గేమింగ్ కోసం 7 ఉత్తమ SSD లు

మీ గేమింగ్ పిసి లేదా కన్సోల్ కోసం సరైన ఎస్‌ఎస్‌డిని ఎంచుకోవడం వల్ల మీ మొత్తం యూజర్ అనుభవాన్ని మార్చవచ్చు. గేమింగ్ కోసం మంచి ఎస్‌ఎస్‌డి మీకు అదనపు వేగాన్ని ఇస్తుంది మరియు ప్రతిదీ సున్నితంగా పని చేస్తుంది. ఆ పైన, ఆధునిక ఆటలు తీసుకునే స్థలాన్ని మీరు పరిగణనలోకి తీసుకుంటే, గేమింగ్ పిసి బిల్డ్ విషయానికి వస్తే ఉత్తమమైన ఎస్‌ఎస్‌డిని పొందడం మీ ప్రాధాన్యత జాబితాలో ఉండాలి.

మీరు గరిష్ట నిల్వ స్థలం, చౌకైన ధర లేదా డబ్బు కోసం మంచి విలువ కోసం చూస్తున్నారా, గేమింగ్ కోసం మా ఉత్తమ SSD ల జాబితాలో మీకు సరైన ఎంపికను మీరు కనుగొంటారు.

1. శామ్సంగ్ 970 EVO ప్లస్ – మొత్తంమీద ఉత్తమమైనది

శామ్సంగ్ 970 EVO ప్లస్ మార్కెట్లో వేగంగా పని చేసే డ్రైవ్లలో ఒకటి. మీరు ఇప్పుడే పొందగలిగే గేమింగ్ కోసం ఉత్తమమైన SSD కోసం చూస్తున్నట్లయితే, మీరు 970 EVO ప్లస్‌ను పొందడాన్ని తీవ్రంగా పరిగణించాలి.

ఇది శామ్సంగ్ నుండి ఇటీవలి ఘన స్థితి డ్రైవ్, ఇది శామ్సంగ్ ఫీనిక్స్ కంట్రోలర్‌కు దాని పోటీని అధిగమించగలదు. అక్కడ ఉన్న కొన్ని బలమైన వ్రాత పనితీరుకు ధన్యవాదాలు, 970 EVO ప్లస్ కఠినమైన పనిభారాన్ని నిర్వహించగలదు.

శామ్సంగ్ 970 EVO ప్లస్ ఆకట్టుకునే 3,500MB / s సీక్వెన్షియల్ రీడ్ స్పీడ్ మరియు 3,200MB / s సీక్వెన్షియల్ రైట్ స్పీడ్ కు హామీ ఇచ్చింది. మరో ఆహ్లాదకరమైన ఆశ్చర్యం ఏమిటంటే, ఈ ఎస్ఎస్డి అది అందించే స్పెక్స్ కోసం సరసమైనది.

మొత్తంమీద, మీరు శామ్‌సంగ్ ఎస్‌ఎస్‌డి టెక్నాలజీ అభిమాని అయితే, బేరం ధర వద్ద టాప్ పిసిఎల్ 3.0 పనితీరును పొందాలనుకుంటే, శామ్‌సంగ్ 970 ఇవో ప్లస్ మీ కోసం గొప్ప ఎంపిక.

2. యాడ్లింక్ ఎస్ 70 – డబ్బుకు ఉత్తమ విలువ

యాడ్‌లింక్ ఎస్ 70 శామ్‌సంగ్‌తో పోల్చితే అంతగా తెలియని ఎన్‌విఎం ఎస్‌ఎస్‌డి, అయితే ఇది అందించే సూపర్ ఫాస్ట్ స్పీడ్ మరియు తక్కువ ధరను పరిగణనలోకి తీసుకుంటే ఇది ఖచ్చితంగా చూడవలసిన ప్రత్యామ్నాయం. మేము యాడ్‌లింక్ S70 తో మాట్లాడుతున్న వేగం 3,400MB / s వరకు చదివే వేగం మరియు 3,000MB / s వ్రాసే వేగం.

యాడ్లింక్ ఎస్ 70 యొక్క ఇతర ప్రయోజనాలు అద్భుతమైన ఓర్పు మరియు బలవంతపు పనితీరు. ఈ SSD సామర్థ్యం 256GB నుండి 512GB, 1TB మరియు 2TB వరకు మారుతుంది. మీరు తీవ్రమైన అప్‌గ్రేడ్ కోసం చూస్తున్నట్లయితే, 1TB లేదా 2TB మీ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌తో పాటు టన్నుల ఆటలను నిల్వ చేయగల గొప్ప ఎంపికలు.

3. సాబ్రెంట్ రాకెట్ PCLe 4.0 NVMe – టాప్ స్పెక్స్ కోసం

మీరు అత్యుత్తమ వేగం మరియు గరిష్ట పనితీరును అందించే గేమింగ్ కోసం ఉత్తమమైన తదుపరి తరం SSD కోసం చూస్తున్నట్లయితే, సాబ్రెంట్ రాకెట్ మీ కోసం ఉత్తమ ఎంపిక కావచ్చు. సాబ్రెంట్ రాకెట్ PCLe 4.0 ఇంటర్‌ఫేస్‌ను ఉపయోగిస్తుంది, ఇది అన్ని PCLe 3.0 డ్రైవ్‌లను అధిగమిస్తుంది.

5,000MB / s సీక్వెన్షియల్ రీడ్ స్పీడ్ మరియు 4,400MB / s సీక్వెన్షియల్ రైట్ స్పీడ్ బ్యాకప్ చేయడానికి ఉన్నాయి.

మీ సిస్టమ్‌లో NVMe డ్రైవ్‌ను ఉంచడానికి చౌకైన మార్గం సాబ్రెంట్ రాకెట్ కాదు. సబ్రెంట్ రాకెట్ యాడ్లింక్ ఎస్ 70 మరియు ఈ జాబితాలోని కొన్ని ఇతర ఎంట్రీల కంటే ధరతో కూడుకున్నది, ఇది బడ్జెట్‌లో ఉన్నవారికి బాగా సరిపోతుంది.

అయినప్పటికీ, మీరు నెక్స్ట్-జెన్ ఎస్‌ఎస్‌డిపై ఆకట్టుకునే వేగం, అధిక ఓర్పు మరియు సహేతుకమైన ధరను అందించాలనుకుంటే, సాబ్రెంట్ రాకెట్ పిసిఎల్ 4.0 ఎన్‌విఎం పరిగణనలోకి తీసుకోవడం విలువ.

4. WD బ్లాక్ SN750 – గరిష్ట నిల్వ కోసం

వెస్ట్రన్ డిజిటల్ యొక్క SSD శామ్సంగ్ 970 EVO ప్లస్ యొక్క గట్టి పోటీదారు, ఇదే విధమైన పనితీరును మరియు వేగాన్ని అందిస్తోంది, కానీ దాని ధర విషయానికి వస్తే వాటిని తగ్గించుకుంటుంది.

WD బ్లాక్ SN750 గేమింగ్ మోడ్‌తో వస్తుంది, ఇది మీ పరికరాన్ని తక్కువ-శక్తి మోడ్‌కు మారకుండా నిరోధిస్తుంది. ఇది మీ గేమింగ్ సెషన్లలో అధిక పనితీరును నిర్వహించడానికి రూపొందించబడింది. మీరు ఎక్కువ వేడిని ఉత్పత్తి చేయడం గురించి ఆందోళన చెందుతుంటే, ఘన అల్యూమినియం మరియు సంస్థ EKWD తో తయారు చేసిన యాడ్-ఆన్ హీట్‌సింక్‌తో ఈ SSD యొక్క సంస్కరణ ఉంది.

నిల్వ సామర్థ్యం చాలా మందికి కీలకమైన అంశం. WD బ్లాక్ SN750 64-లేయర్ 3D NAND తో పరిమితులను నెట్టివేస్తుంది. మీకు గరిష్ట నిల్వను అందించగల గేమింగ్ కోసం మీరు ఉత్తమమైన SSD కోసం చూస్తున్నట్లయితే, WD బ్లాక్ SN750 మీ ఉత్తమ ఎంపిక.

5. కీలకమైన పి 2 – ఉత్తమ బడ్జెట్ ఎస్‌ఎస్‌డి

మీరు బడ్జెట్‌లో ఉంటే మరియు మీ కంప్యూటర్‌ను వేగవంతం చేయడానికి సరసమైన మార్గం కోసం శోధిస్తుంటే, కీలకమైన P2 SSD ని చూడండి. అయితే, మీరు రాజీ పడవలసి ఉంటుంది, ఎందుకంటే కీలకమైన P2 కేవలం 2,300MB / s సీక్వెన్షియల్ రీడ్ స్పీడ్ మరియు 1,900MB / s సీక్వెన్షియల్ రైట్ స్పీడ్‌తో వస్తుంది, ఇది ఈ జాబితాలోని వేగవంతమైన NVMe SSD కి దూరంగా ఉంది. అయినప్పటికీ, ఇవి ఇప్పటికీ SATA SSD లో మీరు కనుగొనలేని అధిక వేగం.

ఈ SSD యొక్క ధర మరియు కాంపాక్ట్ పరిమాణాన్ని బట్టి, మీ గేమింగ్ సెటప్ కోసం కీలకమైన P2 ఇప్పటికీ ఉత్తమ బడ్జెట్ ఎంపిక.

6. HP S700 ప్రో – ఉత్తమ ఓర్పు కోసం

మీరు డేటా నష్టం గురించి ప్రత్యేకంగా ఆందోళన చెందుతుంటే మరియు మీకు ఎప్పటికీ నిలిచిపోయే SSD కోసం చూస్తున్నట్లయితే లేదా కనీసం బహుళ కంప్యూటర్ల ద్వారా, HP S700 Pro మంచి ఎంపిక. చాలా ఎస్‌ఎస్‌డిలు 5 సంవత్సరాల వారంటీతో ఉండగా, హెచ్‌పి ఎస్ 700 ప్రో 2 మిలియన్ గంటల వరకు వినియోగం మరియు 650 టెరాబైట్ల వరకు రాసింది. ఈ SSD చివరి వరకు నిర్మించబడింది మరియు మీరు ఖచ్చితంగా దీనిపై ఆధారపడవచ్చు.

ఇతర ప్రోత్సాహకాలలో, HP S700 ప్రో అధిక పనితీరు, నిశ్శబ్ద ఆపరేటింగ్ వాల్యూమ్ మరియు శక్తి సామర్థ్యాన్ని వాగ్దానం చేస్తుంది. అయినప్పటికీ, ఇది SATA III SSD కాబట్టి, ఈ జాబితాలోని ఇతర వస్తువులతో పోలిస్తే ఇది చాలా నెమ్మదిగా ఉంటుంది. ఇది మీరు మన్నిక మరియు తక్కువ ధర అయినప్పటికీ, HP S700 Pro ఇప్పటికీ పరిగణించదగిన ఎంపిక.

7. ADATA SE800 – ఉత్తమ బాహ్య SSD

ADATA SE800 మీరు ప్రస్తుతం పొందగల ఉత్తమ బాహ్య SSD లలో ఒకటి. ఇది కాంపాక్ట్ మరియు సొగసైన రూపాన్ని కలిగి ఉంది, ఇది మన్నికైనది, వేగవంతమైనది మరియు ముఖ్యంగా – సరసమైన ధరలకు లభిస్తుంది. మీరు విచ్ఛిన్నం చేయడం దాదాపు అసాధ్యమైన గేమింగ్ కోసం బాహ్య SSD కోసం చూస్తున్నట్లయితే, ADATA SE800 మంచి ఎంపిక. ఈ SSD IP68 యొక్క ఇంగ్రెస్ ప్రొటెక్షన్ రేటింగ్‌ను కలిగి ఉంది, అంటే ఇది డస్ట్‌ప్రూఫ్ మరియు వాటర్‌ప్రూఫ్.

ADATA SE800 అనేది M / 2 టైప్ -2242 SSD, ఇది డిఫాల్ట్‌గా exFAT గా ఫార్మాట్ చేయబడింది. ఇది సులభంగా రీఫార్మాట్ చేయవచ్చు మరియు విండోస్, మాక్, ఆండ్రాయిడ్, లైనక్స్, అలాగే ఎక్స్‌బాక్స్ సిరీస్ ఎక్స్ మరియు పిఎస్ 5 లకు అనుకూలంగా ఉంటుంది. కాబట్టి మీరు మీ PS5 కోసం బాహ్య నిల్వను విస్తరించాలని చూస్తున్నట్లయితే, ఈ SSD మంచి ఫిట్‌గా ఉంటుంది.

గేమింగ్ కోసం మీకు ఏ SSD లభిస్తుంది?

మీ SSD, అగ్ర స్పెక్స్, గరిష్ట నిల్వ లేదా తక్కువ ధరతో మీరు ఏమి చేసినా, మార్కెట్లో మంచి రకాల ఎంపికలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. మీరు ఖచ్చితంగా వెతుకుతున్నది మీకు తెలియకపోతే, వివిధ రకాల SSD ల గురించి బాగా అర్థం చేసుకోవడానికి మా SSD కొనుగోలు మార్గదర్శిని చూడండి మరియు అవి మీ గేమింగ్ అనుభవాన్ని ఎలా మెరుగుపరుస్తాయి.

మీరు ఏ SSD పై దృష్టి పెట్టారు? మీరు దీన్ని మా జాబితాలో కనుగొన్నారా? దిగువ వ్యాఖ్యల విభాగంలో గేమింగ్ కోసం SSD ని కొనుగోలు చేయడంలో మీ అనుభవాన్ని పంచుకోండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *