డిస్కార్డ్ ఓవర్లే పనిచేయడం లేదా? పరిష్కరించడానికి 9 మార్గాలు

గేమర్స్ మధ్య డిస్కార్డ్ అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన చాట్ ప్రోగ్రామ్. వినియోగదారులు తమ అభిమాన ఆటల కోసం, వారి గిల్డ్ కోసం లేదా స్నేహితుల బృందం కోసం వారి స్వంత సర్వర్‌లను సృష్టించవచ్చు. కారణం ఏమైనప్పటికీ, మీరు ఆన్‌లైన్‌లో ఉన్నప్పుడు డిస్కార్డ్ చూపిస్తుంది, మీరు ఏ ఆట ఆడుతున్నారు మరియు మరెన్నో.

ఇది వాయిస్ మరియు టెక్స్ట్ చాట్ సర్వర్‌లను కలిగి ఉంది, ఇది గేమర్‌లు తమ అభిమాన శీర్షికలను ఆడుతున్నప్పుడు చాట్ చేయడానికి అనుమతిస్తుంది. ఇది గేమ్‌లో ఉన్నప్పుడు కీబోర్డ్ సత్వరమార్గాన్ని నొక్కడం ద్వారా సక్రియం చేయగల గేమ్-ఇన్-ఓవర్లేను కలిగి ఉంటుంది. అతివ్యాప్తి సందేశాలకు ప్రతిస్పందించడం, చాట్ సర్వర్‌లను మార్చడం మరియు మరెన్నో సులభం చేస్తుంది.

డిస్కార్డ్ అతివ్యాప్తి పని చేయకపోతే, మీరు ప్రయత్నించగల అనేక విభిన్న పరిష్కారాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి.

అతివ్యాప్తి ప్రారంభించబడిందని నిర్ధారించుకోండి

డిస్కార్డ్ అతివ్యాప్తి అప్రమేయంగా ప్రారంభించబడాలి, కానీ కొన్నిసార్లు వినియోగదారులు దీన్ని నిలిపివేస్తారు లేదా ఒక లోపం అతివ్యాప్తిని ఆపివేస్తుంది. మీరు తీసుకోవలసిన మొదటి దశ అతివ్యాప్తి సక్రియం చేయబడిందని నిర్ధారించడం.

డిస్కార్డ్‌లోని వినియోగదారు సెట్టింగ్‌ల చిహ్నాన్ని క్లిక్ చేయండి. ఇది మైక్రోఫోన్ మరియు హెడ్‌ఫోన్ చిహ్నాల పక్కన మీ వినియోగదారు పేరు యొక్క కుడి వైపున కనుగొనబడింది. ఇది తెరిచినప్పుడు, క్రిందికి స్క్రోల్ చేసి, అతివ్యాప్తి క్లిక్ చేసి, ఆటలో అతివ్యాప్తి స్లయిడర్ ప్రారంభించబడిందని నిర్ధారించుకోండి.

ప్రారంభించబడితే, చెక్ గుర్తుతో స్లయిడర్ ఆకుపచ్చగా ఉంటుంది. కాకపోతే, ఇది “X” తో బూడిద రంగులో ఉంటుంది.

నిర్దిష్ట ఆటలు ప్రారంభించబడ్డాయని నిర్ధారించుకోండి

మొదటి దశ అన్ని అసమ్మతి కోసం అతివ్యాప్తిని ప్రారంభిస్తుంది. అది మీ సమస్యను పరిష్కరించకపోతే, మీరు ఆడాలనుకుంటున్న నిర్దిష్ట ఆట ఓవర్లే ప్రారంభించబడిందని నిర్ధారించుకోండి. వినియోగదారు సెట్టింగులు> గేమ్ కార్యాచరణకు వెళ్లి జాబితాను చూడండి.

అతివ్యాప్తి ప్రారంభించబడిన ఏదైనా ఆట దాని పక్కన బూడిద మానిటర్‌ను చూపుతుంది. మీరు మీ కర్సర్‌ను ఆటపై కూడా ఉంచవచ్చు మరియు ఇది అతివ్యాప్తి: ఆన్ లేదా అతివ్యాప్తి: ఆఫ్ చూపిస్తుంది. మానిటర్ దాని ద్వారా ఎరుపు “X” ను కలిగి ఉంటుంది. నిర్దిష్ట శీర్షిక కోసం అతివ్యాప్తిని త్వరగా ప్రారంభించడానికి మీరు మానిటర్‌ను క్లిక్ చేయవచ్చు.

నిర్వాహకుడిగా అసమ్మతిని అమలు చేయండి

నిర్వాహకుడిగా ప్రోగ్రామ్‌ను తెరిచి అమలు చేయడం ద్వారా డిస్కార్డ్ ఓవర్లే పనిచేయకపోవడం వంటి అనేక అవాంతరాలను నివారించవచ్చు. ఇది మీ సిస్టమ్‌కు ప్రోగ్రామ్‌ను విశ్వసించవచ్చని మరియు మాల్వేర్ మరియు వైరస్ల నుండి ఉచితం అని చెబుతుంది.

విస్మరించు కుడి-క్లిక్ చేసి, నిర్వాహకుడిగా రన్ ఎంచుకోండి. ఇది ప్రోగ్రామ్‌ను సాధారణమైనదిగా తెరుస్తుంది, కానీ దీనికి పూర్తి పరిపాలనా అధికారాలను ఇస్తుంది మరియు దాన్ని నిరోధించే ఫైర్‌వాల్స్ లేదా భద్రతా ప్రోగ్రామ్‌లను తప్పించుకుంటుంది.

మీ ప్రదర్శన స్కేలింగ్‌ను తనిఖీ చేయండి

మీరు విండోస్ సెట్టింగుల నుండి మీ ప్రదర్శన యొక్క స్కేల్‌ను అనుకూలీకరించవచ్చు. ఇది టెక్స్ట్ మరియు చిహ్నాలను గుర్తించడం సులభం చేస్తుంది, అయితే ఇది డిస్కార్డ్ అతివ్యాప్తిని కూడా దాచగలదు. కొన్నిసార్లు 5% కంటే చిన్న వ్యత్యాసం ప్రదర్శనను దాచడానికి పడుతుంది. శుభవార్త ఏమిటంటే మీరు కొన్ని క్లిక్‌లతో స్కేల్‌ను మార్చవచ్చు.

సెట్టింగులు> ప్రదర్శించు మరియు స్కేల్ మరియు లేఅవుట్ ఉపశీర్షిక కోసం చూడండి. “పాఠాలు, అనువర్తనాలు మరియు ఇతర వస్తువుల పరిమాణాన్ని మార్చండి” ఎంపిక కోసం చూడండి మరియు డ్రాప్-డౌన్ బాక్స్ క్లిక్ చేయండి. దీన్ని 100% కు తిరిగి సెట్ చేయండి. డిస్కార్డ్‌ను మరోసారి పరీక్షించే ముందు సిస్టమ్‌ను తిరిగి స్కేల్ చేయడానికి కొంత సమయం ఇవ్వండి.

పూర్తిగా మూసివేయి అసమ్మతి

డిస్కార్డ్ వినియోగదారులలో ఒక సాధారణ లోపం ఏమిటంటే, మిగతావన్నీ మూసివేసిన తర్వాత కూడా అనువర్తనం యొక్క భాగం నేపథ్యంలో నడుస్తూనే ఉంటుంది. ఇదే జరిగితే, మీరు దీన్ని ప్రారంభించడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు అసమ్మతి తెరవకపోవచ్చు, అతివ్యాప్తిని చాలా తక్కువగా అమలు చేయండి.

మీ టాస్క్ మేనేజర్‌ను తెరిచి, అసమ్మతితో కూడిన ప్రతి ప్రక్రియను ముగించండి. మీ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌ను బట్టి డిస్కార్డ్ (32 బిట్) లేదా డిస్కార్డ్ (64 బిట్) అనే బహుళ ప్రక్రియలను మీరు చూస్తారు. ఈ ప్రక్రియలను ముగించి, ఆపై మళ్లీ విస్మరించండి.

మీ కంప్యూటర్‌ను పున:ప్రారంభించండి

ఇది చాలా సులభమైన దశ, కానీ తరచుగా పట్టించుకోనిది. మీ PC ని పున:ప్రారంభించడం వల్ల దాదాపు ఏ ప్రోగ్రామ్‌కైనా ఎక్కువ సమస్యలను పరిష్కరించవచ్చు. అసమ్మతి పూర్తిగా మూసివేయకపోతే, ఇతర చర్యలు తీసుకునే ముందు మీ PC ని పున:ప్రారంభించండి.

ఇతర అతివ్యాప్తి సక్రియంగా లేదని నిర్ధారించుకోండి

అతివ్యాప్తి ఉపయోగించే ఏకైక ప్రోగ్రామ్ అసమ్మతి కాదు. OBS వంటి స్ట్రీమింగ్ సాఫ్ట్‌వేర్ మరియు Xbox గేమ్ బార్ వంటి సాధనాలు రెండూ ఆటలో ఉపయోగం కోసం అతివ్యాప్తులను సృష్టిస్తాయి మరియు కొన్నిసార్లు ఈ ప్రోగ్రామ్‌లు డిస్కార్డ్ యొక్క అతివ్యాప్తికి ఆటంకం కలిగిస్తాయి. అసమ్మతికి ఆటంకం కలిగించే ఏదైనా మూడవ పార్టీ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను మూసివేయండి.

మీరు చేసిన తర్వాత, అసమ్మతిని పున:ప్రారంభించి, అది పనిచేస్తుందో లేదో నిర్ధారించడానికి డిస్కార్డ్ అతివ్యాప్తిని మరోసారి పరీక్షించండి.

హార్డ్వేర్ త్వరణాన్ని నిలిపివేయండి

హార్డ్‌వేర్ త్వరణం అనేది ప్రోగ్రామ్ మరింత సజావుగా నడుస్తుందని నిర్ధారించడానికి CPU మరియు GPU నుండి వనరులను ఉపయోగించే అనేక అనువర్తనాల్లో ఒక లక్షణం. కొంచెం అదనపు సహాయాన్ని ఉపయోగించగల బలహీనమైన వ్యవస్థలపై ఇది ప్రత్యేకంగా ఉపయోగపడుతుంది. అయినప్పటికీ, హార్డ్వేర్ త్వరణం కొన్నిసార్లు డిస్కార్డ్ యొక్క అతివ్యాప్తికి ఆటంకం కలిగిస్తుంది.

హార్డ్వేర్ త్వరణాన్ని నిలిపివేయడానికి, విస్మరించు తెరిచి, సెట్టింగులు> స్వరూపానికి నావిగేట్ చేసి, ఆపై హార్డ్‌వేర్ త్వరణానికి క్రిందికి స్క్రోల్ చేయండి. ఎంపిక పక్కన టోగుల్ ఆపివేయబడిందని నిర్ధారించుకోండి. అతివ్యాప్తితో ఇది సరైన సమస్యలను చేయడమే కాక, డిస్కార్డ్ నేపథ్యంలో ఆడేటప్పుడు ఆటలు మరింత సజావుగా నడవడానికి కూడా ఇది సహాయపడుతుంది.

అసమ్మతిని తిరిగి ఇన్‌స్టాల్ చేయండి

మిగతావన్నీ విఫలమైతే, మరియు డిస్కార్డ్ అతివ్యాప్తి ఇంకా పనిచేయకపోతే, మీరు డిస్‌కార్డ్‌ను అన్‌ఇన్‌స్టాల్ చేసి, మళ్లీ ఇన్‌స్టాల్ చేయవచ్చు. ఈ దశలో తక్కువ ప్రమాదం ఉంది. మీ ఖాతా, సర్వర్‌లు మరియు మరిన్నింటికి సంబంధించిన సమాచారం సర్వర్ వైపు నిల్వ చేయబడుతుంది, కాబట్టి మీరు మీ PC ని తుడిచిపెట్టినప్పటికీ, తిరిగి లాగిన్ అవ్వడం ద్వారా మీరు ఆ సమాచారానికి తిరిగి ప్రాప్యత పొందవచ్చు.

కంట్రోల్ పానెల్ తెరువు> ప్రోగ్రామ్‌ను అన్‌ఇన్‌స్టాల్ చేసి, జాబితాలో అసమ్మతిని కనుగొనే వరకు స్క్రోల్ చేయండి. విస్మరించు క్లిక్ చేసి, ఆపై కుడి-క్లిక్ చేసి, అన్‌ఇన్‌స్టాల్ చేయి ఎంచుకోండి. మీరు మీ మెషీన్ నుండి డిస్కార్డ్‌ను పూర్తిగా తొలగించిన తర్వాత, డిస్కార్డ్ వెబ్‌సైట్‌కి వెళ్లడం ద్వారా ప్రోగ్రామ్‌ను మళ్లీ ఇన్‌స్టాల్ చేయవచ్చు.

సైట్ నుండి డిస్కార్డ్ యొక్క తాజా సంస్కరణను డౌన్‌లోడ్ చేయండి. మీకు ఇంకా ఒకటి ఉంటే మునుపటి డౌన్‌లోడ్‌పై ఆధారపడవద్దు. మీరు అసమ్మతిని తిరిగి ఇన్‌స్టాల్ చేసి, తిరిగి లాగిన్ అయిన తర్వాత, అతివ్యాప్తిని పరీక్షించండి.

అసమ్మతి అనేది మీరు స్నేహితులతో ఆడుకోవాలనుకుంటున్నారా లేదా మీలాగే ఆసక్తి ఉన్న వ్యక్తుల సంఘాన్ని కనుగొనడం విలువైన గొప్ప సేవ. వంట, రెట్రో గేమింగ్ మరియు మరెన్నో వేర్వేరు డిస్కార్డ్ సర్వర్లు ఉన్నాయి. గేమ్‌ప్లే మధ్యలో కూడా మీరు సంభాషణలో భాగమేనని నిర్ధారించుకోవాలనుకుంటే, డిస్కార్డ్ అతివ్యాప్తి పనిని నిర్ధారించడానికి ఈ విభిన్న చిట్కాలను ప్రయత్నించండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *