మీ గూగుల్ డ్రైవ్ నిల్వను ఎలా ఆప్టిమైజ్ చేయాలి?

గూగుల్ యొక్క అత్యంత విశ్వసనీయ సర్వర్లలో కూర్చుని, వినియోగదారులందరికీ 15 జిబి వరకు ఉచిత నిల్వను అందిస్తున్నందున గూగుల్ డ్రైవ్ అందుబాటులో ఉన్న ఉత్తమ క్లౌడ్ స్టోరేజ్ ప్రొవైడర్లలో ఒకటి. మీరు మీ ఇమెయిల్‌ల కోసం జిమెయిల్ ఉపయోగిస్తుంటే, మీ ఇమెయిల్ జోడింపులను నిల్వ చేయడానికి మీరు ఇప్పటికే డ్రైవ్‌ను ఉపయోగిస్తున్నారు.

డ్రైవ్ అందించే 15GB ఉచిత నిల్వ వారి చాలా ముఖ్యమైన ఫైళ్ళను నిల్వ చేయడానికి మాత్రమే ఉపయోగించే చాలా మంది వినియోగదారులకు సరిపోతుంది. అయినప్పటికీ, మీరు దాని కంటే ఎక్కువ ఉపయోగించినట్లయితే మరియు మీ ఫైల్‌లు చాలా మీ గూగుల్ డ్రైవ్ ఖాతాలో ఉన్నట్లయితే, మీరు త్వరలో మీ ఖాతాలో ఖాళీ అయిపోతారు.

కొన్ని మార్గాలు ఉన్నాయి, వర్తింపజేసినప్పుడు, మీ ఉచిత నిల్వ పరిమితిని మీ కోసం కొంచెం ఎక్కువసేపు ఉంచడంలో మీకు సహాయపడుతుంది. ఈ గూగుల్ డ్రైవ్ చిట్కాలు మరియు ఉపాయాలు మీ ఖాతాలో ఇప్పటికే నిల్వ చేసిన కంటెంట్‌ను ఆప్టిమైజ్ చేస్తాయి, కాబట్టి మీ కంటెంట్ తక్కువ స్థలాన్ని వినియోగిస్తుంది మరియు ఇతర ఫైల్‌లను నిల్వ చేయడానికి మీకు ఎక్కువ స్థలం లభిస్తుంది.

మీ జిమెయిల్ నుండి (పెద్ద) జోడింపులను తొలగించండి

చాలా మంది వినియోగదారులు జిమెయిల్ కి సొంత నిల్వ కోటా ఉందని మరియు దీనికి గూగుల్ డ్రైవ్‌తో సంబంధం లేదని భావిస్తున్నారు. అయితే, అది అలా కాదు. మీ జిమెయిల్ లో మీరు అందుకున్న అన్ని ఇమెయిల్‌లు మరియు జోడింపులు వాస్తవానికి మీ డ్రైవ్ కోటా వైపు లెక్కించబడతాయి.

అందువల్ల, మీ ఇన్‌బాక్స్‌లో మీకు ఇకపై ఉపయోగపడని జోడింపులు మరియు ఇమెయిల్‌లను వదిలించుకోవడం చాలా ముఖ్యం. నిల్వ-హాగింగ్ జోడింపులన్నింటినీ కనుగొనడానికి ఇక్కడ శీఘ్ర మరియు సులభమైన మార్గం.

మీ బ్రౌజర్‌లో జిమెయిల్ ని యాక్సెస్ చేయండి మరియు శోధన పెట్టెలోని దిగువ-బాణం చిహ్నంపై క్లిక్ చేయండి. ఇది అధునాతన శోధన మెనుని తెరుస్తుంది.

కొత్తగా తెరిచిన శోధన మెనులో, అటాచ్మెంట్ ఉందని పెట్టెను చెక్ మార్క్ చేయండి. జోడింపులతో ఉన్న ఇమెయిల్‌లు మాత్రమే శోధించబడిందని ఇది నిర్ధారిస్తుంది. సైజు పెట్టెలో, X MB కంటే ఎక్కువ ఎంచుకోండి, ఇక్కడ X అటాచ్మెంట్ పరిమాణం. మీరు 5 నుండి 10 MB మధ్య ఎక్కడైనా ప్రయత్నించవచ్చు. అప్పుడు శోధన నొక్కండి.

మీరు పైన పేర్కొన్నదానికంటే పెద్ద జోడింపులను కలిగి ఉన్న అన్ని ఇమెయిల్‌లను ఇప్పుడు మీరు చూస్తారు. మీరు వదిలించుకోవాలనుకుంటున్న ఇమెయిల్‌లను చెక్‌మార్క్ చేయండి మరియు ఎగువన ఉన్న తొలగించు ఎంపికపై క్లిక్ చేయండి.

ట్రాష్ నుండి ఇమెయిళ్ళను తొలగించాలని నిర్ధారించుకోండి మరియు మీరు మీ గూగుల్ డ్రైవ్ నిల్వ స్థలాన్ని ఖాళీ చేస్తారు.

మైక్రోసాఫ్ట్ ఆఫీస్ డాక్స్ ను గూగుల్ డాక్స్ ఫార్మాట్ గా మార్చండి

మీరు ఒక శిల క్రింద నివసిస్తున్నారే తప్ప, గూగుల్ దాని స్వంత ఆన్‌లైన్ ఆఫీస్ సూట్‌ను గూగుల్ డాక్స్ అని పిలుస్తారు. సాంప్రదాయ MS ఆఫీస్ సూట్ మాదిరిగా, గూగుల్ డాక్స్ వర్డ్ లాంటి పత్రాలు, ఎక్సెల్ లాంటి స్ప్రెడ్‌షీట్‌లు మరియు పవర్ పాయింట్ లాంటి ప్రదర్శనలను సృష్టించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

ఇంకా ఏమిటంటే, గూగుల్ డాక్స్‌తో సృష్టించబడిన అన్ని ఫైల్‌లు మీ డ్రైవ్ నిల్వ వైపు లెక్కించబడవు. కాబట్టి మీ నిల్వలో మీ MS ఆఫీసు లేదా మరేదైనా ఆఫీసు ఫైళ్లు కూర్చుని ఉంటే, మీ నిల్వ స్థలాన్ని ఆదా చేయడానికి మీరు వాటిని ఈ ఫార్మాట్‌కు మార్చాల్సిన సమయం ఆసన్నమైంది.

MS ఎక్సెల్ స్ప్రెడ్‌షీట్‌ను గూగుల్ షీట్‌గా ఎలా మార్చాలో ఇక్కడ పరిశీలిస్తాము:

బ్రౌజర్‌లో గూగుల్ డ్రైవ్‌ను తెరవండి, మీరు మార్చాలనుకుంటున్న ఫైల్‌ను కనుగొని, ఫైల్‌పై కుడి-క్లిక్ చేసి, గూగుల్ షీట్‌లతో ఓపెన్ ఎంచుకోండి.

ఫైల్ తెరిచినప్పుడు, ఎగువన ఉన్న ఫైల్ మెనుపై క్లిక్ చేసి, గూగుల్ షీట్స్‌గా సేవ్ చేయి ఎంచుకోండి.

ఇది మీ స్ప్రెడ్‌షీట్ యొక్క గూగుల్ డాక్స్ సంస్కరణను త్వరగా మారుస్తుంది మరియు ప్రారంభిస్తుంది.

మీ అసలు పత్రం యొక్క చాలా అంశాలు చెక్కుచెదరకుండా ఉంటాయి. ఏదేమైనా, మార్పిడి సమయంలో నిర్వహించబడని కొన్ని లక్షణాలు ఉండవచ్చు. మీరు ధృవీకరించిన వరకు మరియు మార్చబడిన సంస్కరణలో అన్నీ ఉన్నాయని నిర్ధారించుకునే వరకు అసలు ఫైల్‌ను మీ వద్ద ఉంచండి.

గూగుల్ ఫోటోలలో అధిక నాణ్యతతో ఫోటోలు మరియు వీడియోలను అప్‌లోడ్ చేయండి

గూగుల్ ఫోటోలు మీ ఫోటోలను క్లౌడ్‌లో అప్‌లోడ్ చేయడానికి, నిర్వహించడానికి మరియు ఉంచడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. మీ ఫోటో మరియు వీడియో నాణ్యత అసలు నాణ్యత కంటే అధిక-నాణ్యతకు సెట్ చేయబడినంత వరకు, మీరు అప్‌లోడ్ చేసిన ఫైల్‌లు మీ డ్రైవ్ కోటా వైపు లెక్కించబడవు.

గూగుల్ ఫోటోల వెబ్‌సైట్‌కు వెళ్ళండి మరియు సెట్టింగ్‌ల తర్వాత హాంబర్గర్ చిహ్నంపై క్లిక్ చేయండి.

కింది స్క్రీన్‌లో, అధిక నాణ్యత ఎంపికను ప్రారంభించండి. మీ ప్రస్తుత ఫోటోలు మరియు వీడియోలను అధిక-నాణ్యతగా మార్చడానికి రికవర్ నిల్వ నిల్వ బటన్‌పై క్లిక్ చేయండి.

మద్దతు లేని వస్తువులను గూగుల్ డాక్స్‌లో ఉంచండి

గూగుల్ డ్రైవ్ కొన్ని ఫైల్ రకాల కోసం ఉచిత అపరిమిత నిల్వను మాత్రమే అందిస్తుంది. మీది మద్దతు ఉన్న ఫైల్ రకాల్లో ఒకటి కాకపోతే, ఉచిత అపరిమిత నిల్వను పొందడానికి మీరు దీన్ని మద్దతు ఉన్న ఫైల్ రకంతో మిళితం చేయవచ్చు.

ఉదాహరణకు, మీరు సవరించడానికి ఇష్టపడని చిత్రం ఉంటే, మీరు గూగుల్ డాక్స్ పత్రాన్ని సృష్టించవచ్చు మరియు చిత్రాన్ని అక్కడ ఉంచవచ్చు. గూగుల్ డాక్స్ పత్రాలు ఉచిత నిల్వను పొందుతాయి కాబట్టి, పత్రంలోని మీ చిత్రం కూడా అదే అధికారాన్ని పొందుతుంది.

మీ గూగుల్ ఖాతా నుండి అనువర్తనాల డేటాను తొలగించండి

మీరు మీ గూగుల్ డ్రైవ్ ఖాతాకు ఏదైనా అనువర్తనాలను కనెక్ట్ చేస్తే, వారు మీ డ్రైవ్ నిల్వలో కొన్నింటిని ఉపయోగిస్తున్నారు. ఈ అనువర్తనాల డేటా సాధారణంగా దాచబడుతుంది, కానీ మీరు మీ డేటాను మీ ఖాతా నుండి తొలగించగల మార్గం ఉంది.

గూగుల్ డ్రైవ్ సైట్‌లో ఉన్నప్పుడు, ఎగువన ఉన్న గేర్ చిహ్నంపై క్లిక్ చేసి, సెట్టింగ్‌లను ఎంచుకోండి.

మీ అనువర్తనాలను వీక్షించడానికి క్రింది స్క్రీన్‌పై ఎడమ సైడ్‌బార్‌లోని అనువర్తనాలను నిర్వహించు క్లిక్ చేయండి. మీ నిల్వను ఉపయోగిస్తున్నట్లు మీరు అనుకునే ఏదైనా అనువర్తనం కోసం ఐచ్ఛికాలు ఎంపికపై క్లిక్ చేసి, దాచిన అనువర్తన డేటాను తొలగించు ఎంచుకోండి.

గూగుల్ డ్రైవ్ ట్రాష్ ఖాళీ

మీకు ఇప్పటికే తెలియకపోతే, మీ గూగుల్ డ్రైవ్ ఖాతా నుండి మీరు తొలగించిన ఫైల్‌లు కూడా మీ నిల్వ వైపు లెక్కించబడతాయి. మీరు ఫైల్‌ను తొలగించినప్పుడు, ఇది సాధారణంగా ట్రాష్‌కు తరలించబడుతుంది మరియు శాశ్వతంగా తొలగించబడదు.

మీరు తొలగించిన ఫైల్‌లు ఆక్రమించిన స్థలాన్ని తిరిగి పొందడానికి, మీరు ఈ క్రింది విధంగా ట్రాష్‌ను ఖాళీ చేయాలి.

మీ గూగుల్ డ్రైవ్ ఖాతాను యాక్సెస్ చేసి, ఎడమ సైడ్‌బార్‌లోని ట్రాష్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఎగువన ఉన్న ట్రాష్ శీర్షికపై క్లిక్ చేయండి మరియు ఖాళీ చెత్త అని చెప్పే ఎంపికను మీరు కనుగొంటారు. దానిపై క్లిక్ చేయండి.

మీ జి డ్రైవ్ ట్రాష్ ఖాళీ చేయబడుతుంది.

ముగింపు

ఈ ఆప్టిమైజేషన్ చిట్కాలలో కొన్నింటిని తెలుసుకోవడం వలన మీరు చెల్లింపు నిల్వ ప్రణాళికలను కొనుగోలు చేయకుండా చేస్తుంది, ఎందుకంటే ఉచితమైనది కొన్ని తెలివైన అమలులతో మీ కోసం జీవితకాలం ఉంటుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *