విండోస్ 10 కోసం టెక్స్ట్ సాఫ్ట్‌వేర్‌కు ఉత్తమ ప్రసంగం.

ఇప్పటివరకు నమోదు చేయబడిన వేగవంతమైన టైపింగ్ వేగం నిమిషానికి 212 పదాలు, కానీ మీరు దాని కంటే చాలా వేగంగా మాట్లాడతారని మీరు గ్రహించారా? సరైన స్పీచ్-టు-టెక్స్ట్ సాఫ్ట్‌వేర్‌తో, మీరు ఎప్పుడైనా టైప్ చేయగల దానికంటే వేగంగా పదాలను పేజీలో ఉంచవచ్చు. మీ మణికట్టును అధిక ఒత్తిడి నుండి తప్పించడం వల్ల అదనపు ప్రయోజనం కూడా ఉంది.

విండోస్ 10 లో స్పీచ్-టు-టెక్స్ట్ సాఫ్ట్‌వేర్ కోసం బహుళ ఎంపికలు ఉన్నాయి, అయితే ఉత్తమ ఎంపికలను తగ్గించడం కష్టం. మీ కోసం సరైన సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఎంచుకోవడంలో మీకు సహాయపడటానికి మేము ఉచిత మరియు చెల్లింపు ఎంపికలను రెండింటినీ పరిశీలించాము.

విండోస్ 10 కోసం టెక్స్ట్ సాఫ్ట్‌వేర్‌కు ఉత్తమ ప్రసంగం

విండోస్ 10 లో స్పీచ్-టు-టెక్స్ట్ కోసం ఇవి ఉత్తమ సాఫ్ట్‌వేర్ ఎంపికలు.

విండోస్ 10 స్పీచ్ రికగ్నిషన్

విండోస్ 10 లో అంతర్నిర్మిత డిక్టేషన్ సాఫ్ట్‌వేర్ ఉంటుంది. విండోస్ హెచ్ టైప్ చేయడం ద్వారా మీరు ఎప్పుడైనా టెక్స్ట్ ఎంటర్ చెయ్యాలి, కానీ మొదట, ఫీచర్ ఆన్ అయిందని మీరు నిర్ధారించుకోవాలి. సెట్టింగులు> గోప్యత> ప్రసంగం తెరిచి, ఆన్ చేయడానికి టోగుల్ క్లిక్ చేయండి.

మీరు దీన్ని చేసిన తర్వాత, మీరు మీ మైక్రోఫోన్‌లో మాట్లాడగలరు మరియు విండోస్ మీరు చెప్పేదాన్ని లిప్యంతరీకరిస్తుంది. ఈ మొత్తం పేరా విండోస్ అంతర్నిర్మిత స్పీచ్-టు-టెక్స్ట్ సాఫ్ట్‌వేర్ ఉపయోగించి వ్రాయబడింది.

ఇది సంపూర్ణంగా లేదు – ఉదాహరణకు, ఇది ఎల్లప్పుడూ క్యాపిటలైజేషన్ సరైనది కాదు మరియు అర్థం చేసుకోవడానికి మీరు నెమ్మదిగా ప్రోత్సహించాలి. మీరు వచనాన్ని వ్రాయవలసి వస్తే మరియు మీరు టైప్ చేయలేకపోతే, ఇది ఘన ఉచిత ఎంపిక.

డ్రాగన్ నేచురల్లీ స్పీకింగ్

డ్రాగన్ నేచురల్లీ స్పీకింగ్, దీనిని తరచుగా డ్రాగన్ లేదా డ్రాగన్ న్యూయాన్స్ అని పిలుస్తారు, బహుశా ఏదైనా ప్లాట్‌ఫామ్ కోసం ఉనికిలో ఉన్న ఉత్తమ ప్రసంగం-నుండి-టెక్స్ట్ సాఫ్ట్‌వేర్. సాఫ్ట్‌వేర్ చాలా అనుకూలీకరించదగినది మరియు శక్తివంతమైనది, ఇది వినియోగదారులను తయారు చేసిన పదాలను కూడా నమోదు చేయడానికి అనుమతిస్తుంది, అది తరువాత గుర్తించబడుతుంది.

డ్రాగన్ యొక్క మాక్-ఆధారిత సంస్కరణలు ఉన్నప్పటికీ, వాస్తవానికి ఇది ఎల్లప్పుడూ విండోస్ కోసం బాగా పనిచేసింది, మైక్రోసాఫ్ట్ గత వారం సాఫ్ట్‌వేర్ హక్కులను సొంతం చేసుకుంది. చాలా మంది ప్రొఫెషనల్ రచయితలు తమ బెల్ట్‌లోని సాధనాల్లో ఒకటిగా డ్రాగన్ చేత ప్రమాణం చేస్తారు, కాని సాఫ్ట్‌వేర్ కేవలం కల్పిత ప్రపంచానికి మాత్రమే పరిమితం కాదు.

డ్రాగన్ లక్షణాలు:

 • డ్రాగన్ ప్రొఫెషనల్, డ్రాగన్ లీగల్ మరియు డ్రాగన్ లా ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్‌తో సహా బహుళ వర్క్‌ఫ్లో ఎంపికలు
 • మొబైల్ పరికరాల్లో ఉపయోగించగల డ్రాగన్ యొక్క క్లౌడ్-ఆధారిత సంస్కరణలు
 • అధిక పద-గుర్తింపు ఖచ్చితత్వం
 • అనుకూల పద ఇన్పుట్ మరియు గుర్తింపు

మీ PC ని వాయిస్ ద్వారా నావిగేట్ చేయడానికి డ్రాగన్ కూడా ఉపయోగపడుతుంది. మౌస్ లేదా కీబోర్డ్ ఉపయోగించలేని వైకల్యాలున్న వారికి ఇది సహాయక సాధనం. ఇబ్బంది ఏమిటంటే, డ్రాగన్ హోమ్ సాఫ్ట్‌వేర్ కోసం $ 200 నుండి అధిక ధరను పొందుతుంది.

ఒట్టెర్

ఓటర్ అనేది క్లౌడ్-బేస్డ్ స్పీచ్-టు-టెక్స్ట్ సాధనం, ఇది విండోస్ వినియోగదారులకు అద్భుతమైన ఖచ్చితత్వం మరియు ట్రాన్స్క్రిప్షన్ వేగంతో అందుబాటులో ఉంది. అన్ని ట్రాన్స్క్రిప్షన్ క్లౌడ్లో చేయబడినందున, పాత కంప్యూటర్లు ఉన్న వినియోగదారులు సిస్టమ్ అవసరాల గురించి చింతించకుండా ఒట్టెర్ను ఉపయోగించవచ్చు.

ఒట్టెర్ లక్షణాలు:

 • దాని ఉచిత ప్రణాళికలో నెలకు 600 నిమిషాల వరకు
 • తక్కువ ఖర్చుతో చెల్లించే ఎంపికలు సంవత్సరానికి నెలకు $ 8.33 లేదా నెలకు $ 12.99
 • చెల్లింపు ప్రణాళికలో 200 అనుకూల పదాలు మరియు నెలకు 6000 నిమిషాల వరకు రికార్డింగ్
 • శక్తివంతమైన శోధన ఫంక్షన్ ఒక నిర్దిష్ట పదం లేదా పదబంధం కోసం ట్రాన్స్క్రిప్ట్ను శోధించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది
 • ఒకే ప్రాజెక్ట్‌లో బహుళ వినియోగదారులను పని చేయడానికి అనుమతించే వ్యాపార-కేంద్రీకృత చందా ప్రణాళికలు

మీరు ఒట్టెర్‌ను పూర్తిగా ఉపయోగించుకోవాల్సిన అవసరం ఉన్నది అధిక-నాణ్యత గల మైక్రోఫోన్. మీ మైక్రోఫోన్ మెరుగ్గా ఉంటే, ఇన్పుట్ స్పష్టంగా ఉంటుంది. మీరు నిజ సమయంలో ఒట్టెర్ పనిని చూడవచ్చు, లిప్యంతరీకరణను సవరించవచ్చు మరియు చిత్రాలు మరియు గమనికలను చొప్పించవచ్చు.

లిప్యంతరీకరించండి

లిప్యంతరీకరణ అనేది జర్నలిస్టులు, న్యాయవాదులు మరియు విద్యావేత్తలను లక్ష్యంగా చేసుకున్న గోప్యతా-కేంద్రీకృత ట్రాన్స్క్రిప్షన్ సాధనం, అయితే దీనిని ఎవరైనా ఏ ఉద్దేశానికైనా ఉపయోగించవచ్చు. ప్రత్యేకమైన సమాచారం బహిర్గతం కావచ్చని ఆందోళన చెందుతున్న వినియోగదారులకు గోప్యతా విజ్ఞప్తులపై ఎక్కువ దృష్టి పెట్టాలి.

లక్షణాలను లిప్యంతరీకరించండి:

 • వాటిని లిప్యంతరీకరించడానికి రికార్డ్ చేసిన ఆడియో క్లిప్‌లను అప్‌లోడ్ చేశారు.
 • నిజ సమయంలో ఆడియోను టెక్స్ట్‌లోకి లిప్యంతరీకరించండి
 • సాధారణ పదబంధాల కోసం అంతర్నిర్మిత టెక్స్ట్ ఎక్స్‌పాండర్‌ను ఉపయోగించండి
 • ఆడియోను ప్రారంభించడానికి మరియు ఆపడానికి ఫుట్ పెడల్ లింక్ చేయండి
 • రెండు ధరల శ్రేణులు: సంవత్సరానికి $ 20 వద్ద స్వీయ ట్రాన్స్క్రిప్షన్ లేదా గంటకు $ 6 వద్ద ఆటోమేటిక్ ట్రాన్స్క్రిప్షన్

మీరు కంప్యూటర్ వద్ద ఎక్కువ సమయం గడిపినట్లయితే మరియు మీ మణికట్టులో ఒత్తిడిని అనుభవిస్తే, డిక్టేషన్‌ను ఒకసారి ప్రయత్నించండి. మీ పదాలు తెరపై కనిపించడం ఆసక్తికరంగా ఉంటుంది మరియు మీ మణికట్టును కూడా మిగిల్చినప్పుడు మరింత ఉత్పాదకతను కలిగిస్తుంది.

ఏ పిక్ మీకు సరైనది?

మీరు ఎప్పటికప్పుడు వాయిస్ ట్రాన్స్క్రిప్షన్ మాత్రమే ఉపయోగిస్తుంటే, విండోస్ 10 లో లేదా ఒట్టెర్ తో లభించే డిఫాల్ట్ సాధనాలు బాగానే ఉంటాయి. మరోవైపు, మీరు ఒక పుస్తకం రాయాలనుకుంటే మరియు మీరు ప్రసంగాన్ని టెక్స్ట్‌కి ఎక్కువగా ఉపయోగించాలని అనుకుంటే, డ్రాగన్ నేచురల్లీ స్పీకింగ్ గొప్ప ఎంపిక. ధర ఉన్నప్పటికీ, ఇది మార్కెట్లో అత్యంత అనుకూలీకరించదగిన మరియు సౌకర్యవంతమైన సాధనాల్లో ఒకటి.

మీరు రికార్డింగ్ పరికరంలో మాట్లాడటానికి మరియు తరువాత వచనాన్ని లిప్యంతరీకరించడానికి ఇష్టపడితే, అప్పుడు లిప్యంతరీకరణ ఉత్తమ ఎంపిక. ఇది ప్రసంగాన్ని సులభంగా టెక్స్ట్‌లోకి అనువదిస్తుంది, కాని అధిక ధర పాయింట్ భారీ వినియోగదారులకు నిషేధించబడవచ్చు. మీరు ఉద్దేశించిన ఉద్దేశ్యంతో సంబంధం లేకుండా, టెక్స్ట్ సాఫ్ట్‌వేర్‌కు ప్రసంగం మీ మణికట్టును మిగిల్చవచ్చు మరియు మీకు చాలా సమయం ఆదా చేస్తుంది. మీరే ఒకసారి ప్రయత్నించండి మరియు మీరు దీన్ని ఎక్కువగా ఉపయోగించాలనుకుంటున్నారా అని నిర్ణయించుకోండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *