిస్కార్డ్ యాప్ ఉపయోగించి మీ స్క్రీన్‌ను ఎలా షేర్ చేయాలి

మీ కంప్యూటర్‌లోని డిస్కార్డ్ అనువర్తనాన్ని ఉపయోగించి స్క్రీన్ భాగస్వామ్యాన్ని ప్రారంభించడానికి, క్రింది దశలను అనుసరించండి.

1. మీ కంప్యూటర్‌లో డిస్కార్డ్ అనువర్తనాన్ని తెరవండి.
2. మీరు మీ స్క్రీన్‌ను మీ స్నేహితుల జాబితాలో లేదా ప్రత్యక్ష సందేశాలతో పంచుకోవాలనుకునే వినియోగదారుని మీరు వారితో ఇప్పటికే బహిరంగ చాట్ కలిగి ఉంటే కనుగొనండి. ఈ వినియోగదారుని ఎంచుకోండి.

3. అనువర్తనం యొక్క కుడి-ఎగువ మూలలో, ప్రారంభ వీడియో కాల్‌ను ఎంచుకోండి.

4. కాల్ ప్రారంభమైన తర్వాత, స్క్రీన్ భాగస్వామ్యాన్ని ప్రారంభించడానికి మీ స్క్రీన్‌ను భాగస్వామ్యం చేయి ఎంచుకోండి.

మీరు స్క్రీన్ షేర్ మెను పాప్-అప్‌ను చూస్తారు. ఇక్కడ మీరు నడుస్తున్న అనువర్తనాల్లో ఒకదాన్ని భాగస్వామ్యం చేయడానికి మాత్రమే ఎంచుకోవచ్చు. మీరు మీ గేమ్‌ప్లేని ప్రసారం చేయాలనుకున్నప్పుడు లేదా కలిసి యూట్యూబ్ వీడియోను చూడాలనుకున్నప్పుడు ఈ ఎంపిక మంచిది. ప్రత్యామ్నాయంగా, మీ మొత్తం స్క్రీన్‌ను ఇతర వినియోగదారుతో పంచుకోవడానికి స్క్రీన్‌లను ఎంచుకోండి.

5. స్క్రీన్ షేరింగ్ మోడ్‌ను ఎంచుకున్న తర్వాత, మీరు సరైన స్ట్రీమింగ్ ఛానెల్‌తో భాగస్వామ్యం చేస్తున్నారో లేదో రెండుసార్లు తనిఖీ చేయండి. మీకు కావలసిన రిజల్యూషన్ మరియు ఫ్రేమ్ రేట్‌ను కూడా ఎంచుకోవచ్చు.

6. స్క్రీన్ భాగస్వామ్యాన్ని ప్రారంభించడానికి గో లైవ్ ఎంచుకోండి.

వీడియో కాల్ సమయంలో మీరు ఎప్పుడైనా మీ స్క్రీన్‌ను పాజ్ చేయవచ్చు లేదా ఆపివేయవచ్చు. అలా చేయడానికి, స్ట్రీమింగ్ ఆపు ఎంచుకోండి, మరియు మీరు స్క్రీన్ షేరింగ్ నుండి మీ వెబ్‌క్యామ్ నుండి వీడియోను ఛానెల్‌తో భాగస్వామ్యం చేయడానికి మారుతారు.

మీ బ్రౌజర్‌తో అసమ్మతిపై స్క్రీన్ షేర్ ఎలా

మీరు మీ బ్రౌజర్‌లో డిస్కార్డ్‌ను ఉపయోగించాలనుకుంటే, మీరు సైట్ నుండి మీ స్క్రీన్‌ను కూడా పంచుకోవచ్చు. మీ బ్రౌజర్‌ని ఉపయోగించి డిస్కార్డ్‌లో స్క్రీన్ భాగస్వామ్యాన్ని ప్రారంభించడానికి, క్రింది దశలను అనుసరించండి.

1. డిస్కార్డ్.కాం కు వెళ్లి, మీ బ్రౌజర్‌లో ఓపెన్ డిస్కార్డ్ ఎంచుకోండి.

2. మీరు మీ స్క్రీన్‌ను మీ స్నేహితుల జాబితాలో లేదా ప్రత్యక్ష సందేశాలతో పంచుకోవాలనుకునే వినియోగదారుని మీరు వారితో ఇప్పటికే బహిరంగ చాట్ కలిగి ఉంటే కనుగొనండి. ఈ వినియోగదారుని ఎంచుకోండి.
3. విండో ఎగువ-కుడి మూలలో, ప్రారంభ వీడియో కాల్ ఎంచుకోండి.
4. కాల్ ప్రారంభమైన తర్వాత, స్క్రీన్ భాగస్వామ్యాన్ని ప్రారంభించడానికి మీ స్క్రీన్‌ను భాగస్వామ్యం చేయి ఎంచుకోండి.

ఈ సందర్భంలో, పాప్-అప్ మెను భిన్నంగా ఉంటుంది మరియు మరిన్ని ఎంపికలు ఉన్నాయి. ఏమి భాగస్వామ్యం చేయాలో ఎంచుకోండి కింద, మీరు మీ మొత్తం స్క్రీన్, ఒకే విండో (ఒకే ఒక అప్లికేషన్ యొక్క విషయాలను పంచుకోవడానికి) లేదా క్రోమ్ టాబ్‌ను భాగస్వామ్యం చేయడానికి ఎంచుకోవచ్చు. ఎంచుకున్న క్రోమ్ టాబ్‌ను భాగస్వామ్యం చేస్తున్నప్పుడు, మీరు ఆడియోను భాగస్వామ్యం చేయడానికి ఒక ఎంపికను కూడా పొందుతారు.

5. మీరు స్క్రీన్ షేరింగ్ మోడ్‌ను ఎంచుకున్న తర్వాత, మీ స్క్రీన్‌ను భాగస్వామ్యం చేయడం ప్రారంభించడానికి భాగస్వామ్యం ఎంచుకోండి.

మీరు వీడియో కాల్ సమయంలో ఎప్పుడైనా విరామం ఇవ్వాలనుకుంటే లేదా మీ స్క్రీన్‌ను భాగస్వామ్యం చేయడాన్ని ఆపివేయాలనుకుంటే, స్ట్రీమింగ్ ఆపు ఎంచుకోండి. ఇది స్క్రీన్ భాగస్వామ్యాన్ని ఆపివేస్తుంది మరియు బదులుగా మీ వెబ్‌క్యామ్‌కు మారుతుంది.

మొబైల్ నుండి విస్మరించడంలో మీ స్క్రీన్‌ను ఎలా భాగస్వామ్యం చేయాలి

మీ స్మార్ట్‌ఫోన్ నుండి మీ స్క్రీన్‌ను భాగస్వామ్యం చేయడానికి డిస్కార్డ్ మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. అయితే, స్క్రీన్ యొక్క ఏ భాగాన్ని లేదా ఏ అనువర్తనాన్ని భాగస్వామ్యం చేయాలో ఎంచుకోవడానికి ఎంపిక లేదు. బదులుగా, ఇతర వినియోగదారు మీ మొత్తం స్క్రీన్‌ను నిజ సమయంలో చూస్తారు. కాల్ సమయంలో మీకు వచ్చే నోటిఫికేషన్‌లు లేదా సందేశాలను వారు చూస్తారు.

ఏదైనా సున్నితమైన సమాచారాన్ని చూపించకుండా ఉండటానికి, మీరు అనుకోకుండా మారడానికి ఇష్టపడని అనువర్తనాలను మూసివేసి, నోటిఫికేషన్‌లను నిశ్శబ్దం చేయడానికి మీ స్మార్ట్‌ఫోన్‌లో డిస్టర్బ్ చేయవద్దు మోడ్‌ను ప్రారంభించండి. మీ డిస్కార్డ్ వీడియో కాల్‌ను ప్రారంభించడానికి కొనసాగండి.

డిస్కార్డ్ మొబైల్ అనువర్తనాన్ని ఉపయోగించి స్క్రీన్ షేర్ ఎలా

మీరు కొనసాగడానికి ముందు, మీ డిస్కార్డ్ అనువర్తనం తాజాగా ఉందని నిర్ధారించుకోండి మరియు మీ ఫోన్‌లో మీరు తాజా వెర్షన్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేసారు. మీ స్మార్ట్‌ఫోన్ నుండి డిస్కార్డ్‌లో స్క్రీన్ భాగస్వామ్యాన్ని ప్రారంభించడానికి, క్రింది దశలను అనుసరించండి.

1. మీ ఫోన్‌లో డిస్కార్డ్ అనువర్తనాన్ని తెరవండి.
2. మీరు మీ స్క్రీన్‌ను భాగస్వామ్యం చేయాలనుకుంటున్న వినియోగదారుని కనుగొని వారితో చాట్ ప్రారంభించండి.

3. అనువర్తనం యొక్క కుడి-ఎగువ మూలలో, ప్రారంభ వీడియో కాల్‌ను ఎంచుకోండి.

4. కాల్ ప్రారంభమైన తర్వాత, మీ స్క్రీన్‌ను భాగస్వామ్యం చేయి ఎంచుకోండి. అసమ్మతి అప్పుడు మీ స్క్రీన్‌ను రికార్డ్ చేయడానికి లేదా ప్రసారం చేయడానికి మీ అనుమతి అడుగుతుంది. స్క్రీన్ భాగస్వామ్యాన్ని ప్రారంభించడానికి ఇప్పుడే ప్రారంభించండి ఎంచుకోండి.

అసమ్మతి అప్పుడు మీరు మీ స్క్రీన్ సందేశాన్ని పంచుకుంటున్నారు. మీరు మరొక వినియోగదారు కోసం ప్రసారం చేయాలనుకుంటున్న మరొక అనువర్తనానికి మారండి. వీడియో కాల్ సమయంలో ఎప్పుడైనా మీ స్క్రీన్‌ను పాజ్ చేయడానికి లేదా ఆపడానికి, డిస్కార్డ్ తెరిచి, భాగస్వామ్యాన్ని ఆపు ఎంచుకోండి. ఆ వీడియో మీ కెమెరా నుండి వీక్షణకు తిరిగి మారుతుంది.

అసమ్మతిపై స్క్రీన్ భాగస్వామ్యం పనిచేయకపోతే?

మీ స్క్రీన్‌ను ఇతరులతో పంచుకునే సామర్థ్యం ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది. మీరు మీ గేమ్‌ప్లేను భాగస్వామ్యం చేయాలనుకున్నప్పుడు లేదా మీరు ఉపయోగిస్తున్న సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఇతరులకు చూపించాలనుకున్నప్పుడు స్క్రీన్ భాగస్వామ్యం ఉపయోగపడుతుంది. ఈ లక్షణం డిస్కార్డ్‌లో పనిచేయడం లేదని మీరు కనుగొంటే, మీరు సమస్యను పరిష్కరించుకోవచ్చు మరియు దానికి కారణమేమిటో తెలుసుకోవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *