స్నాప్‌చాట్ వీడియోలను ఎలా సేవ్ చేయాలి?

స్నేహితులు మరియు కుటుంబ సభ్యులకు వివిక్త, సమయం ముగిసిన వీడియోలు మరియు ఫోటోలను పంపడానికి స్నాప్‌చాట్ ఒక గొప్ప వేదిక. మీరు అనుమతించిన దృశ్యాలు మరియు ముఖ్యమైన సందేశాలను భాగస్వామ్యం చేయవచ్చు, మీరు భాగస్వామ్యం చేసిన కంటెంట్‌ను మీరు అనుమతించకపోతే సేవ్ చేయలేరు.

దురదృష్టవశాత్తు, ఇది ఎల్లప్పుడూ మంచి విషయం కాదు, ప్రత్యేకించి మీరు స్నాప్‌చాట్ వీడియోను మీరే సేవ్ చేసుకోవాలని చూస్తున్నట్లయితే. మీరు స్నాప్‌చాట్ వీడియోలను ఎలా సేవ్ చేయాలో తెలుసుకోవాలంటే, మీరు కొన్ని పరిమితుల గురించి తెలుసుకోవాలి. ఈ గైడ్‌లో స్నాప్‌చాట్ వీడియోలను సేవ్ చేయడం గురించి మీరు తెలుసుకోవలసిన ప్రతిదీ ఉంది.

మీరు స్నాప్‌చాట్ వీడియోలను సేవ్ చేయగలరా?

మూలాన్ని బట్టి స్నాప్‌చాట్ వీడియోలను సేవ్ చేయడం సాధ్యపడుతుంది. మీరు వీడియోలను మీరే సృష్టించినట్లయితే, మీరు వాటిని మీ కెమెరా రోల్‌కు ఎగుమతి చేయవచ్చు, తద్వారా మీరు వాటిని నిరవధికంగా ఉంచవచ్చు మరియు వాటిని ప్లాట్‌ఫాం వెలుపల ఉపయోగించవచ్చు. ఇది ఆండ్రాయిడ్ మరియు ఐఫోన్ పరికరాల కోసం పనిచేస్తుంది.

మీరు ఇతర వినియోగదారుల నుండి స్వీకరించిన వీడియోలను కూడా ఎగుమతి చేయవచ్చు, కానీ వారు స్నాప్‌చాట్ టెక్స్ట్ చాట్‌లో వీడియోలను జోడింపులుగా పంపినట్లయితే మాత్రమే. మీరు అనువర్తనంలోనే చిన్న, సమయం మరియు పూర్తి-స్క్రీన్ స్నాప్‌చాట్ వీడియోలను సేవ్ చేయలేరు. మీరు వినియోగదారు స్నాప్‌చాట్ కథలో భాగంగా కనిపించే వీడియోలను కూడా సేవ్ చేయలేరు.

మొబైల్ స్క్రీన్ రికార్డింగ్ అనువర్తనాన్ని ఉపయోగించి స్క్రీన్ షాట్ లేదా స్క్రీన్ రికార్డింగ్ తీసుకోవడం ద్వారా మాత్రమే మీరు ఈ వీడియోలను సేవ్ చేయవచ్చు. అయితే, స్క్రీన్‌షాట్‌లు లేదా రికార్డింగ్‌లు తీయడానికి ప్రయత్నించడం ఇతర వినియోగదారుని అప్రమత్తం చేస్తుంది.

పునర్వినియోగపరచలేని వీడియోల కోసం స్నాప్‌చాట్ ఒక వేదిక, కాబట్టి మీరు చేయనప్పుడు స్నాప్‌చాట్ వీడియోలను సేవ్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తే మీరు జాగ్రత్తగా ఉండాలి. ఇది వీడియో పంపిన వారితో మీ సంబంధాలను దూరం చేయడమే కాక, ఇది వేధింపులుగా చూడవచ్చు మరియు స్నాప్‌చాట్ యొక్క సేవా నిబంధనలను ఉల్లంఘిస్తుంది.

మీ స్వంత స్నాప్‌చాట్ వీడియోలను సేవ్ చేస్తోంది

మీరు స్నాప్‌చాట్ అనువర్తనంలో వీడియోను రికార్డ్ చేస్తే (లేదా ఫోటో తీసినట్లయితే), ఇది ఆండ్రాయిడ్ మరియు ఐఫోన్ పరికరాల్లో పంపే ముందు దాన్ని సులభంగా సేవ్ చేయవచ్చు.

1. ఇది చేయుటకు, స్నాప్‌చాట్ అనువర్తనాన్ని తెరిచి, అనువర్తనం యొక్క కెమెరా వీక్షణ మధ్యలో రికార్డ్ బటన్‌ను నొక్కి ఉంచడం ద్వారా వీడియోను రికార్డ్ చేయండి.

2. మీరు రికార్డ్ చేసిన స్నాప్‌చాట్ వీడియోను సేవ్ చేయడానికి, దిగువ-ఎడమ మూలలోని డౌన్‌లోడ్ బటన్‌ను నొక్కండి.

రికార్డ్ చేయబడిన వీడియో ఇప్పుడు మీ పరికరం యొక్క కెమెరా రోల్‌లో మీరు మరెక్కడా ఉపయోగించడానికి అందుబాటులో ఉంటుంది.

మీ స్వంత స్నాప్‌చాట్ స్టోరీ వీడియోలను ఎలా సేవ్ చేయాలి

స్నాప్‌చాట్ కథలు ఆ వినియోగదారు కోసం చివరి 24 గంటల అవలోకనాన్ని అందిస్తాయి, కార్యకలాపాలు, సందేశాలు మరియు మరెన్నో క్యూరేటెడ్ జాబితాను చూపుతాయి. మీరు ఈ వీడియోలను ఎగుమతి చేయవచ్చు, కానీ వీడియోలు గడువు ముందే మీరు దీన్ని చేయవచ్చు, మీ స్నాప్‌చాట్ మెమోరీస్ విభాగానికి వీడియోలు స్వయంచాలకంగా సేవ్ చేయబడకపోతే.

1. స్నాప్‌చాట్ స్టోరీ వీడియోను సేవ్ చేయడానికి, స్నాప్‌చాట్ అనువర్తనాన్ని తెరిచి, ఎగువ-ఎడమ మూలలోని బిట్‌మోజీ లేదా స్టోరీ చిహ్నాన్ని నొక్కండి.

2. మీ స్నాప్‌చాట్ యూజర్ ప్రొఫైల్‌లోని కథల విభాగంలో, మీరు ఒకే స్నాప్‌చాట్ స్టోరీ వీడియోను లేదా మొత్తం రోజు విలువైన స్నాప్‌చాట్ స్టోరీ వీడియోలను ఒకేసారి సేవ్ చేయడానికి ఎంచుకోవచ్చు. స్టోరీ వీడియోలను రోజంతా సేవ్ చేయడానికి, నా స్టోరీ విభాగం పక్కన ఉన్న మూడు క్షితిజ సమాంతర చుక్కల మెను చిహ్నాన్ని నొక్కండి.

3. దిగువ మెనులో, మీ కెమెరా రోల్‌లో వీడియోలను సేవ్ చేయడానికి కథను సేవ్ చేయి నొక్కండి.

4. మీరు బదులుగా ఒక వ్యక్తిగత స్నాప్‌చాట్ స్టోరీ వీడియోను సేవ్ చేయాలనుకుంటే, దాన్ని చూడటానికి మీ యూజర్ ప్రొఫైల్ ఏరియాలోని నా స్టోరీ విభాగం కింద జాబితా చేయబడిన వ్యక్తిగత వీడియోను నొక్కండి.

5. ఆ వీడియో కోసం సెట్టింగ్‌లను ప్రాప్యత చేయడానికి ఎగువ-కుడి మూలలోని హాంబర్గర్ మెను చిహ్నాన్ని నొక్కండి.

6. స్టోరీ వీడియోను సేవ్ చేయడానికి, దిగువన సేవ్ బటన్ నొక్కండి.

మీరు ప్రైవేట్‌గా తీసే వీడియోల మాదిరిగానే, మీ స్నాప్‌చాట్ స్టోరీ నుండి మీరు సేవ్ చేసే ఏ వీడియోలు అయినా మీ పరికర కెమెరా రోల్‌కు ఎగుమతి చేయబడతాయి.

జోడించిన స్నాప్‌చాట్ వీడియోలను ఇతర వినియోగదారుల నుండి సేవ్ చేయండి

మీరు స్నాప్‌చాట్ టెక్స్ట్ చాట్‌లో వీడియోను అటాచ్‌మెంట్‌గా స్వీకరిస్తే, మీరు దాన్ని సేవ్ చేసి ఎగుమతి చేయవచ్చు (మీకు అనుమతి ఉందని అనుకోండి). ఇలా చేయడం పంపినవారిని అప్రమత్తం చేస్తుంది, కాబట్టి మీకు అనుమతి లభిస్తేనే మీరు దీన్ని చేయాలి.

జతచేయబడిన స్నాప్‌చాట్ వీడియోను సేవ్ చేయడానికి, స్నాప్‌చాట్ చాట్‌ను తెరిచి, ఆపై అటాచ్ చేసిన వీడియోను నొక్కి పట్టుకోండి. పాప్-అప్ మెనులో, వీడియోను ఎగుమతి చేయడానికి కెమెరాకు సేవ్ చేయి ఎంపికను నొక్కండి.

ఇది మీరు వేరే చోట ఉపయోగించడానికి వీడియోను మీ కెమెరా రోల్‌లో సేవ్ చేస్తుంది.

పూర్తి స్క్రీన్ స్నాప్‌చాట్ వీడియోలు మరియు కథనాలను సేవ్ చేయండి

జతచేయబడిన స్నాప్‌చాట్ వీడియోల మాదిరిగా కాకుండా, మీరు ఇతర వినియోగదారుల నుండి పంపిన పూర్తి స్క్రీన్ స్నాప్‌చాట్ వీడియోలను సేవ్ చేయలేరు. ఇవి “విలక్షణమైన” స్నాప్‌చాట్ సందేశాలు. అదేవిధంగా, ఇతర వినియోగదారుల నుండి స్నాప్‌చాట్ కథనాలను స్నాప్‌చాట్ అనువర్తనంలోనే ఇతర వినియోగదారులు సేవ్ చేయలేరు.

ఈ సమస్యకు ఏకైక మార్గం మొబైల్ వీడియో రికార్డర్‌ను ఉపయోగించడం (లేదా మీరు బదులుగా చిత్రాన్ని సేవ్ చేయాలనుకుంటే స్క్రీన్ షాట్ తీసుకోవడం). మీరు ఇలా చేస్తే, ఇతర వినియోగదారు వెంటనే హెచ్చరించబడతారు మరియు స్నాప్‌చాట్ యొక్క సేవా నిబంధనలను ఉల్లంఘించకుండా దీని చుట్టూ ఎటువంటి మార్గం లేదు.

ఐఫోన్‌లు అంతర్నిర్మిత స్క్రీన్ రికార్డింగ్ టెక్నాలజీని కలిగి ఉండగా, ఆండ్రాయిడ్ 9 లేదా అంతకంటే తక్కువ ఉన్న ఆండ్రాయిడ్ పరికర యజమానులు AZ స్క్రీన్ రికార్డర్ వంటి మూడవ పార్టీ అనువర్తనాన్ని ఇన్‌స్టాల్ చేయాలి. ఆండ్రాయిడ్ 10 పరికర యజమానులు బదులుగా అంతర్నిర్మిత స్క్రీన్ రికార్డింగ్ లక్షణాన్ని ఉపయోగించవచ్చు.

1. ఆండ్రాయిడ్ 10 వినియోగదారులు వారి నోటిఫికేషన్ల మెనుని స్వైప్ చేసి, స్క్రీన్ రికార్డర్ చిహ్నాన్ని నొక్కడం ద్వారా స్క్రీన్ రికార్డింగ్‌ను ప్రారంభించవచ్చు. ఈ మోడ్ సక్రియంగా ఉన్నందున, రికార్డింగ్‌ను ఆపడానికి స్క్రీన్ రికార్డర్ చిహ్నాన్ని మళ్లీ నొక్కే ముందు మీరు సేవ్ చేయదలిచిన కంటెంట్‌ను రికార్డ్ చేయడానికి మీరు అందుకున్న స్నాప్‌చాట్ వీడియో లేదా స్నాప్‌చాట్ స్టోరీని ప్లే చేయవచ్చు.

2. స్క్రీన్ రికార్డింగ్ ప్రారంభించడానికి ఐఫోన్ వినియోగదారులు తమ ఫోన్‌లో సెట్టింగ్‌ల అనువర్తనాన్ని తెరవాలి. అక్కడ నుండి, కంట్రోల్ సెంటర్> నియంత్రణలను అనుకూలీకరించు నొక్కండి మరియు కంట్రోల్ సెంటర్ మెనులో జోడించడానికి స్క్రీన్ రికార్డింగ్ ఎంపిక పక్కన ఉన్న (ప్లస్) చిహ్నాన్ని నొక్కండి.

3. స్క్రీన్ రికార్డింగ్ ప్రారంభించబడినప్పుడు, ఎగువ-కుడి మూలలో నుండి పైకి స్వైప్ చేయడం ద్వారా నియంత్రణ కేంద్రాన్ని తెరవండి (లేదా దిగువ, మీ ఐఫోన్ మోడల్‌ను బట్టి). నియంత్రణ కేంద్రంలో, తెలుపు వృత్తాకార చిహ్నాన్ని నొక్కండి, ఆపై రికార్డింగ్ ప్రక్రియను ప్రారంభించడానికి ప్రారంభ రికార్డింగ్‌ను నొక్కండి.

4. అందుకున్న స్నాప్‌చాట్ వీడియో లేదా స్నాప్‌చాట్ స్టోరీని రికార్డ్ చేసి, ఆపై కంట్రోల్ సెంటర్‌ను తిరిగి తెరవండి. అక్కడ నుండి, రికార్డింగ్ ఆపడానికి మళ్ళీ ఎరుపు వృత్తాకార చిహ్నాన్ని నొక్కండి.

5. చెప్పినట్లుగా, ఆండ్రాయిడ్ 9 (మరియు అంతకంటే ఎక్కువ) వినియోగదారులు ఇతర వినియోగదారుల స్నాప్‌చాట్ వీడియోలు మరియు కథనాలను రికార్డ్ చేయడానికి AZ స్క్రీన్ రికార్డర్ వంటి అనువర్తనాన్ని ఇన్‌స్టాల్ చేయాలి. AZ రికార్డర్ అనువర్తన విండోలో, రికార్డింగ్ ప్రారంభించడానికి దిగువ-ఎడమవైపు ఉన్న రికార్డ్ చిహ్నాన్ని నొక్కండి.

6. అనువర్తన రికార్డింగ్‌తో, దాన్ని ప్లే చేయడానికి మరియు రికార్డ్ చేయడానికి స్నాప్‌చాట్ స్టోరీ లేదా వీడియోను తెరవండి. అనువర్తనానికి తిరిగి వెళ్లి, రికార్డింగ్‌ను ముగించడానికి రికార్డ్ చిహ్నాన్ని మళ్లీ నొక్కండి మరియు దాన్ని మీ కెమెరా రోల్‌లో సేవ్ చేయండి.

స్నాప్‌చాట్‌ను ఎక్కువగా ఉపయోగించడం

స్నాప్‌చాట్ వీడియోలను ఎలా సేవ్ చేయాలో ఇప్పుడు మీకు తెలుసు, మీరు మీ అతి ముఖ్యమైన జ్ఞాపకాలను సేవ్ చేయడం ప్రారంభించవచ్చు. గతంలో సేవ్ చేసిన స్నాప్‌ల జాబితాను చూడటానికి మీరు స్నాప్‌చాట్ యొక్క స్వంత మెమోరీస్ విభాగాన్ని ఉపయోగించడం ద్వారా దీన్ని ఒక అడుగు ముందుకు వేయవచ్చు. స్నాప్‌చాట్ కెమెరా వ్యూ మోడ్‌లో దిగువ నుండి పైకి స్వైప్ చేయడం ద్వారా దీన్ని చేయండి.

ప్లాట్‌ఫాం ప్రతిఒక్కరికీ కాదు, కాబట్టి మీరు మీ భద్రత గురించి ఆందోళన చెందుతుంటే, మీ వివరాలను తెలియని వినియోగదారుల నుండి దాచడంతో సహా ఉత్తమమైన స్నాప్‌చాట్ గోప్యతా చిట్కాలను మీరు అమలు చేశారని నిర్ధారించుకోండి. మీరు మీ స్నాప్‌చాట్ వినియోగదారు పేరును కూడా మార్చవచ్చు లేదా, మీకు కావాలంటే, మీ స్నాప్‌చాట్ ఖాతాను తొలగించి, మీ డేటాను పూర్తిగా తుడిచివేయవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *