మైక్రోసాఫ్ట్ జట్లలో బ్రేక్అవుట్ రూములను ఎలా సృష్టించాలి?

మునుపటి వ్యాసంలో, మైక్రోసాఫ్ట్ జట్లలో వీడియో కాన్ఫరెన్సింగ్ ఎలా పనిచేస్తుందో మేము కవర్ చేసాము. అప్పటి నుండి, మైక్రోసాఫ్ట్ కొత్త ఫీచర్లతో జట్లను అప్‌డేట్ చేసింది, వీటిలో చాలా కాలంగా ఎదురుచూస్తున్న మరియు బ్రేక్అవుట్ గదులను సృష్టించే సామర్థ్యం ఉంది. వాస్తవానికి, బృందాల అనువర్తనం కోసం వినియోగదారు ఫీడ్‌బ్యాక్ ఫోరమ్ అయిన మైక్రోసాఫ్ట్ టీమ్స్ యూజర్‌వాయిస్‌లో సూచన కోసం 20,000 మంది మైక్రోసాఫ్ట్ వినియోగదారులు ఓటు వేశారు.

ఉచిత మైక్రోసాఫ్ట్ ఖాతాతో ఎవరైనా జట్లను యాక్సెస్ చేయవచ్చు మరియు ఆఫీస్ 365 సూట్ యొక్క ప్రీమియం వినియోగదారులు పెరిగిన ఫైల్ నిల్వ, మీటింగ్ రికార్డింగ్ మరియు 10,000 మంది వరకు ఆన్‌లైన్ ఈవెంట్‌లను హోస్ట్ చేసే సామర్థ్యం వంటి లక్షణాలతో జట్ల యొక్క బలమైన సంస్కరణను ఆనందిస్తారు.

జట్లలో బ్రేక్అవుట్ రూమ్‌లకు కనీస అవసరాలు

మేము ప్రారంభించడానికి ముందు, మీ బృందాల సమావేశాలలో మీరు బ్రేక్అవుట్ గదులను సృష్టించగలిగేలా ప్రతిదీ సరిగ్గా ఉందని నిర్ధారించుకుందాం. మీరు ఊహించినట్లుగా, జట్లలో బ్రేక్అవుట్ గదులను ప్రారంభించడానికి కొన్ని సెటప్ అవసరం. మీరు ప్రారంభించడానికి ముందు ఈ సెట్టింగ్‌లను రెండుసార్లు తనిఖీ చేయండి.

కొత్త సమావేశ అనుభవం

మొదట, మీరు తప్పనిసరిగా బృందాలను ఉపయోగిస్తున్నారు ”“ కొత్త సమావేశ అనుభవం. ” డెస్క్‌టాప్ అనువర్తనం యొక్క కుడి ఎగువ మూలలో మీ ప్రొఫైల్ చిత్రాన్ని ఎంచుకుని, సెట్టింగ్‌లకు వెళ్లడం ద్వారా మీరు క్రొత్త అనుభవాన్ని ప్రారంభించవచ్చు. కొత్త సమావేశ అనుభవాన్ని ప్రారంభించి, జట్లను పున:ప్రారంభించండి ఎంచుకోండి.

పాల్గొనేవారి కనీస సంఖ్య

సమావేశ నిర్వాహకుడికి బ్రేక్అవుట్ ఎంపిక అందుబాటులో ఉండటానికి, సమావేశంలో కనీసం ఐదుగురు పాల్గొనాలి. ఫోన్ ద్వారా కాల్ చేసే వ్యక్తులు ఈ సమయంలో బ్రేక్‌అవుట్లలో చేరలేరు, వారు కనీసం ఐదుగురు వ్యక్తుల సంఖ్యను లెక్కించారు.

మీరు మీటింగ్ ఆర్గనైజర్?

సమావేశ నిర్వాహకుడు మాత్రమే బ్రేక్‌అవుట్‌లను సృష్టించగలడు మరియు నిర్వహించగలడు, అయినప్పటికీ మైక్రోసాఫ్ట్ నుండి కొన్ని సూచనలు ఉన్నప్పటికీ, బృందాలకు భవిష్యత్తులో నవీకరణలలో ఈ బాధ్యతను భాగస్వామ్యం చేయడానికి నిర్వాహకుడిని వారు అనుమతిస్తారు.

అంతేకాకుండా, సమావేశ నిర్వాహకుడు డెస్క్‌టాప్ అనువర్తనాన్ని ఉపయోగించాలి, బ్రౌజర్ వెర్షన్ లేదా మొబైల్ అనువర్తనం కాదు. (చింతించకండి, జట్లు ఆండ్రాయిడ్ లేదా ఐఫోన్ అనువర్తనం ద్వారా సమావేశంలో చేరిన పాల్గొనేవారు బ్రేక్‌అవుట్లలో చేరగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంటారు.)

చిట్కా: సమావేశ ఆహ్వానం బ్రేక్‌అవుట్‌లను నిర్వహించే వ్యక్తి కాకుండా వేరొకరి నుండి రావాలంటే, బ్రేక్‌అవుట్ మేనేజర్ బృందాల సమావేశాన్ని సృష్టించి, ఆ సమావేశ సమావేశాన్ని సమావేశ ఆహ్వానంలో ఉపయోగించండి.

సమావేశ లింక్‌ను బ్రేక్‌అవుట్‌లను నిర్వహించే వ్యక్తి సృష్టించినంత కాలం, లింక్‌ను ఎవరు పంచుకుంటారనేది పట్టింపు లేదు.

జట్లలో బ్రేక్అవుట్ రూములను సృష్టించడం

ఈ రచన ప్రకారం, బృందాలలో బ్రేక్అవుట్ గదులు జూమ్‌లో ఉన్నట్లుగా సమావేశానికి ముందుగానే కాన్ఫిగర్ చేయబడవు. బృందాల సమావేశం పురోగతిలో ఉన్న తర్వాత, సమావేశ నిర్వాహకుడైన మీరు సమావేశ ఉపకరణపట్టీలోని బ్రేక్అవుట్ రూముల చిహ్నాన్ని ఎంచుకోవడం ద్వారా ప్రారంభించవచ్చు.

బ్రేక్అవుట్ రూమ్‌ల చిహ్నాన్ని ఎంచుకోవడం ద్వారా మీరు ఎన్ని బ్రేక్‌అవుట్ గదులను సృష్టించాలనుకుంటున్నారో మరియు జట్లు పాల్గొనేవారిని స్వయంచాలకంగా బ్రేక్‌అవుట్ గదుల్లోకి కేటాయించాలనుకుంటున్నారా లేదా మీరు ఏ బ్రేక్‌అవుట్ గదిని మాన్యువల్‌గా ఎంచుకోవాలనుకుంటున్నారో నిర్ణయించుకునే స్క్రీన్‌ను ప్రారంభిస్తుంది. పాల్గొనేవారు పంపబడతారు.

మీరు బ్రేక్అవుట్ గదులను సృష్టించిన తర్వాత, మీరు బ్రేక్అవుట్ గదుల ప్యానెల్ ద్వారా పాల్గొనేవారిని గదులకు కేటాయించవచ్చు.

పాల్గొనేవారిని కేటాయించండి ఎంచుకోండి, మరియు మీ సమావేశంలో పాల్గొనే వారందరి జాబితాను మీరు చూస్తారు. పాల్గొనేవారి పక్కన ఉన్న పెట్టెను తనిఖీ చేసి, ఆపై మీరు వాటిని ఏ గదికి కేటాయించాలనుకుంటున్నారో ఎంచుకోండి.

సమావేశ నిర్వాహకుడిగా, మీరు సమావేశంలో ఏ సమయంలోనైనా బ్రేక్అవుట్ గదులకు పాల్గొనేవారిని కేటాయించవచ్చు. బ్రేక్అవుట్ సెషన్ వాస్తవానికి ప్రారంభించడానికి మీరు సిద్ధంగా ఉన్నప్పుడు, అన్ని బ్రేక్అవుట్ గదులను ఒకేసారి తెరవడానికి ప్రారంభ గదులను ఎంచుకోండి మరియు ప్రజలను వారికి కేటాయించిన గదుల్లోకి తరలించండి.

గమనిక: ప్రస్తుతం, జట్లలో బ్రేక్అవుట్ గదులను స్వయంచాలకంగా మూసివేయడానికి మీరు టైమర్‌ను సెట్ చేయలేరు. భవిష్యత్ నవీకరణలలో జట్లు జోడించాలని మేము ఆశించే మరో లక్షణం ఇది.

సమావేశ నిర్వాహకుడి కోసం ఎంపికలు

జూమ్ మాదిరిగానే, సమావేశ నిర్వాహకుడు ఎప్పుడైనా బ్రేక్అవుట్ గదుల్లో చేరవచ్చు. నిర్వాహకుడు గదుల పేరు మార్చవచ్చు మరియు, అన్ని బ్రేక్అవుట్ గదులు తెరిచిన తర్వాత, వారు అన్ని గదులకు ఒక ప్రకటనను ప్రసారం చేయవచ్చు. బ్రేక్అవుట్ గది చాట్ ప్యానెల్‌లో ప్రకటనలు కనిపిస్తాయి.

గది సెట్టింగుల లోపల, బృందాలు పాల్గొనేవారిని స్వయంచాలకంగా బ్రేక్‌అవుట్స్‌కి తరలించడానికి సమావేశ నిర్వాహకుడు ఎంచుకోవచ్చు. పాల్గొనేవారు వారి బ్రేక్‌అవుట్ గదిలో మానవీయంగా చేరమని బలవంతం చేస్తారు. బ్రేక్అవుట్ సెషన్‌లో పాల్గొనేవారు ప్రధాన సమావేశ గదికి తిరిగి రాకుండా అనుమతించడానికి లేదా నిరోధించడానికి ఒక ఎంపిక కూడా ఉంది.

జట్ల లోపల బ్రేక్అవుట్ రూములు

జట్లలో బ్రేక్అవుట్ గదుల్లో పాల్గొనేవారికి ప్రధాన బృందాల సమావేశంలో ఉన్నట్లుగా ఉంటుంది. పాల్గొనేవారికి అన్ని సాధారణ సమావేశ నియంత్రణలకు ప్రాప్యత ఉంటుంది. వారు తమ వెబ్‌క్యామ్‌ను ఆన్ మరియు ఆఫ్ చేయవచ్చు, మ్యూట్ చేయవచ్చు మరియు తమను తాము మ్యూట్ చేయవచ్చు, వారి స్క్రీన్‌ను పంచుకోవచ్చు, చేయి పైకెత్తవచ్చు లేదా చాట్ మరియు పార్టిసిపెంట్ ప్యానెల్‌లను ఆన్ మరియు ఆఫ్ టోగుల్ చేయవచ్చు.

ప్రధాన బృందాల సమావేశానికి తిరిగి వస్తున్నారు

సమావేశ నిర్వాహకుడు దీన్ని అనుమతించినట్లయితే (పైన చూడండి), బ్రేక్అవుట్ గదులలో పాల్గొనేవారు రిటర్న్ బటన్‌పై క్లిక్ చేయడం ద్వారా వారు ఎప్పుడైనా ప్రధాన సమావేశానికి తిరిగి రావచ్చు. హెచ్చరిక: లీవ్ బటన్‌ను ఎంచుకోవడం వల్ల మీరు మీటింగ్ నుండి పూర్తిగా నిష్క్రమించవచ్చు.

ఇతర వీడియో కాన్ఫరెన్సింగ్ అనువర్తనాలు

బృందాల అనుభవానికి ఇటీవల బ్రేక్‌అవుట్ గదులను చేర్చడం గురించి మైక్రోసాఫ్ట్ జట్ల వినియోగదారులు ఖచ్చితంగా సంతోషంగా ఉన్నారు, కాని ఇతర వీడియో కాన్ఫరెన్సింగ్ అనువర్తనాలు అందించే కొన్ని లక్షణాలను బృందాలు ఇప్పటికీ కలిగి లేవు. ఆన్‌లైన్ సమావేశాల కోసం బృందాలను ఉపయోగించడంలో మీరు చనిపోకపోతే, మా నాలుగు వేర్వేరు వీడియో కాన్ఫరెన్సింగ్ అనువర్తనాల పోలికపై మీకు ఆసక్తి ఉండవచ్చు. మరింత చదవడానికి, గూగుల్ మీట్ వర్సెస్ జూమ్ మరియు జూమ్ వర్సెస్ స్కైప్‌లోని మా కథనాలను చూడండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *