ఐఫోన్, ఐప్యాడ్ లేదా ఆండ్రాయిడ్ పరికరానికి పిఎస్ 4 కంట్రోలర్‌ను ఎలా కనెక్ట్ చేయాలి?

చాలా హార్డ్కోర్ గేమర్స్ మీ ఆటలను ఆడటానికి PC లేదా గేమింగ్ కన్సోల్‌కు ప్రాధాన్యత ఇస్తుండగా, ఇటీవలి ఆండ్రాయిడ్ మరియు iOS పరికరాలు కూడా సూపర్ గేమింగ్ లక్షణాలను ప్రగల్భాలు చేస్తాయని మర్చిపోవద్దు. చాలా PC- మాత్రమే మరియు గేమింగ్ కన్సోల్-మాత్రమే ఆటలు గూగుల్ ప్లే స్టోర్ మరియు ఆపిల్ యాప్ స్టోర్‌లకు ఆలస్యంగా రావడానికి ఒక కారణం ఉంది.

మీరు కన్సోల్‌లు మరియు మీ మొబైల్ ఫోన్‌లలో గేమింగ్‌ను ఆస్వాదించే వ్యక్తి అయితే, మీ PS4 కంట్రోలర్ ఇప్పుడు మీ మొబైల్ పరికరాల్లో ఆటలను ఆడటానికి ఉపయోగించవచ్చని తెలుసుకోవడం ఆనందంగా ఉంది. మీరు కొత్త నియంత్రణ లేఅవుట్‌లను నేర్చుకోవలసిన అవసరం లేదు మరియు మీరు మీ నియంత్రిక యొక్క డిఫాల్ట్ లేఅవుట్‌ను ఉపయోగించవచ్చు కాబట్టి ఇది మీ మొబైల్‌లో మీకు ఇష్టమైన ఆటలను ఆడటం సులభం చేస్తుంది.

PS4 కన్సోలర్ PS4 కన్సోల్‌కు కనెక్ట్ చేయడానికి బ్లూటూత్‌ను ఉపయోగిస్తుంది కాబట్టి, మీ నియంత్రికను మీ మొబైల్ పరికరాలకు కనెక్ట్ చేయడానికి మీరు ఈ వైర్‌లెస్ కార్యాచరణను (బ్లూటూత్) ఉపయోగించవచ్చు. కింది గైడ్ నియంత్రికను కనెక్ట్ చేయడం నుండి ఆట నియంత్రణలను రీమాప్ చేయడం వరకు చివరకు నియంత్రికను డిస్‌కనెక్ట్ చేయడం మరియు దాన్ని మీ కన్సోల్‌కు తిరిగి కనెక్ట్ చేయడం వరకు ప్రతిదీ వర్తిస్తుంది.

ఆండ్రాయిడ్ పరికరంతో PS4 కంట్రోలర్‌ను ఉపయోగించండి

ఆండ్రాయిడ్ పరికరంతో PS4 నియంత్రికను జత చేయడం చాలా సులభం. మీ కంట్రోలర్‌లో రెండు బటన్లను నొక్కండి, మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరంలో ఒక ఎంపికను ప్రారంభించండి మరియు మీ PS4 కంట్రోలర్‌ను ఉపయోగించి మీ ఆండ్రాయిడ్ ఆటలను ఆడటానికి మీరు సిద్ధంగా ఉన్నారు.

ఇది ఆటలను ఆడటానికి మిమ్మల్ని అనుమతించడమే కాకుండా, నియంత్రికను ఉపయోగించి మీ ఆండ్రాయిడ్ ఇంటర్ఫేస్ చుట్టూ నావిగేట్ చేయవచ్చు. నియంత్రణ బటన్లు, మీకు కావలసిన విధంగా ఎల్లప్పుడూ పనిచేయవు, కానీ మీకు కూడా పరిష్కారం ఉంటుంది.

రెండు పరికరాలను ఒకదానితో ఒకటి ఎలా కనెక్ట్ చేయాలో మొదట చూద్దాం:

  • మీ కన్సోల్ నుండి మీ PS4 కంట్రోలర్‌ను అన్‌ప్లగ్ చేయండి. ఆపై షేర్ మరియు పిఎస్ బటన్లను కొన్ని సెకన్ల పాటు నొక్కి ఉంచండి. మీ నియంత్రిక తెల్లగా మెరిసేటప్పుడు బటన్లను వీడండి.
  • మీ నియంత్రిక ఇప్పుడు మీ పరికరంతో జత చేయడానికి సిద్ధంగా ఉంది.
  • మీ ఆండ్రాయిడ్ ఆధారిత పరికరంలో, సెట్టింగ్‌ల అనువర్తనాన్ని ప్రారంభించి బ్లూటూత్‌లో నొక్కండి
  • మీ PS4 నియంత్రిక కోసం స్కాన్ చేయడానికి మీ పరికరాన్ని అనుమతించండి. పరికర జాబితాలో నియంత్రిక కనిపించినప్పుడు, దానికి కనెక్ట్ అవ్వడానికి దానిపై నొక్కండి.
  • మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరం కంట్రోలర్‌తో విజయవంతంగా జత చేయబడిందని సూచించే మీ కంట్రోలర్‌పై తెల్లని కాంతి మెరిసిపోతుంది.

మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరంలోని ఎంపికల చుట్టూ నావిగేట్ చేయడానికి మీరు నియంత్రికలోని నావిగేషన్ బటన్లను నొక్కవచ్చు. సెట్టింగుల అనువర్తనంలో వివిధ ఎంపికలను ప్రాప్యత చేయడానికి నేను కొంతకాలం దానితో ఆడాను మరియు ఇది మనోజ్ఞతను కలిగి ఉంది.

పిఎస్ 4 కంట్రోలర్‌ను ఐఫోన్ / ఐప్యాడ్‌కు కనెక్ట్ చేయండి

ఆండ్రాయిడ్ పరికరంలో పిఎస్ 4 కంట్రోలర్‌ను ఐఫోన్ లేదా ఐప్యాడ్‌తో జత చేయడం చాలా సులభం. అయితే, మీ iOS పరికరం తప్పనిసరిగా తీర్చవలసిన అవసరం ఉంది.

మీ ఐఫోన్ మరియు ఐప్యాడ్ మీ పరికరం PS4 కంట్రోలర్‌కు కనెక్ట్ అవ్వడానికి సరికొత్త iOS 13 ను అమలు చేయాలి. మీరు iOS యొక్క ఈ సంస్కరణను అమలు చేయకపోతే, మీరు సెట్టింగులు> సాధారణ> సాఫ్ట్‌వేర్ నవీకరణకు వెళ్ళే సమయం మరియు అందుబాటులో ఉన్న తాజా సంస్కరణకు పరికరాన్ని నవీకరించండి.

IOS సంస్కరణ నవీకరించబడిన తర్వాత, మీరు మీ పరికరాన్ని PS4 నియంత్రికతో జత చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారు. షేర్ మరియు పిఎస్ బటన్లను కలిసి నొక్కి ఉంచండి మరియు మీ నియంత్రిక మెరిసేటట్లు ప్రారంభమవుతుంది. మీ పరికరంలో సెట్టింగ్‌లు> బ్లూటూత్‌కు వెళ్లండి మరియు దానికి కనెక్ట్ చేయడానికి నియంత్రికపై నొక్కండి.

మీరు కనెక్ట్ అయిన వెంటనే, నియంత్రికలోని కాంతి మెరిసేటట్లు ఆగిపోతుంది. మీరు ఇప్పుడు మీ PS4 నియంత్రికను ఉపయోగించి ఆటలను ఆడటానికి మరియు మీ iOS పరికరంలో నావిగేట్ చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారు.

కంట్రోలర్‌తో లాగ్ సమస్యలను పరిష్కరించండి

కొన్నిసార్లు మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరం మరియు మీ నియంత్రిక మధ్య కనెక్షన్ అంతరాయం కలిగించవచ్చు. ఇది చాలా తరచుగా జరిగితే మరియు చాలా అసౌకర్యానికి కారణమైతే, మీరు మీ పరికరంలో అనువర్తనాన్ని ఇన్‌స్టాల్ చేయడం ద్వారా సమస్యను పరిష్కరించవచ్చు.

గూగుల్ ప్లే స్టోర్‌లో బ్లూటూత్ ఆటో కనెక్ట్ అనే అనువర్తనం ఉంది, ఇది మీ పరికరంలో బ్లూటూత్ సంబంధిత సమస్యలను పరిష్కరించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. ఇది నిరంతర కనెక్ట్ అని పిలువబడే ఒక ఎంపికను కలిగి ఉంది, ఇది మీ పరికరం ఎల్లప్పుడూ నియంత్రికతో అనుసంధానించబడిందని నిర్ధారిస్తుంది (లేదా ఆ విషయం కోసం ఏదైనా ఇతర బ్లూటూత్ పరికరం).

మీ రెండు పరికరాలను ఒకదానితో ఒకటి కనెక్ట్ చేయడానికి అనువర్తనాన్ని ఎలా ఉపయోగించాలో ఇక్కడ ఉంది:

  • మీ పరికరం PS4 కంట్రోలర్‌కు కనెక్ట్ అయినప్పుడు మీ పరికరంలో బ్లూటూత్ ఆటో కనెక్ట్ అనువర్తనాన్ని ప్రారంభించండి.
  • నిరంతర కనెక్ట్ (సెకను) తర్వాత అధునాతన ఎంపికలపై నొక్కండి. రెండు మరియు పది మధ్య ఏదైనా సంఖ్యను టైప్ చేసి, సరే నొక్కండి.

మీ పరికరాలు ఎప్పటికప్పుడు కనెక్ట్ అయ్యేలా అనువర్తనం నిర్ధారిస్తుంది. ప్రస్తుత మీ కోసం పని చేయకపోతే మీరు ఎంపికలోని సంఖ్యలను మార్చవచ్చు.

PS4 కంట్రోలర్‌తో పనిచేయడానికి గేమ్ నియంత్రణలను రీమాప్ చేయండి

మీరు ఇప్పటికే మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరంలో PS4 నియంత్రికను ఉపయోగించి ఆటలను ఆడటం ప్రారంభించినట్లయితే, కొన్ని ఆట నియంత్రణ ఎంపికలు మీ బాహ్య నియంత్రిక కోసం నిజంగా ఆప్టిమైజ్ చేయబడలేదని మీరు గమనించవచ్చు. దీనికి కారణం చాలా ఆటలకు ఇంకా బాహ్య నియంత్రిక మద్దతు లభించలేదు.

అయితే, మీరు దాన్ని అనువర్తనంతో మార్చవచ్చు. మీ పరికరంలో ఏ కీ ఏమి చేస్తుందో మార్చడానికి మిమ్మల్ని అనుమతించే కీ రీమేపర్ అనువర్తనం ఆక్టోపస్‌ను నమోదు చేయండి. ఈ అనువర్తనాన్ని ఉపయోగించి, మీ ఆట నియంత్రణలను మీ PS4 నియంత్రిక యొక్క నియంత్రణలతో సరిపోయే విధంగా అనుకూలీకరించవచ్చు.

మీ పరికరంలో అనువర్తనాన్ని డౌన్‌లోడ్ చేసి, ఇన్‌స్టాల్ చేయండి, మీ ఆటను జాబితాకు జోడించండి మరియు నియంత్రణలను అనుకూలీకరించడం ప్రారంభించండి.

మీ పరికరాల నుండి నియంత్రికను డిస్‌కనెక్ట్ చేయండి

మీరు PS4 కంట్రోలర్‌తో మీ పరికరాల్లో ఆటలు ఆడటం పూర్తి చేసినప్పుడు, మీరు నియంత్రికను డిస్‌కనెక్ట్ చేసి, దాన్ని మీ కన్సోల్‌కు తిరిగి జతచేయాలని అనుకోవచ్చు.

  • మీ ఆండ్రాయిడ్ లేదా iOS పరికరంలో, సెట్టింగ్‌ల అనువర్తనంలో బ్లూటూత్ ఎంపికను తెరవండి. అప్పుడు పరికరాల జాబితాలోని పిఎస్ 4 కంట్రోలర్‌ను నొక్కి పట్టుకోండి మరియు మరచిపోండి తరువాత డిస్‌కనెక్ట్ చేయి ఎంచుకోండి.
  • మీ నియంత్రిక మీ పరికరాల నుండి డిస్‌కనెక్ట్ అవుతుంది మరియు మీ కన్సోల్‌తో జత చేయడానికి సిద్ధంగా ఉంటుంది. USB కేబుల్ ఉపయోగించి కన్సోల్‌కు కంట్రోలర్‌ను ప్లగ్ చేసి, PS బటన్‌ను నొక్కండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *