డిస్కార్డ్ కానరీ అంటే ఏమిటి మరియు ఇది సురక్షితమేనా?

పరీక్ష లేకుండా, సాఫ్ట్‌వేర్ డెవలపర్లు తాము రవాణా చేస్తున్న సాఫ్ట్‌వేర్ ఉపయోగించడం సురక్షితం అని ఖచ్చితంగా తెలియదు. ఇది దోషాలు, భద్రతా రంధ్రాలు లేదా ఇతర సమస్యలతో రావచ్చు, అది పని చేయకుండా ఉండటానికి కారణమవుతుంది, వినియోగదారులను ఇతర సాఫ్ట్‌వేర్‌లకు నెట్టివేస్తుంది. అందువల్ల డిస్కార్డ్ వంటి ప్రధాన సాఫ్ట్‌వేర్ విడుదలలు విడుదల కాకముందే క్రొత్త లక్షణాలను పరీక్షిస్తాయి.

డిస్కార్డ్ కానరీ అనేది ప్రముఖ కమ్యూనిటీ చాట్ సాఫ్ట్‌వేర్ యొక్క ఆల్ఫా పరీక్ష విడుదల. క్రోమ్ కానరీ మరియు ఇతర “కానరీ” బ్రాండెడ్ సాఫ్ట్‌వేర్ విడుదలల మాదిరిగానే, డిస్కార్డ్ కానరీ పరీక్షా వినియోగదారులకు క్రొత్త ఫీచర్లు మరియు పరిష్కారాలకు ప్రాప్తిని ఇస్తుంది. డిస్కార్డ్ కానరీ గురించి మీకు ఆసక్తి ఉంటే మరియు మరింత తెలుసుకోవాలనుకుంటే, మీరు తెలుసుకోవలసినది ఇక్కడ ఉంది.

డిస్కార్డ్ కానరీ అంటే ఏమిటి?

మైనింగ్ కమ్యూనిటీలు కార్బన్ మోనాక్సైడ్ విషం యొక్క ముప్పు నుండి రక్షించడంలో సహాయపడటానికి, మైనర్లు వారితో పనిచేయడానికి ఒక కానరీని తీసుకుంటారు. “బొగ్గు గని నుండి కానరీని తీసుకోవడం” రూపకం కాదు, ఇది గాలి నాణ్యతను నిర్ణయించే పరీక్ష. కానరీ బతికి ఉంటే, మైనర్లు పనిని కొనసాగించేంత సురక్షితంగా ఉంటారు.

మైనర్లు ఇకపై కానరీలపై ఆధారపడకపోగా, సాఫ్ట్‌వేర్ డెవలపర్లు అలా చేస్తారు. సాంకేతిక పరంగా, “కానరీ” అనేది ఆల్ఫా బిల్డ్ లేదా సాఫ్ట్‌వేర్ విడుదల, ఇతర డెవలపర్‌లు, నాణ్యమైన పరీక్షకులు మరియు ప్రయత్నించడానికి ఆసక్తిగల వినియోగదారులకు అందుబాటులో ఉంది. కానరీ విడుదల స్థిరమైన విడుదల కాదు, కాబట్టి క్రాష్‌లు, దోషాలు మరియు ఇతర సమస్యలు ఆశించబడతాయి.

డిస్కార్డ్ కానరీ వేరు కాదు. ఈ ఆల్ఫా విడుదల క్రొత్త ఫీచర్లు మరియు బగ్ విడుదలల కోసం ప్రారంభ పరీక్ష. ఇది మూడు డిస్కార్డ్ విడుదల ఛానెళ్లలో మొదటిది, విస్తృత విడుదల జారీ చేయడానికి ముందు అభివృద్ధి బృందానికి డిస్కార్డ్‌తో సమస్యలను పరీక్షించడానికి మరియు పరిష్కరించడానికి అనుమతిస్తుంది.

డిస్కార్డ్ కానరీలోని లక్షణాలు లేదా బగ్ పరిష్కారాలు సురక్షితంగా ఉంటే, అవి డిస్కార్డ్ స్టేబుల్ విడుదలలో విస్తృత డిస్కార్డ్ కమ్యూనిటీకి విడుదల చేయడానికి ముందే మరింత బీటా పరీక్ష కోసం డిస్కార్డ్ పబ్లిక్ టెస్ట్ బిల్డ్ (పిటిబి) కు చేర్చబడతాయి. మీరు డెస్క్‌టాప్ అనువర్తనాన్ని డౌన్‌లోడ్ చేసినప్పుడు లేదా డిస్కార్డ్ వెబ్‌సైట్‌ను సందర్శించినప్పుడు మీరు చూసే మరియు ఉపయోగించే విడుదల ఇది.

ఈ లక్షణాలు లేదా పరిష్కారాలు స్థిరంగా లేకుంటే లేదా అసంపూర్ణంగా ఉంటే, వారు PTB లేదా స్థిరమైన విడుదలలను విడుదల చేయడానికి ముందు అభివృద్ధి బృందం వాటిని డిస్కార్డ్ నుండి తీసివేయవచ్చు. ఈ లక్షణాలు మరింత మెరుగుపరిచిన తర్వాత తిరిగి రావచ్చు లేదా అవి పూర్తిగా విస్మరించబడతాయి, ఇది అభివృద్ధి బృందం యొక్క విబేధాల ప్రణాళికను బట్టి ఉంటుంది.

డిస్కార్డ్ కానరీ ఎవరికి అనుకూలం?

డిస్కార్డ్ కానరీ చాలా ప్రారంభ పరీక్ష. దీని అర్థం లక్షణాలు, పరిష్కారాలు మరియు ఇతర చేర్పులు విస్తృత సంఘం కోసం ఇంకా సిద్ధంగా లేవు. డిస్కార్డ్ కానరీ ఉపయోగించడానికి పూర్తిగా సురక్షితం అయితే, ఇది స్థిరంగా లేదు. మీరు దీన్ని ప్రయత్నించడానికి ఆసక్తి కలిగి ఉంటే, లక్షణాలు పని చేయడంలో లేదా ఊహించని విధంగా పనిచేయడంలో విఫలమవడంతో, అది క్రాష్ లేదా విచ్ఛిన్నం కావచ్చు అని మీరు ఆశించాలి.

టెస్ట్‌బెడ్ విడుదలగా, తీవ్రమైన డెవలపర్లు, పరీక్షకులు మరియు ఔత్సాహికులు మాత్రమే డిస్కార్డ్ కానరీ నిర్మాణాన్ని వ్యవస్థాపించడం లేదా ప్రయత్నించడం వంటివి పరిగణించాలి. ఏదేమైనా, మీరు తాజా అసమ్మతి లక్షణాలను పరీక్షించడానికి ఆసక్తి కలిగి ఉంటే లేదా దోషాలు లేదా సమస్యలను కనుగొనడంలో సహాయపడటం ద్వారా అభివృద్ధి బృందానికి మద్దతు ఇవ్వాలనుకుంటే, మీరు అలా చేయడానికి డిస్కార్డ్ కానరీని ఉపయోగించవచ్చు.

మీరు డిస్కార్డ్ కానరీని ప్రయత్నించాలనుకుంటే, మీరు దీన్ని డెస్క్‌టాప్ అనువర్తనంగా డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు లేదా మీరు మీ బ్రౌజర్‌లో వెబ్ ఆధారిత సంస్కరణను ప్రయత్నించవచ్చు. మీరు దీన్ని పరీక్షించినట్లయితే, దోషాలు, క్రాష్‌లు, లోపాలు మరియు మరిన్ని సంభవిస్తాయని ఆశిస్తారు. డిస్కార్డ్ కానరీ డెవలపర్లు మరియు తీవ్రమైన పరీక్షకులు మరియు ఔత్సాహికులకు మాత్రమే-ఇతర వినియోగదారులు స్థిరమైన విడుదలకు కట్టుబడి ఉండాలి.

మీరు అభివృద్ధి బృందానికి సహాయం చేయాలనుకుంటే, డిస్కార్డ్ వెబ్‌సైట్ ద్వారా డిస్కార్డ్ కానరీ కోసం బగ్ రిపోర్టులను సమర్పించవచ్చు లేదా బదులుగా సమస్యలను నివేదించడానికి అధికారిక డిస్కార్డ్ టెస్టర్స్ కమ్యూనిటీ సర్వర్‌లో చేరవచ్చు. తరువాతి దశలో స్థిరమైన విడుదలకు చేరుకోవడానికి ముందు చిన్న సమూహ వినియోగదారుల కోసం కొత్త బగ్ పరిష్కారాలు డిస్కార్డ్ కానరీలో కనిపిస్తాయి.

ఆండ్రాయిడ్ మరియు ఐఫోన్ డిస్కార్డ్ వినియోగదారులు వారి పరికరాల్లో డిస్కార్డ్ కానరీని ప్రయత్నించలేరు, కాని మీరు డిస్కార్డ్ టెస్టర్స్ కమ్యూనిటీ సర్వర్‌లో చేరడం ద్వారా కొత్త పరిష్కారాలు మరియు లక్షణాల ప్రారంభ పరీక్ష కోసం సైన్ అప్ చేయవచ్చు.

డిస్కార్డ్ కానరీని ఎలా ఇన్స్టాల్ చేయాలి

డిస్కార్డ్ కానరీ డెస్క్‌టాప్ అనువర్తనం యొక్క తాజా బిల్డ్ విడుదలను డౌన్‌లోడ్ చేయడం ద్వారా లేదా మీ వెబ్ బ్రౌజర్‌లో ప్రయత్నించడం ద్వారా మీరు డిస్కార్డ్ కానరీని ప్రయత్నించవచ్చు.

1. ప్రారంభించడానికి, డిస్కార్డ్ వెబ్‌సైట్ నుండి మీ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ కోసం తాజా డిస్కార్డ్ కానరీ విడుదలను డౌన్‌లోడ్ చేయండి. మీరు డెస్క్‌టాప్ అనువర్తనాన్ని లైనక్స్, విండోస్ మరియు మాక్‌లలో డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు మరియు ఉపయోగించవచ్చు.

2. డౌన్‌లోడ్ పూర్తయిన తర్వాత, మీ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ కోసం ఇన్‌స్టాలర్‌ను అమలు చేయండి మరియు స్క్రీన్‌పై ఉన్న సూచనలను అనుసరించండి.

3. మీరు మీ PC లేదా Mac లో డిస్కార్డ్ కానరీని ఇన్‌స్టాల్ చేసిన తర్వాత, దాన్ని ప్రారంభించండి. మీరు మీ విండోస్ స్టార్ట్ మెనులో లేదా గోల్డ్ డిస్కార్డ్ ఐకాన్‌తో మాక్ లాంచ్‌ప్యాడ్ మెనులో అనువర్తనాన్ని కనుగొనవచ్చు.

4. డిస్కార్డ్ కానరీ మీరు మొదట దీన్ని ప్రారంభించినప్పుడు నవీకరణల కోసం తనిఖీ చేస్తుంది. ఇది పూర్తయిన తర్వాత, మీ డిస్కార్డ్ ఖాతా వినియోగదారు పేరు మరియు పాస్‌వర్డ్ ఉపయోగించి సైన్ ఇన్ చేయండి.

వెబ్ బ్రౌజర్‌లో డిస్కార్డ్ కానరీని ఎలా ఉపయోగించాలి

డిస్కార్డ్ కానరీని పూర్తిగా పరీక్షించడానికి డెస్క్‌టాప్ అనువర్తనం ఉత్తమమైన మార్గాన్ని అందిస్తుండగా, మీరు మీ వెబ్ బ్రౌజర్‌లో కొత్త ఫీచర్లు మరియు పరిష్కారాలను కూడా ప్రయత్నించవచ్చు. మీ వెబ్ బ్రౌజర్ ద్వారా డిస్కార్డ్ ఉపయోగించడం డిస్కార్డ్ డెస్క్‌టాప్ అనువర్తనం వలె అనేక లక్షణాలను అందిస్తుంది, అయితే కొన్ని లక్షణాలు (స్థిరమైన పుష్-టు-టాక్ వాయిస్ యాక్సెస్ వంటివి) అందుబాటులో లేవు.

1. వెబ్‌లో డిస్కార్డ్ కానరీని ప్రయత్నించడానికి, మీ బ్రౌజర్‌లోని డిస్కార్డ్ కానరీ వెబ్‌సైట్‌కు వెళ్లండి. కొనసాగడానికి మీ బ్రౌజర్ ఎంపికలో ఓపెన్ డిస్కార్డ్ ఎంచుకోండి.

2. మీరు మీ వినియోగదారు పేరును టైప్ చేయాలి, ఆపై మీరు నిబంధనలు మరియు షరతులను అంగీకరిస్తున్నారని నిర్ధారించడానికి క్రింది చెక్‌బాక్స్‌ను ఎంచుకోండి. కొనసాగడానికి ఎంటర్ బటన్‌ను ఎంచుకోండి, ఆపై సైన్ ఇన్‌ను నిర్ధారించడానికి మీ పాస్‌వర్డ్‌ను అందించండి.

3. ప్రత్యామ్నాయంగా, డిస్కార్డ్ కానరీ వెబ్‌సైట్ యొక్క కుడి-ఎగువ మూలలో లాగిన్ ఎంచుకోండి.

4. లాగిన్ స్క్రీన్ వద్ద, మీరు మీ వినియోగదారు పేరు మరియు పాస్‌వర్డ్‌తో మళ్లీ సైన్ ఇన్ చేస్తారు. నిర్ధారించడానికి మరియు సైన్ ఇన్ చేయడానికి లాగిన్ బటన్‌ను ఎంచుకోండి.

మీరు సైన్ ఇన్ చేసిన తర్వాత, డిస్కార్డ్ కానరీ యొక్క వెబ్ వెర్షన్‌కు ప్రత్యేకమైన క్రొత్త ఫీచర్లు మరియు పరిష్కారాలను మీరు ప్రయత్నించవచ్చు. ఇది ఉపయోగించడం చాలా అస్థిరంగా ఉంటే, డిస్కార్డ్ స్టేబుల్ వెబ్‌సైట్‌ను తెరిచి, బదులుగా దాన్ని ఉపయోగించడం ప్రారంభించడానికి సైన్ ఇన్ చేయండి.

డిస్కార్డ్ కానరీని పరీక్షించడం

మీ PC లేదా Mac లో డిస్కార్డ్ కానరీ ఇన్‌స్టాల్ చేయబడి లేదా మీ వెబ్ బ్రౌజర్‌లోని డిస్కార్డ్ కానరీ URL ని సందర్శించడం ద్వారా, మీరు తాజా లక్షణాలు మరియు బగ్ పరిష్కారాలను ప్రయత్నించవచ్చు. ఇది కొద్దిగా అస్థిరంగా ఉంటే, మీరు డిస్కార్డ్ పబ్లిక్ టెస్ట్ బిల్డ్ (పిటిబి) విడుదలలో బీటా పరీక్ష విడుదలకు లేదా బదులుగా విస్తృతంగా అందుబాటులో ఉన్న డిస్కార్డ్ స్టేబుల్‌కు మారవచ్చు.

మీరు డిస్కార్డ్ కానరీని ఉపయోగిస్తున్నా లేదా డిస్కార్డ్ స్టేబుల్ ఉపయోగిస్తున్నా, క్రొత్త డిస్కార్డ్ సర్వర్‌ను సెటప్ చేయడం ద్వారా మీరు దీన్ని ఉచితంగా ప్రయత్నించవచ్చు. మీరు డిస్కార్డ్ నుండి మరిన్ని కావాలనుకుంటే, కార్యాచరణను విస్తరించడానికి మీరు కొత్త డిస్కార్డ్ బాట్లను జోడించవచ్చు లేదా బదులుగా స్లాక్ లేదా వెంట్రిలో వంటి అనేక డిస్కార్డ్ ప్రత్యామ్నాయాలకు మారడాన్ని పరిగణించండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *