ఎంబీ vs ప్లెక్స్: మీకు మంచి మీడియా సర్వర్ ఏది?

త్రాడు కట్టర్లకు ప్లెక్స్ రాక ప్రధాన వరం. ఇది వారి ఇంటి అంతటా వారు కోరుకున్న అన్ని మీడియాను ఒకే యంత్రం నుండి ప్రసారం చేసే సామర్థ్యాన్ని ఇచ్చింది. ప్లెక్స్ జనాదరణ పొందిన ఎంపికగా కొనసాగుతున్నప్పటికీ, ఇది మార్కెట్లో ఉన్న ఏకైక ఎంపిక కాదు. ఎంబి జనాదరణ మరియు యుటిలిటీలో పెరుగుతోంది.

రెండు ప్లాట్‌ఫారమ్‌ల మధ్య నిర్ణయం తీసుకోవడం అంత సులభం కాదు, మరియు మీరు ఒకదాన్ని ఎన్నుకోవాలనుకోవడం లేదు, ఆపై మరొకదానికి మారండి-మీ మీడియా మొత్తాన్ని మళ్లీ దిగుమతి చేసుకోవడం తలనొప్పి అవుతుంది. ప్రతి ప్లాట్‌ఫారమ్ యొక్క రెండింటికీ పరిశీలించండి, తద్వారా మీరు సరైన ఎంపికను ఎంచుకోవచ్చు.

ఎంబీ Vs ప్లెక్స్ యొక్క ఖర్చులు

ఎవరైనా ఎంబి లేదా ప్లెక్స్ వంటి మీడియా సర్వర్‌ను ఉపయోగించటానికి ప్రధాన కారణం కేబుల్‌ను తొలగించడం ద్వారా లేదా నెట్‌ఫ్లిక్స్, హులు మరియు ఇలాంటి వాటికి చందాల సంఖ్యను తగ్గించడం ద్వారా ఖర్చులను తగ్గించడం.

గమనించదగ్గ మొదటి విషయం ఏమిటంటే, ఎంబీ మరియు ప్లెక్స్ రెండూ ఉపయోగించడానికి ఉచితం. వినియోగదారులు సద్వినియోగం చేసుకోగల మరిన్ని లక్షణాలను చందా సేవలు అందిస్తాయి.

ఎంబీ మూడు ధరల శ్రేణులను అందిస్తుంది. నెలవారీ సభ్యత్వం నెలకు $ 4.99 కాగా, వార్షిక చందా సంవత్సరానికి $ 54. ఎంబీ డివిఆర్, క్లౌడ్ సమకాలీకరణ మరియు సినిమా మోడ్‌తో సహా అన్ని ఎంబీ ప్రీమియర్ లక్షణాలకు జీవితకాల ప్రాప్యత కోసం మీరు $ 119 వన్‌టైమ్ ఫీజు చెల్లించవచ్చు.

ప్లెక్స్ నెలకు $ 4.99 వసూలు చేస్తుంది, కానీ దాని వార్షిక ధర $ 39.99 తో కొంచెం సరసమైనది. $ 119.99 USD వద్ద జీవితకాల చందా అత్యంత ఖర్చుతో కూడుకున్న ఎంపిక. ప్లెక్స్ పాస్ వినియోగదారులకు బ్యాండ్‌విడ్త్ క్యాప్స్, మెరుగైన హార్డ్‌వేర్ ట్రాన్స్‌కోడింగ్ మరియు మరిన్ని వంటి అధునాతన లక్షణాలకు ప్రాప్తిని ఇస్తుంది.

ఎంబీ Vs ప్లెక్స్: ఫీచర్స్

ఎంబీ మరియు ప్లెక్స్ రెండూ ఇంటిలోపల ప్రసారం కోసం మీడియా సర్వర్లు, కాని వినియోగదారులు కనీస కన్నా ఎక్కువ ఆశించారు. ఉదాహరణకు, చాలా మంది లైవ్ టీవీ మరియు డివిఆర్ కార్యాచరణను కోరుకుంటారు-ఎంబీ మరియు ప్లెక్స్ రెండూ అందించేవి. అయితే, ఈ లక్షణాలు తరచుగా ప్రీమియం సభ్యత్వాల వెనుక లాక్ చేయబడతాయి.

ప్లెక్స్ వినియోగదారులను వారి ప్రధాన పరికరం నుండి ఒకే నెట్‌వర్క్‌లోని ఏదైనా పరికరానికి ప్రసారం చేయడానికి అనుమతిస్తుంది. మీరు చందాదారుడిగా ఉండవలసిన అవసరం లేదు. మరోవైపు, వెబ్ అనువర్తనం, రోకు మరియు ఆపిల్ టీవీ ద్వారా ఉచిత స్థానిక స్ట్రీమింగ్‌ను మాత్రమే ఎంబీ అనుమతిస్తుంది-వింత సేవల సేకరణ.

రిమోట్ స్ట్రీమింగ్ అనేది రెండు ప్లాట్‌ఫామ్‌లలో చెల్లింపు లక్షణం. మీరు బయటికి వెళ్లినప్పుడు మీ హోమ్ మీడియా సర్వర్ నుండి మీ ఫోన్‌కు కంటెంట్‌ను ప్రసారం చేయాలనుకుంటే, మీరు దాని కోసం చెల్లించాలి. అయినప్పటికీ, ఆఫ్‌లైన్ వీక్షణ కోసం మీ పరికరానికి కంటెంట్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేయడానికి కూడా ఈ లక్షణం మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

ఎంబీకి ప్లెక్స్ లేని కొన్ని లక్షణాలు ఉన్నాయి. మొదటిది సినిమా మోడ్, ఇది ప్రేక్షకులకు నిజమైన సినిమా లాంటి అనుభవాన్ని ఇస్తుంది, ఇది చలన చిత్రానికి ముందు ట్రెయిలర్లు మరియు అనుకూల పరిచయాలను ప్లే చేస్తుంది. చాలా థియేటర్లు ఇంకా మూసివేయబడినందున, ఇది ఇంట్లో ఆ అనుభవాన్ని సంగ్రహించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

కవర్ ఆర్ట్ ప్లగ్ఇన్ మరొక లక్షణం. ఇది వినియోగదారులకు 30 కంటే ఎక్కువ విభిన్న శైలులు మరియు అతివ్యాప్తులను అందిస్తుంది, ఇది మీ చలనచిత్రాలు ఎలా కనిపిస్తాయో అనుకూలీకరించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. కవర్ కళను మార్చడానికి ప్లెక్స్ మీకు ఎంపికను ఇస్తుండగా, దీనికి ఇలాంటి అంతర్నిర్మిత లక్షణాలు లేవు. మీరు మూడవ పార్టీ ప్లగిన్‌లపై ఆధారపడాలి.

యాడ్-ఆన్స్

ఎంబీ మరియు ప్లెక్స్ వంటి సేవల బలం వారి యాడ్-ఆన్ మద్దతులో ఉంది. ఈ మూడవ పార్టీ పొడిగింపులు ఇతర అధికారిక ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు చేయని అనుకూలీకరణ పొరను అందిస్తాయి. ఎంబీ మరియు ప్లెక్స్ రెండూ వేర్వేరు పొడిగింపులకు మద్దతు ఇస్తుండగా, ప్లెక్స్‌కు మంచి మద్దతు మరియు విస్తృత సంఖ్యలో ఎంపికలు ఉన్నాయి.

మద్దతు లేని యాప్ స్టోర్ అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన ప్లెక్స్ పొడిగింపులలో ఒకటి. చాలా మంది ప్రజలు ఇతర సేవల కంటే ప్లెక్స్ ఉపయోగించటానికి ఎంచుకోవడానికి ఇది ఒక కారణం. ఇది మీరు మరెక్కడా కనుగొనలేని కంటెంట్‌తో అనధికారిక ప్లెక్స్ ఛానెల్‌లకు ప్రాప్యతను అందిస్తుంది. మీరు మరింత కంటెంట్‌ను అందించే అధికారికంగా మద్దతు ఇచ్చే యాడ్-ఆన్‌లను కూడా కనుగొనవచ్చు.

రెండు ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు ట్రాక్ట్ స్క్రోబ్లర్, సబ్-జీరో మరియు ఇతర పెద్ద-పేరు పొడిగింపులకు ప్రాప్యతను అందిస్తాయి. ప్లెక్స్‌కు మంచి మద్దతు ఉండటానికి కారణం దాని వయస్సు మాత్రమే; సేవ ఎక్కువ కాలం ఉన్నందున, దీనికి ఎక్కువ పొడిగింపులు మరియు పెద్ద సంఘం ఉంది.

అనుకూలత

మీరు పరికరంతో సంబంధం లేకుండా మీ కంటెంట్‌కు ప్రాప్యత కలిగి ఉండాలని కోరుకుంటారు. ఎంబీ మరియు ప్లెక్స్ రెండూ ఫోన్లు మరియు డెస్క్‌టాప్ పిసిల కోసం అన్ని ప్రధాన ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌లకు మద్దతు ఇస్తాయి, అలాగే చాలా స్ట్రీమింగ్ బాక్స్‌లు. అనుకూలతలో తేడాలు మీరు కంటెంట్‌ను చూడగలిగే వాటితో కాదు, కానీ మీరు ధ్వనిని ప్లే చేయగల చోట ఉంటాయి.

అనుకూలత విషయానికి వస్తే ప్లెక్స్‌కు లెగ్ అప్ ఉంటుంది. ఇది సోనోస్ మరియు ఆండ్రాయిడ్ ఆటోలకు మద్దతు ఇస్తుంది, ఎంబీ చేయని రెండు సేవలు. ఇది వివాదాస్పదంగా అనిపించకపోవచ్చు, కానీ మీ సౌండ్ సిస్టమ్‌పై ఆడియోను ప్లే చేసే సామర్థ్యం స్ట్రీమింగ్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌ను తయారు చేస్తుంది లేదా విచ్ఛిన్నం చేస్తుంది.

ఎంబీ Vs ప్లెక్స్: గోప్యత

వినియోగదారులు తమ సేవల్లో గోప్యతను కోరుకుంటారు. మీ మూవీ లైబ్రరీలో సేవా గూఢచర్యం మీకు అక్కరలేదు, లేదా దాని ఉపయోగం లేని డేటాను సేకరించడం మీకు ఇష్టం లేదు. ఆ విషయంలో, ఎంబీకి ప్రయోజనం ఉంది.

ప్లెక్స్ మాదిరిగా కాకుండా, ఎంబీ ఒక ఓపెన్ సోర్స్ వేదిక. వినియోగదారు నిర్వహణ, స్ట్రీమింగ్ మరియు మరెన్నో సహా ఎంబీ సాఫ్ట్‌వేర్ మీ సర్వర్‌లో స్థానికంగా పనిచేస్తుంది. మీరు ఎంబీ కనెక్ట్ (రిమోట్ స్ట్రీమింగ్ సేవ) ను ఉపయోగించకపోతే దీనికి ఏ సమయంలోనైనా ఇంటర్నెట్ సదుపాయం అవసరం లేదు.

దాని గోప్యతా విధానంలో మార్పు కోసం 2017 లో ప్లెక్స్ నిప్పులు చెరిగారు. సంస్థ తన నిర్ణయంపై వెనుకబడి, దాని భాషను స్పష్టం చేసినప్పటికీ, చాలా మంది వినియోగదారులు ఇప్పటికే ఎంబీ మరియు ఇతర ప్లాట్‌ఫామ్‌లకు ఓడను దూకింది. ప్లెక్స్ దాని సేవలను మెరుగుపరచడంలో సహాయపడటానికి వినియోగదారు సమాచారాన్ని సేకరిస్తుంది, కాని చాలా మంది వినియోగదారులు-ప్రత్యేకించి చట్టపరమైన మార్గాల కంటే తక్కువ కంటెంట్ పొందినవారు-ఒక సంస్థ తమ మీడియా లైబ్రరీలను చూడాలనుకోవడం లేదు.

ప్లెక్స్ ఎక్కువగా ప్రైవేట్ సేవ అయినప్పటికీ, మీ కంటెంట్ యొక్క గోప్యతపై పూర్తి నియంత్రణ కావాలంటే, ఎంబీ వెళ్ళడానికి మార్గం. మీరు ఎంబీని ఇంటర్నెట్‌కు కనెక్ట్ చేయకుండా ఉన్నంత వరకు, మీ సమాచారం రక్షించబడుతుంది.

ఎంబీ Vs ప్లెక్స్: ఏది ఉత్తమమైనది?

లక్షణాల ద్వారా మాత్రమే, ప్లెక్స్ విజేత. ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో ఎంబీ కంటే ఎక్కువ ఫీచర్లు, ఎక్కువ యాడ్-ఆన్‌లు మరియు చాలా పెద్ద యూజర్ బేస్ ఉన్నాయి. అయినప్పటికీ, ప్లెక్స్ మరియు ఎంబీ రెండూ ఒకే విధమైన లక్షణాలను మరియు సేవలను అందిస్తున్నాయి. ఎంబీ మరింత పెరిగే మరియు ప్లెక్స్‌ను అధిగమించే అవకాశం ఉంది.

స్పష్టమైన విజేత లేదు. రెండు ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు వివిధ మార్గాల్లో యుటిలిటీని అందిస్తున్నాయి. మీకు విస్తృత శ్రేణి పరికరాలతో విస్తృత అనుకూలత అవసరమైతే, ప్లెక్స్ మంచి ఎంపిక. మొత్తం గోప్యత మరియు ఓపెన్ సోర్స్ సాఫ్ట్‌వేర్ మీ ఆందోళన అయితే, ఎంబీ మంచి ఎంపిక.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *