విండోస్‌లో టైప్ చేసేటప్పుడు ఆలస్యం లేదా లాగ్‌ను ఎలా పరిష్కరించాలి?

మీరు కీబోర్డుపై నొక్కిన తర్వాత స్క్రీన్ సెకన్లలో అక్షరాలు కనిపించడం మిమ్మల్ని నెమ్మదిస్తుంది మరియు మీ ఉత్పాదకతను తగ్గిస్తుంది. విండోస్ పరికరాల్లో టైపింగ్ సమకాలీకరించబడదని చాలా అంశాలు కారణమవుతాయి. నెమ్మదిగా ఉన్న కంప్యూటర్, లోపభూయిష్ట యుఎస్‌బి పోర్ట్‌లు, పాత కీబోర్డ్ డ్రైవర్లు మరియు తప్పుగా కాన్ఫిగర్ చేయబడిన కీబోర్డ్ సెట్టింగ్‌లు కీబోర్డ్ లాగ్‌కు కొన్ని కారణాలు.

టైప్ చేసేటప్పుడు కీబోర్డ్ ఆలస్యాన్ని పరిష్కరించగల పది ట్రబుల్షూటింగ్ దశలను అన్వేషించండి.

ఉపయోగించని అనువర్తనాలను మూసివేయండి

మీ కంప్యూటర్ నెమ్మదిగా నడుస్తున్నప్పుడు మీ కీబోర్డ్ ప్రతిస్పందన సమయం మందగించడం ప్రారంభమవుతుంది. మరింత ఖచ్చితంగా, ఇది కోర్ సిస్టమ్ వనరులపై (CPU మరియు / లేదా RAM) తక్కువగా ఉన్నప్పుడు. ఉపయోగించని అనువర్తనాలను మూసివేసి, అది కీబోర్డ్ ఇన్‌పుట్ వేగాన్ని మెరుగుపరుస్తుందో లేదో తనిఖీ చేయండి.

మీ PC ఎందుకు నెమ్మదిస్తుంది మరియు పనితీరు సమస్యలను ఎలా పరిష్కరించాలో తెలుసుకోవడానికి విండోస్ వేగాన్ని పెంచడంలో మీరు ఈ గైడ్‌ను కూడా సూచించవచ్చు.

కీబోర్డ్ కనెక్షన్‌ను పరిష్కరించండి

మీరు వైర్డు బాహ్య కీబోర్డ్‌ను ఉపయోగిస్తుంటే, కేబుల్ మీ PC యొక్క USB పోర్టులో పటిష్టంగా ప్లగ్ చేయబడిందని నిర్ధారించుకోండి. కీబోర్డ్‌ను అన్‌ప్లగ్ చేసి, దాన్ని తిరిగి పోర్ట్‌లోకి ప్లగ్ చేయండి లేదా కీబోర్డ్‌ను వేరే USB పోర్ట్‌కు మార్చండి. మీరు మరొక కంప్యూటర్‌లో కీబోర్డ్‌ను కూడా ఉపయోగించవచ్చు. టైపింగ్ ఆలస్యం కొనసాగితే, కీబోర్డ్ తప్పుగా ఉండవచ్చు.

ఇతర USB ఉపకరణాలు మీ కీబోర్డ్ కనెక్షన్‌కు కూడా ఆటంకం కలిగిస్తాయి మరియు అది వెనుకబడిపోతాయి. మీ PC కి కనెక్ట్ చేయబడిన ఇతర USB పరికరాలను అన్‌ప్లగ్ చేయండి మరియు టైప్ వేగం ఆలస్యాన్ని పరిష్కరిస్తుందో లేదో తనిఖీ చేయండి.

వైర్‌లెస్ కీబోర్డుల కోసం, యుఎస్‌బి రిసీవర్ / డాంగిల్ మీ కంప్యూటర్‌లోకి సరిగ్గా ప్లగ్ చేయబడిందని నిర్ధారించుకోండి. మీరు దీన్ని USB హబ్‌కు కనెక్ట్ చేసి ఉంటే, దాన్ని నేరుగా మీ కంప్యూటర్‌లోకి ప్లగ్ చేయండి. అదనంగా, కీబోర్డ్ బ్యాటరీ తక్కువగా లేదని తనిఖీ చేయండి. లేకపోతే, కీబోర్డ్‌ను పవర్ సోర్స్‌లో ప్లగ్ చేయండి లేదా దాని బ్యాటరీలను భర్తీ చేయండి.

అలాగే, కీబోర్డ్ డాంగిల్ / రిసీవర్ లేదా మీ కంప్యూటర్ దగ్గర ఉందని నిర్ధారించుకోండి. ఇది బ్లూటూత్-శక్తితో పనిచేసే కీబోర్డులకు కూడా వర్తిస్తుంది. మీ PC నుండి అనేక గజాల దూరంలో వైర్‌లెస్ కీబోర్డ్‌ను ఉపయోగించడం ఇన్‌పుట్ ఆలస్యంకు దారితీస్తుంది.

ఫిల్టర్ కీలను ఆపివేయి

మీ PC ఇన్‌పుట్‌ను స్వీకరించడానికి ముందు మీరు తరచుగా ఒక కీని పలుసార్లు నొక్కారా? మీరు క్లుప్తంగా కీని నొక్కినప్పుడు మీ కంప్యూటర్ కీస్ట్రోక్‌లను నమోదు చేయడంలో విఫలమవుతుందా? మీరు అనుకోకుండా “ఫిల్టర్ కీలను” సక్రియం చేసి ఉండవచ్చు; కుడి షిఫ్ట్ కీని 8 సెకన్ల పాటు నొక్కి ఉంచడం లక్షణాన్ని అనుమతిస్తుంది. కీబోర్డ్ ఇన్‌పుట్ వేగాన్ని తగ్గించడం ద్వారా ఫిల్టర్ కీలు అవాంఛిత కీస్ట్రోక్‌లను నివారిస్తాయి.

చేతి వణుకు లేదా దృ .త్వం వంటి నాడీ వైకల్యాలున్న వినియోగదారులకు టైపింగ్ సులభతరం చేయడానికి మైక్రోసాఫ్ట్ ఫిల్టర్ కీస్ కార్యాచరణను రూపొందించింది. మీ కంప్యూటర్‌లో ఫిల్టర్ కీలు సక్రియంగా ఉంటే, దాన్ని ఆపివేసి, కీబోర్డ్ ప్రతిస్పందన వేగాన్ని సాధారణీకరిస్తుందో లేదో తనిఖీ చేయండి.

1. విండోస్ సెట్టింగుల మెనుని తెరవండి సౌలభ్యం ఎంచుకోండి.

2. సైడ్‌బార్ ద్వారా స్క్రోల్ చేసి, కీబోర్డ్‌ను ఎంచుకోండి.

3. కీబోర్డ్ సెట్టింగ్‌ల మెనులో, ఫిల్టర్ కీలను టోగుల్ చేసి, “ఫిల్టర్ కీలను ప్రారంభించడానికి సత్వరమార్గం కీని అనుమతించండి.” ఎంపికను తీసివేయండి.

ప్రత్యామ్నాయంగా, కంట్రోల్ పానెల్ ప్రారంభించండి, ఈజీ ఆఫ్ యాక్సెస్ సెంటర్ ఎంచుకోండి మరియు కంప్యూటర్‌ను ఉపయోగించడానికి సులభతరం చేయండి ఎంచుకోండి.

ఫిల్టర్ కీస్ ఆన్ ఎంపికను ఎంపికను తీసివేసి, సేవ్ చేయడానికి సరే క్లిక్ చేసి, ఆపై మార్చండి.

విండోస్ హార్డ్‌వేర్ ట్రబుల్షూటర్‌ను అమలు చేయండి

విండోస్ కొన్నిసార్లు సమస్య యొక్క స్వభావాన్ని బట్టి పరిష్కరించగలదు. మీ PC యొక్క కీబోర్డ్‌తో టైప్ చేయడంలో ఆలస్యాన్ని గుర్తించి పరిష్కరించగల అంతర్నిర్మిత ట్రబుల్షూటింగ్ సాధనంతో విండోస్ 10 నౌకలు. నిర్దిష్ట కీ లేదా మొత్తం కీబోర్డ్‌తో సమస్యలను పరిష్కరించడానికి ఈ సాధనాన్ని ఉపయోగించండి.

సెట్టింగులు> నవీకరణ మరియు భద్రత> ట్రబుల్షూట్> కీబోర్డ్కు వెళ్లి, రన్ ట్రబుల్షూటర్ బటన్ ఎంచుకోండి.

మీ కంప్యూటర్‌ను స్కాన్ చేయడానికి ట్రబుల్షూటింగ్ కోసం వేచి ఉండండి – ఇది సుమారు 1-5 నిమిషాలు పట్టవచ్చు – మరియు తదుపరి పేజీలోని సూచనలను అనుసరించండి. ట్రబుల్షూటర్ మీ కీబోర్డ్‌లో ఏదైనా సమస్యను గుర్తించకపోతే తదుపరి సిఫార్సును ప్రయత్నించండి.

మీ కంప్యూటర్‌ను రీబూట్ చేయండి

అన్ని అనువర్తనాలు మరియు పత్రాలను మూసివేయండి (కాబట్టి మీరు సేవ్ చేయని మార్పులను కోల్పోరు) మరియు మీ కంప్యూటర్‌ను పున art ప్రారంభించండి. మీరు బాహ్య లేదా వైర్‌లెస్ కీబోర్డ్‌ను ఉపయోగిస్తుంటే, రీబూట్ చేయడానికి ముందు దాన్ని మీ PC నుండి డిస్‌కనెక్ట్ చేయండి. మీ PC తిరిగి వచ్చినప్పుడు కీబోర్డ్‌ను ప్లగ్ చేయండి లేదా తిరిగి కనెక్ట్ చేయండి మరియు టైపింగ్ ఆలస్యాన్ని పరిష్కరిస్తుందో లేదో చూడండి.

కీబోర్డ్ డ్రైవర్‌ను నవీకరించండి

మీ PC యొక్క అంతర్గత మరియు బాహ్య హార్డ్‌వేర్ భాగాలు (ఉదా. ప్రదర్శన, కీబోర్డ్, స్పీకర్లు, డిస్క్ డ్రైవ్‌లు మొదలైనవి) విండోస్‌తో ఎలా కమ్యూనికేట్ అవుతాయో పరికర డ్రైవర్లు నిర్ణయిస్తాయి. పరికరం దాని డ్రైవర్ పాతది అయితే పనిచేయకపోవచ్చు.

మీ కీబోర్డ్ టైప్ చేసేటప్పుడు కీస్ట్రోక్‌ల ఇన్‌పుట్‌ను ఆలస్యం చేస్తే, విండోస్ పరికర నిర్వాహికికి వెళ్లి, కీబోర్డ్ డ్రైవర్ నవీకరించబడిందో లేదో తనిఖీ చేయండి.

1. ప్రారంభ మెను చిహ్నంపై కుడి-క్లిక్ చేయండి (లేదా విండోస్ కీ + X నొక్కండి) మరియు పరికర నిర్వాహికిని ఎంచుకోండి.

2. కీబోర్డుల వర్గాన్ని విస్తరించండి, కీబోర్డ్ డ్రైవర్‌పై కుడి క్లిక్ చేసి, పరికరాన్ని నవీకరించండి ఎంచుకోండి.

3. నవీకరించబడిన డ్రైవర్ సాఫ్ట్‌వేర్ కోసం స్వయంచాలకంగా శోధించండి ఎంచుకోండి.

ఉత్తమ ఫలితం కోసం మీ PC ని ఇంటర్నెట్‌కు కనెక్ట్ చేయండి. విండోస్ చెక్ పూర్తయ్యే వరకు వేచి ఉండండి మరియు అందుబాటులో ఉన్న ఏదైనా డ్రైవర్ నవీకరణను ఇన్‌స్టాల్ చేయండి. మీకు సరికొత్త డ్రైవర్ వెర్షన్ ఉందని విండోస్ చెబితే, డ్రైవర్‌ను అన్‌ఇన్‌స్టాల్ చేయండి (క్రింది దశలను చూడండి) మరియు మళ్లీ ప్రయత్నించండి.

కీబోర్డ్ డ్రైవర్‌ను మళ్లీ ఇన్‌స్టాల్ చేయండి

మీ PC యొక్క కీబోర్డ్ డ్రైవర్ పాడైపోయినా లేదా కీబోర్డ్‌కు అనుకూలంగా లేకుంటే టైప్ చేసేటప్పుడు మీరు ఆలస్యం అనుభవించవచ్చు. డ్రైవర్‌ను అన్‌ఇన్‌స్టాల్ చేయడం ద్వారా దీన్ని పరిష్కరించండి; విండోస్ తర్వాత క్రొత్త కాపీని ఇన్‌స్టాల్ చేస్తుంది.

1. పరికర నిర్వాహికిని ప్రారంభించండి, కీబోర్డ్ డ్రైవర్‌పై కుడి క్లిక్ చేసి, పరికరాన్ని అన్‌ఇన్‌స్టాల్ చేయి ఎంచుకోండి.

2. కొనసాగడానికి నిర్ధారణ ప్రాంప్ట్‌లో అన్‌ఇన్‌స్టాల్ చేయి ఎంచుకోండి.

3. కీబోర్డ్ డ్రైవర్‌ను మళ్లీ ఇన్‌స్టాల్ చేయడానికి, పరికర నిర్వాహికి యొక్క మెను బార్‌లో చర్యను ఎంచుకోండి మరియు హార్డ్‌వేర్ మార్పుల కోసం స్కాన్ ఎంచుకోండి.

మీ PC ని రీబూట్ చేస్తే కీబోర్డ్ డ్రైవర్ కూడా తిరిగి ఇన్స్టాల్ అవుతుంది.

కీబోర్డ్ లక్షణాలను సవరించండి

విండోస్ గురించి ఒక మంచి విషయం ఏమిటంటే ఇది విస్తృతమైన అనుకూలీకరణ ఎంపికలను అందిస్తుంది. మీరు కీని పట్టుకున్నప్పుడు లేదా దాన్ని పలుసార్లు నొక్కినప్పుడు ఆలస్యం జరిగితే, మీ కీబోర్డ్ యొక్క “అక్షర పునరావృత సెట్టింగులను” సర్దుబాటు చేయడానికి క్రింది దశలను అనుసరించండి.

1. విండోస్ రన్ బాక్స్‌ను ప్రారంభించడానికి విండోస్ కీ + R నొక్కండి.

2. డైలాగ్ బాక్స్‌లో నియంత్రణ కీబోర్డ్‌ను టైప్ చేయండి లేదా అతికించండి మరియు సరి క్లిక్ చేయండి.

3. టైప్ చేసేటప్పుడు ఆలస్యాన్ని పరిష్కరించడానికి “రిపీట్ ఆలస్యం” లేదా “రిపీట్ రేట్” స్లయిడర్‌ను సర్దుబాటు చేయండి. మీరు అలా చేయడానికి ముందు, రెండు ఎంపికల అర్థం ఇక్కడ ఉంది:

  • పునరావృత ఆలస్యం: విండోస్ మీ స్క్రీన్‌పై ఇన్‌పుట్‌ను పునరావృతం చేయడానికి ముందు మీరు ఎంతసేపు కీని నొక్కి ఉంచాలో ఇది వివరిస్తుంది.
  • పునరావృత రేటు: మీరు కీని నొక్కినప్పుడు విండోస్ కీస్ట్రోక్ ఇన్‌పుట్‌ను పునరావృతం చేయాలనుకుంటున్న వేగాన్ని ఈ ఐచ్చికం వివరిస్తుంది.

టైప్ చేసేటప్పుడు కీబోర్డ్ ఆలస్యాన్ని పరిష్కరించడానికి, “రిపీట్ రేట్” (నెమ్మదిగా నుండి వేగంగా) పెంచండి మరియు “రిపీట్ ఆలస్యం” (లాంగ్ నుండి షార్ట్ వరకు) తగ్గించండి. వేగంగా పునరావృత రేటు మరియు చిన్న పునరావృత ఆలస్యం కూడా కీస్ట్రోక్‌ల యొక్క అనుకోకుండా నకిలీకి దారితీస్తుందని గమనించండి. మీరు ఖచ్చితమైన సమతుల్యతను కనుగొనే వరకు ఈ ఎంపికలతో ప్రయోగాలు చేయండి.

4. విండోను మూసివేసే ముందు కీబోర్డ్ రిపీట్ రేట్‌ను పరీక్షించడానికి ఖాళీ డైలాగ్ బాక్స్‌పై క్లిక్ చేసి, ఏదైనా కీని నొక్కి ఉంచండి. మార్పులను సేవ్ చేయడానికి సరే ఎంచుకోండి.

వై-ఫై జోక్యాన్ని పరిష్కరించండి

మీ Wi-Fi రౌటర్ మీ కంప్యూటర్‌కు దగ్గరగా ఉంటే వైర్‌లెస్ కీబోర్డ్‌లో టైప్ చేసేటప్పుడు మీరు వెనుకబడి ఉండవచ్చు. మీ రౌటర్ నుండి వచ్చే సిగ్నల్ బ్లూటూత్ కీబోర్డ్ సిగ్నల్‌కు అంతరాయం కలిగించవచ్చు. దీన్ని నివారించడానికి, మీరు Wi-Fi ని నిలిపివేయవచ్చు లేదా మీ PC ని రౌటర్ నుండి దూరంగా తరలించవచ్చు. ఇది కొంతమంది విండోస్ 10 వినియోగదారులకు సమస్యను పరిష్కరించింది.

క్లీన్ రీబూట్ చేయండి

మీరు మీ కంప్యూటర్‌ను బూట్ చేసినప్పుడు అనేక సిస్టమ్ (మరియు మూడవ పార్టీ) అనువర్తనాలు మరియు సేవలు స్వయంచాలకంగా ప్రారంభమవుతాయి. ఈ సేవల్లో కొన్ని మీ PC పనితీరుకు సహాయపడతాయి, అవి కొన్నిసార్లు మీ PC మరియు ఇతర అనువర్తనాలను నెమ్మదిస్తాయి.

క్లీన్ బూట్ విండోస్ ని అవసరమైన అనువర్తనాలు, డ్రైవర్లు మరియు ప్రోగ్రామ్‌లతో మాత్రమే లోడ్ చేస్తుంది. ఇది సంఘర్షణను పరిష్కరిస్తుంది మరియు టైప్ చేసేటప్పుడు ఒక అనువర్తనం లేదా సేవ వెనుకబడికి కారణమా అని నిర్ణయించడంలో మీకు సహాయపడుతుంది. మరింత తెలుసుకోవడానికి విండోస్ 10 లో క్లీన్ బూట్ చేయడంపై ఈ గైడ్‌ను చూడండి.

ధూళి మరియు హార్డ్వేర్ నష్టాల కోసం తనిఖీ చేయండి

కీల కింద ధూళి, దుమ్ము లేదా ఇతర విదేశీ వస్తువులు ఉంటే కీబోర్డులను నమోదు చేయడంలో మీ కీబోర్డ్ విఫలం కావచ్చు. కీబోర్డ్ లేదా మీ PC యొక్క మెమరీ మాడ్యూల్‌కు భౌతిక నష్టం కారణంగా కూడా సమస్య ఉండవచ్చు.

కీబోర్డ్‌ను శుభ్రపరచండి మరియు మీకు వీలైతే, మీ PC యొక్క మెమరీ మాడ్యూల్‌ను తీసివేసి వాటిని సరిగ్గా ప్లగ్ చేయండి. వీటిని పూర్తి చేయడానికి మీ కంప్యూటర్‌ను అధీకృత సేవా కేంద్రానికి తీసుకెళ్లాలని మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము. కీబోర్డు మరియు ఇతర పరికర భాగాలకు మీరు మరింత నష్టం కలిగించకుండా దీన్ని మీరే చేయడానికి ప్రయత్నించవద్దు.

లాగ్-ఫ్రీ టైపింగ్ ఆనందించండి

కీబోర్డ్ ఆలస్యం కొనసాగితే, కీబోర్డ్ సెట్టింగులను ఫ్యాక్టరీ డిఫాల్ట్‌కు రీసెట్ చేయడానికి ప్రయత్నించండి. క్రొత్త డ్రైవర్, OS నవీకరణ లేదా మూడవ పార్టీ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేసిన తర్వాత సమస్య ప్రారంభమైతే మీరు సిస్టమ్ పునరుద్ధరణను కూడా ప్రయత్నించవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *