ఆటోఫిల్: ఇది ఏమిటి మరియు మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరంలో ఎలా ఉపయోగించాలి?

మీరు సమయం తీసుకునే ఫారమ్‌లను నింపే అభిమాని కాకపోతే, లేదా మీకు అవసరమైన అనువర్తనాలతో విసుగు చెందితే, ఇక్కడ కొన్ని శుభవార్తలు ఉన్నాయి: మీరు ఆటోఫిల్‌కి కృతజ్ఞతలు చెప్పాల్సిన అవసరం లేదు. ఆటోఫిల్ అనేది గూగుల్ ప్రవేశపెట్టిన ఒక ప్రత్యేకమైన ఫ్రేమ్‌వర్క్, ఇది మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరంలోని ఆటోఫిల్ సేవ మరియు అనువర్తనాల మధ్య కమ్యూనికేషన్‌ను నిర్వహిస్తుంది.

ఈ సేవ పాస్‌వర్డ్ నిర్వాహకుల మాదిరిగానే పనిచేస్తుంది, ఇది పాస్‌వర్డ్‌లను మరచిపోకుండా ఒత్తిడిని తొలగిస్తుంది మరియు మీ డేటాను ఉపయోగించి ఇతర అనువర్తనాల్లో సమాచారాన్ని నింపుతుంది. ఇది వినియోగదారు అనుభవాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది ఎందుకంటే మీరు ఫారమ్ ఫీల్డ్‌లలో నింపడానికి తక్కువ సమయాన్ని వెచ్చిస్తారు మరియు ముఖ్యంగా మొబైల్ పరికరాలను ఉపయోగిస్తున్నప్పుడు అక్షరదోషాలను తగ్గించండి.

ఆటోఫిల్ ఫ్రేమ్‌వర్క్ పాస్‌వర్డ్ నిర్వాహకులు, ఆటోఫిల్ క్లయింట్లు లేదా మీ డేటాను కలిగి ఉన్న అనువర్తనాలు మరియు ప్రతిదీ కలిసి పనిచేసే ప్లాట్‌ఫామ్‌ను అందించే ఆండ్రాయిడ్ OS వంటి సేవలతో కూడి ఉంటుంది.

ఆండ్రాయిడ్ పరికరాలు సున్నితంగా, వేగంగా మరియు చల్లగా ఉండేలా రూపొందించబడిన అండర్-ది-హుడ్ మెరుగుదలలలో ఒకటిగా ఆటోఫిల్ ఆండ్రాయిడ్ ఓరియో (8.0) తో వచ్చింది. వినియోగదారులు మరియు డెవలపర్‌ల కోసం, ఇది దైవసందేశం ఎందుకంటే నెట్‌ఫ్లిక్స్ మరియు ఇతరులు వంటి మద్దతు ఉన్న అనువర్తనాల్లో లాగిన్ ఆధారాలను నమోదు చేయడం సులభం చేస్తుంది.

ప్రారంభంలో, మీరు మద్దతు ఉన్న అనువర్తనంలోకి సైన్ ఇన్ చేసినప్పుడల్లా, గూగుల్ యొక్క ఆటోఫిల్ సేవ కనిపిస్తుంది మరియు మీ లాగిన్ ఆధారాలను నమోదు చేయడానికి గూగుల్ పాస్‌వర్డ్ నిర్వహణ సేవను ఉపయోగిస్తుంది.

ఈ రోజు అయితే, ఇది లాస్ట్‌పాస్, 1 పాస్‌వర్డ్ లేదా డాష్‌లేన్ వంటి ఇతర పాస్‌వర్డ్ మేనేజర్ అనువర్తనాలతో పనిచేస్తుంది, ఇది ఓరియోకు ముందు, మీ వినియోగదారు పేర్లు మరియు పాస్‌వర్డ్‌లను స్వయంచాలకంగా కొన్ని హక్స్‌తో నింపే వారి స్వంత వ్యవస్థను కలిగి ఉంది. ఇది ఇక అవసరం లేదు.

మీరు ఈ అనువర్తనాల్లో దేనినైనా ఇన్‌స్టాల్ చేసి ఉంటే, వెబ్ పేజీ ప్రామాణీకరణ కోసం ప్రాంప్ట్ చేసినప్పుడు లేదా అనువర్తనాలను తెరిచినప్పుడు మీ లాగిన్ వివరాలను సురక్షితంగా మరియు స్వయంచాలకంగా నమోదు చేయమని మీరు ప్రాంప్ట్ చేయబడతారు.

ఆటోఫిల్ యొక్క మరో గొప్ప అంశం ఏమిటంటే, మీరు మీ పాస్‌వర్డ్ నిర్వాహకుడిలో ఉపయోగించని కొత్త లాగిన్‌లను కలిగి ఉంటే, మీరు మొదటిసారి అలా చేసినప్పుడు, మీ డిఫాల్ట్ మేనేజర్ అనువర్తనానికి డేటాను సేవ్ చేయమని ఇది మిమ్మల్ని అడుగుతుంది.

మీ గూగుల్ ఖాతాతో ఆటోఫిల్ ఎలా ఉపయోగించాలి

ఆన్‌లైన్‌లో అందుబాటులో ఉన్న ప్రతి సేవకు సైన్ అప్ చేసేటప్పుడు మీ గూగుల్ ఖాతా ఉపయోగపడుతుంది. వాస్తవానికి, ఈ ప్రాంతంలో ఫేస్‌బుక్ యొక్క అతిపెద్ద ప్రత్యర్థి ఇది, అయినప్పటికీ ఇతర సేవలు ఉన్నప్పటికీ, వాటిని ఉపయోగించడానికి మీరు ఖాతా కోసం సైన్ అప్ చేయాలి.

చాలా ఆన్‌లైన్ సేవలు వినియోగదారులకు వారి ఫేస్‌బుక్ లేదా గూగుల్ ఖాతాను ఉపయోగించి సైన్ అప్ చేయడానికి మరియు లాగిన్ అవ్వడానికి ఇష్టపడే ఎంపికను ఇస్తాయి.

మీరు వెబ్‌సైట్‌లో సైన్ అప్ పేజీని సందర్శించిన ప్రతిసారీ, మీరు మీ గూగుల్ ఖాతాను ఉపయోగించి సైన్ అప్ చేసినప్పుడు మీ సమాచారం స్వయంచాలకంగా నిండి ఉంటుంది. మీ గూగుల్ ఖాతాకు మీ లాగిన్ ఆధారాలను ఆదా చేసే క్రోమ్ యొక్క ఆటోఫిల్ ఫీచర్ కారణంగా ఇది సాధ్యమైంది.

ఆండ్రాయిడ్ అనువర్తనాలు మరియు పరికరాల్లో ఇప్పుడు ఆటోఫిల్ అందుబాటులో ఉన్నందున, మీరు నెట్‌ఫ్లిక్స్ వంటి ఆన్‌లైన్ సేవల కోసం మీ లాగిన్‌లను నిల్వ చేయవచ్చు మరియు మీరు లాగిన్ అయిన ఏదైనా ఆండ్రాయిడ్ పరికరంలో డేటాను ఆటోఫిల్ చేస్తుంది.

అనువర్తనాలు మరియు మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరం కోసం గూగుల్ ఆటోఫిల్‌ను ప్రారంభించడానికి, క్రింది దశలను తీసుకోండి.

మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరంలోని సెట్టింగ్‌లకు వెళ్లండి.

క్రిందికి స్క్రోల్ చేయండి మరియు సిస్టమ్ లేదా జనరల్ మేనేజ్‌మెంట్‌ను కనుగొనండి.

భాష మరియు సమయాన్ని నొక్కండి (ఇది మీ ఆండ్రాయిడ్ సంస్కరణను బట్టి కనిపించకపోవచ్చు లేదా కనిపించకపోవచ్చు. ఇది అందుబాటులో లేకపోతే, తదుపరి దశకు వెళ్లండి).

భాష మరియు ఇన్‌పుట్ ఎంచుకోండి.

జాబితాను విస్తరించడానికి దిగువ మీ అధునాతన సెట్టింగ్‌ల విభాగాన్ని (ఇన్‌పుట్ సహాయం) నొక్కండి (మీ ఆండ్రాయిడ్ సంస్కరణను బట్టి).

ఆటోఫిల్ సేవను నొక్కండి.

తరువాత, దాన్ని ఎంచుకోవడానికి గూగుల్ నొక్కండి (అప్రమేయంగా).

గూగుల్ తో ఆటోఫిల్ ఎంచుకోండి.

ఆటోఫిల్ సేవకు తిరిగి వెళ్ళు. మీరు ఎంచుకున్న గూగుల్ అనువర్తనం పక్కన సెట్టింగులను నొక్కండి. మీ డిఫాల్ట్ ఆటోఫిల్ సేవ కాదా అని గూగుల్ చూడగలిగే సమాచారాన్ని మీకు చూపించే ప్రాంప్ట్ ను మీరు పొందాలి.

నిర్ధారించడానికి సరే క్లిక్ చేయండి. మీరు ఆటోఫిల్ సేవతో ఉపయోగించాలనుకుంటున్న డిఫాల్ట్ ఇమెయిల్ చిరునామాను ఎంచుకోండి. కొనసాగించు క్లిక్ చేయండి.

మీ గూగుల్ ఖాతాకు మీ ఆధారాలను పంపడానికి, అనువర్తనాన్ని తెరిచి, ప్రాంప్ట్ చేసినప్పుడు సైన్ ఇన్ చేయడానికి ప్రయత్నించడం ద్వారా సేవను పరీక్షించండి.

పాస్‌వర్డ్ మేనేజర్‌తో ఆటోఫిల్‌ను ఎలా ఉపయోగించాలి

క్రోమ్, సఫారి, ఫైర్‌ఫాక్స్ లేదా ఒపెరా వంటి అంతర్నిర్మిత బ్రౌజర్ పాస్‌వర్డ్ నిర్వాహకులు సమయాన్ని ఆదా చేయడానికి మరియు పాస్‌వర్డ్ నిర్వహణను సౌకర్యవంతంగా చేయడానికి సహాయపడతారు. అయినప్పటికీ, వారు తప్పుడు భద్రతా భావాన్ని అందిస్తారు, ఇది ప్రత్యేకించి బ్రౌజర్ ఉల్లంఘన ఉన్నప్పుడు.

ప్రత్యేకమైన మరియు అంకితమైన పాస్‌వర్డ్ నిర్వాహకుడితో, మీరు మీ బ్రౌజర్‌లో కంటే సురక్షితంగా ఉంటారని తెలుసుకొని, మంచి మరియు బలమైన పాస్‌వర్డ్‌లను సృష్టించవచ్చు మరియు ఉంచవచ్చు. ప్రస్తుతం, గూగుల్ ఆటోఫిల్‌కు మద్దతు ఇచ్చే పాస్‌వర్డ్ మేనేజర్ అనువర్తనాల్లో లాస్ట్‌పాస్ (గూగుల్-సర్టిఫైడ్), ఎన్‌పాస్, 1 పాస్‌వర్డ్, కీపర్ మరియు డాష్‌లేన్ ఉన్నాయి.

మీరు మీ పాస్‌వర్డ్ నిర్వాహకుడితో పనిచేయడానికి ఆటోఫిల్‌ను సెటప్ చేయాలనుకుంటే, మీరు మొదట మేనేజర్ అనువర్తనాన్ని డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవాలి. మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరంలో మీకు ఇప్పటికే ఒకటి ఉంటే, ఆటోఫిల్ సేవను సెటప్ చేయడానికి క్రింది దశలను ఉపయోగించండి.

గూగుల్ మద్దతు ఉన్న పాస్‌వర్డ్ నిర్వాహికిని డౌన్‌లోడ్ చేసి, ఇన్‌స్టాల్ చేయండి.

సెట్టింగులు> సిస్టమ్‌కు వెళ్లండి. భాష మరియు ఇన్‌పుట్ నొక్కండి.

విస్తరించడానికి అధునాతన విభాగాన్ని నొక్కండి. ఆటోఫిల్ సేవను ఎంచుకోండి మరియు మీ పాస్‌వర్డ్ నిర్వాహికిని ఎంచుకోండి. ఇది జాబితాలో లేకపోతే, సేవను జోడించు నొక్కండి.

అనువర్తనాన్ని తెరిచి, ప్రాంప్ట్ చేసినప్పుడు, [పాస్‌వర్డ్ నిర్వాహికి] తో ఆటోఫిల్ నొక్కండి. ఉదాహరణకు, మీ డిఫాల్ట్ అనువర్తనం లాస్ట్‌పాస్ అయితే, లాస్ట్‌పాస్‌తో ఆటోఫిల్ నొక్కండి.

చర్యను నిర్ధారించడానికి పాస్‌వర్డ్ లేదా వేలిముద్రను ఉపయోగించి ప్రామాణీకరించండి. మీకు కావలసిన అనువర్తనంలోకి లాగిన్ అవ్వండి.

మీ గూగుల్ ఖాతా లేదా మీ పాస్‌వర్డ్ నిర్వాహికిని ఉపయోగించి మీ లాగిన్ ఆధారాలను నమోదు చేయడానికి మీరు ఇప్పుడు ఆటోఫిల్‌ను ఉపయోగించవచ్చు. మీరు ఏదైనా అనువర్తనంలో సైన్ ఇన్ చేసినప్పుడు, సైన్ఇన్ ఫీల్డ్‌లో క్రోమ్ కోసం ఆటోఫిల్ వంటి మీ ఇమెయిల్ చిరునామా సూచనగా కనిపిస్తుంది.

అయితే, మూడవ పార్టీ అనువర్తనాలతో, సైన్ ఇన్ స్క్రీన్‌ను వదలకుండా మీ పాస్‌వర్డ్ నిర్వాహికిని అన్‌లాక్ చేయమని మరియు మీ ఆధారాలను ఎన్నుకోమని మీరు ప్రాంప్ట్ చేయబడతారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *