2021 లో ఉత్తమ ఉచిత ఎన్క్రిప్షన్ సాఫ్ట్‌వేర్.

“సమాచారం రాజుల సరుకు.” ఈ కోట్ టోనీ రాబిన్స్‌కు ఆపాదించబడింది, కాని ఖచ్చితంగా మనకు రాయల్టీ ఉన్నంత కాలం ఇది ఒక సిద్ధాంతం. మేము డబ్బు లేదా నగలు వంటి ఇతర విలువైన వస్తువులను భద్రపరచినట్లే, మన సమాచారాన్ని కూడా భద్రపరచాలి.

సమాచారాన్ని భద్రపరచడానికి ఉత్తమ మార్గం ఇతరులకు అర్థరహితంగా మార్చడం. మేము గుప్తీకరణ ద్వారా చేస్తాము. మాకు డబ్బు వ్యాపారాలు లేవు మరియు ప్రభుత్వాలు సాఫ్ట్‌వేర్‌ను గుప్తీకరించాలి, కాబట్టి మేము ఉచిత గుప్తీకరణ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను చూడాలి. ఇది ఉచితం కనుక, ఇది చెడ్డదని కాదు. కాబట్టి మేము మీకు ఉత్తమమైన ఉచిత గుప్తీకరణ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను అందిస్తున్నాము.

ఎన్క్రిప్షన్ గురించి

ఎన్క్రిప్షన్ అంటే మీకు కీ లేకపోతే డేటాను చదవలేనిదిగా మార్చడం అని మీకు తెలుసు. డేటాను గుప్తీకరించడానికి ఉపయోగించే వివిధ పద్ధతులు లేదా అల్గోరిథంలు మీకు తెలియకపోవచ్చు.

ఎన్క్రిప్షన్ కీలు

పాస్వర్డ్ యొక్క అధునాతన విధమైన ఎన్క్రిప్షన్ కీ గురించి ఆలోచించండి. తేడా ఏమిటంటే గుప్తీకరణ కీలు చాలా పొడవుగా మరియు యాదృచ్ఛికంగా ఉంటాయి. మీరు వాటిని 128-బిట్ లేదా 256-బిట్ కీలుగా సూచిస్తారు, సంఖ్యను 8 ద్వారా సమానంగా విభజించవచ్చు. సంఖ్య ఎన్ని బిట్స్ కీని లేదా కీ యొక్క పొడవును సూచిస్తుందో సూచిస్తుంది.

పాస్వర్డ్ మిమ్మల్ని ఏదో ఒకదానిలోకి తీసుకుంటే, డేటాను గుప్తీకరించే మరియు డీక్రిప్ట్ చేసే ప్రక్రియలో ఎన్క్రిప్షన్ కీ కూడా భాగం. గుప్తీకరించిన డేటా ఎలా ఉంటుందో కీపై ఆధారపడి ఉంటుంది.

మీరు మాత్రమే యాక్సెస్ చేసే డేటా కోసం, సిమెట్రిక్ కీలు ఉత్తమంగా పనిచేస్తాయి. కీ రెండు వైపులా పనిచేస్తుంది – ఎన్క్రిప్షన్ మరియు డిక్రిప్షన్. డేటాకు కీ మరియు భౌతిక ప్రాప్యత ఉన్న ఏకైక వ్యక్తి మీరు కావాలి కాబట్టి ఈ వ్యవస్థతో కీ పొడవు ముఖ్యమైనదిగా పరిగణించబడదు. NSA కి 256-బిట్ సిమెట్రిక్ కీలు అవసరం.

ఇతర వ్యక్తులతో డేటాను పంపడం లేదా స్వీకరించడం కోసం, క్యారియర్ డేటాను డీక్రిప్ట్ చేయగలగటం వలన సిమెట్రిక్ కీ మంచిది కాదు. కాబట్టి అసమాన కీ వ్యవస్థ ఉపయోగించబడుతుంది. దీని అర్థం పబ్లిక్ కీ మరియు ప్రైవేట్ కీ ఉంది. మీ స్నేహితులు వారు మీకు పంపే సందేశాలను గుప్తీకరించడానికి మీరు పబ్లిక్ కీని పంచుకుంటారు. పబ్లిక్ కీని గుప్తీకరణ కోసం మాత్రమే ఉపయోగించవచ్చు. సందేశాలను డీక్రిప్ట్ చేయడానికి మీరు ప్రైవేట్ కీని ఉపయోగిస్తారు.

డేటా అడవిలోకి వెళుతున్నందున అసమాన కీలు సాధారణంగా సిమెట్రిక్ కీల కంటే పొడవుగా ఉంటాయి, ఇక్కడ ప్రజలు దాన్ని పట్టుకుని పగులగొట్టడానికి ప్రయత్నించవచ్చు. ఎక్కువసేపు కీ, తక్కువ సౌకర్యవంతంగా మారుతుంది. నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ 2048-బిట్ కీలను సిఫారసు చేస్తుంది.

AES – అడ్వాన్స్డ్ ఎన్క్రిప్షన్ సిస్టమ్

అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన ఎన్క్రిప్షన్ అల్గోరిథం, AES అనేది ప్రామాణిక సిమెట్రిక్ కీ ఎన్క్రిప్షన్ అల్గోరిథం. 128-బిట్ కీలను ఉపయోగించి AES గుప్తీకరణ చాలా మందికి సరిపోతుంది, కాని ప్రభుత్వ సంస్థలు 256-బిట్ లేదా అంతకంటే ఎక్కువ కీలను ఉపయోగిస్తాయి. USB ఫ్లాష్ డ్రైవ్‌లు లేదా హార్డ్ డ్రైవ్‌లు వంటి స్థిర డేటా కోసం మీకు కావలసిన గుప్తీకరణ ఇది.

RSA – రివెస్ట్ షామిర్ అడ్లెమాన్ ఎన్క్రిప్షన్

RSA అనేది పబ్లిక్, లేదా అసమాన, కీ ఎన్క్రిప్షన్ అల్గోరిథం. అల్గోరిథం HTTPS ప్రోటోకాల్‌తో ఉపయోగించే ఓపెన్‌పిజిపి మరియు ఎస్‌ఎస్‌ఎల్ సర్టిఫికెట్లు వంటి వివిధ భద్రతా ప్రోటోకాల్‌లలో ఉపయోగించబడుతుంది. మీరు 1024-బిట్ లేదా 2048-బిట్ కీలను ఉపయోగించి ఈ ప్రోటోకాల్‌లను చూస్తారు. తరువాతి మరింత ప్రాచుర్యం పొందింది. మీరు సురక్షితమైన కమ్యూనికేషన్ల కోసం చూస్తున్నట్లయితే, RSA, HTTPS, PGP, ఓపెన్ PGP మరియు GnuPG వంటి పదాల కోసం చూడండి.

డ్రైవ్‌ల కోసం ఉత్తమ ఉచిత గుప్తీకరణ

మన కంప్యూటర్లలోని హార్డ్ డ్రైవ్‌లలో మనలో చాలా మందికి ఉన్న అతిపెద్ద సమాచార నిల్వతో ప్రారంభిద్దాం. మీరు ఉపయోగించే ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ (OS) ను బట్టి మేము రెండింటిని సిఫార్సు చేస్తున్నాము.

ఫైల్వాల్ట్ 2

OS: ఆపిల్ OS X లయన్ మరియు క్రొత్తది

ఎన్క్రిప్షన్ అల్గోరిథం: XTS-AES 128-బిట్

ఆపిల్ తన కస్టమర్ల డేటాను రక్షించడంలో ఖ్యాతిని కలిగి ఉంది, కాబట్టి అవి OS X తో ఫైల్‌వాల్ట్‌ను చేర్చడంలో ఆశ్చర్యం లేదు. ఫైల్‌వాల్ట్ మీ లాగిన్ పాస్‌వర్డ్‌ను గుప్తీకరణ పాస్‌ఫ్రేజ్‌గా ఉపయోగించి మాక్ యొక్క ప్రారంభ డ్రైవ్‌ను గుప్తీకరిస్తుంది. ఇది బహుళ వినియోగదారు మాక్స్‌లో ఉపయోగించడం మరింత కష్టతరం చేస్తుంది.

ఎవరైనా మాక్‌ని ఉపయోగించే ముందు డ్రైవ్‌ను అన్‌లాక్ చేయాలి. వినియోగదారుకు అన్‌లాక్ అనుమతులు ఉంటే, అవి బాగుంటాయి. వారు లేకపోతే, అన్‌లాక్ అనుమతులు ఉన్న మరొకరు మొదట లాగిన్ అవ్వాలి, ఆపై ఇతర వినియోగదారు లాగిన్ అయి పని చేయవచ్చు.

వెరాక్రిప్ట్

OS: విండోస్, OS X, లైనక్స్

ఎన్క్రిప్షన్ అల్గోరిథం: AES 256-బిట్, కామెల్లియా, కుజ్నిఇచిక్, పాము, ట్వోఫిష్ మరియు వేరియంట్లు

మొత్తం వాల్యూమ్ గుప్తీకరణకు ఓపెన్ సోర్స్ వెరాక్రిప్ట్ చాలా బాగుంది. ఇది ఆన్-ది-ఫ్లై గుప్తీకరణను ఉపయోగిస్తుంది, అనగా డేటా డిస్క్‌కు వ్రాయబడినందున, అది గుప్తీకరించబడుతుంది. ఏ సమయంలోనైనా, ప్రతిదీ గుప్తీకరించబడుతుంది.

విండోస్, మాక్ మరియు లైనక్స్ కోసం ఉచితంగా మరియు అందుబాటులో ఉండటమే కాకుండా, సాధారణ గుప్తీకరించిన వాల్యూమ్ లోపల దాచిన గుప్తీకరించిన వాల్యూమ్‌ను సృష్టించే ప్రత్యేక లక్షణాన్ని వెరాక్రిప్ట్ కలిగి ఉంది.

ఇది ఎందుకు ముఖ్యమైనది? కొన్ని కారణాల వల్ల మీరు మీ డ్రైవ్‌ను డీక్రిప్ట్ చేయవలసి వచ్చిందని ఊహించుకోండి. ఇది మంచిది, ముందుకు సాగండి. మీ నిజంగా ముఖ్యమైన ఫైళ్లన్నీ దాచిన గుప్తీకరించిన వాల్యూమ్‌లో ఉన్నాయి. సరిగ్గా సృష్టించబడింది, దాచిన వాల్యూమ్ అస్సలు గుర్తించబడదు, కనుక ఇది ఉనికిలో కనిపించకపోతే మీరు దాన్ని డీక్రిప్ట్ చేయవలసి వస్తుంది. ఇది చాలా మందికి అవసరమైన దానికంటే ఎక్కువగా ఉంటుంది, కానీ ఇది బాగుంది.

ఉత్తమ ఉచిత క్లౌడ్ ఎన్క్రిప్షన్ సాఫ్ట్‌వేర్

బాక్స్‌క్రిప్టర్

OS: విండోస్, మాకోస్, ఆండ్రాయిడ్, iOS

ఎన్క్రిప్షన్ అల్గోరిథం: AES 256-bit మరియు RSA 4096-bit

మేము మా ఫైల్‌లను క్లౌడ్ స్టోరేజ్‌లో ఉంచినప్పుడు, వాటిని రక్షించడానికి మేము సేవా ప్రదాతపై కూడా చాలా నమ్మకం ఉంచాము. మా ఇంట్లో డ్రైవ్ కూర్చున్నట్లు కాదు. వేరొకరు దీన్ని యాక్సెస్ చేయలేదని లేదా క్లౌడ్ సర్వీస్ ప్రొవైడర్ దాని ద్వారా వెళ్ళడం లేదని మాకు ఎలా తెలుసు? మేము చేయము. అక్కడే బాక్స్‌క్రిప్టర్ వస్తుంది.

బాక్స్‌క్రిప్టర్ ఏజెంట్ మీ కంప్యూటర్‌లో నివసిస్తున్నారు మరియు మీ క్లౌడ్ స్టోరేజ్‌కి పంపబడే మొత్తం డేటాను గుప్తీకరిస్తుంది, ఇది మీకు కాకుండా మీకు ఎవరికీ చదవలేనిదిగా చేస్తుంది. మీరు ఆ ఫైళ్ళను తెరిచినప్పుడు, బాక్స్‌క్రిప్టర్ అదనపు దశలు లేకుండా వాటిని డీక్రిప్ట్ చేస్తుంది. ఇది జరుగుతుంది.

బాక్స్‌క్రిప్టర్ విండోస్, మాకోస్, ఆండ్రాయిడ్, ఐఓఎస్ మరియు మైక్రోసాఫ్ట్ జట్లలో కూడా పనిచేస్తుంది. ఇది వన్‌డ్రైవ్, గూగుల్ డ్రైవ్, డ్రాప్‌బాక్స్, ఐక్లౌడ్, షేర్‌పాయింట్ మరియు మరిన్ని వంటి చాలా పెద్ద క్లౌడ్ స్టోరేజ్ ప్రొవైడర్లతో కలిసిపోతుంది. వ్యక్తులు ఒక క్లౌడ్ ప్రొవైడర్‌తో మరియు 2 పరికరాల్లో ఉపయోగించడం ఉచితం, ఇది చాలా మందికి సరిపోతుంది.

ఎన్క్రిప్షన్తో ఉత్తమ ఉచిత సురక్షిత ఇమెయిల్

ప్రోటాన్ మెయిల్

OS: వెబ్ బ్రౌజర్ ఉన్న ఏదైనా కంప్యూటర్, iOS మరియు ఆండ్రాయిడ్ కోసం అనువర్తనాలను కలిగి ఉంటుంది

ఎన్క్రిప్షన్ అల్గోరిథం: పిజిపి

మీ ఇమెయిల్ సాంకేతికత మరియు చట్టంతో ప్రోటాన్ మెయిల్ ద్వారా రక్షించబడింది. ప్రోటాన్ మెయిల్ కార్యాచరణ యొక్క లాగ్లను ఉంచదు లేదా IP చిరునామాలను లేదా మిమ్మల్ని గుర్తించడానికి ఉపయోగించే ఇతర డేటాను నిల్వ చేయదు. 500MB ఉచిత నిల్వతో PGP గుప్తీకరణ సామర్థ్యాన్ని జోడించండి మరియు ఇమెయిల్ భద్రతకు ప్రోటోన్ మెయిల్ బలీయమైన శక్తి.

ఆ పైన, ప్రోటోన్ మెయిల్ స్విట్జర్లాండ్‌లో ఉంది, ఇది చాక్లెట్, గడియారాలు మరియు ప్రపంచంలోని కొన్ని బలమైన గోప్యతా చట్టాలకు ప్రసిద్ది చెందింది. ఇతర దేశాలతో పోల్చితే, ప్రోటాన్ మెయిల్ వారి వద్ద ఉన్న ఏ డేటాను అయినా విడుదల చేయమని బలవంతం చేయడం ఎవరికైనా కష్టతరం చేస్తుంది.

ఉత్తమ ఉచిత ఇమెయిల్ ఎన్క్రిప్షన్ యాడ్-ఆన్ లేదా పొడిగింపు

మెయిల్‌లాప్

OS: ఏదైనా, క్రోమ్, ఎడ్జ్ మరియు ఫైర్ ఫాక్స్ వెబ్ బ్రౌజర్‌లలో నడుస్తుంది

ఎన్క్రిప్షన్ అల్గోరిథం: ఓపెన్పిజిపి

గుప్తీకరణ పొందడానికి మీ ప్రస్తుత ఇమెయిల్ ప్రొవైడర్‌ను వదిలి వెళ్ళడానికి సిద్ధంగా లేరా? మెయిల్‌వలప్‌తో, మీరు చేయనవసరం లేదు. బ్రౌజర్ యాడ్-ఆన్‌గా పనిచేయడం, మెయిల్‌వెలోప్ మీ ఇమెయిల్‌లను GnuPG తో గుప్తీకరించే సామర్థ్యాన్ని ఇస్తుంది మరియు USB టోకెన్ మద్దతును కలిగి ఉంటుంది.

మీరు మీ క్రిప్టోగ్రాఫిక్ కీని USB ఫ్లాష్ డ్రైవ్‌లో ఉంచవచ్చు. ఇది మీ కీని భౌతిక ప్రాప్యత కలిగి ఉండకపోతే ఎవరైనా పొందకుండా నిరోధిస్తుంది. వ్యక్తిగత ఉపయోగం కోసం మెయిల్‌వెలోప్ ఉచితం, ఫైర్‌ఫాక్స్, క్రోమ్, ఎడ్జ్ మరియు బ్రేవ్ బ్రౌజర్‌లలో పనిచేస్తుంది మరియు అన్ని సాధారణ వెబ్‌మెయిల్ ప్రొవైడర్లు.

ఎన్క్రిప్టోమాటిక్

OS: విండోస్ 10 లో ఔట్లుక్

ఎన్క్రిప్షన్ అల్గోరిథం: ఓపెన్పిజిపి

ఎన్క్రిప్టోమాటిక్ గౌరవప్రదమైన ప్రస్తావనకు అర్హమైనది, ఎందుకంటే ఇది మీకు ఎండ్-టు-ఎండ్ ఓపెన్పిజిపి ఎన్క్రిప్షన్ ఇవ్వడానికి ఔట్లుక్ యాడ్-ఇన్ ను అందిస్తుంది. ఇది వ్యక్తిగత ఉపయోగం, లాభాపేక్షలేని మరియు స్వతంత్ర జర్నలిస్టులకు ఉచితం. మీరు ఆసక్తిగల ఔట్లుక్ వినియోగదారు అయితే, ఎన్క్రిప్టోమాటిక్ ను తనిఖీ చేయడానికి మీకు మీరే రుణపడి ఉంటారు. ఇది కుడి-క్లిక్ వలె ఇమెయిల్ గుప్తీకరణను సులభం చేస్తుంది.

ఉత్తమ ఉచిత సందేశ గుప్తీకరణ

సిగ్నల్

OS: ఆండ్రాయిడ్, iOS, విండోస్, మాక్, లైనక్స్

ఎన్క్రిప్షన్ అల్గోరిథం: సిగ్నల్ ప్రోటోకాల్ – డబుల్ రాట్చెట్ అల్గోరిథం, X3DH, సెసేమ్ అల్గోరిథం, XEdDSA మరియు VXEdDSA సంతకం పథకాలు, AES 256-bit మరియు HMAC-SHA256

ఇది చాలా ఆలస్యంగా వార్తల్లో ఉంది మరియు సురక్షిత సందేశం కోసం మేము దీని గురించి వ్రాసాము. సిగ్నల్ ప్రైవేట్ మెసెంజర్ సంవత్సరాలుగా ఉచిత ఎండ్-టు-ఎండ్ గుప్తీకరించిన సందేశాన్ని అందించింది. మొదట, సిగ్నల్ గుప్తీకరించిన వచన సందేశాన్ని మాత్రమే అందించింది, కానీ గుప్తీకరించిన వాయిస్ మరియు వీడియో కాలింగ్‌ను కలిగి ఉంది.

విండోస్, మాక్ మరియు లైనక్స్ కోసం సిగ్నల్ డెస్క్‌టాప్ అనువర్తనం కూడా ఉంది. ఇది గోప్యతా న్యాయవాది ఎడ్వర్డ్ స్నోడెన్ మరియు ట్విట్టర్ వ్యవస్థాపకుడు జాక్ డోర్సే చేత ఆమోదించబడిన పూర్తిగా గుప్తీకరించిన కమ్యూనికేషన్ సూట్.

ఉత్తమ ఉచిత బ్రౌజర్ ఎన్క్రిప్షన్ సాఫ్ట్‌వేర్

ప్రతిచోటా HTTPS

OS: ఫైర్‌ఫాక్స్, క్రోమ్, ఎడ్జ్, ఒపెరా, బ్రేవ్ లేదా టోర్ బ్రౌజర్‌లను ఉపయోగించే ఏదైనా డెస్క్‌టాప్
ఆండ్రాయిడ్ – ఫైర్‌ఫాక్స్, బ్రేవ్ మరియు టోర్
iOS – ఉల్లిపాయ బ్రౌజర్

ఎన్క్రిప్షన్ అల్గోరిథం: RSA

వెబ్‌సైట్‌తో అన్ని పరస్పర చర్యలు ఇంటర్నెట్ ద్వారా ప్రసారం చేయబడతాయి. ప్రసార సమయంలో, మీ కంప్యూటర్ మధ్య మరియు సైట్ హోస్ట్ చేయబడిన చోట డేటాను యాక్సెస్ చేయవచ్చు. అందువల్ల ప్రతి వెబ్‌సైట్ హైపర్‌టెక్స్ట్ ట్రాన్స్‌ఫర్ సెక్యూర్ ప్రోటోకాల్ (హెచ్‌టిటిపిఎస్) ను ఉపయోగించుకునేలా పరిశ్రమలో అలాంటి ఒత్తిడి ఉంది.

అయినప్పటికీ, చాలా సైట్‌లను సాధారణ హైపర్‌టెక్స్ట్ ట్రాన్స్‌ఫర్ ప్రోటోకాల్ (హెచ్‌టిటిపి) ద్వారా యాక్సెస్ చేయవచ్చు. ప్రతిచోటా HTTPS ఏ గుప్తీకరణను చేయదు కాని డక్‌డక్‌గో స్మార్టర్ ఎన్‌క్రిప్షన్ డేటాసెట్‌లో ఉంటే అది బ్రౌజర్ యొక్క HTTPS సంస్కరణను ఉపయోగించమని బలవంతం చేస్తుంది. ఇది HTTPS సంస్కరణలను కలిగి ఉన్న 12 మిలియన్లకు పైగా సైట్ల డేటాబేస్. ఒక సైట్ యొక్క భాగాలు వెబ్ సర్వర్ల నుండి HTTPS ఉపయోగించకపోతే, ఆ భాగాలు గుప్తీకరించబడవు. ప్రతిచోటా HTTPS చాలా పెద్ద వెబ్ బ్రౌజర్‌లలో ఇన్‌స్టాల్ చేయవచ్చు మరియు ఇది ఇప్పటికే బ్రేవ్ మరియు టోర్ బ్రౌజర్‌లలో చేర్చబడింది.

ఎన్క్రిప్షన్ కోసం ఉత్తమ ఉచిత భద్రతా ధృవీకరణ పత్రం

లెట్స్ ఎన్క్రిప్ట్

OS: ఏదైనా

ఎన్క్రిప్షన్ అల్గోరిథం: RSA

ఈ సమయంలో ఒకే ఉచిత భద్రతా సర్టిఫికేట్ అధికారం ఉంది, కాబట్టి డిఫాల్ట్‌గా విజయాలను గుప్తీకరించడానికి అనుమతిస్తుంది. తప్పు చేయవద్దు, గుప్తీకరించడానికి ఇప్పటికీ శీర్షికకు అర్హమైనది. ఎన్క్రిప్ట్ ద్వారా జారీ చేయబడిన అన్ని టిఎల్ఎస్ ధృవపత్రాలు డొమైన్-ధృవీకరించబడాలి మరియు సర్ట్బోట్ ఎసిఎంఇ క్లయింట్ ఉపయోగించి ప్రక్రియను ఆటోమేట్ చేయవచ్చు.

260 మిలియన్లకు పైగా వెబ్‌సైట్‌లు లెట్స్‌ఎన్‌క్రిప్ట్ చేత అధికారం పొందిన ధృవపత్రాలను ఉపయోగిస్తున్నాయి. లెట్స్‌ఎన్‌క్రిప్ట్ కోసం స్పాన్సర్ల జాబితా ద్వారా చూడటం సిలికాన్ వ్యాలీ డైరెక్టరీ ద్వారా చూడటం లాంటిది.

గుప్తీకరించడం ప్రారంభించండి

ఇక్కడ జాబితా చేయబడిన ఉచిత ఎన్క్రిప్షన్ సాఫ్ట్‌వేర్ యొక్క కొంత కలయికతో, మీరు మరియు మీ డేటా ప్రపంచంలోని చాలా మంది వ్యక్తుల కంటే మరింత సురక్షితంగా ఉంటుంది. ఏ మొత్తంలోనైనా గుప్తీకరణ మంచిది కాదు ఎందుకంటే నేరస్థులు ఎంచుకోవడానికి సులభమైన పండు కోసం చూస్తారు. వారు గుప్తీకరణను చూసిన వెంటనే అది జ్యుసి చెల్లింపుగా ఉంటుంది లేదా అది ప్రయత్నానికి విలువైనది కాదు. కాబట్టి ఇప్పుడే గుప్తీకరించడం ప్రారంభించండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *