అలెక్సా నైపుణ్యాలు పని చేయలేదా? ట్రబుల్షూట్ చేయడానికి 11 మార్గాలు.

100,000 కంటే ఎక్కువ నైపుణ్యాల అలెక్సా యొక్క పూర్తి సూట్ ఒక శక్తివంతమైన వేదిక, కానీ ఆ అలెక్సా నైపుణ్యాలు పని చేయని సందర్భాలు ఉన్నాయి. నైపుణ్యానికి శక్తినిచ్చే సర్వర్‌కు ఎక్కిళ్ళు ఉండవచ్చు లేదా మీ స్మార్ట్ హోమ్‌లోనే నైపుణ్యం అమలు చేయబడిన విధానంలో సమస్య ఉండవచ్చు.

మీరు పని చేయని లేదా ఉద్దేశించిన విధంగా పని చేయని అలెక్సా నైపుణ్యాన్ని కనుగొంటే, ప్రయత్నించడానికి ఇక్కడ కొన్ని పరిష్కారాలు ఉన్నాయి.

1. అలెక్సా వైఫైకి కనెక్ట్ అయ్యిందని నిర్ధారించుకోండి

అమెజాన్ ఎకో సరిగ్గా పనిచేయడానికి వైఫై అవసరం. మీ పరికరం వైఫైకి కనెక్ట్ కాకపోతే, అమెజాన్ మీ వాయిస్ ఆదేశాన్ని ప్రాసెస్ చేయలేనందున అమెజాన్ నైపుణ్యాలు పనిచేయవు.

2. మీరు సరైన పదబంధాన్ని ఉపయోగిస్తున్నారని నిర్ధారించుకోండి

చాలా అలెక్సా నైపుణ్యాలు నిర్దిష్ట క్రియాశీలత పదబంధాలను కలిగి ఉన్నాయి. మీరు ఆశించిన విధంగా అలెక్సా నైపుణ్యం పనిచేయడం లేదని మీరు కనుగొంటే, మీరు సరైన క్రియాశీలత పదబంధాన్ని ఉపయోగిస్తున్నారని నిర్ధారించుకోండి. ఉదాహరణకు, ఫుడ్ నెట్‌వర్క్ కిచెన్ నైపుణ్యాన్ని మూడు వేర్వేరు మార్గాల్లో సక్రియం చేయవచ్చు:

  • “అలెక్సా, ఓపెన్ ఫుడ్ నెట్‌వర్క్ కిచెన్.”
  • “అలెక్సా, ఫుడ్ నెట్‌వర్క్ కిచెన్ నుండి వంట తరగతులను నాకు చూపించు.”
  • “అలెక్సా, ఫుడ్ నెట్‌వర్క్ కిచెన్ నుండి నా సేవ్ చేసిన వంటకాలను చూపించు.”

3. నైపుణ్యానికి తల్లిదండ్రుల అనుమతి అవసరమా అని తనిఖీ చేయండి

తల్లిదండ్రుల అనుమతి లేకుండా కొన్ని అలెక్సా నైపుణ్యాలను సక్రియం చేయలేరు. మీరు నైపుణ్యాన్ని ఉపయోగిస్తుంటే మరియు అది తల్లిదండ్రుల అనుమతి కోరితే, మీరు దీన్ని మీ హోమ్ స్క్రీన్ నుండి ప్రారంభించాలి. పిల్లల-కేంద్రీకృత నైపుణ్యాలకు సంబంధించి ఇది ప్రత్యేకంగా వర్తిస్తుంది.

4. నైపుణ్యాన్ని ప్రారంభించండి

కొన్ని సందర్భాల్లో, నైపుణ్యం నిలిపివేయబడి ఉండవచ్చు. ఇది జరిగినప్పుడు, మీరు నైపుణ్యాల మెనులో నుండి నైపుణ్యాన్ని తిరిగి ప్రారంభించాలి.

5. నైపుణ్యాన్ని తిరిగి ఇన్‌స్టాల్ చేయండి

మీరు చాలావరకు పనిచేసిన నైపుణ్యం కలిగి ఉంటే, అకస్మాత్తుగా పనిచేయడం మానేస్తే, నైపుణ్యాన్ని నిలిపివేసి, దాన్ని తిరిగి ప్రారంభించడం ద్వారా పరిష్కరించగల లోపం సంభవించి ఉండవచ్చు. మీరు నైపుణ్యాన్ని నిలిపివేసినప్పుడు, అది మీ ఖాతా నుండి తీసివేస్తుంది. నైపుణ్యాన్ని ప్రారంభించి, దాన్ని తిరిగి లింక్ చేయండి. ఇలా చేయడం వల్ల చాలా సమస్యలు సరిచేయాలి.

6. మీ పరికరం సరైన ప్రొఫైల్‌లో ఉందని ధృవీకరించండి

అమెజాన్ ఖాతాలో బహుళ ప్రొఫైల్స్ ఉంటే, ప్రతి ప్రొఫైల్ వేర్వేరు నైపుణ్యాలను ఉపయోగించుకోవచ్చు. మీరు నైపుణ్యాన్ని సక్రియం చేయడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు పరికరం స్పందించడం లేదని మీరు కనుగొంటే, మీరు సరైన ప్రొఫైల్‌ను ఉపయోగిస్తున్నారని నిర్ధారించుకోండి.

7. పరికరాన్ని తిరిగి ప్రారంభించండి

అనేక అమెజాన్ నైపుణ్యాలు నిర్దిష్ట పరికరాలకు అనుసంధానించబడి ఉన్నాయి. నైపుణ్యం స్పందించకపోతే, మీ అలెక్సా అనువర్తనం యొక్క పరికరాల మెనులోకి వెళ్లి, సంబంధిత పరికరాన్ని నిలిపివేసి, తిరిగి ప్రారంభించండి.

8. పరికరాన్ని మళ్లీ ఇన్‌స్టాల్ చేయండి

పరికరాన్ని నిలిపివేయడం పని చేయకపోతే, దాన్ని మీ ఖాతా నుండి పూర్తిగా తొలగించండి. పరికర సెట్టింగులను తెరిచి, స్క్రీన్ కుడి ఎగువ మూలలో ఉన్న చెత్త డబ్బాను నొక్కడం ద్వారా మీరు దీన్ని చేయవచ్చు. మీరు పరికరాన్ని తీసివేసిన తర్వాత, మీరు దాన్ని మీ అమెజాన్ ఖాతాకు తిరిగి జోడించాలి. తాజా సంస్థాపన తరచుగా తలెత్తే సమస్యలను సరిదిద్దుతుంది.

9. ఫర్మ్వేర్ నవీకరణను బలవంతం చేయండి

ఎకో హార్డ్‌వేర్ ఫర్మ్‌వేర్ నవీకరణకు గురయ్యే వరకు కొన్ని అలెక్సా నైపుణ్యాలు అందుబాటులో ఉండకపోవచ్చు. కనెక్ట్ చేయబడిన ఏదైనా పరికరం ఎప్పటికప్పుడు స్వయంచాలకంగా నవీకరణల కోసం తనిఖీ చేస్తుంది, అయితే మీ ఎకోను కలిగి ఉన్న ఫర్మ్‌వేర్ సంస్కరణతో లైన్‌లోకి తీసుకురావడానికి మీరు ఫర్మ్‌వేర్ నవీకరణను బలవంతం చేయవచ్చు.

దీన్ని చేయడానికి, మీ ఎకోలోని మ్యూట్ బటన్‌ను నొక్కండి. ఇది కొద్ది నిమిషాల నుండి అరగంట వరకు ఎక్కడైనా పడుతుంది, కానీ అలెక్సా ఆమె ఒక నవీకరణ చేయాల్సిన అవసరం ఉందని ప్రకటించింది. ఇది పూర్తయిన తర్వాత, హార్డ్‌వేర్ పున:ప్రారంభించబడుతుంది మరియు ఇకపై మ్యూట్ చేయబడదు. వాస్తవానికి, ఫర్మ్‌వేర్ నవీకరణలు అందుబాటులో ఉన్నప్పుడు మాత్రమే ఇది పనిచేస్తుంది.

10. మీరు నైపుణ్యాన్ని పూర్తి చేశారని నిర్ధారించుకోండి

అలెక్సా స్కిల్స్ స్కిల్ బ్లూప్రింట్ సిస్టమ్ ద్వారా అనుకూలీకరించవచ్చు. అయినప్పటికీ, మీ ఖాతాను నవీకరించకుండా మరియు మీ క్రియాశీల నైపుణ్యాల జాబితాకు జోడించకుండా నైపుణ్యం సంపాదించడం సాధ్యపడుతుంది. మీ నైపుణ్యం అనుకూలీకరించినది మరియు పని చేయకపోతే, ఇది వాస్తవానికి సిస్టమ్‌లోనే పూర్తయిందని నిర్ధారించుకోండి.

11. వాయిస్ ప్రొఫైల్ సృష్టించండి

కొంతమంది మరింత గందరగోళ సమస్యను ఎదుర్కొంటారు: అలెక్సా వారు ఏమి చెబుతున్నారో అర్థం కాలేదు. ఇది జరిగితే, మీ గొంతును గుర్తించడానికి మీరు అలెక్సాకు శిక్షణ ఇవ్వవచ్చు. సెట్టింగ్‌లు> ఖాతా సెట్టింగ్‌లు> గుర్తించబడిన వాయిస్‌లు> వాయిస్ ప్రొఫైల్‌ను నిర్వహించండి.

ఈ స్క్రీన్ నుండి, మీరు అలెక్సా మీ నైపుణ్యాలను వ్యక్తిగతీకరించడానికి లేదా మీ వాయిస్ ప్రొఫైల్‌ను తొలగించడానికి ఎంచుకోవచ్చు. మీరు మాట్లాడేటప్పుడు మీ వాయిస్‌తో బాగా సరిపోలడానికి అలెక్సా ఉపయోగించే పదబంధాల శ్రేణిని మాట్లాడటానికి మీరు వాయిస్ ప్రొఫైల్‌లను సరిపోల్చవచ్చు. ఇది అలెక్సా మిమ్మల్ని బాగా అర్థం చేసుకోవడానికి అనుమతిస్తుంది.

అలెక్సాను పోటీ నుండి వేరుగా ఉంచే లక్షణాలలో అలెక్సా స్కిల్స్ ఒకటి. నైపుణ్యాల యొక్క విస్తారమైన లైబ్రరీ మరియు ఉపయోగించడానికి సులభమైన స్కిల్స్ బ్లూప్రింట్ మీ స్మార్ట్ ఇంటిని మరియు మీ జీవితాన్ని మీరు ఎలా నియంత్రిస్తారనే దానిపై దాదాపు అపరిమిత సృజనాత్మకతను అనుమతిస్తుంది. ఈ అలెక్సా నైపుణ్యాలు పనిచేయడం మానేసినప్పుడు మాత్రమే అడ్డంకి.

మీ నైపుణ్యాలను పని క్రమంలో తిరిగి పొందడానికి ఈ 11 ఉపాయాలలో దేనినైనా ప్రయత్నించండి. ఈ ఎంపికలలో కనీసం మీ అలెక్సాను తిరిగి ట్రాక్ చేయాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *