గూగుల్ హెచ్చరికలను ఉపయోగించడంలో నిపుణుడిగా ఎలా మారాలి?

గూగుల్ హెచ్చరికలు ఇంటర్నెట్‌లోని అత్యంత శక్తివంతమైన సాధనాల్లో ఒకటి మరియు ఇది పూర్తిగా ఉచితం. ఇది నిజం అయిన చాలా మంచి-నిజమైన వాటిలో ఒకటి. మీరు ఇచ్చిన పరిశ్రమ యొక్క పల్స్ మీద మీ వేలు ఉంచాలనుకుంటే – లేదా మీరు ఆన్‌లైన్‌లో మీ కంపెనీ ప్రస్తావనల కోసం చూడాలనుకునే చిన్న వ్యాపార యజమాని అయితే – గూగుల్ అలర్ట్స్ అలా చేయటానికి సులభమైన మార్గాలలో ఒకటి.

గూగుల్ హెచ్చరికలను ఎక్కువగా పొందడానికి, మీరు సాధనాన్ని ఎందుకు ఉపయోగిస్తున్నారో ఖచ్చితంగా తెలుసుకోవాలి. నిర్దిష్ట కారణం లేకుండా హెచ్చరికల కోసం సైన్ అప్ చేయడం మిమ్మల్ని ఓవర్‌లోడ్ చేస్తుంది – అక్షరాలా. గూగుల్ రోజుకు ఒకసారి, వారానికి ఒకసారి లేదా “అవి జరిగినప్పుడు” హెచ్చరికలను పంపుతుంది. చివరి ఎంపికను ఎంచుకోవడం వల్ల రోజుకు డజన్ల కొద్దీ ఇమెయిళ్ళు వస్తాయి, ప్రత్యేకించి మీకు ఆసక్తి ఉన్న అంశం ట్రెండింగ్‌లో ఉంటే మరియు అనేక అవుట్‌లెట్‌లు దీన్ని కవర్ చేస్తాయి.

గూగుల్ అలర్ట్స్ నిపుణుడిగా మారడానికి మరియు మీ హెచ్చరికల నుండి మీకు కావలసినదాన్ని మాత్రమే స్వీకరించడానికి మీరు తెలుసుకోవలసిన ప్రతిదాన్ని ఈ వ్యాసం మీకు నేర్పుతుంది.

ఆపరేటర్లను నేర్చుకోండి మరియు వాటిని ఉపయోగించండి

మీరు అందుకున్న ఫలితాలను మెరుగుపరచడానికి మరియు తగ్గించడానికి గూగుల్ అలర్ట్స్ లోపల గూగుల్ సెర్చ్ ఆపరేటర్లను ఉపయోగించవచ్చు. మీరు చాలా అసంబద్ధమైన హిట్‌లను పొందుతున్నట్లు అనిపిస్తే, ఫలితాలను తగ్గించడానికి మరియు మెరుగుపరచడానికి కొన్ని ఆపరేటర్లను జోడించండి.

ఇక్కడ చాలా సాధారణమైన ఆపరేటర్లు ఉన్నారు, అయినప్పటికీ ఇక్కడ మరింత సమగ్రంగా చూడవచ్చు:

 • పదం ముందు @ జోడించడం ద్వారా సోషల్ మీడియాలో శోధించండి.
 • కొటేషన్ మార్కుల లోపల కీవర్డ్‌ని ఉంచడం ద్వారా ఖచ్చితమైన పదబంధాన్ని శోధించండి.
 • పదాల మధ్య OR ఉంచడం ద్వారా ప్రత్యేక శోధనలను కలపండి.
 • సైట్: కీవర్డ్ ఉపయోగించి నిర్దిష్ట సైట్ను శోధించండి.
 • సైట్: పేరు intitle+ కీవర్డ్ ఉపయోగించి సైట్‌లలో శోధించండి.
 • ఫైల్ టైప్: టైప్ ఉపయోగించి నిర్దిష్ట ఫైల్ టైప్ కోసం శోధించండి.

గూగుల్ హెచ్చరికలను ఎప్పుడైనా జరిగే ఆటోమేటిక్ గూగుల్ సెర్చ్‌గా ఆలోచించండి. మీరు శోధనను మాన్యువల్‌గా చేస్తే సెర్చ్ ఆపరేటర్లు పని చేస్తారు. శోధన మరింత ఖచ్చితమైనది, మీరు వెతుకుతున్న ఫలితాలను కనుగొనే అవకాశం ఉంది.

శోధన ఫలితాలను మరింత మెరుగుపరచడానికి ఆపరేటర్లను కలపండి. ఉదాహరణకు, మీరు ఆన్‌లైన్ టెక్ చిట్కాలలో స్మార్ట్ హోమ్ టెక్నాలజీ లేదా వీడియో గేమ్‌ల గురించి కథనాల కోసం హెచ్చరికను సృష్టించాలనుకుంటే, మీరు ఈ నిబంధనలను ఉపయోగిస్తారు:

ఖచ్చితమైన, సమర్థవంతమైన హెచ్చరికలను సృష్టించడానికి గూగుల్ హెచ్చరికలు మీకు ఇచ్చే విభిన్న సాధనాల ప్రయోజనాన్ని పొందండి.

విచారణ మరియు లోపం గురించి భయపడవద్దు

నిర్దిష్ట హెచ్చరిక ఎటువంటి ఫలవంతమైన ఫలితాలను ఇవ్వకపోతే, మీ ఖాతా నుండి హెచ్చరికను తీసివేయడానికి బయపడకండి మరియు వేరొకదాన్ని ప్రయత్నించండి. ఫలితాలను ఇచ్చే కీలకపదాలను కనుగొనడానికి ఇది కొన్ని ప్రయత్నాలు పడుతుంది, ప్రత్యేకించి ఏవి ఉపయోగించాలో మీకు పూర్తిగా తెలియకపోతే.

ఉదాహరణకు, గూగుల్ హోమ్ సిరీస్ పరికరాలకు సంబంధించిన పోకడలను తాజాగా తెలుసుకోవాలనుకునే ఎవరైనా “గూగుల్ అసిస్టెంట్” ను కీవర్డ్‌గా ఉపయోగించడం ద్వారా మంచి ఫలితాలను పొందవచ్చు. వారికి రెండు శోధనలు అవసరమైతే, వారు క్రింది స్క్రీన్ షాట్‌లో ఉన్న “గూగుల్ హోమ్ లేదా గూగుల్ అసిస్టెంట్” కోసం హెచ్చరికను సెట్ చేయవచ్చు.

మీ హెచ్చరికల కోసం విభిన్న ఎంపికలను తెలుసుకోండి

గూగుల్ వినియోగదారులు ఏర్పాటు చేసిన హెచ్చరికల కోసం అనేక విభిన్న ఎంపికలను ఇస్తుంది.

 • మీరు రోజుకు ఒకసారి, వారానికి ఒకసారి లేదా అవి జరిగినప్పుడు హెచ్చరికలను స్వీకరించడానికి ఎంచుకోవచ్చు. చివరి ఎంపికను ఎంచుకోవడం అంటే ఫలితం మీ శోధన ప్రమాణాలకు సరిపోయే ప్రతిసారీ మీకు ఇమెయిల్ అందుతుంది. మీరు సమయం-సెన్సిటివ్ కోసం చూస్తున్నారే తప్ప, రోజుకు ఒకసారి సాధారణంగా మీకు చాలా అవసరం.
 • తదుపరి ఎంపిక మూలాలు. మీరు వార్తలు, బ్లాగులు లేదా వెబ్ నుండి ఫలితాలను స్వీకరించడానికి ఎంచుకోవచ్చు. మీరు వీడియోలు, పుస్తకాలు, చర్చలు లేదా ఆర్థిక అంశాల ఆధారంగా ఫలితాలను తగ్గించవచ్చు. మీ ఫలితాలు ఎక్కడ నుండి వచ్చాయో మీకు తెలియకపోతే, దాన్ని స్వయంచాలకంగా సెట్ చేయండి.
 • భాషా ఎంపిక స్వీయ వివరణాత్మకమైనది. దీన్ని ఆంగ్లంలో సెట్ చేస్తే ఇంగ్లీషులో మాత్రమే ఫలితాలు వస్తాయి, కానీ మీరు ద్విభాషా మరియు మరొక భాషలో కీవర్డ్ ఫలితాల కోసం చూస్తున్నట్లయితే, చాలా ఎంపికలు ఉన్నాయి.
 • దేశం ఆధారంగా ఇరుకైన ఫలితాలను తగ్గించడానికి ప్రాంతం మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. దురదృష్టవశాత్తు, ఇది రాష్ట్రాల వారీగా ఫలితాలను ఫిల్టర్ చేయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతించదు, అయినప్పటికీ ఇది చాలా శక్తివంతమైన ఎంపిక.
 • హౌవ్ మేని ఆధారంగా కీలకపదాలను ఫిల్టర్ చేసే ఆటో-సార్టింగ్ సాధనం ఎన్ని. మీరు ఉత్తమ ఫలితాలను మాత్రమే స్వీకరించడానికి ఎంచుకోవచ్చు లేదా మీరు అన్ని ఫలితాలను పొందవచ్చు.
 • చివరగా, డెలివరీ టు ఆప్షన్ మీ గూగుల్ హెచ్చరికలను మీ ఇమెయిల్ చిరునామాకు (నేను పైన చేసినట్లు) లేదా RSS ఫీడ్‌కు స్వీకరించాలా వద్దా అని ఎంచుకోవడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

ఉత్తమ ఫలితాల కోసం సంబంధిత నిర్దిష్ట కీలకపదాలను శోధించండి

కీవర్డ్ అవసరాలు వినియోగదారుల మధ్య చాలా తేడా ఉన్నప్పటికీ (మరియు సందర్భం ఆధారంగా అవసరాలను మార్చడం వలన ఏమి శోధించాలో ఎవరూ నిజంగా మీకు చెప్పలేరు) అన్ని గూగుల్ హెచ్చరికలు వినియోగదారులు గమనించే కొన్ని కీలకపదాలు ఉన్నాయి.

మొట్టమొదట, మీ పేరును పర్యవేక్షించండి. మీకు సాధారణ పేరు ఉంటే, ఇది అంత ప్రభావవంతంగా ఉండకపోవచ్చు – కానీ మీకు అసాధారణమైన పేరు ఉంటే, దానిని హెచ్చరికల కీవర్డ్‌గా ఉపయోగించడం ఆన్‌లైన్‌లో కనిపించే ఏదైనా ప్రస్తావనలను పర్యవేక్షించడంలో మీకు సహాయపడుతుంది. మీ ఆన్‌లైన్ ఖ్యాతిని గమనించడానికి ఇది అద్భుతమైన మార్గం. మీరు కంటెంట్ సృష్టికర్త అయితే, మీ పేరు ప్రస్తావించడం కోసం చూడటం మీ కంటెంట్ యొక్క పరిధిని ట్రాక్ చేయడంలో సహాయపడుతుంది.

మీరు వ్యాపార యజమాని అయితే, మీ బ్రాండ్ ప్రస్తావనల కోసం శోధించండి. మీ SEO సాధనాలు బ్యాక్‌లింక్‌లను ట్రాక్ చేయడంలో మీకు సహాయపడవచ్చు, కాని లింక్ చేయని ప్రస్తావనలు మీ సైట్‌కు తిరిగి మరిన్ని లింక్‌ల కోసం అవకాశాన్ని సూచిస్తాయి.

మీ ఇమెయిల్‌లను నియంత్రించండి

మూసివేసే ముందు తుది గమనిక – మీరు గూగుల్ హెచ్చరికల నుండి చాలా ఇమెయిల్‌లను స్వీకరిస్తారు. అది దానిలో భాగం. రోజుకు ఒకసారి ఇమెయిల్ సెట్టింగ్‌తో కూడా, మీరు సెటప్ చేసిన హెచ్చరికకు ఒక ఇమెయిల్ వస్తుంది. అది చాలా శ్రద్ధగల వ్యక్తిని కూడా త్వరగా ముంచెత్తుతుంది.

దీన్ని ఎదుర్కోవడానికి, మీ ఇమెయిల్ క్లయింట్‌లో ఫిల్టర్‌ను సెటప్ చేయండి. గూగుల్ హెచ్చరికల నుండి ఉద్భవించే అన్ని ఇమెయిల్‌లను ఫిల్టర్ చేసి, వాటిని వారి స్వంత ఫోల్డర్‌లోకి మళ్ళించండి. ఇది మీ ఇన్‌బాక్స్‌ను అనవసరమైన అయోమయానికి (కనీసం మీ హెచ్చరికల నుండి) స్పష్టంగా ఉంచుతుంది కాబట్టి మీరు ముఖ్యమైన ఇమెయిల్‌లను త్వరగా కనుగొనవచ్చు. మీ గూగుల్ హెచ్చరికల ఫోల్డర్‌ను తనిఖీ చేయడం మర్చిపోవద్దు.

గూగుల్ అలర్ట్స్ మీరు తయారుచేసినంత మాత్రమే ఉపయోగపడతాయి. సరైన అవగాహనతో మరియు తెలుసుకోవడం ద్వారా, మీరు సమాచారంపై నిఘా ఉంచే విధానాన్ని, మీ వ్యాపారాన్ని మెరుగుపరచడానికి మరియు మరెన్నో నాటకీయంగా మార్చవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *