విండోస్ 10 లో క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్రను ఎలా చూడాలి మరియు క్లియర్ చేయాలి?

విండోస్ క్లిప్‌బోర్డ్ అనేది చాలా సంవత్సరాలుగా ఉన్న ఒక సులభ లక్షణం. ఇది టెక్స్ట్, డేటా లేదా గ్రాఫిక్స్ సహా 25 వస్తువులను కాపీ చేసి, వాటిని ఒక పత్రంలో అతికించడానికి లేదా మీరు క్రమం తప్పకుండా ఉపయోగించే వస్తువులను పిన్ చేయడానికి అనుమతిస్తుంది.

మీరు సరైన కీబోర్డ్ సత్వరమార్గాన్ని ప్రేరేపిస్తే, మీరు మీ క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్రను చూడవచ్చు మరియు యాక్సెస్ చేయవచ్చు మరియు ఏదైనా విండోస్ 10 పరికరంలో సులభంగా ప్రాప్యత చేయడానికి క్లౌడ్ ద్వారా సమకాలీకరించవచ్చు. విండోస్ 10 లో క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్రను ఎలా చూడాలి మరియు క్లియర్ చేయాలో ఇక్కడ ఉంది.

విండోస్ 10 క్లిప్‌బోర్డ్‌ను ఎలా యాక్సెస్ చేయాలి

మీరు కంటెంట్‌ను కాపీ చేస్తే, పత్రం చెప్పండి, కానీ అతికించడం మర్చిపోతే, మీరు విండోస్ 10 క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్ర కంటెంట్‌ను కనుగొనవచ్చు. క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్ర టెక్స్ట్, 4MB కన్నా తక్కువ చిత్రాలు మరియు HTML లకు మద్దతు ఇస్తుంది మరియు క్రొత్త నుండి పాత వరకు ఎంట్రీలను నిల్వ చేస్తుంది. మీరు క్లిప్‌బోర్డ్‌కు ఒక అంశాన్ని పిన్ చేయకపోతే, అది అదృశ్యమవుతుంది ఎందుకంటే మీరు మీ పరికరాన్ని పున:ప్రారంభించిన ప్రతిసారీ క్రొత్త జాబితా కోసం స్థలాన్ని జాబితా చరిత్ర జాబితా రీసెట్ చేస్తుంది.

1. మీరు విండోస్ 10 క్లిప్‌బోర్డ్‌ను ఎప్పుడూ ఉపయోగించకపోతే, మీరు విండోస్ లోగో కీ + V ని ఎంచుకోవడం ద్వారా దాన్ని ఆన్ చేసి, ఆపై ఆన్ చేయండి.

2. మీరు క్లిప్‌బోర్డ్‌ను ఆన్ చేసిన తర్వాత, మీ క్లిప్‌బోర్డ్ అంశాలను మీ కంప్యూటర్‌కు సమకాలీకరించడానికి సమకాలీకరణ లక్షణాన్ని ప్రారంభించండి మరియు వాటిని ఏదైనా విండోస్ 10 పరికరం నుండి యాక్సెస్ చేయండి. ప్రారంభ> సెట్టింగ్‌లు> సిస్టమ్> క్లిప్‌బోర్డ్‌ను ఎంచుకుని, ఆపై పరికరాల్లో సమకాలీకరణ కింద ఆన్ ఎంచుకోండి.

గమనిక: మీ క్లిప్‌బోర్డ్ మీ విండోస్ కంప్యూటర్‌కు సమకాలీకరించకపోతే, ప్రారంభ> సెట్టింగ్‌లు> సిస్టమ్> క్లిప్‌బోర్డ్> నేను కాపీ చేసే వచనాన్ని స్వయంచాలకంగా సమకాలీకరించండి. సమకాలీకరణ ఎంపిక మీ పని ఖాతా లేదా మైక్రోసాఫ్ట్ ఖాతాతో అనుసంధానించబడి ఉంది, కాబట్టి క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్రను ప్రాప్యత చేయడానికి మీరు మీ పరికరాల్లో ఒకే లాగిన్ ఆధారాలతో సైన్ ఇన్ చేయాలి.

విండోస్ 10 క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్రను ఎలా చూడాలి

ఇప్పుడు మీరు క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్రను ప్రారంభించారు, మీరు క్లిప్‌బోర్డ్‌ను తెరిచి, ఏదైనా అనువర్తనాన్ని ఉపయోగిస్తున్నప్పుడు మీరు ఇటీవల కాపీ చేసిన అంశాల జాబితాను చూడవచ్చు.

1. విండోస్ లోగో కీ + V ని నొక్కండి

2. మీరు కాపీ చేసిన ఇటీవలి అంశాలు జాబితా ఎగువన కనిపిస్తాయి మరియు మీరు దానిని ఓపెన్ డాక్యుమెంట్ లేదా ఇతర అప్లికేషన్‌లో అతికించడానికి ఏదైనా అంశంపై క్లిక్ చేయవచ్చు.

3. మీరు తొలగించాలనుకుంటున్న ఎంట్రీ పక్కన ఉన్న మూడు చుక్కలను ఎంచుకోవడం ద్వారా మీరు అంశాలను తీసివేయవచ్చు, ఆపై పాప్ అప్ మెను నుండి తొలగించు ఎంచుకోండి.

4. క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్ర జాబితాలోని అన్ని ఎంట్రీలను తొలగించడానికి, దీర్ఘవృత్తాకార మెనులో అన్నీ క్లియర్ ఎంచుకోండి.

విండోస్ 10 క్లిప్‌బోర్డ్ 25 అంశాలను మాత్రమే కలిగి ఉంటుంది, కాబట్టి మీకు కావాలంటే మూడవ పార్టీ క్లిప్‌బోర్డ్ నిర్వాహకుడిని ఉపయోగించవచ్చు. క్లిప్‌బోర్డ్ మేనేజర్ మరిన్ని అంశాలను కలిగి ఉంటుంది మరియు ఫార్మాటింగ్ లేదా టెక్స్ట్ కేసును మార్చడానికి, శాశ్వత క్లిప్‌లను సృష్టించడానికి, క్లిప్‌లను శోధించడానికి, క్లిప్‌లను కలపడానికి మరియు క్లిప్‌బోర్డ్‌లను సమకాలీకరించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

విండోస్ 10 లో క్లిప్‌బోర్డ్‌ను ఎలా క్లియర్ చేయాలి

మీరు మీ పరికరాన్ని ఇతర వినియోగదారులతో పంచుకుంటే, క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్రను క్లియర్ చేయడం ద్వారా మీరు క్లిప్‌బోర్డ్‌కు కాపీ చేసిన ఏదైనా ప్రైవేట్ సమాచారాన్ని రక్షించవచ్చు.

1. క్లిప్‌బోర్డ్ తెరవడానికి ప్రారంభ> సెట్టింగ్‌లు> సిస్టమ్> క్లిప్‌బోర్డ్ ఎంచుకోండి.

2. తరువాత, క్లిప్బోర్డ్ డేటాను క్లియర్ చేయి ఎంచుకోండి, ఆపై క్లియర్ ఎంచుకోండి.

ప్రత్యామ్నాయంగా, మీరు విండోస్ లోగో కీ + V ని నొక్కండి, ఆపై మీ పరికర క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్రను క్లియర్ చేయడానికి అన్నీ క్లియర్ ఎంచుకోండి.

గమనిక: మీరు క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్ర నుండి ఒక అంశాన్ని క్లియర్ చేయాలనుకుంటే, క్లిప్‌బోర్డ్‌ను తెరవడానికి విండోస్ లోగో కీ + V ని నొక్కండి మరియు మీరు తొలగించాలనుకుంటున్న అంశం పక్కన తొలగించు ఎంచుకోండి.

విండోస్ 10 క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్రను ఎలా నిలిపివేయాలి

మీరు కాపీ చేసిన అంశాలు క్లిప్‌బోర్డ్‌లో భద్రపరచబడకూడదనుకుంటే, మీరు విండోస్ 10 సెట్టింగ్‌ల ద్వారా క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్రను ఆపివేయవచ్చు.

1. క్లిప్‌బోర్డ్‌ను తెరవడానికి సెట్టింగ్‌లు> సిస్టమ్> క్లిప్‌బోర్డ్ ఎంచుకోండి.

2. క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్ర విభాగాన్ని కనుగొని, స్విచ్ ఆఫ్‌కు టోగుల్ చేయండి.

విండోస్ లోగో కీ + V ని నొక్కడం ద్వారా క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్ర నిలిపివేయబడిందో లేదో మీరు ధృవీకరించవచ్చు. ఫీచర్ ఆపివేయబడినందున క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్ర ప్రదర్శించబడదని మిమ్మల్ని హెచ్చరించే చిన్న విండో కనిపిస్తుంది.

విండోస్ 10 క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్రను నిర్వహించండి

విండోస్ 10 లో మీ క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్రను చూడటం మరియు క్లియర్ చేయడం చాలా సులభం. అలాగే, కాపీ మరియు పేస్ట్ విండోస్ 10 లో పని చేయకపోతే ఏమి చేయాలో మరియు యూనివర్సల్ క్లిప్‌బోర్డ్ ఉపయోగించి ఆపిల్ పరికరాల్లో ఎలా కాపీ చేసి పేస్ట్ చేయాలో చూడండి.

దిగువ వ్యాఖ్యను ఇవ్వండి మరియు విండోస్ 10 లో మీ క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్రను వీక్షించడానికి మరియు క్లియర్ చేయడానికి ఈ గైడ్ మీకు సహాయపడిందో మాకు తెలియజేయండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *