పుస్తకాలను ఉచితంగా చదవడానికి 4 ఉత్తమ సైట్లు

ఎలిజబెతన్ క్లాసిక్స్ నుండి సమకాలీన ఇండీ ఫిక్షన్ వరకు మీరు ఎప్పుడైనా ఊహించగలిగే ఏదైనా అంశంపై ఆన్‌లైన్‌లో ఉచితంగా పుస్తకాన్ని చదవడం మీరు అనుకున్నదానికన్నా సులభం.

చాలా మంది పాఠకులు ముద్రణ పుస్తకం యొక్క అనుభూతిని ఇష్టపడతారు ఎందుకంటే వారు దానిని పట్టుకోవచ్చు, కాగితాన్ని అనుభూతి చెందుతారు, పేజీలను తిప్పవచ్చు మరియు తరువాత వారికి ఇష్టమైన భాగాలను హైలైట్ చేయవచ్చు. అవి కళ్ళకు కూడా తేలికగా ఉంటాయి.

ఈబుక్స్ చవకైనవి, చదవడానికి మరియు డౌన్‌లోడ్ చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాయి, కానీ ఇతరులతో సులభంగా పంచుకోవచ్చు, వీటిని చాలా మంది భౌతిక కాపీలతో చేయటం చాలా కష్టం. వారు మీ స్మార్ట్‌ఫోన్, టాబ్లెట్, కంప్యూటర్ లేదా ఇ-రీడర్‌లో సులభంగా చదవడానికి ఫాంట్ సౌలభ్యాన్ని కూడా అందిస్తారు.

మీరు పుస్తక ప్రేమికులైతే మరియు మీ వాలెట్‌ను అణిచివేయకుండా మీ పఠన వ్యసనాన్ని పోషించాలనుకుంటే, పుస్తకాలను ఉచితంగా చదవడానికి ఇక్కడ నాలుగు ఉత్తమ సైట్లు ఉన్నాయి.

అలాగే, మీకు పిల్లలు ఉంటే, ఉచిత పిల్లల పుస్తకాలను డౌన్‌లోడ్ చేయడానికి కొన్ని గొప్ప వెబ్‌సైట్‌లను మేము ప్రస్తావించే మా యూట్యూబ్ వీడియోను చూడండి.

బుక్‌బబ్

బుక్‌బబ్ అనేది ఉచిత ఆన్‌లైన్ సేవ, ఇది విమర్శకుల ప్రశంసలు పొందిన ఇండీ రచయితల నుండి అగ్రశ్రేణి ప్రచురణకర్తల వరకు పరిమిత సమయం వరకు కొత్త రాయితీ మరియు ఉచిత ఈబుక్‌లను కనుగొనడంలో మీకు సహాయపడుతుంది.

బుక్‌బబ్ అనేది ఉచిత ఆన్‌లైన్ సేవ, ఇది విమర్శకుల ప్రశంసలు పొందిన ఇండీ రచయితల నుండి అగ్రశ్రేణి ప్రచురణకర్తల వరకు పరిమిత సమయం వరకు కొత్త రాయితీ మరియు ఉచిత ఈబుక్‌లను కనుగొనడంలో మీకు సహాయపడుతుంది.

మీరు మీ ఇమెయిల్‌తో నమోదు చేసిన తర్వాత, మీ పుస్తక ప్రాధాన్యతలను మరియు మీరు చదవాలనుకునే పరికరాన్ని ప్లగ్ చేయండి. బుక్‌బబ్ మీ ఎంపికలు మరియు పరికరాల ఆధారంగా అందుబాటులో ఉన్న కంటెంట్‌ను ఫిల్టర్ చేస్తుంది మరియు ప్రతిరోజూ మీ ఇన్‌బాక్స్‌లో ఎంపిక చేసిన సిఫార్సులు మరియు ఒప్పందాలను పంపుతుంది.

మీరు సైట్ నుండి ఉచిత ఈబుక్‌లను డౌన్‌లోడ్ చేయలేరు. బర్న్స్ మరియు నోబెల్ నూక్ స్టోర్, అమెజాన్ కిండ్ల్ స్టోర్, ఆపిల్ బుక్స్ మరియు ఇతర ప్లాట్‌ఫారమ్‌లలో లభించే మీరు ఇష్టపడే పుస్తకాలకు ఇది మిమ్మల్ని పరిచయం చేస్తుంది. ఈ విధంగా, మీరు విశ్వసించే వ్యక్తుల నుండి సమీక్షలను వెతకడం ద్వారా శోధించడానికి తక్కువ సమయాన్ని వెచ్చిస్తారు.

శీర్షికపై క్లిక్ చేయండి మరియు ఇది పుస్తక కవర్, సారాంశం మరియు అది ఉచితంగా నిలిచిపోయే తేదీ యొక్క ఫోటోను ప్రదర్శిస్తుంది. ఇది ఒకే రచయిత నుండి మరిన్ని శీర్షికలు, సారూప్య వర్గాల నుండి శీర్షిక సూచనలు, డౌన్‌లోడ్ పేజీలకు ప్రత్యక్ష లింకులు మరియు సోషల్ మీడియా షేరింగ్ బటన్లను కలిగి ఉంటుంది.

ఈ పుస్తకాలు ఆండ్రాయిడ్, కిండ్ల్, నూక్ మరియు ఐప్యాడ్ పరికరాల్లో లభిస్తాయి.

ప్రోస్

 • వివిధ రకాల వర్గాలు
 • క్రొత్త శీర్షికలు లేదా ఒప్పందాలపై ఇమెయిల్ నోటిఫికేషన్‌లు
 • పిల్లల పుస్తకాలను అందిస్తుంది
 • సోషల్ మీడియా షేరింగ్ బటన్లు

కాన్స్

 • ఉచిత శీర్షికలు పరిమిత సమయం వరకు ఎక్కువగా లభిస్తాయి
 • బాధించే పాప్-అప్ ప్రకటనలు
 • మొబైల్ అనువర్తనం లేదు
 • చిన్న పిల్లలకు తక్కువ శీర్షికలు
 • లింకులు మిమ్మల్ని అమెజాన్ మరియు ఇతర ప్లాట్‌ఫామ్‌లకు నిర్దేశిస్తాయి

ప్రాజెక్ట్ గుటెన్‌బర్గ్

ప్రాజెక్ట్ గుటెన్‌బర్గ్ వెబ్‌లోని పురాతన మరియు అతిపెద్ద ఈబుక్ వనరులలో ఒకటి, వివిధ ఫార్మాట్లలో 60,000 కంటే ఎక్కువ డౌన్‌లోడ్ చేయగల పుస్తకాలు ఉన్నాయి.

చాలా పుస్తకాలు ఆంగ్లంలో విడుదలయ్యాయి, కాని మీరు బుక్ సిరీస్, హిస్టరీ, పిక్చర్ బుక్స్ మరియు లిటరేచర్ సహా 15 ఉపవిభాగాల నుండి ఫ్రెంచ్, డచ్, లేదా పోర్చుగీస్ మరియు ఇతర భాషలలో శీర్షికలను పొందవచ్చు. మీకు ఏమి కావాలో మీకు తెలిస్తే, దాన్ని త్వరగా కనుగొనడానికి మీరు రచయిత పేరు, శీర్షిక, విషయం లేదా భాషను శోధన పట్టీలో టైప్ చేయవచ్చు. ఇతరులు ఏమి డౌన్‌లోడ్ చేస్తున్నారో తెలుసుకోవడానికి మరియు పుస్తకం కలిగి ఉన్న డౌన్‌లోడ్‌ల సంఖ్యను తెలుసుకోవడానికి మీరు టాప్ 100 జాబితాను కూడా చూడవచ్చు.

మీరు మీ బ్రౌజర్‌లో ఆన్‌లైన్‌లో చదవడానికి ఎంచుకోవచ్చు లేదా మీ PC లేదా స్మార్ట్‌ఫోన్‌కు ఉచిత ఈబుక్‌లను డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు మరియు అవి మీ క్లౌడ్ నిల్వలో ఇపబ్ ఫార్మాట్, సాదా వచనం లేదా కిండ్ల్ ఫైల్‌లలో సేవ్ చేయబడతాయి. మీరు స్థలాన్ని ఆదా చేయాలనుకుంటే, మీరు చిత్రాలతో లేదా లేకుండా డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు.

రిజిస్ట్రేషన్ లేదా చందా చెల్లింపు లేదు, అదనంగా, మీరు ఆడియోబుక్‌ల అభిమాని అయితే, గుటెన్‌బర్గ్ వీటిని ఉచితంగా కూడా అందిస్తారు.

ప్రోస్

 • ఉచిత డౌన్‌లోడ్ చేయగల పుస్తకాలు
 • డౌన్‌లోడ్‌ల సంఖ్యను చూపుతుంది
 • ఉచిత ఆడియోబుక్‌లకు లింక్‌లను అందిస్తుంది
 • పెద్ద ఆంగ్లేతర సేకరణ
 • అక్షర జాబితా

కాన్స్

 • మొబైల్ అనువర్తనం లేదు

ఓపెన్ లైబ్రరీ

ఓపెన్ లైబ్రరీ నావిగేట్ చెయ్యడానికి సులభమైనది, డౌన్‌లోడ్ మరియు రుణ సైట్ ఒక మిలియన్ కంటే ఎక్కువ ఉచిత ఈబుక్‌లను అందిస్తుంది, ఇది వెబ్ నుండి పుస్తకాలను చదవడానికి అద్భుతమైన ప్రదేశంగా మారుతుంది.

శోధన పట్టీని ఉపయోగించి మీరు కీవర్డ్, విషయం, ప్రదేశాలు, సమయాలు, రచయిత లేదా శైలి ద్వారా నిర్దిష్ట పుస్తకం కోసం శోధించవచ్చు. నీడ్ టు ఓల్డ్ లేదా ఓల్డ్ ఫేవరెట్స్ వంటి యూజర్ సృష్టించిన జాబితాల ద్వారా శోధించడానికి కూడా ఇది మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది, కానీ ఉచితంగా లభించే ఈబుక్స్ ఫలితాలను పొందడానికి “ఇబుక్స్ మాత్రమే చూపించు” బాక్స్ ను మీరు తనిఖీ చేశారని నిర్ధారించుకోండి.

ఇది క్లాసిక్ సాహిత్యం, జీవిత చరిత్రలు, ఫాంటసీలు మరియు రెసిపీ పుస్తకాలతో సహా 15 పుస్తక వర్గాలను అందిస్తుంది, ఇవన్నీ పిడిఎఫ్, ఇపబ్, మోబి, సాదా వచనం మరియు ఇతర ప్రసిద్ధ ఆకృతులలో లభిస్తాయి. అన్ని పుస్తకాలు ఎప్పుడైనా డౌన్‌లోడ్ చేయబడవు, కొన్ని మీరు వెయిట్‌లిస్ట్‌లో చేరాలని కోరుతున్నాయి.

మీరు ఉచిత ఖాతా కోసం సైన్ అప్ చేసి, ఆపై మీకు కావలసిన అన్ని ఉచిత ఈబుక్‌లను డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవాలి.

ప్రోస్

 • భారీ పుస్తక సేకరణ
 • వివిధ పరికరాల కోసం వివిధ రకాల ఫార్మాట్‌లు
 • రకాలు మరియు శైలులు
 • కీవర్డ్, విషయం లేదా వినియోగదారు సృష్టించిన జాబితా ద్వారా నిర్వహించబడింది
 • అధునాతన శోధన ఫంక్షన్
 • రుణం తీసుకున్న పుస్తకాలను ట్రాక్ చేయవచ్చు

కాన్స్

 • మొబైల్ అనువర్తనం లేదు
 • కొన్ని పుస్తకాలకు అవసరమైన జాబితాలను వేచి ఉండండి
 • ఒకేసారి ఐదు పుస్తకాలకు పాఠకులను పరిమితం చేస్తుంది
 • భౌతిక కాపీల నుండి పుస్తకాలను స్కాన్ చేస్తుంది

చాలా పుస్తకాలు

మనీబుక్స్ మరొక మంచి సైట్, దీని నుండి మీరు పుస్తకాన్ని ఉచితంగా చదవగలరు. 2004 లో స్థాపించబడిన ఈ సైట్ దాని ఎంపికను విస్తరించింది మరియు ప్రస్తుతం 50,000 కి పైగా డౌన్‌లోడ్ చేయదగిన ఈబుక్‌లను అందిస్తుంది, కొన్ని రాయితీ ధర వద్ద.

ప్రారంభ ఇబుక్స్‌లో ఎక్కువ భాగం ప్రాజెక్ట్ గుటెన్‌బర్గ్ ఆర్కైవ్‌ల నుండి వచ్చినవి, కాబట్టి మీరు పాత క్లాసిక్‌ల యొక్క గొప్ప మిశ్రమాన్ని మరియు సమకాలీన శీర్షికల యొక్క వేగంగా పెరుగుతున్న జాబితాను పొందుతారు. దీని వర్గాలలో వంట, కళ, నాటకం, వ్యాపారం, కంప్యూటర్లు, యుద్ధం, ఆరోగ్యం, సంగీతం, మనస్తత్వశాస్త్రం, గూఢచర్యం మరియు అనేక ఇతరాలు ఉన్నాయి.

మీరు టైటిల్, రచయిత లేదా 35 భాషా ఎంపికలలో దేనినైనా ఉచిత పుస్తకాలను బ్రౌజ్ చేయవచ్చు మరియు కిండ్ల్ కోసం AZW ఫైల్‌గా, మీ నూక్ కోసం ఇపబ్ లేదా ఇతర ఫైల్ ఫార్మాట్‌ల ద్వారా డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు. ఒక అధునాతన శోధన ఎంపిక అందించబడింది, కాబట్టి మీకు కావలసినదాన్ని మీరు ఖచ్చితంగా కనుగొనవచ్చు.

అనేక పుస్తకాలను ఉపయోగించడానికి, మీ ఇమెయిల్ చిరునామాతో నమోదు చేసుకోండి మరియు మీ ఇన్‌బాక్స్‌లో ఉచిత మరియు బేరసారాల ఇబుక్‌లను స్వీకరించడానికి మీ ప్రాధాన్యతలను పూరించండి. మీరు నవీకరణల కోసం వారి సోషల్ మీడియా పేజీలను కూడా తనిఖీ చేయవచ్చు.

ప్రోస్

 • ఉచిత ఈబుక్స్ యొక్క పెద్ద సేకరణ
 • సులభంగా శోధించడానికి మంచి వర్గీకరణ
 • వినియోగదారు రేటింగ్‌లు మరియు సమీక్షలు అందుబాటులో ఉన్నాయి

కాన్స్

 • ఉచిత మరియు ప్రీమియం పుస్తకాలను కలిపి జాబితా చేస్తుంది
 • మొబైల్ అనువర్తనం లేదు
 • లేఅవుట్ చిందరవందరగా ఉంది
 • కొన్ని ప్రాంతాల్లో క్రమం తప్పకుండా నవీకరించబడదు
 • ప్రకటనలను కలిగి ఉంటుంది

మీరు ఒక్క పైసా కూడా చెల్లించకుండా వేలాది గొప్ప పుస్తకాలను చదవగలిగినప్పుడు బయటకు వెళ్లవలసిన అవసరం లేదు. మీరు ఇష్టపడే ఒక శీర్షిక లేదా రెండింటిని మీరు సులభంగా కనుగొనవచ్చు లేదా మీకు నచ్చితే వ్యక్తిగత లైబ్రరీని సృష్టించవచ్చు మరియు ఉచిత ఈబుక్‌లను తక్షణమే చదవండి లేదా డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *