పిఎస్ 4 సేఫ్ మోడ్ అంటే ఏమిటి మరియు మీరు ఎప్పుడు ఉపయోగించాలి?

మీకు ఎప్పుడైనా సాంకేతిక పరికరాలతో సమస్యలు ఉంటే, మీరు ఇంతకు ముందు సేఫ్ మోడ్ యొక్క వివిధ సంస్కరణల గురించి విన్నారు. ఇది సాధారణంగా పరికరాన్ని పున:ప్రారంభించడానికి మరియు బూట్ చేయడానికి ఒక మార్గం, తద్వారా మీరు సమస్యలను పరిష్కరించుకోవచ్చు మరియు పరిష్కరించవచ్చు.

ఈ పరిస్థితులకు మీరు ఉపయోగించగల సురక్షిత మోడ్ కూడా PS4 లో ఉంది. కొన్నిసార్లు, మీ PS4 అలా చేయటానికి ఒక కారణం ఉందని గుర్తించినట్లయితే అది స్వయంచాలకంగా సురక్షిత మోడ్‌లో ప్రారంభమవుతుంది. కన్సోల్‌తో ఎన్ని సమస్యలు వచ్చినా ఇది సంభవించవచ్చు. సురక్షిత మోడ్ ఏమిటో తెలుసుకోవడం మరియు మీరు దాన్ని ఎలా ఉపయోగించవచ్చో తెలుసుకోవడం మీ PS4 కన్సోల్‌ను ఎక్కువసేపు సరిగ్గా పని చేయడంలో సహాయపడుతుంది.

పిఎస్ 4 సేఫ్ మోడ్ అంటే ఏమిటి?

మీరు మీ PS4 కన్సోల్‌ను సురక్షిత మోడ్‌లో ప్రారంభించినప్పుడు, సిస్టమ్‌ను అమలు చేయడానికి అవసరమైన ప్రాథమిక విధులను మాత్రమే ఇది నిర్వహిస్తుంది. మీరు మీ కన్సోల్‌ను సురక్షిత మోడ్‌లో బూట్ చేసినప్పుడు సిస్టమ్‌ను పరిష్కరించడానికి మీరు ఉపయోగించగల కొన్ని లక్షణాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి.

మీరు మీ PS4 ను సురక్షిత మోడ్‌లో ప్రారంభించినప్పుడు, మీ USB పోర్ట్‌లు పని చేస్తున్నాయని మీరు నిర్ధారించుకోవాలి, ఎందుకంటే PS4 ను ఆపరేట్ చేయడానికి మీరు USB పోర్ట్ ద్వారా మీ కంట్రోలర్‌కు కనెక్ట్ అవ్వాలి. అప్పుడు, మీరు సమస్యలను పరిష్కరించడంలో సహాయపడే బహుళ ఎంపికల నుండి ఎంచుకోవచ్చు.

PS5 ను పున:ప్రారంభించండి: ఈ ఎంపిక చాలా సరళంగా ఉంటుంది. ఇది సాధారణంగా కన్సోల్‌ను పున:ప్రారంభించి సురక్షిత మోడ్ నుండి నిష్క్రమిస్తుంది.

రిజల్యూషన్ మార్చండి: ఇది PS4 డిస్ప్లే కోసం వీడియో రిజల్యూషన్ అవుట్‌పుట్‌ను మార్చడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

సిస్టమ్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను నవీకరించండి: ప్రత్యక్ష డౌన్‌లోడ్ ద్వారా లేదా యుఎస్‌బి స్టిక్ నుండి పిఎస్ 4 సిస్టమ్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను నవీకరించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

డిఫాల్ట్ సెట్టింగులను పునరుద్ధరించండి: ఇది PS4 ను ఫ్యాక్టరీ సెట్టింగులకు సెట్ చేస్తుంది, అంటే కన్సోల్‌లోని మొత్తం డేటా తుడిచివేయబడుతుంది. మీరు దీన్ని ఎంచుకుంటే, ముందే బ్యాకప్ చేయాలని నిర్ధారించుకోండి.

డేటాబేస్ను పునర్నిర్మించండి: PS4 డ్రైవ్‌ను స్కాన్ చేస్తుంది మరియు సిస్టమ్‌లోని కంటెంట్ యొక్క డేటాబేస్ను పునర్నిర్మిస్తుంది.

PS4 ను ప్రారంభించండి: ఇది మీ మొత్తం డేటాను తొలగిస్తుంది మరియు PS4 ను దాని అసలు స్థితికి పున:ప్రారంభిస్తుంది.

PS4 ను ప్రారంభించండి (సిస్టమ్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను మళ్లీ ఇన్‌స్టాల్ చేయండి): మొత్తం డేటా తొలగించబడుతుంది మరియు PS4 ఫర్మ్‌వేర్ తొలగించబడుతుంది.

మీ కన్సోల్‌తో మీరు ఎలాంటి సమస్యను ఎదుర్కొంటున్నారో బట్టి ఈ ఎంపికలన్నీ మీకు వివిధ మార్గాల్లో సహాయపడతాయి. కాబట్టి మీ PS4 కి ఏదైనా జరిగినప్పుడు, ఏ సురక్షిత మోడ్ ఫీచర్ ఉత్తమంగా పని చేస్తుందో తెలుసుకోవడం మీ కన్సోల్‌ను పరిష్కరించడంలో మీకు ఎంతో సహాయపడుతుంది.

మీరు PS4 సేఫ్ మోడ్‌ను ఎప్పుడు ఉపయోగించాలి?

ప్రదర్శన సమస్యలు, గడ్డకట్టడం లేదా వెనుకబడి, ఖాళీ తెరలు మరియు మరిన్ని వంటి అనేక సందర్భాల్లో PS4 సేఫ్ మోడ్ సహాయపడుతుంది. మరేదీ పని చేయకపోతే సేఫ్ మోడ్ కింద ప్రతి ఎంపికను ప్రయత్నించడం మంచి చివరి ప్రయత్నం. సురక్షిత మోడ్‌ను ఉపయోగించడం ఉత్తమమైన కొన్ని పరిస్థితులు ఇక్కడ ఉన్నాయి.

ప్రదర్శన సమస్యలు

మీ PS4 ను ఉపయోగించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు మీరు నలుపు లేదా ఖాళీ స్క్రీన్‌ను చూస్తుంటే, సురక్షిత మోడ్ మీకు రెండు రకాలుగా సహాయపడుతుంది. మొదట, మీరు సురక్షిత మోడ్ ద్వారా పున:ప్రారంభించడానికి ప్రయత్నించవచ్చు, ఇది సమస్యను సులభంగా పరిష్కరించవచ్చు. కాకపోతే, మీరు రిజల్యూషన్ మార్చండి ఎంపికను ప్రయత్నించవచ్చు. మీ కన్సోల్‌లోని రిజల్యూషన్ 480p గా మార్చబడుతుంది, కాబట్టి మీరు మీ స్క్రీన్‌ను మీ PS4 సెట్టింగుల్లోకి వెళ్లి ఇతర ట్రబుల్షూటింగ్ ఎంపికలను ప్రయత్నించవచ్చు.

PS4 ప్రోలో, HDCP మోడ్‌ను సెట్ చేయడానికి ఒక ఎంపిక కూడా ఉంది, ఇది మీ PS4 HDCP 2.2 కు మద్దతు ఇవ్వని 4K TV కి కనెక్ట్ చేయబడితే సహాయపడుతుంది. మీరు దీన్ని మునుపటి HDCP సంస్కరణకు సెట్ చేయవచ్చు, ఇది మీ టీవీలో ప్రదర్శన సమస్యలను క్లియర్ చేస్తుంది.

గేమ్ప్లే సమస్యలు

మీరు చాలా మందగింపును ఎదుర్కొంటుంటే, లేదా మీ ఆట ఘనీభవిస్తుంది మరియు తరచూ క్రాష్ అవుతుంటే, మీరు ఈ సమస్యలను పరిష్కరించడానికి సురక్షిత మోడ్‌ను ఉపయోగించవచ్చు. మొదట, మీరు ఏదైనా నవీకరణలు చేయాల్సిన అవసరం ఉందో లేదో తనిఖీ చేయండి. మీకు ఇంటర్నెట్ కనెక్టివిటీ సమస్యలు ఉంటే, ఇది మీ కన్సోల్ లేదా ఆటలు నవీకరణలను కోల్పోయేలా చేస్తుంది మరియు ఖచ్చితంగా గేమ్‌ప్లేను ప్రభావితం చేస్తుంది.

మీరు పునర్నిర్మాణ డేటాబేస్ ఎంపికను కూడా ప్రయత్నించవచ్చు. ఇది మీ PS4 యొక్క డేటాబేస్ను పున:సృష్టిస్తుంది, ఇది ఆటల క్రాష్ సమస్యలను పరిష్కరించడంలో సహాయపడుతుంది. తరువాత, మీ PS4 సాధారణంగా సురక్షిత మోడ్ నుండి పున:ప్రారంభించబడుతుంది కాబట్టి మీరు మీ ఆటలను లేదా అనువర్తనాలను తిరిగి తెరవగలరు.

సురక్షిత మోడ్ నుండి బయటపడలేదా?

PS4 యొక్క సురక్షిత మోడ్‌తో తలెత్తే ఒక సమస్య లూప్, ఇక్కడ కన్సోల్ నిరంతరం సురక్షిత మోడ్‌లో బూట్ అవుతుంది. దీని నుండి బయటపడటానికి మార్గం లేదని మీరు అనుకోవచ్చు మరియు మీరు మీ PS4 ని సోనీకి ఫీజు కోసం అప్పగించారు, అయితే సురక్షిత మోడ్ లూప్ నుండి బయటపడటానికి మీరు కొన్ని చర్యలు తీసుకోవచ్చు.

విధానం 1:

1. మీ PS4 ను ఆన్ చేసి, USB పోర్ట్ ద్వారా నియంత్రికను కనెక్ట్ చేయండి.
2. ప్రారంభించు PS4 ఎంపికను ఎంచుకోండి మరియు కనిపించే సూచనలను అనుసరించండి.

విధానం 2:

1. మీ PS4 ను పూర్తిగా అన్‌ప్లగ్ చేయండి, AC అడాప్టర్ అలాగే HDMI కేబుల్స్ లేదా.
2. 15-20 నిమిషాలు వేచి ఉండి, మీ PS4 ను రెండుసార్లు బీప్ వినే వరకు పవర్ బటన్‌ను నొక్కి ఉంచడం ద్వారా పున:ప్రారంభించండి.
3. సురక్షిత మోడ్‌లో పున:ప్రారంభించు PS4 ఎంపికను ఎంచుకోండి. మీ PS4 సిస్టమ్ అప్‌డేట్‌లోకి బూట్ అవ్వవచ్చు, అది ఏవైనా సమస్యలను పరిష్కరిస్తుంది.

విధానం 3:

1. మీ PS4 ను ఆన్ చేసి, USB ద్వారా నియంత్రికను కనెక్ట్ చేయండి.
2. డేటాబేస్ను పునర్నిర్మించు ఎంచుకోండి. మీ PS4 దీన్ని పూర్తి చేసిన తర్వాత, కన్సోల్ పున:ప్రారంభించాలి.

పిఎస్ 4 సేఫ్ మోడ్ ట్రబుల్షూటింగ్

మీ PS4 తో సమస్యలను గుర్తించడానికి సురక్షిత మోడ్ ఒక గొప్ప మార్గం. అందుబాటులో ఉన్న కొన్ని ఎంపికలను ఉపయోగించే ముందు మీరు జాగ్రత్తగా ఉండాలని కోరుకుంటారు, అయినప్పటికీ, మీ కన్సోల్‌లో కొంత సేవ్ చేసిన డేటాను మీరు కోల్పోవచ్చు.

డిఫాల్ట్ సెట్టింగులను ప్రారంభించడం లేదా పునరుద్ధరించడం వంటి సురక్షిత మోడ్‌లో చేసే ముందు, మీరు మీ కన్సోల్‌లోని డేటాను బ్యాకప్ చేశారని నిర్ధారించుకోవాలి. అప్పుడు, మీరు ఆందోళన లేని సురక్షిత మోడ్‌ను ఉపయోగించవచ్చు మరియు మీ ప్లేస్టేషన్ కన్సోల్‌లో సమస్యలను పరిష్కరించవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *