ఫేస్ బుక్‌లో జ్ఞాపకాలు ఎలా కనుగొనాలి?

కొన్ని సోషల్ నెట్‌వర్క్‌లు మరియు ముఖ్యంగా ఫేస్‌బుక్, మీ ఫీడ్‌లోనే వాటిని తీసుకురావడం ద్వారా మీ గతంలోని క్షణాలను తిరిగి కనుగొనడంలో మీకు సహాయపడే చక్కని మార్గం ఉంది.

చాలా మందిలాగే, మీరు ఇప్పుడు మీ ఫేస్‌బుక్ ఖాతాను సంవత్సరాలుగా కలిగి ఉండవచ్చు మరియు మీరు నెట్‌వర్క్‌లో భాగస్వామ్యం చేసిన కొన్ని హృదయపూర్వక పోస్ట్‌లను గుర్తుంచుకోకపోవచ్చు. మీరు అలా చేసినా, నిర్దిష్ట జ్ఞాపకశక్తిని లేదా స్నేహితుడితో మీ చిత్రాన్ని కనుగొనడానికి క్రిందికి స్క్రోల్ చేయడం సవాలుగా ఉంటుంది. బదులుగా, ఫేస్‌బుక్‌లో మీ జ్ఞాపకాలను కనుగొనడానికి మెమోరీస్ సాధనాన్ని ఎలా ఉపయోగించాలో ఇక్కడ ఉంది.

ఫేస్బుక్లో జ్ఞాపకాలు ఎలా కనుగొనాలి

ఫేస్బుక్ మెమోరీస్ అనేది ఒక సాధనం, ఇది మీరు మీ ఫేస్బుక్ ఖాతాను సృష్టించిన రోజు వరకు, అదే రోజు క్రితం అదే రోజున మీరు ఏమి చేసారో (లేదా బదులుగా – మీరు పోస్ట్ చేసినవి) చూడటానికి అనుమతిస్తుంది.

మీ జ్ఞాపకాలు ప్రతిరోజూ స్వయంచాలకంగా రిఫ్రెష్ అవుతాయి. మీ ఫీడ్‌లో స్వయంచాలక ఈ రోజు సందేశం పాపప్ అవ్వడాన్ని మీరు బహుశా చూసారు. ఫేస్బుక్ మీకు క్రొత్త జ్ఞాపకశక్తిని గుర్తుచేస్తూ నోటిఫికేషన్ను కూడా పంపుతుంది. ఫేస్బుక్ మెమోరీస్ నోటిఫికేషన్లను కనుగొనడానికి, మీ ఫేస్బుక్ ఖాతాను తెరిచి, మీ స్క్రీన్ కుడి ఎగువ మూలలో నోటిఫికేషన్లను ఎంచుకోండి.

మీరు ప్రతిరోజూ మీ ఫేస్‌బుక్ జ్ఞాపకాల గురించి నోటిఫికేషన్‌లు పొందకపోతే, మీరు వాటిని మీ కంప్యూటర్‌లో మరియు మీ స్మార్ట్‌ఫోన్‌లో మానవీయంగా యాక్సెస్ చేయవచ్చు.

డెస్క్‌టాప్‌లో ఫేస్‌బుక్ మెమరీలను ఎలా యాక్సెస్ చేయాలి

ఫేస్‌బుక్‌లో మీ జ్ఞాపకాలను కనుగొనడానికి మీరు మీ కంప్యూటర్‌ను ఉపయోగిస్తుంటే, క్రింది దశలను అనుసరించండి.

1. మీ బ్రౌజర్‌లో ఫేస్‌బుక్ తెరిచి మీ ఖాతాలోకి లాగిన్ అవ్వండి.
2. మీ స్క్రీన్ యొక్క ఎడమ వైపున సైడ్‌బార్‌ను కనుగొని, క్రిందికి స్క్రోల్ చేసి, మరిన్ని చూడండి ఎంచుకోండి.

3. జ్ఞాపకాలు ఎంచుకోండి.

*2_ఫేస్బుక్_ జ్ఞాపకాలు ఎంచుకోండి *

మెమోరీస్ హోమ్ పేజీలో, ఈ రోజున మీ జ్ఞాపకాలు 1 సంవత్సరం, 2 సంవత్సరాల క్రితం నుండి, ఆపై మీ ఫేస్బుక్ ఖాతాను కలిగి ఉన్న చాలా సంవత్సరాల నుండి మీరు చూస్తారు. మీరు పూర్తిగా సందేశాన్ని పొందే వరకు అవన్నీ చూడటానికి క్రిందికి స్క్రోల్ చేయండి.

అదే పేజీలో, మీరు మీ ఫేస్బుక్ మెమోరీస్ నోటిఫికేషన్లను సెటప్ చేయడానికి సెట్టింగుల మెనుని ఉపయోగించవచ్చు.

మీరు మూడు ఎంపికలలో ఒకదాన్ని ఎంచుకోవచ్చు: మీకు చూపించడానికి ఫేస్‌బుక్‌ను ఎంచుకోండి రోజుకు ఒకసారి నోటిఫికేషన్‌లు పొందడానికి అన్ని జ్ఞాపకాలు, ప్రత్యేక వీడియోలు లేదా సేకరణల గురించి మాత్రమే నోటిఫికేషన్‌లు పొందడానికి ముఖ్యాంశాలు లేదా అన్ని నోటిఫికేషన్‌లను దాటవేయడానికి ఏదీ లేదు.

స్మార్ట్ఫోన్లో మీ ఫేస్బుక్ జ్ఞాపకాలను ఎలా కనుగొనాలి

మీరు ఫేస్బుక్ యొక్క మొబైల్ అనువర్తనాన్ని ఉపయోగిస్తుంటే, మీ ఫేస్బుక్ మెమరీలను యాక్సెస్ చేయడానికి క్రింది దశలను అనుసరించండి.

1. మీ స్మార్ట్‌ఫోన్‌లో ఫేస్‌బుక్ అనువర్తనాన్ని తెరిచి, మీ ఖాతాలోకి లాగిన్ అవ్వండి.
2. మీ స్క్రీన్ ఎగువ-కుడి మూలలో, మెను తెరవడానికి మూడు క్షితిజ సమాంతర రేఖలను ఎంచుకోండి.

3. జ్ఞాపకాలు ఎంచుకోండి.

మీరు మీ ఫేస్బుక్ ఖాతాను కలిగి ఉన్నంత కాలం ఈ రోజు నుండి మీ జ్ఞాపకాలన్నింటినీ చూడటానికి క్రిందికి స్క్రోల్ చేయండి.

మీరు మీ మెమోరీస్ నోటిఫికేషన్ సెట్టింగులను మార్చాలనుకుంటే, మెమోరీస్ సెట్టింగులను తెరవడానికి స్క్రీన్ ఎగువ-కుడి మూలలో ఉన్న గేర్ చిహ్నాన్ని ఎంచుకోండి. నోటిఫికేషన్ల క్రింద మీ జ్ఞాపకాల గురించి మీకు ఎంత తరచుగా తెలియజేయాలనుకుంటున్నారో ఎంచుకోండి.

ఫేస్ బుక్‌లో మెమరీలను ఎలా దాచాలి

ఆ జ్ఞాపకాలలో కొన్ని గుర్తుంచుకోవలసినవి అయితే, మీరు తరచుగా లేదా మరలా చూడకూడదనుకునేవి కొన్ని ఉంటాయి. ఉదాహరణకు, మీరు ఇంటి నుండి ఉండి పని చేయవలసి వస్తే, ఫేస్‌బుక్‌లో సముద్రతీరంలో సంతోషకరమైన సెలవుల నుండి వచ్చిన చిత్రం మీ రోజును నాశనం చేస్తుంది.

మీ ఫేస్బుక్ మెమరీలను పూర్తిగా దాచడానికి, మీ మెమోరీస్ సెట్టింగులకు వెళ్లండి. నోటిఫికేషన్ల క్రింద ఫేస్బుక్ మీకు మెమోరీస్ నోటిఫికేషన్లు పంపకుండా లేదా ఈ రోజు పోస్ట్లను చూపించకుండా ఆపడానికి ఏదీ ఎంచుకోకండి.

నిర్దిష్ట తేదీల నుండి ఫేస్బుక్ మెమోరీలను దాచడానికి, మీ మెమోరీస్ సెట్టింగులకు వెళ్లి తేదీలను దాచు ఎంచుకోండి. ఆపై క్రొత్త తేదీ పరిధిని జోడించు ఎంచుకోండి, ప్రారంభ తేదీ మరియు ముగింపు తేదీని సెట్ చేయండి మరియు నిర్ధారించడానికి సేవ్ చేయి ఎంచుకోండి. ఫేస్బుక్ అప్పుడు మీరు జోడించిన తేదీ పరిధి నుండి జ్ఞాపకాలను కలిగి ఉండదు.

మీరు మీ ఫేస్‌బుక్ స్నేహితులను కొంతమంది నుండి దాచాలనుకుంటే, లేదా మీ ఫేస్‌బుక్ జ్ఞాపకాలలో నిర్దిష్ట స్నేహితులను చూడకూడదనుకుంటే, మీరు దాని కోసం ఫిల్టర్‌ను కూడా సెట్ చేయవచ్చు. మీ జ్ఞాపకాల సెట్టింగ్‌లకు వెళ్లి వ్యక్తులను దాచు ఎంచుకోండి. సెర్చ్ బార్‌లో మీ ఫేస్‌బుక్ స్నేహితుడి పేరును టైప్ చేసి, ధృవీకరించడానికి సేవ్ ఎంచుకోండి.

ఆ వ్యక్తి మీ ఫేస్బుక్ మెమరీలలో మళ్ళీ కనిపించడు. చింతించకండి, ఫేస్బుక్ దీని గురించి మీ స్నేహితుడికి తెలియజేయదు.

ఇతర సోషల్ మీడియా నెట్‌వర్క్‌లలో జ్ఞాపకాలను ఎలా కనుగొనాలి

ఫేస్బుక్ మెమోరీలను కనుగొన్న తర్వాత, మీరు మీ జ్ఞాపకాలను ఇతర సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫామ్‌లలో కనుగొనవచ్చు. ప్రజలు వారి చిత్రాలు మరియు వీడియోలను ఉంచడానికి ఉపయోగించే రెండు అత్యంత ప్రజాదరణ పొందిన అనువర్తనాలు ఇన్‌స్టాగ్రామ్ మరియు గూగుల్ ఫోటోలు. రెండింటిలో మీ జ్ఞాపకాలను ఎలా చూడాలో ఇక్కడ ఉంది.

ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో మీ మెమరీలను ఎలా యాక్సెస్ చేయాలి

ఫేస్‌బుక్ మాదిరిగానే ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో కూడా ఈ రోజు అనే మెమోరీస్ ఫీచర్ ఉంది. మీరు మొబైల్ అనువర్తనం ఉపయోగించి మాత్రమే మీ ఇన్‌స్టాగ్రామ్ మెమరీలను యాక్సెస్ చేయవచ్చు. ఈ లక్షణం PC సంస్కరణలో అందుబాటులో లేదు. ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో మీ జ్ఞాపకాలను చూడటానికి, క్రింది దశలను అనుసరించండి.

1. మీ స్మార్ట్‌ఫోన్‌లో ఇన్‌స్టాగ్రామ్ అనువర్తనాన్ని తెరవండి.
2. మీ ప్రొఫైల్ పేజీకి వెళ్ళండి.
3. మెనూ తెరవడానికి మీ స్క్రీన్ ఎగువ-కుడి మూలలో ఉన్న మూడు క్షితిజ సమాంతర రేఖలను ఎంచుకోండి.

4. ఆర్కైవ్ ఎంచుకోండి.

స్టోరీస్ ఆర్కైవ్ పేజీ దిగువన మీరు జ్ఞాపకాల విభాగాన్ని కనుగొంటారు. ఈ రోజున ప్రతిరోజూ రిఫ్రెష్ అవుతుంది మరియు మీరు ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ సంవత్సరాల క్రితం అదే రోజున పోస్ట్ చేసిన కథను మీకు చూపుతుంది. అప్పుడు మీరు ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లోని మెమరీని కథగా భాగస్వామ్యం చేయడానికి ఎంచుకోవచ్చు లేదా అదే పేజీలో తొలగించవచ్చు.

గూగుల్ ఫోటోలలో మీ జ్ఞాపకాలను ఎలా కనుగొనాలి

మీరు మీ కంప్యూటర్ మరియు మీ స్మార్ట్‌ఫోన్ రెండింటిలోనూ గూగుల్ ఫోటోలను ఉపయోగించవచ్చు, మొబైల్ వెర్షన్ మాత్రమే మెమోరీస్ ఫీచర్‌కు మద్దతు ఇస్తుంది. గూగుల్ ఫోటోలలో మీ జ్ఞాపకాలను కనుగొనడానికి, క్రింది దశలను అనుసరించండి.

1. మీ స్మార్ట్‌ఫోన్‌లో గూగుల్ ఫోటోల అనువర్తనాన్ని తెరవండి.

2. సాధారణంగా, మీరు ఇప్పటికే మీ స్క్రీన్ పైన జ్ఞాపకాలు చూస్తారు. మీరు లేకపోతే మెనుని తెరవడానికి మీ ప్రొఫైల్ చిహ్నాన్ని ఎంచుకోండి.
3. ఫోటోల సెట్టింగ్‌లను ఎంచుకోండి.

4. జ్ఞాపకాలు ఎంచుకోండి.

ఫీచర్ చేసిన జ్ఞాపకాల క్రింద, గూగుల్ ఫోటోలు మీకు ఏ జ్ఞాపకాలు చూపిస్తాయో మీరు నిర్వహించవచ్చు. మీరు జ్ఞాపకాల నోటిఫికేషన్‌లను కూడా నిర్వహించవచ్చు, అలాగే మీ జ్ఞాపకాల నుండి కొంతమంది వ్యక్తులను మరియు తేదీలను ఒకే పేజీలో దాచవచ్చు.

ఫీచర్ చేసిన జ్ఞాపకాల క్రింద, గూగుల్ ఫోటోలు మీకు ఏ జ్ఞాపకాలు చూపిస్తాయో మీరు నిర్వహించవచ్చు. మీరు జ్ఞాపకాల నోటిఫికేషన్‌లను కూడా నిర్వహించవచ్చు, అలాగే మీ జ్ఞాపకాల నుండి కొంతమంది వ్యక్తులను మరియు తేదీలను ఒకే పేజీలో దాచవచ్చు.

మీ జ్ఞాపకాలు ఉంచడానికి ఫేస్‌బుక్ మంచి ప్రదేశమా?

ప్రజలు తమ ఫేస్‌బుక్ ప్రొఫైల్‌ను ఉంచాలని నిర్ణయించుకోవడానికి ఫేస్‌బుక్ మెమోరీస్ ఒక కారణం. మీతో మరియు మీ స్నేహితులతో మీరు కలిసి ఆనందించిన వినోదాన్ని గుర్తుచేసే గొప్ప మార్గం, అలాగే చాలా బలవంతం చేయకుండా ఒకరితో సన్నిహితంగా ఉండండి.

మీరు మీ జ్ఞాపకాలను ఫేస్‌బుక్‌లో చూడటం ఆనందించారా లేదా అవి మీకు అసౌకర్యంగా అనిపిస్తాయా? ఫేస్బుక్ జ్ఞాపకాలతో మీ అనుభవాన్ని క్రింది వ్యాఖ్యల విభాగంలో పంచుకోండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *