LOL! చాలా సాధారణ ఆన్‌లైన్ ఎక్రోనింస్ వివరించబడ్డాయి.

ఆన్‌లైన్ సంభాషణలో మీ స్నేహితుడు ఉపయోగించిన పదాన్ని మీరు ఎప్పుడైనా గూగుల్‌కు కలిగి ఉన్నారా? బహుశా ఒక పదం కూడా కాదు, అక్షరాల కలయిక.

ఆన్‌లైన్‌లో ఎవరితోనైనా మాట్లాడటం నిజ జీవితంలో సంభాషణకు చాలా భిన్నంగా ఉంటుంది. ప్రజలు సోషల్ మీడియాలో గంటలు వృధా చేయడాన్ని ఆనందిస్తుండగా, ప్రతి వాక్యాన్ని వ్రాయడానికి మరియు పూర్తి పదాలను కూడా ఉపయోగించుకునే ఓపిక ఎవరికీ లేదు. ఆన్‌లైన్ ఎక్రోనింస్ మరియు ఎమోజీలు వంటివి ఇక్కడే ఉపయోగపడతాయి.

ఏదేమైనా, విభిన్న విషయాలను అర్ధం చేసుకునే చాలా ఎక్రోనింలు మరియు ఎమోజీలు ఉన్నాయి, వాటిని తప్పుగా అర్థం చేసుకోవడం లేదా తప్పు పరిస్థితిలో ఉపయోగించడం సులభం.

ఆన్‌లైన్ యాస గురించి మీరు తరచుగా గందరగోళానికి గురైతే, మా అత్యంత సాధారణ ఆన్‌లైన్ ఎక్రోనింస్‌ల జాబితాను మరియు మీ రోజువారీ కమ్యూనికేషన్‌లో వాటిని ఎలా ఉపయోగించాలో చూడండి.

ఆన్‌లైన్ ఎక్రోనింస్ vs సంక్షిప్తాలు

మీ ఆన్‌లైన్ కమ్యూనికేషన్‌లో ఎక్రోనింస్‌ని ఎలా ఉపయోగించాలో తెలుసుకోవడానికి ముందు చివరి విషయం ఏమిటంటే ఎక్రోనింస్ మరియు సంక్షిప్త పదాల మధ్య వ్యత్యాసాన్ని తెలుసుకోవడం. ఉపరితలంపై తేడా ఉన్నప్పటికీ ఆన్‌లైన్ యూజర్లు ఈ రెండింటినీ తరచుగా కలుపుతారు.

సంక్షిప్తీకరణ అనేది సుమారుగా వంటి రచనలో ఉపయోగించే పదం యొక్క సంక్షిప్త రూపం. “సుమారు” లేదా మాజీ కోసం. ఉదాహరణకి”. ఎక్రోనిం అనేది పూర్తి పదబంధం లేదా శీర్షిక యొక్క ప్రారంభ అక్షరాల నుండి ఏర్పడిన స్వతంత్ర పదం. “నేల మీద నవ్వడం” కోసం ROFL లేదా “తరచుగా అడిగే ప్రశ్నలకు” తరచుగా అడిగే ప్రశ్నలు. ఈ రెండూ అసలు పదాల యొక్క చిన్న రూపాలుగా ఉపయోగించబడుతున్నప్పటికీ, ఎక్రోనింస్‌ అంటే మీరు ఫోరమ్‌లు, సోషల్ నెట్‌వర్క్‌లు మరియు ఆన్‌లైన్‌లో ఇతర కమ్యూనికేషన్ ఛానెల్‌లలో చూడవచ్చు.

తరచుగా ఉపయోగించే కొన్ని ఆన్‌లైన్ ఎక్రోనింస్‌ని చూడండి మరియు వాటిలో ఎన్ని మీరు రోజూ ఆన్‌లైన్‌లో ఉపయోగిస్తున్నారో చూడండి.

మీకు తెలిసినవి

మేము అన్నిటికంటే సాధారణ ఆన్‌లైన్ ఎక్రోనింస్‌తో ప్రారంభిస్తాము. మీరు వాటిని టెక్స్ట్ లేదా మీమ్స్‌లో వెయ్యి సార్లు చూసారు. అవి నవ్వును సూచిస్తాయి – LOL (బిగ్గరగా నవ్వడం) మరియు ROFL (నేల మీద నవ్వుతూ).

ఆన్‌లైన్‌లో ఎక్కువగా ఉపయోగించినది

ఏదైనా వెబ్‌సైట్‌లో మీరు కనుగొనే ఒక ఎక్రోనిం FAQ (FAQs). ఇది “తరచుగా అడిగే ప్రశ్నలు” ని సూచిస్తుంది మరియు సమాచార పేజీని సూచించడానికి, అలాగే వార్తాలేఖలు, ఇమెయిళ్ళు మరియు కథనాలలో ఉపయోగించవచ్చు. “ప్రశ్నలు మరియు సమాధానాలు” ని సూచించే Q మరియు A వంటి వైవిధ్యతను కూడా మీరు చూడవచ్చు.

సోషల్ మీడియా వన్స్

కొన్ని ఎక్రోనింలు కొన్ని సోషల్ మీడియా నెట్‌వర్క్‌లకు చాలా ప్రత్యేకమైనవి. ట్విట్టర్‌లో “రీట్వీట్” కోసం RT లాగా. ప్రతి సోషల్ నెట్‌వర్క్‌లో సాధారణంగా ఉపయోగించే ఒక ఆన్‌లైన్ ఎక్రోనిం ప్రత్యక్ష సందేశం కోసం DM (లేదా ప్రైవేట్ సందేశం కోసం PM).

మిగిలిన సంభాషణను ప్రైవేట్‌గా ఉంచాలనుకుంటే యూజర్లు తరచూ ఒకరినొకరు DM గురించి అడుగుతారు.

పూర్తిగా పనికిరానివారు

కొన్ని ఎక్రోనింలు ఖచ్చితంగా ఉపయోగపడతాయి మరియు ప్రతి ఒక్కరూ గుర్తించబడతారు, వాటిలో కొన్ని ఖచ్చితంగా పనికిరానివి. “ధన్యవాదాలు” కోసం THNX మరియు “అవును” కోసం YH వంటివి, రెండూ పూర్తి పదాల కంటే 2 అక్షరాలు మాత్రమే తక్కువ.

ధృవీకరణ వన్స్

మీ స్నేహితులు లేదా సహోద్యోగులతో ఒక సాధారణ సంభాషణలో, “అవును” ను వందవ సారి ఉపయోగించటానికి బదులుగా, మీరు ధృవీకరించే ఎక్రోనింస్‌లో ఒకదాన్ని ఉపయోగించవచ్చు.

ఉదాహరణకు, “నాకు తెలుసు, సరియైనదా?” కోసం ఐకెఆర్. లేదా “కోర్సు” కోసం OFC. మీరు జోడించడానికి ఏదైనా ఉంటే, మీరు మీ సందేశాన్ని FWIW తో ప్రారంభించవచ్చు, అది “దాని విలువ కోసం” లేదా “నిజాయితీగా ఉండటానికి” TBH ని సూచిస్తుంది.

దీనికి విరుద్ధంగా, మీ స్నేహితుడి ప్రశ్నకు మీకు సమాధానం తెలియకపోతే మరియు దానిని వివరించడానికి సమయం లేకపోతే, మీరు “నాకు తెలియదు” అని చదివే IDK ని చెప్పవచ్చు. సంభాషణను అక్కడే ముగించాలని మీకు అనిపిస్తే, మీరు “ఫర్వాలేదు” అనే NVM ని ఉపయోగించవచ్చు.

మీరు వెళ్ళవలసి వచ్చినప్పుడు

మీరు ఎవరితోనైనా చాట్ చేస్తున్నప్పుడు మరియు కొద్దిసేపు బయలుదేరాల్సి వచ్చినప్పుడు, శీఘ్ర రకం BRB (వెంటనే తిరిగి ఉండండి) సంభాషణను కొనసాగించడానికి మీరు నిమిషంలో తిరిగి వస్తున్నారని వారికి తెలియజేస్తుంది. మీరు మీ చాట్‌కు తిరిగి రాకపోతే, మీరు G2G ని ఉపయోగించవచ్చు (వెళ్ళాలి).

మీరు మీ సమావేశ స్థలానికి దగ్గరగా ఉన్నారని ఎవరికైనా తెలియజేయాల్సిన అవసరం ఉంటే, “మార్గంలో” లేదా “నా మార్గంలో” కోసం OMW ని సూచించే శీఘ్ర OTW ని ఉపయోగించండి.

అత్యంత వాస్తవమైనది

మీరు ఆన్‌లైన్‌లో జరగని దాని గురించి మాట్లాడుతున్నప్పుడు, “నిజ జీవితంలో” అంటే ఐఆర్ఎల్ అనే ఎక్రోనిం ఉంది.

కొంటె వన్

మీరు చాట్‌లో ప్రైవేట్‌గా ఎవరినైనా చేర్చినప్పుడు అది ఎవరి దృష్టికి కాదు, గ్రహీతకు, NSFW ఎక్రోనిం ఉపయోగించడం మంచిది. ఇది “పనికి సురక్షితం కాదు” అని సూచిస్తుంది మరియు ఇది పని కంప్యూటర్‌లో తెరవవద్దని వారికి చెబుతుంది.

అయితే, ఇది సాధారణంగా సందేశంలో నగ్నత్వం లేదా లైంగిక కంటెంట్ ఉందని సూచిస్తుంది.

అభిప్రాయం ఉన్నవారు

మీరు దేని గురించి గట్టిగా భావిస్తే కానీ మర్యాదపూర్వకంగా వ్యక్తపరచాలనుకున్నప్పుడు, IMO (నా అభిప్రాయం ప్రకారం) మరియు IMHO (నా వినయపూర్వకమైన అభిప్రాయం ప్రకారం) ఎక్రోనిం‌లు ఉన్నాయి. AFAIK (నాకు తెలిసినంతవరకు) లేదా AFAIC (నాకు సంబంధించినంతవరకు) ఉపయోగించడం ద్వారా మీరు దీన్ని ఒక అడుగు ముందుకు వేయవచ్చు.

WTF వన్

మరొక సాధారణ-ఎక్రోనిం WTF ఒకటి. అసలు మరియు WTH (వాట్ ది హెల్ / హెక్) సంస్కరణలు ఏదో గురించి మీ ఆశ్చర్యం లేదా కోపాన్ని వ్యక్తీకరించడానికి ఉపయోగిస్తారు.

TLDR (చాలా పొడవుగా ఉంది, చదవలేదు)

మీరు కదలికలో ఉన్నప్పుడు మీ ఫోన్‌లో శీఘ్ర వచనాన్ని టైప్ చేస్తున్నప్పుడు ఎక్రోనింస్‌ చాలా ఉపయోగపడతాయి. పూర్తి పదం లేదా పదబంధం కంటే రెండు లేదా మూడు అక్షరాలను టైప్ చేయడానికి తక్కువ సమయం పడుతుంది.

అయినప్పటికీ, ప్రొఫెషనల్ కమ్యూనికేషన్లో వాటిలో చాలా వరకు అంగీకరించబడవు. కాబట్టి మీ సహోద్యోగులతో – సాధారణం చాట్‌లు మరియు స్నేహితులతో సంభాషణలు మరియు సంక్షిప్త పదాలలో సంక్షిప్త పదాలను ఉపయోగించడం మంచిది.

ప్రతిరోజూ ఆన్‌లైన్‌లో వందలాది కొత్త ఆన్‌లైన్ ఎక్రోనిం‌లు కనిపిస్తున్నప్పటికీ, మేము ఇంటర్నెట్‌లో ఎక్కువగా ఉపయోగించిన వాటిని కవర్ చేసాము. వీటిని నేర్చుకున్న తర్వాత మీరు మీ స్నేహితులను వారు ఉపయోగించిన పదానికి అర్థం ఏమిటని అడగవలసిన అవసరం లేదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *