గూగుల్ డాక్స్‌లో సంతకాన్ని ఎలా ఇన్సర్ట్ చేయాలి?

పత్రానికి మీ సంతకాన్ని జోడించడం తుది సంస్కరణను సృష్టించడానికి అవసరమైన దశ కావచ్చు. గూగుల్ డాక్‌కు మరింత అధికారికంగా కనిపించడానికి, వ్యక్తిగతీకరించడానికి లేదా ఇతర చట్టపరమైన కారణాల కోసం మీరు సంతకాన్ని జోడించాలనుకోవచ్చు.

గూగుల్ డాక్స్ సహజమైనది మరియు ఉపయోగించడానికి సులభమైనది అయితే, ఆన్‌లైన్ పత్రానికి మీ సంతకాన్ని జోడించే విధానం మరింత క్లిష్టంగా అనిపించవచ్చు. వాస్తవానికి, గూగుల్ డాక్స్‌లో సంతకాన్ని చొప్పించడానికి మీరు ఉపయోగించే కొన్ని విభిన్న పద్ధతులు ఉన్నాయి. కాగితపు పత్రం దిగువన మీ పేరును రాయడం వంటివి అన్నీ చాలా సులభం.

గూగుల్ డాక్స్‌లో సంతకాన్ని ఎలా ఇన్సర్ట్ చేయాలి

గూగుల్ డాక్స్ అంతర్నిర్మిత లక్షణాన్ని కలిగి ఉంది, అది మీ పత్రంలో సంతకాన్ని చొప్పించడానికి మీరు ఉపయోగించవచ్చు. గూగుల్ డాక్స్‌లో ఒక పత్రాన్ని ఎలక్ట్రానిక్‌గా సంతకం చేయడానికి, క్రింది దశలను అనుసరించండి.

1. మీరు గూగుల్ డాక్స్‌లో సైన్ ఇన్ చేయదలిచిన పత్రాన్ని తెరవండి.
2. మీరు మీ సంతకాన్ని జోడించదలిచిన చోట కర్సర్ ఉంచండి.
3. స్క్రీన్ పైన ఉన్న రిబ్బన్ మెను నుండి, చొప్పించు ఎంచుకోండి.
4. డ్రాయింగ్> క్రొత్తది ఎంచుకోండి.

5. డ్రాయింగ్ విండోలో, లైన్> స్క్రైబుల్ ఎంచుకోండి.

6. ఇప్పుడు మీ మౌస్ లేదా స్టైలస్ ఉపయోగించి డ్రాయింగ్ ప్రాంతంలో మీ సంతకాన్ని గీయండి (లేదా రాయండి).

7. మీ సంతకంతో మీరు సంతోషంగా ఉన్నప్పుడు, సేవ్ చేసి మూసివేయి ఎంచుకోండి.

మీరు మీ కర్సర్‌ను ఉంచిన స్థలంలో సంతకం మీ పత్రంలో కనిపిస్తుంది.

గూగుల్ డాక్స్‌లో మీ సంతకాన్ని ఎలా సవరించాలి

మీ సంతకాన్ని సృష్టించిన తర్వాత ఏ సమయంలోనైనా మీరు దానిని మార్చాలని నిర్ణయించుకుంటే, మీరు దానిని మీ పత్రంలో సులభంగా సవరించవచ్చు. మీ సంతకాన్ని మార్చడానికి, దాన్ని ఎంచుకుని, ఆపై దాని క్రింద సవరించు ఎంచుకోండి.

అధునాతన ఎడిటింగ్ ఎంపికలను యాక్సెస్ చేయడానికి, సంతకం క్రింద మూడు నిలువు చుక్కల ద్వారా ఇతర ఎడిటింగ్ మెనుని ఎంచుకోండి. మీరు మార్చగల పారామితులు:

  • పరిమాణం మరియు భ్రమణం: మీరు సంతకం యొక్క వెడల్పు మరియు ఎత్తును ఎక్కడ సవరించవచ్చు
  • టెక్స్ట్ చుట్టడం: మీరు మీ వచనాన్ని సంతకం చుట్టూ చుట్టాలనుకుంటున్నారా లేదా స్వంతంగా వదిలివేయాలనుకుంటున్నారా అని మీరు ఎంచుకోవచ్చు
  • స్థానం: మీరు మీ సంతకాన్ని తరలించాలనుకుంటే

మీరు మీ సంతకాన్ని వేరే చోటికి తరలించాల్సిన అవసరం ఉంటే, మీరు దానిని పత్రంలో ఎక్కడైనా లాగండి మరియు వదలవచ్చు. గూగుల్ డాక్స్‌లోని ఇతర మూలకాలతో చేసినట్లే మీరు మీ సంతకాన్ని తొలగించవచ్చు.

DocuSign ఉపయోగించి మీ గూగుల్ డాక్స్ కు ఎలా సంతకం చేయాలి

గూగుల్ డాక్స్‌లో సంతకాన్ని చొప్పించడానికి మరొక మార్గం మూడవ పార్టీ సాధనాలను ఉపయోగించడం. documentSign అనేది ఎలక్ట్రానిక్ సంతకాలను ఏకీకృతం చేయడానికి మీరు గూగుల్ డాక్స్‌లో ఇన్‌స్టాల్ చేయగల యాడ్-ఆన్. మీరు దీన్ని ఉపయోగించడం ప్రారంభించడానికి ముందు, మీరు దీన్ని గూగుల్ డాక్స్‌కు జోడించాలి.

1. గూగుల్ డాక్స్‌లో పత్రాన్ని తెరిచి, యాడ్-ఆన్‌లు> యాడ్-ఆన్‌లను పొందండి.

2. ఇది గూగుల్ వర్క్‌స్పేస్ మార్కెట్‌ప్లేస్‌ను తెరుస్తుంది.
3. శోధన పట్టీలో డాక్యుమెంట్ సైన్ టైప్ చేసి, ఆపై ఇన్‌స్టాల్ చేయి ఎంచుకోండి.

మీ గూగుల్ ఖాతాను యాక్సెస్ చేయడానికి డాక్యుమెంట్ మీ అనుమతి అడుగుతుంది. సంస్థాపన పూర్తి చేయడానికి అనుమతించు ఎంచుకోండి. గూగుల్ డాక్స్‌లో సంతకాన్ని చొప్పించడానికి ఇప్పుడు మీరు డాక్యుమెంట్‌ను ఉపయోగించవచ్చు.

4. DocuSign ఇన్‌స్టాల్ చేసిన తర్వాత, యాడ్-ఆన్‌లు> DocuSign eSignature> DocuSign తో సైన్ చేయండి.

5. మీరు ఇంతకు మునుపు ఈ యాడ్-ఆన్‌ను ఉపయోగించకపోతే, మొదట ఉచిత ఖాతాను సృష్టించమని డాక్యుమెంట్ మిమ్మల్ని అడుగుతుంది. అప్పుడు మీరు మీ గూగుల్ డాక్స్‌కు సంతకాన్ని జోడించడానికి డాక్యుమెంట్‌ను ఉపయోగించడం ప్రారంభించవచ్చు.

మీ గూగుల్ డాక్‌లో సంతకం చేయవలసినది మీరు మాత్రమే అయితే, మీరు 3 పత్రాలకు ఉచితంగా సైన్ అప్ చేయడానికి డాక్యుమెంట్‌ను ఉపయోగించవచ్చు. పత్రంలో సంతకం చేయడానికి మీకు ఇతర వినియోగదారులు కూడా అవసరమైతే, లేదా మీరు యాడ్-ఆన్‌ను ఉపయోగించడం కొనసాగించాలనుకుంటే, చందా ప్రణాళిక నెలకు $ 10 నుండి ప్రారంభమవుతుంది.

సిగ్నల్ ఉపయోగించి సంతకాన్ని ఎలా చొప్పించాలి

DocuSign అది అందించే వాటికి చాలా ఖరీదైనదిగా అనిపిస్తే, లేదా మీరు నెలకు ఒకటి లేదా రెండుసార్లు కంటే ఎక్కువ ఉపయోగించాల్సిన అవసరం ఉందో లేదో మీకు తెలియకపోతే, సిగ్నబుల్ మంచి ప్రత్యామ్నాయం. ఇది వెబ్ ఆధారిత ఎలక్ట్రానిక్ సిగ్నేచర్ ప్లాట్‌ఫామ్, ఇది మీ గూగుల్ డాక్స్ (అలాగే వర్డ్ లేదా పిడిఎఫ్ వంటి ఇతర డాక్యుమెంట్ ఫార్మాట్‌లు) సంతకం చేయడానికి మరియు మీరు వెళ్ళేటప్పుడు చెల్లించడానికి ఉపయోగించగల మొబైల్ అనువర్తనం రూపంలో కూడా లభిస్తుంది.

ఒక పత్రానికి సంతకాన్ని జోడించడానికి £ 1 (సుమారు $ 1.4) ఖర్చవుతుంది, మరియు 50 పత్రాలతో మొదటి చందా ప్రణాళిక నెలకు £ 21 ఖర్చు అవుతుంది. ఇది UK ఆధారిత సంస్థ కాబట్టి, ఇది ఎక్కువగా యూరోపియన్ మార్కెట్‌ను అందిస్తుంది, మీరు U.K. మద్దతు పొందాలనుకుంటే మరియు యూరోపియన్ చట్టాన్ని తాజాగా ఉంచాలనుకుంటే ఇది ఒక ప్రయోజనం.

గూగుల్ డాక్స్‌లో సంతకాన్ని చొప్పించడానికి సిగ్నబుల్ ఉపయోగించడానికి, మీరు సంతకం చేయదగిన ఖాతాను సృష్టించాలి, ఆపై మీ వెబ్ ప్లాట్‌ఫాం లేదా మొబైల్ అనువర్తనాన్ని ఉపయోగించి మీ పత్రాన్ని అప్‌లోడ్ చేయండి. ఆ తర్వాత మీ సంతకం మరియు అవసరమైన ఇతర ఫీల్డ్‌లను (తేదీ లేదా టెక్స్ట్ బాక్స్ వంటివి) జోడించడం మాత్రమే మిగిలి ఉంది. అప్పుడు మీరు సంతకం చేసిన పత్రాన్ని డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు లేదా సహకార ప్రయోజనాల కోసం మరొక వ్యక్తికి పంపవచ్చు లేదా మీకు సంతకం అవసరమైతే.

సైన్ రిక్వెస్ట్ ఉపయోగించి మీ గూగుల్ డాక్స్ కు ఎలా సంతకం చేయాలి

మీ గూగుల్ డాక్స్‌కు సంతకాలను జోడించడానికి సైన్ రిక్వెస్ట్ మరింత చౌకైన మార్గాన్ని అందిస్తుంది. సైన్ రిక్వెస్ట్ ఉచిత ప్లాన్‌ను కలిగి ఉంది, ఇది నెలకు 10 పత్రాలకు ఉచితంగా సైన్ అప్ చేయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. ఆ పైన, వారి సభ్యత్వ ప్రణాళికలు నెలకు $ 7 నుండి ప్రారంభమవుతాయి.

గూగుల్ డాక్స్‌లో సంతకాన్ని జోడించడానికి సైన్ రిక్వెస్ట్ ఉపయోగించడం సులభం. మొదట, మీరు దీన్ని యాడ్-ఆన్‌గా ఇన్‌స్టాల్ చేయాలి. అలా చేయడానికి, యాడ్-ఆన్‌లు> యాడ్-ఆన్‌లను పొందండి> సైన్ రిక్వెస్ట్ శోధించండి.

మీ గూగుల్ డాక్స్ యాడ్-ఆన్‌లకు సైన్ రిక్వెస్ట్ జోడించడానికి ఇన్‌స్టాల్ ఎంచుకోండి, ఆపై నిర్ధారించడానికి కొనసాగించు ఎంచుకోండి.

సైన్ రిక్వెస్ట్ అప్పుడు మీ గూగుల్ ఖాతాను యాక్సెస్ చేయడానికి అనుమతి అడుగుతుంది. అనుమతించు ఎంచుకోండి. మీరు యాడ్-ఆన్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేసిన తర్వాత, మీరు సైన్ రిక్వెస్ట్ ఉపయోగించి గూగుల్ డాక్‌లో సంతకం చేయవచ్చు. యాడ్-ఆన్‌లు> సైన్ రిక్వెస్ట్> సైన్ రిక్వెస్ట్ సృష్టించండి> సృష్టించు.

మీరు సైన్ రిక్వెస్ట్ ప్లాట్‌ఫామ్‌కు మళ్ళించబడతారు, అక్కడ మీరు సంతకాన్ని జోడించవచ్చు, డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు లేదా మరొక వ్యక్తికి వారి సంతకం అవసరమైతే పంపవచ్చు.

మీ వర్క్‌ఫ్లో అంతరాయం లేకుండా మీ పత్రాలపై సంతకం చేయండి

మీ పత్రంలో సంతకాన్ని చేర్చడం చాలా క్లిష్టంగా ఉంటుంది. ప్రతి ఫార్మాట్ కోసం మీరు అనుసరించాల్సిన ప్రత్యేకమైన మార్గం లేదా మీరు ఉపయోగించాల్సిన లక్షణం ఉంది. ఉదాహరణకు, ఇది మీకు సంతకం చేయవలసిన పదం లేదా PDF పత్రం అయితే, దీన్ని చేయడానికి ఒకటి కంటే ఎక్కువ మార్గాలు కూడా ఉన్నాయి.

మీరు తరచుగా మీ గూగుల్ డాక్స్‌కు సంతకాన్ని జోడించాల్సిన అవసరం ఉందా? దీన్ని చేయడానికి మీరు ఏ పద్ధతిని ఉపయోగిస్తున్నారు, అంతర్నిర్మిత లక్షణం లేదా యాడ్-ఆన్‌లలో ఒకటి? దిగువ వ్యాఖ్యలలో మీ గూగుల్ డాక్స్ అభ్యాసాలను మాతో పంచుకోండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *