మిక్సర్ ట్విచ్ కంటే మంచి స్ట్రీమింగ్ ప్లాట్‌ఫారమ్ అని 4 మార్గాలు

ఫోర్ట్‌నైట్ సూపర్ స్టార్ టైలర్ “నింజా” బ్లెవిన్స్ ప్రపంచవ్యాప్తంగా గేమర్‌లను షాక్‌కు గురిచేశాడు, అతను ఇకపై ట్విచ్‌లో ప్రసారం చేయబోనని ప్రకటించాడు మరియు మైక్రోసాఫ్ట్ ప్లాట్‌ఫామ్ మిక్సర్‌లో ప్రత్యేకంగా ప్రసారం చేయబోతున్నాడు.

ఇంత భారీ కార్పొరేషన్ యాజమాన్యంలో ఉన్నప్పటికీ, అప్పటి వరకు చాలా మంది మిక్సర్ గురించి కూడా వినలేదు. ఇది స్థానిక స్ట్రీమింగ్ ప్లాట్‌ఫామ్ కనుక Xbox యజమానులు దీనికి తెలిసి ఉండవచ్చు, కానీ ట్విచ్ అమెజాన్ ఆన్‌లైన్ షాపింగ్‌కు ప్రసారం చేయడమే – పోటీదారుడు దాన్ని పడగొట్టడానికి దగ్గరగా రాలేదు.

ఏదేమైనా, బ్రెవిన్స్ ఇటీవలి కదలికతో, ఎక్కువ కళ్ళు మిక్సర్ వైపు తిరగడం మరియు దానిని ఆచరణీయమైన ఎంపికగా పరిగణించడం ప్రారంభించాయి. వారి ప్లాట్‌ఫారమ్‌లోని కొన్ని స్ట్రీమర్‌లపై నిషేధాలు (లేదా దాని లేకపోవడం) గురించి ప్రశ్నార్థకమైన నిర్ణయాల కోసం ట్విచ్ సంఘం కాల్పులు జరుపుతున్న సమయంలో కూడా ఇది గమనించదగినది.

గతంలో కంటే ఇప్పుడు, ప్రజలు ఆశ్చర్యపోతున్నారు, “మిక్సర్ ట్విచ్ కంటే మంచి స్ట్రీమింగ్ ప్లాట్‌ఫామ్ అవుతుందా?” బాగా, కొన్ని మార్గాల్లో, ఇది ఇప్పటికే ఉండవచ్చు.

హైప్‌జోన్

ట్విచ్‌కు ఎన్నడూ లేని చక్కని లక్షణాలలో ఒకదానితో ప్రారంభించి, మిక్సర్ యొక్క హైప్‌జోన్ అనేది అధికారిక మిక్సర్ ఛానెల్‌ల శ్రేణి, ఇది గేమ్‌ప్లే యొక్క క్రంచ్-టైమ్ క్షణాల్లో ఉన్నప్పుడు స్ట్రీమర్‌లను ఎంచుకున్న సంఖ్యలో ఆటల నుండి స్వయంచాలకంగా హైలైట్ చేస్తుంది మరియు దాడి చేస్తుంది.

హైపర్‌జోన్ ప్రస్తుతం ప్లేయర్‌అన్‌నోజ్ యుద్దభూమి, ఫోర్ట్‌నైట్ బాటిల్ రాయల్, రెయిన్బో 6 సీజ్, కాల్ ఆఫ్ డ్యూటీ: బ్లాక్ ఆప్స్ 4, మరియు అపెక్స్ లెజెండ్స్ – అన్ని షూటర్లకు మద్దతు ఇస్తుంది. హైప్‌జోన్‌కు అర్హత పొందడానికి, మీరు చేయాల్సిందల్లా మీ ఆటలోని HUD యొక్క స్పష్టమైన దృష్టితో మిక్సర్‌లో ప్రసారం చేయడమే.

ఈ ఆటలను ఆడే స్ట్రీమర్‌ల నుండి ఉద్రిక్త క్షణాలను మిక్సర్ గుర్తించినప్పుడు, వారు ఆట యొక్క అధికారిక హైప్‌జోన్ ఛానెల్‌లో హోస్ట్ అయ్యే అవకాశం ఉంది. ఇది జరిగినప్పుడు, ప్రత్యక్ష వీక్షకులు ఛానెల్‌కు పంపబడతారు మరియు ఇది సంతోషకరమైన అనుభవాన్ని సృష్టిస్తుంది. నేను వ్యక్తిగతంగా హైప్‌జోన్ స్పాట్‌లైట్ సమయంలో 10 కంటే తక్కువ మంది వీక్షకుల నుండి 200 కి పైగా ఉన్న స్ట్రీమ్‌లో ఉన్నాను మరియు ఇది అద్భుతంగా ఉంది.

మిక్సర్ యొక్క ఐదు హైప్‌జోన్ ఛానెల్‌లకు అధికారిక లింక్‌లు ఇక్కడ ఉన్నాయి:

  • ప్లేయర్ కీ తెలియని యుద్దభూమి
  • ఫోర్ట్‌నైట్ బాటిల్ రాయల్
  • రెయిన్బో 6 ముట్టడి
  • కాల్ ఆఫ్ డ్యూటీ: బ్లాక్ ఆప్స్ 4
  • అపెక్స్ లెజెండ్స్

మీరు ఎప్పుడైనా నిరంతరాయ చర్య కోసం చూస్తున్నట్లయితే వాటిని తనిఖీ చేయండి.

స్పార్క్స్ మరియు XP

ట్విచ్‌కు అనుచరుల వయస్సు మరియు దీర్ఘకాలిక చందాదారుల బహుమతులు ఉన్నప్పటికీ, మిక్సర్ ఒక RPG లాంటి వ్యవస్థను దాని స్ట్రీమింగ్, వీక్షణ మరియు చాటింగ్ అనుభవంలో పొందుపరుస్తుంది.

స్పార్క్స్ అనేది కరెన్సీ యొక్క ఒక రూపం, మరియు క్రొత్త లక్షణాలను అన్‌లాక్ చేయడానికి మరియు మిక్సర్ వీక్షకుడిగా మీ అనుభవాన్ని చూపించడానికి మీ ఖాతాను సమం చేయడానికి XP ఒక మార్గం. రెండూ స్ట్రీమర్లు మరియు వీక్షకులు సంపాదించాయి.

ప్రసారాలను ప్రసారం చేయడానికి మరియు చూడటానికి మీరు నిమిషానికి 50 స్పార్క్‌లను సంపాదిస్తారు. అయితే, మిక్సర్ ప్రో, ఛానల్ చందాలు మరియు ఛానల్ వన్‌తో మీరు నిమిషానికి 325 స్పార్క్‌ల వరకు సంపాదించవచ్చు.

బృందాన్ని సృష్టించడానికి, ఇంటరాక్టివ్ గేమ్ మెరుగుదలలను ప్రారంభించడానికి, ఛానెల్‌లో నైపుణ్యాలను (యానిమేటెడ్ విజువల్ ఎఫెక్ట్స్) ప్రారంభించటానికి మరియు మరిన్ని చేయడానికి మీరు మీ స్పార్క్‌లను ఖర్చు చేయవచ్చు. మొత్తంమీద, స్పార్క్స్ మరియు ఎక్స్‌పి మిక్సర్‌లో ఎక్కువ ప్రసారాన్ని మరియు వీక్షణను ప్రోత్సహించే మార్గాలు.

ఇంటరాక్టివ్ గేమ్స్

2014 లో, ట్విచ్: ట్విచ్ ప్లేస్ పోకీమాన్ (టిపిపి) పై భారీ సామాజిక ప్రయోగం ప్రారంభమైంది. ట్విచ్ చాట్‌లో ఇన్‌పుట్ కీలను స్పామ్ చేయడం ద్వారా పోకీమాన్ ఆటలను ఇంటరాక్టివ్‌గా ప్రభావితం చేయడానికి టిపిపి ట్విచ్ చాటర్‌లను అనుమతించింది, అది ఆటకు పంపబడుతుంది. ఈ ఛానెల్ 121,000 మంది వీక్షకుల వద్దకు చేరుకుంది మరియు సింగిల్ ప్లేయర్ ఆన్‌లైన్ గేమ్‌లో పాల్గొన్నవారికి 1,165,140 వద్ద గిన్నిస్ వరల్డ్ రికార్డ్‌ను కలిగి ఉంది.

మిక్సర్ TPP వంటి సంఘటనల యొక్క మేధావిని గుర్తించినట్లు అనిపిస్తుంది మరియు వారు మిక్స్‌ప్లేలో ఇంటరాక్టివిటీని నిర్మించారు. ఇది గేమ్ డెవలపర్లు మరియు మూడవ పార్టీలు మిక్సర్ ద్వారా వారి ఆటలను పూర్తిగా ఇంటరాక్టివ్‌గా చేయడానికి అనుమతిస్తుంది. ఈ లక్షణాలు మిక్సర్ అతివ్యాప్తికి జాయ్‌స్టిక్‌లు మరియు బటన్లను జోడించడానికి స్ట్రీమర్‌లను అనుమతిస్తుంది, ఇది ఆట ఎలా ఆడుతుందో నియంత్రిస్తుంది, ఆట నిర్ణయాలను ప్రభావితం చేయడంలో వీక్షకులను అనుమతిస్తుంది మరియు మరిన్ని.

ఇంటరాక్టివిటీకి ప్రస్తుతం మిన్‌క్రాఫ్ట్, SMITE, పలాడిన్స్, నో మ్యాన్స్ స్కై, కిల్లింగ్ ఫ్లోర్ 2, హలో నైబర్, సిటీ ఆఫ్ బ్రాస్, ఫాంటమ్ ట్రిగ్గర్ మరియు అనేక ఇతర ఆటలలో మద్దతు ఉంది. ఇంకా, మిక్సర్ డెవలపర్‌లకు మరింత ఆటలలో ఇంటరాక్టివిటీని నిర్మించడంలో సహాయపడటానికి అవసరమైన అన్ని డాక్యుమెంటేషన్‌లను అందిస్తుంది.

మిక్స్ ప్లే యొక్క ఇంటరాక్టివ్ ఆటల కార్యాచరణ ట్విచ్ చేత స్థానికంగా మద్దతు ఇవ్వడాన్ని మనం ఎప్పుడూ చూడని చక్కని మిక్సర్ లక్షణాలలో ఒకటి.

కో-స్ట్రీమింగ్

ట్విచ్ వాస్తవానికి సహ-స్ట్రీమింగ్‌కు మద్దతు ఇస్తుంది, కానీ దాని అమలు మిక్సర్ వలె ఎక్కడా శుభ్రంగా లేదు. ఇది మీ స్ట్రీమింగ్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను మాన్యువల్‌గా కాన్ఫిగర్ చేయడాన్ని కలిగి ఉంటుంది మరియు దీనికి ప్రతి ఛానెల్‌లో మద్దతు లేదు.

మిక్సర్ యొక్క సహ-స్ట్రీమింగ్, అయితే, స్ప్లిట్-స్క్రీన్ వీక్షణలో ఒకే చాట్‌కు నాలుగు స్ట్రీమర్‌ల వరకు సహకారంతో ప్రసారం చేయడానికి అనుమతిస్తుంది. మిక్సర్‌లో దీన్ని చేయడానికి, మీరు మీ ఛానెల్‌కు వెళ్లి, మీ అనుచరుల సంఖ్య పక్కన ఉన్న మూడు-చుక్కల ఎంపికల చిహ్నంపై క్లిక్ చేసి, స్టార్ట్ ఎ కో-స్ట్రీమ్‌పై క్లిక్ చేయండి. ఇక్కడ, మీరు మరో ముగ్గురు వరకు ఆహ్వానించవచ్చు. వారు అంగీకరించిన తర్వాత, మీరు ప్రత్యక్ష ప్రసారం చేయండి. ఇది నిజంగా చాలా సులభం.

గ్రిడ్, లైవ్ సైడ్‌బార్, కెమెరా ఛూజర్ మరియు మొబైల్: వీక్షకులు నాలుగు లేఅవుట్‌లలో ఒకదాన్ని ఎంచుకోవచ్చు.

సహ-స్ట్రీమింగ్ అనేది చాలా తక్కువ శాతం స్ట్రీమర్‌లచే ఉపయోగించబడే లక్షణం అయితే, మిక్సర్ ట్విచ్ కంటే చాలా మెరుగ్గా దీన్ని అమలు చేయడానికి సమయం మరియు కృషిని ఉంచడం వలన వారు అన్ని రకాల స్ట్రీమర్‌లకు మద్దతు ఇవ్వడం పట్ల శ్రద్ధ చూపుతున్నారని చూపిస్తుంది.

మీరు చూడగలిగినట్లుగా, మిక్సర్‌లో వీక్షకులు మరియు స్ట్రీమర్‌ల కోసం చాలా గొప్ప విషయాలు ఉన్నాయి. దీనికి లేని ఒక విషయం తీవ్రంగా ఉంది – మిక్సర్ స్ట్రీమ్‌లలో వీక్షకుల సంఖ్య ట్విచ్‌లో ఉన్నవారికి ఎక్కడా దగ్గరగా ఉండదు. అయితే, దాన్ని మార్చడం మీరు మిక్సర్‌కు అవకాశం ఇవ్వడంతో మొదలవుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *