ట్విచ్ ఎమోట్లను ఎలా తయారు చేయాలి?

మీరు ట్విచ్ స్ట్రీమర్‌ను చర్యలో చూస్తున్నప్పుడు, వారి దృష్టిని ఆకర్షించడానికి లేదా మీరు ఏమనుకుంటున్నారో చూపించడానికి ఎమోట్‌ను ఉపయోగించడం గురించి మీరు ఆలోచించవచ్చు. ట్విచ్ ఎమోట్స్ ఎమోజిల వంటివి, మీ మానసిక స్థితిని చూపించడానికి ఒక చిన్న చిత్రాన్ని చూపిస్తాయి లేదా సాధారణ వచన సందేశం కంటే ఎక్కువ భావోద్వేగాలను తెలియజేసే సందేశాన్ని పంపండి.

ట్విచ్ ఇప్పటికే వినియోగదారులందరికీ ఉపయోగించడానికి వివిధ భావోద్వేగాలతో వస్తుంది, కానీ మీరు ట్విచ్ భాగస్వామి లేదా అనుబంధ సంస్థ అయితే, మీరు మీ చందాదారుల కోసం మీ ఛానెల్‌కు అనుకూల ట్విచ్ ఎమోట్‌లను జోడించవచ్చు. మీరు ట్విచ్ ఎమోట్స్ చేయాలనుకుంటే, మీరు కొన్ని మార్గదర్శకాలను పాటించాలి. మీరు చేయవలసినది ఇక్కడ ఉంది.

ట్విచ్ ఎమోట్ల కోసం డిజైన్ నియమాలు

మీ స్వంత ట్విచ్ ఎమోట్స్ చేసేటప్పుడు మీరు తప్పక పాటించాల్సిన కొన్ని మార్గదర్శకాలను ట్విచ్ కలిగి ఉంది. ఈ నియమాలను పాటించడంలో వైఫల్యం మీ ట్విచ్ ఛానెల్ యొక్క ముగింపుకు దారితీయవచ్చు, కాబట్టి వాటిని లేఖకు ఖచ్చితంగా అనుసరించండి.

ప్రారంభించడానికి, మీ అనుకూల ట్విచ్ ఎమోట్ ట్విచ్ యొక్క సేవా నిబంధనలను ఉల్లంఘించదని మీరు నిర్ధారించుకోవాలి. వేధింపులకు కారణమయ్యే భావోద్వేగాలను నివారించడం, హింసను బెదిరించడం, చట్టాన్ని ఉల్లంఘించడం (ఉదాహరణకు, మాదకద్రవ్యాలను ప్రోత్సహించడం), జాత్యహంకారం లేదా లైంగిక వాదాన్ని ప్రోత్సహించడం, నగ్నత్వాన్ని కలిగి ఉండటం మరియు మరిన్ని.

మీరు ట్విచ్ వెబ్‌సైట్‌లో ట్విచ్ ఎమోట్ మార్గదర్శకాల యొక్క పూర్తి మరియు ప్రస్తుత జాబితాను చదవవచ్చు.

మీ అనుకూల ట్విచ్ ఎమోట్ నిబంధనలను ఉల్లంఘించదని మీకు ఖచ్చితంగా తెలిస్తే, అది సరిగ్గా ఫార్మాట్ చేయబడిందని మరియు PNG ఫైల్ ఆకృతిని ఉపయోగిస్తుందని మీరు నిర్ధారించుకోవాలి. మీరు “సరళమైన” ఎమోట్ అప్‌లోడ్‌ను ఉపయోగిస్తే, మీరు 112 నుండి 112 పిక్సెల్‌ల మధ్య మరియు 4096 నుండి 4096 పిక్సెల్‌ల పరిమాణంలో ఉన్న ఒకే చిత్రాన్ని మాత్రమే అప్‌లోడ్ చేయాలి.

మరింత అధునాతన (మరియు అధిక నాణ్యత గల) అప్‌లోడ్‌ల కోసం, మీరు స్కేల్ కోసం మూడు వేర్వేరు చిత్రాలను (28 బై 28 పిక్సెల్స్, 56 బై 56 పిక్సెల్స్, మరియు 112 బై 112 పిక్సెల్స్) అప్‌లోడ్ చేయాలి. చిత్రాలన్నీ పారదర్శక నేపథ్యాన్ని ఉపయోగించాలి మరియు గరిష్టంగా 1MB పరిమాణంలో ఉండాలి.

మేము చెప్పినట్లుగా, మీ ట్విచ్ ఖాతా అనుబంధ లేదా భాగస్వామి స్థితికి చేరుకున్నట్లయితే మాత్రమే మీరు అనుకూల ట్విచ్ ఎమోట్‌లను ఉపయోగించవచ్చు. క్రొత్త ట్విచ్ స్ట్రీమర్‌లు వారి స్వంత భావోద్వేగాలను జోడించడం ప్రారంభించడానికి ముందు వారి ఖాతా ఈ దశకు చేరుకునే వరకు వేచి ఉండాలి, బదులుగా వారు ట్విచ్ ప్రత్యామ్నాయానికి మారాలని నిర్ణయించుకుంటే తప్ప.

ఫోటోషాప్ ఉపయోగించి ట్విచ్ ఎమోట్లను ఎలా తయారు చేయాలి

కస్టమ్ ట్విచ్ ఎమోట్ కోసం మీకు సరైన ఆలోచన ఉందని ఊహిస్తే, తదుపరి దశ అధిక నాణ్యత కలిగిన ట్విచ్ ఎమోట్‌లను ఎలా తయారు చేయాలో కనుగొంటుంది. మీకు అడోబ్ ఫోటోషాప్ ఉంటే, పారదర్శక నేపథ్యంతో మీకు కావలసిన పరిమాణానికి సరైన ఎమోట్‌లను త్వరగా సృష్టించవచ్చు.

మీకు ఫోటోషాప్ లేకపోతే, బదులుగా ట్విచ్ ఎమోట్‌ను సృష్టించడానికి మీరు ప్రత్యామ్నాయ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను (ఓపెన్ సోర్స్ GIMP వంటివి) ఉపయోగించవచ్చు.

1. ప్రారంభించడానికి, మీ PC లేదా Mac లో ఫోటోషాప్ తెరిచి, క్రొత్తదాన్ని సృష్టించు బటన్‌ను ఎంచుకోవడం ద్వారా క్రొత్త చిత్రాన్ని సృష్టించండి.

2. మీరు సృష్టించిన చిత్రం వెడల్పు మరియు ఎత్తు పెట్టెల్లో 112 నుండి 112 పిక్సెల్స్ మరియు 4096 నుండి 4096 పిక్సెల్స్ పరిమాణంలో (“సాధారణ” అప్‌లోడ్ కోసం) ఉండేలా చూసుకోండి. “అధునాతన” అప్‌లోడ్‌ల కోసం, మీరు ఈ దశను పునరావృతం చేసి, మూడు వేర్వేరు చిత్రాలను సృష్టించాలి (28 × 28 పిక్సెల్‌లు, 56 × 56 పిక్సెల్‌లు మరియు 112 × 112 పిక్సెల్‌ల పరిమాణం).

మీరు సృష్టించిన కాన్వాస్‌కు పారదర్శక నేపథ్యం కూడా అవసరం. ఇదే అని నిర్ధారించుకోవడానికి, నేపథ్య విషయాల మెను నుండి పారదర్శకంగా ఎంచుకోండి, ఆపై క్రొత్త చిత్ర కాన్వాస్‌ను తెరిచి, పనిని ప్రారంభించడానికి సృష్టించు ఎంచుకోండి.

3. ఖాళీ కాన్వాస్‌లో, మీరు మీ కొత్త ట్విచ్ ఎమోట్‌ను రూపొందించవచ్చు. ఇది ఆకారాలు, ఇతర చిత్రాలు లేదా వచనాన్ని కలిగి ఉంటుంది (ఒక అక్షరం లేదా సంఖ్య కాకపోయినా, ఇది మీ ట్విచ్ బ్రాండింగ్‌లో ఒక భాగం పోషిస్తే తప్ప, ట్విచ్ నిబంధనల ప్రకారం). మొత్తం కాన్వాస్ నిండితే తప్ప, చిత్ర నేపథ్యం పారదర్శకంగా ఉందని మీరు నిర్ధారించుకోవాలి.

4. మీరు మీ క్రొత్త ఎమోట్‌ను రూపొందించిన తర్వాత, ఫైల్‌ను సేవ్ చేయడానికి ఫైల్> ఎగుమతి> ఎగుమతి ఎంచుకోండి.

5. ఎగుమతి వలె మెనులో, డ్రాప్-డౌన్ మెను నుండి ఫార్మాట్‌ను PNG గా సెట్ చేయండి, దిగువ చిన్న ఫైల్ (8-బిట్) చెక్‌బాక్స్ ప్రారంభించబడిందని నిర్ధారించుకోండి. మెనులో జాబితా చేయబడిన ఫైల్ పరిమాణం 1MB పరిమాణంలో ఉందని తనిఖీ చేయండి. ఫైల్ 1MB కన్నా పెద్దదిగా ఉంటే, మీరు ఎగుమతి చేయడానికి ముందు చిత్రాన్ని వెడల్పు మరియు ఎత్తు ఎంపికలను సర్దుబాటు చేయడం ద్వారా పరిమాణాన్ని తగ్గించాలి లేదా కాన్వాస్‌కు అదనపు మార్పులు చేయాలి. మీరు సిద్ధమైన తర్వాత చిత్రాన్ని సేవ్ చేయడానికి ఎగుమతి బటన్‌ను ఎంచుకోండి.

6. తదుపరి దశలో, మీరు ఫైల్‌ను ఎక్కడ సేవ్ చేయాలనుకుంటున్నారో ఎంచుకోండి మరియు దాని కోసం ఒక పేరును అందించండి, ఆపై సేవ్ బటన్‌ను ఎంచుకోండి.

ట్విచ్ ఎమోట్ సేవ్ చేయబడిన తర్వాత, మీరు క్రింద వివరించిన విధంగా ట్విచ్ ఛానల్ డాష్‌బోర్డ్ ఉపయోగించి దాన్ని మీ ట్విచ్ ఛానెల్‌కు అప్‌లోడ్ చేయడానికి కొనసాగవచ్చు.

ఆన్‌లైన్‌లో ట్విచ్ ఎమోట్‌లను ఎలా తయారు చేయాలి

మీకు ఫోటోషాప్ లేకపోతే, మరియు మీ PC లేదా Mac లో ప్రత్యామ్నాయ ఫోటో ఎడిటర్లను ఇన్‌స్టాల్ చేయకుండా ఉండటానికి మీరు ఆసక్తి కలిగి ఉంటే, మీరు బదులుగా ఆన్‌లైన్‌లో ట్విచ్ ఎమోట్‌లను చేయవచ్చు.

మీరు దీన్ని చేయటానికి అనేక మార్గాలు ఉన్నాయి, కానీ మీకు అవసరమైన కొలతలతో పారదర్శక చిత్రాన్ని రూపొందించడానికి గూగుల్ డ్రాయింగ్స్ వంటి సాధనాన్ని ఉపయోగించడం చాలా సులభం.

1. ప్రారంభించడానికి, గూగుల్ డ్రాయింగ్స్ వెబ్‌సైట్‌కి వెళ్లి సైన్ ఇన్ చేయండి. ఖాళీ కాన్వాస్ స్వయంచాలకంగా కనిపిస్తుంది. పేజీ పరిమాణాన్ని సవరించడానికి, మెను నుండి ఫైల్> పేజీ సెటప్ ఎంచుకోండి.

2. పేజీ సెటప్ బాక్స్‌లో, డ్రాప్-డౌన్ మెను నుండి కస్టమ్ ఎంచుకోండి, ఆపై పైన పేర్కొన్న విధంగా ట్విచ్ కనీస అవసరాలను తీర్చడానికి పరిమాణాన్ని అనుకూలీకరించండి (ఉదాహరణకు, “సాధారణ” ఎమోట్ కోసం 112 నుండి 112 పిక్సెల్‌లు మరియు 4096 పిక్సెల్‌ల పరిమాణంలో 4096 పిక్సెల్‌ల మధ్య అప్‌లోడ్ చేయండి). నిర్ధారించడానికి వర్తించు బటన్‌ను ఎంచుకోండి.

3. ఆకారాలు, వచనం (మీ బ్రాండింగ్ వెలుపల ఒకే అక్షరాలు లేదా సంఖ్యలను మినహాయించి) మరియు ఇతర చొప్పించిన చిత్రాలను ఉపయోగించి మీ ఎమోట్‌ను సృష్టించడానికి గూగుల్ డ్రాయింగ్ కాన్వాస్‌ను ఉపయోగించండి. మీరు ఎడిటింగ్ పూర్తి చేసిన తర్వాత, డ్రాయింగ్‌ను పిఎన్‌జి ఫైల్‌గా డౌన్‌లోడ్ చేయడానికి మెను నుండి ఫైల్> డౌన్‌లోడ్> పిఎన్‌జి ఇమేజ్ (.పిఎంగ్) ఎంచుకోండి.

4. మీరు తదుపరి దశలో ఫైల్ పేరును ఎంచుకుని, స్థానాన్ని సేవ్ చేయాలి. మీరు ఫైల్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేసిన తర్వాత (మరియు అది 1MB పరిమాణంలో ఉందని ఊహిస్తే), మీరు మీ ఛానెల్‌కు ట్విచ్ ఎమోట్‌ను అప్‌లోడ్ చేయడానికి కొనసాగవచ్చు.

క్రొత్త ట్విచ్ ఎమోట్ను ఎలా జోడించాలి

మేము చెప్పినట్లుగా, మీరు ట్విచ్ భాగస్వామి లేదా అనుబంధ స్థితికి చేరుకున్నట్లయితే మీ ఛానెల్ చందాదారుల కోసం అనుకూల ట్విచ్ ఎమోట్‌ను మాత్రమే అప్‌లోడ్ చేయవచ్చు. మీరు లేకపోతే, మీరు ఈ దశలను అనుసరించే ముందు వేచి ఉండాలి.

1. మీరు ట్విచ్ భాగస్వామి లేదా అనుబంధ సంస్థ అయితే, కొత్త ట్విచ్ ఎమోట్‌ను అప్‌లోడ్ చేయాలనుకుంటే, ట్విచ్ వెబ్‌సైట్‌కి వెళ్లి సైన్ ఇన్ చేయండి. ఎగువ-కుడి వైపున ఉన్న ఖాతా చిహ్నాన్ని ఎంచుకుని, సృష్టికర్త డాష్‌బోర్డ్ ఎంపికను ఎంచుకోండి.

2. సృష్టికర్త డాష్‌బోర్డ్ మెనులో, ఎగువ-కుడి వైపున ఉన్న హాంబర్గర్ మెను చిహ్నాన్ని ఎంచుకోండి, ఆపై మీ ఖాతా స్థితిని బట్టి ప్రాధాన్యతలు> అనుబంధ లేదా భాగస్వామిని ఎంచుకోండి.

3. సభ్యత్వాలు> ఎమోట్స్ సెట్టింగుల విభాగంలో, మీరు మీ అనుకూల ఛానెల్ ఎమోట్‌లను నిర్వహించగలుగుతారు. మీకు టైర్ 1, టైర్ 2 మరియు టైర్ 3 ఎమోట్‌ల కోసం ఎంపికలు ఉంటాయి, మీ ఛానెల్‌కు ఆ స్థాయి సభ్యత్వాలను వినియోగదారులకు ఉపయోగించుకునే అవకాశాన్ని కల్పిస్తాయి.

అప్‌లోడ్ ఎమోట్‌ల క్రింద, మీ ట్విచ్ ఎమోట్ ఇమేజ్‌ని (లేదా చిత్రాలను) అప్‌లోడ్ చేయండి మరియు ప్రత్యేక కోడ్ బాక్స్‌లో ఉపయోగించటానికి టెక్స్ట్ కోడ్‌ను అందించండి. ఎమోట్ ఎలా ఉందో మీకు సంతోషంగా ఉంటే, మార్పులను సమర్పించు బటన్‌ను ఎంచుకోండి.

ట్విచ్‌ను మరింత అనుకూలీకరించడం

ట్విచ్ ఎమోట్‌లను ఎలా తయారు చేయాలో మీకు తెలిస్తే, అధిక నాణ్యత గల స్ట్రీమ్‌ల కోసం మీ స్ట్రీమింగ్ బిట్రేట్‌ను అనుకూలీకరించడం ద్వారా మీరు మీ ఛానెల్‌ను మరింత అనుకూలీకరించవచ్చు. అయితే, మీరు ప్రారంభించడానికి ముందు సరైన ట్విచ్ స్ట్రీమింగ్ సాఫ్ట్‌వేర్ ఇన్‌స్టాల్ చేయబడిందని మీరు నిర్ధారించుకోవాలి.

మీరు ట్విచ్ స్ట్రీమ్‌లను క్లిప్ చేయడం ద్వారా లేదా మీ ప్రేక్షకులను వారి వద్దకు తీసుకురావడానికి ట్విచ్ రైడ్ నిర్వహించడం ద్వారా ఇతర స్ట్రీమర్‌లను కూడా ప్రోత్సహించవచ్చు. మీరు అమెజాన్ ప్రైమ్ కస్టమర్ అయితే మీ ఉచిత ట్విచ్ ప్రైమ్ (ఇప్పుడు ట్విచ్ గేమింగ్) సభ్యత్వాన్ని సద్వినియోగం చేసుకోవడం మర్చిపోవద్దు, ప్రతి నెలా మీకు ట్విచ్ ఛానెల్‌కు ఒక ఉచిత సభ్యత్వాన్ని ఇస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *