స్నేహితులతో ఉచితంగా చెస్ ఆన్‌లైన్ ఆడటానికి 6 ఉత్తమ వెబ్‌సైట్లు.

1500 సంవత్సరాల క్రితం మాదిరిగానే చెస్ యొక్క పురాతన మరియు గౌరవనీయమైన ఆట నేటికీ ఆడటం బహుమతిగా ఉంది. ఇంకా మంచిది, నేర్చుకోవడానికి లేదా ఆడటానికి అవకాశాలను కనుగొనడానికి సులభమైన సమయం ఎప్పుడూ లేదు.

కంప్యూటర్లు ఆటను అనుకరించగల సామర్థ్యం ఉన్నంతవరకు గొప్ప చెస్ వీడియో గేమ్స్ ఎల్లప్పుడూ ఉన్నాయి. అయితే, వెబ్ యుగంలో మీరు ఏదైనా డౌన్‌లోడ్ చేయవలసిన అవసరం లేదు.

స్నేహితులతో ఆన్‌లైన్‌లో చెస్ ఆడటానికి మిమ్మల్ని అనుమతించడమే కాకుండా, మంచి ఆటగాడిగా ఎలా మారాలో తెలుసుకోవడానికి అవి మీకు సహాయపడే చాలా అద్భుతమైన వెబ్‌సైట్లు ఉన్నాయి. మీరు చెస్ తరగతులకు చెల్లించాల్సి ఉండగా, ఇక్కడ ఉన్న అన్ని సైట్లు కనీసం కొంత కొలత చెస్ బోధనను ఉచితంగా అందిస్తాయి.

1. చెస్.కామ్ (చెల్లింపు ఎంపికలతో ఉచితం)

చాలా బాగా తెలిసిన సైట్, చెస్.కామ్ అన్ని ఇతర ప్రెటెండర్ల నుండి చాలా ఖరీదైన URL అయి ఉండాలి. మీరు సెకన్లలో సైన్ అప్ చేయవచ్చు మరియు ఏ సమయంలోనైనా కంప్యూటర్ లేదా మానవ ప్రత్యర్థికి వ్యతిరేకంగా ఆడవచ్చు. సాధారణ వినియోగదారుడు కోరుకునే ప్రతిదానికీ ఉచిత వినియోగదారులు ప్రాప్యత పొందుతారు, కానీ మీరు కొన్ని ప్రకటనలను కలిగి ఉండాలి.

చెస్ పాఠాలు మరియు అద్భుతమైన క్యూరేటెడ్ గైడ్ ఉన్నాయి, ఇవి చదరంగం గురించి ఏమీ తెలియకుండా చివరి వరకు ఆట ఆడటానికి తగినంతగా తెలుసుకోవడం వరకు మిమ్మల్ని తీసుకువెళతాయి. గోల్డ్, ప్లాటినం మరియు డైమండ్ చెల్లింపు సభ్యత్వ స్థాయిలు కూడా ఉన్నాయి.

ఇవి ప్రకటన రహితమైనవి అని చెప్పకుండానే ఉంటాయి, అయితే అవి మరింత చెస్ పజిల్స్ మరియు మీ ఆటల యొక్క అధునాతన డేటా విశ్లేషణలకు ప్రాప్యతను జోడిస్తాయి. మరో మాటలో చెప్పాలంటే, చెస్.కామ్ యొక్క చెల్లింపు స్థాయిలు ఎక్కువగా చెస్ గురించి చాలా గంభీరంగా ఉన్నవారికి ఆసక్తిని కలిగిస్తాయి.

చెస్.కామ్ యొక్క ముఖ్యమైన లక్షణాలు:

 • విభిన్న శైలులు మరియు వేరియంట్లలో అపరిమిత చెస్ ఆటలు
 • క్లబ్బులు మరియు లీగ్లలో చేరడానికి మద్దతు
 • బంధించలేని సాధన వ్యవస్థ

2.రెడ్ హాట్ బంటు (ఐచ్ఛిక సభ్యత్వంతో ఉచితం)

మీరు నెమ్మదిగా ఆటను ఇష్టపడితే, రెడ్ హాట్ బంటు ప్రత్యేకమైన అనుభవాన్ని అందిస్తుంది. అనేక ఇతర చెస్ సైట్లు కరస్పాండెన్స్ చెస్‌ను ఇతరులకు వ్యతిరేకంగా ఆడటానికి ఒక ఎంపికగా అందిస్తుండగా, రెడ్ హాట్ పాన్ ఈ తరహా ఆటకు పూర్తిగా అంకితం చేయబడింది.

అందువల్ల సైట్ నిర్వహించడం, చేరడం మరియు సుదూర ఆటలను సృష్టించడం సులభం చేస్తుంది. ఇది కొంచెం సరళంగా ఉంటే, పెద్ద, అద్భుతమైన క్రీడాకారుల సంఘం మరియు సంపూర్ణ క్రియాత్మక చెస్ బోర్డును కలిగి ఉంది.

ఇది ప్రకటనలచే మద్దతు ఉన్న ఉచిత సేవ. చందా చెల్లించడం వల్ల వాటిని తొలగిస్తుంది, కాని మనం చూడగలిగే ఇతర ప్రయోజనాలు ఏవీ లేవు.

గుర్తించదగిన రెడ్ హాట్ బంటు లక్షణాలు:

 • ఒక ఉల్లాసమైన పేరు.
 • బహుళ ఆటలను గారడీ చేయడం సులభతరం చేసే అద్భుతమైన, స్పష్టమైన ఇంటర్ఫేస్.
 • సమాచార ఫోరం మరియు కమ్యూనిటీ మద్దతు వ్యవస్థ.

3. లైసెస్ (ఉచిత మరియు ఓపెన్ సోర్స్)

లైచెస్‌కు ప్రకటనలు లేవు, ఏదైనా చెల్లించాల్సిన అవసరాలు లేవు మరియు చెస్ నేర్చుకోవడం మరియు ఆడటం రెండింటినీ అందిస్తుంది. ఇది ఖచ్చితమైన సేవలా అనిపిస్తుంది, కానీ సైట్ కూడా చాలా బేర్బోన్స్ అని మీరు తెలుసుకోవాలి. మీరు నిజంగా మినిమలిజంలో తప్ప, సౌందర్యం యొక్క మార్గంలో ఇది చాలా లేదు. దానిలో తప్పు ఏమీ లేనప్పటికీ, ప్రతిదీ ఉన్న చోట మంచి హ్యాండిల్ పొందడానికి కొంత సమయం పడుతుంది.

అయితే కంటెంట్ పరంగా, ఫిర్యాదు చేయడానికి చాలా తక్కువ. ఆడటం కాకుండా, మీరు చెస్ ఎలా ఆడాలో నేర్చుకోవచ్చు, ఇతరులు ఆడటం చూడవచ్చు మరియు చెస్ పజిల్స్ పరిష్కరించవచ్చు. ఈ పజిల్స్ రెండూ సరదాగా ఉంటాయి మరియు మంచి ఆటగాడిగా మారడానికి మీకు సహాయపడతాయి, కాబట్టి ఇది గొప్ప లక్షణం.

లిచెస్ ఏ ఒక్క విషయంలోనైనా ఉత్తమమైనది కాకపోవచ్చు, అయితే, మీరు ఒక శాతం చెల్లించకుండా తప్పనిసరిగా పూర్తి అనుభవాన్ని పొందగలరనేది దానికి అనుకూలంగా ఒక కిల్లర్ పాయింట్.

గుర్తించదగిన లైకెస్ లక్షణాలు:

 • ప్రామాణిక చెస్‌తో పాటు ఎనిమిది చెస్ వేరియంట్లు
 • క్లౌడ్ ఆధారిత చెస్ ఇంజిన్ విశ్లేషణ
 • చెస్ బేసిక్స్ పాఠాల పూర్తి సెట్
 • ప్రకటనలు ఏవీ లేవు
 • 80 కి పైగా భాషలకు మద్దతు ఉంది

4. చెస్ 24 (ఉచిత లేదా నెలకు $ 14.99)

చెస్ 24 చెస్ ఆటలకు మరియు నేర్చుకునే సామగ్రికి ఎటువంటి డబ్బు లేకుండా యాక్సెస్‌ను అందిస్తుంది, కాని విషయాల నేర్చుకునే వైపు పరిమితులు ఉన్నాయి. ఉదాహరణకు, ప్రీమియం వినియోగదారులకు మాత్రమే ప్రత్యక్ష బోధనా వీడియోలతో పాటు చెస్ మాస్టర్స్ నుండి ప్రసారం చేయబడిన కంటెంట్‌కి ప్రాప్యత ఉంది.

ఆఫర్‌లో వివిధ రకాల మరియు ధరల వీడియోలు ఉన్నాయి, కానీ రాసే సమయంలో కేవలం రెండు ఉచిత వీడియోలు మాత్రమే ఉన్నాయి. ఉచిత యూజర్‌గా చూడటానికి మాకు ఇబ్బంది లేని సైట్‌లో చాలా యూట్యూబ్ షోలు నిర్వహించబడ్డాయి మరియు జాబితా చేయబడ్డాయి.

చెస్ 24 యొక్క ఒక ప్రత్యేక లక్షణం వారి అసలు ఆన్‌లైన్ చెస్ బోర్డు. ఇది చాలా ఆకర్షణీయంగా ఉంది మరియు సాధారణ ఉచిత ఆన్‌లైన్ చెస్ సేవ కంటే కొంచెం ఎక్కువ దృశ్యమానంగా అందిస్తుంది. ప్రతి కదలికను బాణంతో ఎలా స్పష్టంగా చూపిస్తుందో మరియు అదే సమయంలో చెస్ సంజ్ఞామానం లో ఎలా ప్రదర్శిస్తుందో మాకు ప్రత్యేకంగా ఇష్టం. ఇంటిగ్రేటెడ్ గడియారాలు కూడా చాలా యూజర్ ఫ్రెండ్లీ మరియు చదవడానికి సులభం.

చెస్ 24 ఫీచర్లు:

 • స్నేహపూర్వక అనుభవశూన్యుడు చెస్ కోర్సు
 • చెస్ పదాల గొప్ప పదకోశం
 • ఆకర్షణీయమైన చెస్ బోర్డు ఉపయోగించడానికి సులభం

5. స్పార్క్‌చెస్ (ఉచిత లేదా ప్రీమియం కోసం $ 14.99)

ఈ జాబితాలో ఉచిత చెస్ ఎంపికలను పరిమితం చేసే వాటిలో స్పార్క్‌చెస్ ఒకటి. మీరు కంప్యూటర్ మరియు ఇతర మానవ ప్రత్యర్థులకు వ్యతిరేకంగా ఆన్‌లైన్‌లో ఆడగలిగినప్పటికీ, మీరు చెల్లించకపోతే చెస్ విద్యా లక్షణాల నుండి మీరు లాక్ అవుతారు.

మీకు కావలసిందల్లా శీఘ్ర ఆన్‌లైన్ గేమ్ అయితే, స్పార్క్‌చెస్ వారి చెస్ అనువర్తనం యొక్క మంచి వెబ్ ఆధారిత సంస్కరణను కలిగి ఉంది. ఉచిత వినియోగదారులకు మూడు వేర్వేరు AI ప్రత్యర్థులు అందుబాటులో ఉన్నందున మీరు AI కి వ్యతిరేకంగా కూడా ప్రాక్టీస్ చేయవచ్చు. ఉచిత ఆటగాళ్ళు ఇతర ప్రత్యర్థులపై ఆన్‌లైన్‌లో కూడా ఆడవచ్చు, కానీ మీరు ప్రత్యక్ష స్థానిక 2-ప్లేయర్ మ్యాచ్‌ల కోసం చూస్తున్నట్లయితే, మీరు నగదును పెంచుకోవాలి.

గుర్తించదగిన స్పార్క్‌చెస్ లక్షణాలు:

 • 3 డి చెస్ బోర్డు
 • పూర్తి స్క్రీన్ ప్లే

6. చెస్‌టెంపో (నెలకు $ 3 తో ​​ఉచితం)

చెస్ టెంపో మీకు ఆన్‌లైన్‌లో చెస్ ఆడటానికి ఒక స్థలాన్ని ఇస్తుంది, కానీ ఈ సైట్ యొక్క నిజమైన విలువ ఆటను విశ్లేషించడానికి మరియు అర్థం చేసుకోవడానికి దాని యొక్క అనేక వనరుల నుండి వస్తుంది.

మీరు రేట్ చేసిన ఆట ఆడినప్పుడల్లా, చెస్‌టెంపో దానిని శక్తివంతమైన విశ్లేషణ ఇంజిన్ ద్వారా ఉంచుతుంది, ఇది ఆటలో ఏమి జరిగిందనే దాని గురించి వివరణాత్మక గణాంకాలను మీకు అందిస్తుంది. మీ స్వంత ఆట శైలి గురించి మరింత తెలుసుకోవడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

చెస్ టెంపో నిజంగా చెస్ ఆడటం యొక్క ప్రాథమికాలను ఇప్పటికే తెలిసిన వారికి మాత్రమే, కానీ తీవ్రమైన చెస్ వ్యూహ శిక్షణ ద్వారా వారి నైపుణ్యాలను పదును పెట్టాలనుకుంటుంది.

సేవ యొక్క ఉచిత సంస్కరణ ఇప్పటికే హార్డ్కోర్ వ్యూహాత్మక శిక్షణను అందిస్తుంది మరియు మీరు ఆఫర్‌లో ఉన్న వాటిని అయిపోతే, మీరు ఆ సమయంలో చెస్ తినడం మరియు ఊపిరి పీల్చుకోవడం వల్ల సేవ కోసం చెల్లించడం ప్రారంభించడానికి మీరు సిద్ధంగా ఉంటారు.

చెస్‌టెంపో యొక్క ముఖ్యమైన లక్షణాలు:

 • అపరిమిత సంఖ్యలో ఆన్‌లైన్ ఆటలను ఆడండి.
 • మీ రేట్ చేసిన ఆటలు ఉంటే చెస్ ఇంజిన్ విశ్లేషణ.
 • రోజుకు 2 ఎండ్‌గేమ్ సమస్యలు పరిష్కరించబడతాయి.
 • రికార్డ్ చేసిన ఆటల డేటాబేస్ను యాక్సెస్ చేయండి.
 • అపరిమిత వ్యూహాల శిక్షణ, నిజమైన ఆటల నుండి తెలుసుకోవడానికి మరియు పరిష్కరించడానికి 110 000 కంటే ఎక్కువ సమస్యలతో.

తనిఖీ మరియు సహచరుడు!

స్నేహితులతో ఆన్‌లైన్‌లో చెస్ ఆడటానికి చాలా ఎంపికలు ఉన్నాయి, వారందరినీ ప్రయత్నించడానికి కొంత సమయం కేటాయించడంలో ఎటువంటి హాని లేదు. ఇక్కడ జాబితా చేయబడిన ఐదు ఎంపికలు మీకు కనీసం సరిపోయేవని ఆశిస్తున్నాము, కానీ ఏదైనా ఖచ్చితంగా ఉంటే అది చదరంగం ఆడటానికి చూస్తున్న వ్యక్తుల కొరత ఉండదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *