మీకు భాష నేర్పడానికి ఉత్తమ సాధనాలు

భాష నేర్చుకునే విషయానికి వస్తే, ఆ భాష మాట్లాడే దేశానికి వెళ్లడం మరియు ఆ సంస్కృతి మరియు జీవన విధానంలో పూర్తిగా మునిగిపోవడమే ఉత్తమమైన మార్గం. దురదృష్టవశాత్తు, ప్రపంచంలోని అధిక శాతం మందికి ఇది సాధ్యం కాదు.

తదుపరి ఉత్తమ ఎంపిక ఏమిటంటే డుయోలింగో, మెమరైజ్ లేదా బుసు వంటి సాధనాన్ని ఉపయోగించడం. ఖచ్చితంగా, భాషా తరగతులు చాలా బాగున్నాయి, కానీ మీరు ఇప్పటికే బిజీగా ఉంటే, మీ రోజులో నిర్మాణాత్మక తరగతిని అమర్చడం కష్టం అవుతుంది.

ఈ ఆన్‌లైన్ సాధనాలు మీ గదిలో సౌకర్యం నుండి భాషను నేర్చుకునే సామర్థ్యాన్ని ఇస్తాయి. మీరు అధ్యయనం చేయడానికి రోజుకు ఐదు లేదా పది నిమిషాలు పిండి వేయగలిగితే, మీరు ఒక స్థానిక వక్తతో సంభాషించడానికి ఒక భాష యొక్క ప్రాథమికాలను బాగా తగ్గించవచ్చు. ఇది మీరు అధునాతన స్థాయిని చేరుకోవడానికి అవసరమైన బిల్డింగ్ బ్లాక్‌లను ఇస్తుంది.

ఈ వ్యాసం అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన మరియు ప్రసిద్ధమైన కొన్ని సాధనాలను పరిశీలిస్తుంది, వాటి బలాలు మరియు బలహీనతలను పోల్చండి మరియు మీకు ఏది సరైనదో నిర్ణయించడంలో మీకు సహాయపడుతుంది.

1. జ్ఞాపకం (వెబ్‌సైట్)

జ్ఞాపకశక్తి ఒక భాషను నేర్చుకోవటానికి బాగా తెలిసిన మరియు ప్రసిద్ధ మార్గాలలో ఒకటి మరియు ఇది ప్రాథమికంగా ఫ్లాష్‌కార్డ్ అనువర్తనం. ఇది కొన్నిసార్లు ఎవరైనా మాట్లాడే చిన్న క్లిప్‌ను ప్లే చేస్తుంది మరియు స్పీకర్ చెప్పినదాన్ని ఎన్నుకోమని వినియోగదారుని అడుగుతుంది, ఇతర సమయాల్లో ఇది ఒక పదబంధాన్ని టైప్ చేయమని వినియోగదారుని అడుగుతుంది. సెషన్ ముగింపులో, వినియోగదారు వారి ఖచ్చితత్వం, వేగం మరియు ఇతర కారకాల ఆధారంగా స్కోరు విచ్ఛిన్నం ఇవ్వబడుతుంది.

జ్ఞాపకశక్తి ఒక భాషను నేర్చుకునే విధానాన్ని పాయింట్ లక్ష్యాలతో ఒక ఆటగా మారుస్తుంది మరియు రోజుకు నిర్దిష్ట సంఖ్యలో పాయింట్లను చేరుకోవడానికి ఎవరైనా ఎంత సమయం పడుతుందో అంచనా. ఇతరులకు సంబంధించి వినియోగదారులు ర్యాంక్ ఉన్న చోట చూపించడానికి లీడర్‌బోర్డ్‌లు కూడా ఉన్నాయి.

ఎంచుకోవడానికి చాలా సాంప్రదాయ భాషలు ఉన్నాయి, కానీ మెమ్రైజ్ యొక్క అత్యంత ఆసక్తికరమైన లక్షణాలలో ఒకటి క్లింగన్, మోర్స్ కోడ్ మరియు నావి వంటి “నిర్మాణాత్మక భాషల” జాబితా.

ప్రారంభకులకు జ్ఞాపకశక్తి గొప్ప ఎంపిక, కానీ కోర్సులు ఫ్లాష్‌కార్డ్‌ల కంటే ఎక్కువ లోతుగా లేదా అధునాతనంగా ఉండవు. ఇది పదజాలం నేర్చుకోవడం సులభం చేస్తుంది మరియు ధ్వని కాటులు అనేక రకాలైన స్పీకర్లను అందిస్తాయి, ఆ పదాలను వివిధ మార్గాల్లో గుర్తించడంలో సహాయపడతాయి. కానీ సంభాషణ విద్య తక్కువ.

మెమ్రైస్ నెలకు $ 9 కోసం ప్రో వెర్షన్‌ను అందిస్తుంది, అయితే ఇది గణాంకాలను మరియు మరింత కష్టమైన పదాల కోసం అదనపు అభ్యాస సాధనాన్ని మాత్రమే అందిస్తుంది. ఒక భాష యొక్క ప్రాథమికాలను తెలుసుకోవడానికి మరియు సంభాషణ నైపుణ్యాలను నేర్చుకోవటానికి మరింత అధునాతనమైన, మరింత సమగ్రమైన పద్ధతికి వెళ్ళడానికి జ్ఞాపకశక్తి ఉత్తమంగా ఉపయోగించబడుతుంది.

మెమ్రైస్ గురించి ఒక చివరి గమనిక ఏమిటంటే ఇది ఇతర విషయాలపై ఫ్లాష్‌కార్డ్‌లను కూడా అందిస్తుంది. రాబోయే పరీక్ష కోసం ఎవరైనా రాజకీయ భౌగోళికం, AP ఇంగ్లీష్ పరిభాష లేదా ఇతర విషయాలను అధ్యయనం చేయవలసి వస్తే, ఇతర అధ్యయన పద్ధతులకు మెమ్రైజ్ ఉపయోగకరమైన అనుబంధ సాధనం.

2. డుయోలింగో (వెబ్‌సైట్)

మస్కట్ యొక్క నిష్క్రియాత్మక-దూకుడు స్వభావం గురించి ఉన్న జోక్ కారణంగా పాక్షికంగా భాష నేర్చుకోవటానికి అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన మొబైల్ అనువర్తనాల్లో డుయోలింగో ఒకటి. ఆ జోకులు పాక్షికంగా మాత్రమే అవాస్తవం; అనువర్తనాన్ని తెరవకుండా ఎక్కువసేపు వెళ్లండి మరియు దాని రిమైండర్ సందేశాలు మీకు చెడుగా అనిపించడానికి ప్రయత్నిస్తాయి.

భాష నేర్చుకోవటానికి, డుయోలింగో ప్రారంభించడానికి గొప్ప ప్రదేశం. మీరు పనికిరాని సమయాల్లో మొబైల్ అనువర్తనం అధ్యయన సెషన్‌లో క్రామ్ చేయడం సాధ్యపడుతుంది. సెషన్లను మిడ్ వేలో పాజ్ చేయవచ్చు, అందువల్ల మీరు కొన్ని ప్రశ్నలకు సమాధానం ఇవ్వవచ్చు లేదా మీ భోజనం పొందడానికి లేదా ఎలివేటర్‌లో వేచి ఉండటానికి ఒక పదబంధాన్ని టైప్ చేయవచ్చు.

డుయోలింగో మెమ్రైస్ మాదిరిగానే ఈ ప్రక్రియను గేమిఫై చేస్తుంది, ఉదాహరణకు వర్చువల్ రివార్డులు మరియు నాణేలను “సరదా” భాషా మాడ్యూళ్ళను అన్‌లాక్ చేయడానికి ఉపయోగపడుతుంది, ఉదాహరణకు సరసాలాడటం ఎలా.

డుయోలింగో యొక్క ప్రీమియం వెర్షన్ ప్రకటనలను తొలగిస్తుంది, కానీ అంతకు మించి ఉపయోగకరమైన చేర్పులను నిజంగా అందించదు. మీరు ఒక రోజు ప్రాక్టీస్ చేయడం మరచిపోతే ఇది ఒకే నెలవారీ “స్ట్రీక్ రిపేర్” ను అందిస్తుంది, అయితే సైన్ అప్ చేయడానికి ఏకైక కారణం డుయోలింగోను సేవగా మద్దతు ఇవ్వడం.

డుయోలింగో ప్రస్తుతం 34 భాషలను అందిస్తోంది, వీటిలో మెమ్రైజ్ అందించని అనేక ఆసియా భాషలు ఉన్నాయి. ఇది ప్రారంభించడానికి గొప్ప మార్గం, కానీ మళ్ళీ, స్వయంగా లోతైన పటిమకు అనుకూలంగా లేదు. ఏదేమైనా, ఒక భాషను పరిచయం చేయడానికి మరియు ప్రాథమికాలను గ్రహించడానికి ఇది ఒక గొప్ప మార్గం.

3. బుసు (వెబ్‌సైట్)

ప్రారంభం నుండి, బుసు డుయోలింగో మరియు మెమ్రైజ్ రెండింటి నుండి కోర్సులు ఎలా నిర్మాణాత్మకంగా ఉన్నాయి మరియు అది అందించే వనరులలో వేరుగా ఉంటుంది. ఎంచుకోవడానికి పన్నెండు భాషలు మాత్రమే ఉన్నాయి, కానీ ఇది ప్రతి కోర్సు యొక్క లోతు కారణంగా ఉంది. బుసును ఉపయోగించడానికి, మీరు సైన్ అప్ చేయాలి, కానీ ఇది మీ పేరు, ఇమెయిల్ మరియు పాస్‌వర్డ్‌ను నమోదు చేసినంత సులభం. అప్పుడు మీరు ఉచిత మరియు ప్రీమియం సంస్కరణల మధ్య ఎంచుకోవాలి.

బుసుయు యొక్క బలం దాని ప్రీమియం సమర్పణలో ఉంది. ఉచిత కోర్సు మీకు ఫ్లాష్‌కార్డ్‌లకు ప్రాప్యతను ఇస్తుండగా, ప్రీమియం వెర్షన్ స్థానిక స్పీకర్లతో సంభాషణలు, ట్రావెల్ కోర్సు, మొబైల్ అనువర్తన క్విజ్‌లు, వ్యాకరణ వ్యాయామాలు, అధికారిక ధృవీకరణ పత్రాలను సంపాదించగల సామర్థ్యం మరియు మరెన్నో అందిస్తుంది.

ప్రీమియం వెర్షన్ నెలకు $ 9.99, మీరు ఎక్కువ కాలం ముందస్తు కోసం సైన్ అప్ చేయకపోతే, ఇది నెలవారీ ఖర్చును తగ్గిస్తుంది. శుభవార్త ఏమిటంటే, మీరు ఒక వారం పాటు బుసుయు ప్రీమియంను ప్రయత్నించవచ్చు మరియు మీకు మొదట నచ్చిందో లేదో చూడవచ్చు.

స్థానిక మాట్లాడేవారు మీ పనిని సరిదిద్దగలరు మరియు పదజాలం కోసం ముఖ్యమైన సందర్భ ఆధారాలను మీకు అందించగలరు. మీరు ఒక భాషలో నిష్ణాతులు కావాలనుకుంటే, బుసుయు వెళ్ళడానికి మార్గం.

ఇతర ఎంపికలు

ఈ మూడు వెబ్‌లో అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన భాష-అభ్యాస సాధనాలు, కానీ అవి ఒకే ఎంపికలకు దూరంగా ఉన్నాయి. రోసెట్టా స్టోన్, బాబెల్, లింగ్విస్ట్ మరియు డజన్ల కొద్దీ ఇతరులు అన్ని ఆచరణీయమైన ఎంపికలు. విదేశీ భాష నేర్చుకోవటానికి ప్రధానమైనది సాధన. ఫ్లాష్‌కార్డ్‌లను అధ్యయనం చేయడం ద్వారా మీరు నిష్ణాతులు అవుతారని ఆశించలేరు. ఇది మీకు నిర్మించడానికి పునాదిని ఇస్తుండగా, మీరు స్థానికుడిలా ధ్వనించడానికి సమయం మరియు కృషిని పెట్టుబడి పెట్టాలి.

ప్రతి ఒక్కరూ భిన్నంగా నేర్చుకుంటారని గుర్తుంచుకోండి. ఈ మూడు సిఫారసులలో ఏదీ మీ కోసం పని చేయకపోతే, కొన్ని ఇతర సాధనాలను ప్రయత్నించండి. ఒక భాషను నిరంతరం వినడం మీకు వ్రాసినట్లు చూడటం కంటే వేగంగా గ్రహించడంలో సహాయపడుతుందని మీరు గుర్తించవచ్చు.

భాషలో అడ్డంకిని తగ్గించడం వంటి జీవితంలో కొన్ని విషయాలు బహుమతిగా ఉంటాయి. కొంత సమయం కేటాయించండి మరియు మీరు మీ స్థానిక భాషతో మరొక భాష మాట్లాడటం ఆనందించారా అని తెలుసుకోండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *