గూగుల్ మ్యాప్స్‌లో అనుకూల మార్గాలను ఎలా తయారు చేయాలి?

ఆకస్మిక రహదారి యాత్రలు చేయడం సరదాగా ఉంటుంది, కానీ కొన్నిసార్లు మీరు కొంచెం వ్యూహాత్మకంగా ఉండాలని మరియు మీ మార్గాలను ముందుగానే సిద్ధం చేసుకోవాలని మీరు కోరుకుంటారు. మీ అనుకూల మార్గాలను గూగుల్ మ్యాప్స్‌లో ఇప్పటికే మ్యాప్ అవుట్ చేయడం చాలా సులభం: ఇది ఒక ముఖ్యమైన మలుపును కోల్పోయే ఒత్తిడిని తొలగిస్తుంది మరియు మీ ప్రయాణ ప్రణాళికలను ఇతరులతో పంచుకునే సామర్థ్యాన్ని ఇస్తుంది.

మీరు మీ కారు యొక్క GPS లేదా ఏదైనా అదనపు సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఉపయోగించాల్సిన అవసరం లేదు. గూగుల్ మ్యాప్స్ మీ మార్గాలకు వేర్వేరు పిన్స్, ఆకారాలు మరియు దిశలను జోడించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. గూగుల్ మ్యాప్స్‌లో అనుకూల మార్గాలను ఎలా తయారు చేయాలో ఇక్కడ ఉంది.

గూగుల్ మ్యాప్స్‌లో అనుకూల మార్గాలను ఎలా సృష్టించాలి

మీ స్వంత అనుకూల మార్గాన్ని సృష్టించడానికి గూగుల్ మ్యాప్స్ మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది, అయితే ఇది కొన్ని పరిమితులతో వస్తుంది. ఉదాహరణకు, మీరు మొదటి నుండి పూర్తిగా ప్రారంభించలేరు, అంటే మీరు డిఫాల్ట్ ల్యాండ్‌స్కేప్‌ను ఉపయోగించాల్సి ఉంటుంది. క్రొత్త స్థానాలు, మార్గాలు మరియు ఆకృతులతో సహా ఇతర అంశాలను జోడించడం ద్వారా మీరు దీన్ని అనుకూలీకరించవచ్చు. మ్యాప్‌లను సృష్టించడానికి మీరు మీ డెస్క్‌టాప్‌లో గూగుల్ మ్యాప్స్‌ను ఉపయోగించాల్సి ఉంటుంది. మీ మొదటి అనుకూల మ్యాప్ చేయడానికి, క్రింది దశలను అనుసరించండి.

1. మీ డెస్క్‌టాప్ బ్రౌజర్‌లో గూగుల్ మ్యాప్స్ వెబ్‌సైట్‌ను తెరిచి, మీ గూగుల్ ఖాతాతో సైన్ ఇన్ చేయండి.

2. మీ స్క్రీన్ ఎగువ ఎడమ మూలలో నుండి మెనుని తెరవండి.

3. డ్రాప్-డౌన్ మెను నుండి, మీ స్థలాలను ఎంచుకోండి.

4. మీ స్థలాల క్రింద, మ్యాప్స్> మ్యాప్‌ను సృష్టించండి ఎంచుకోండి.

5. మీ అనుకూల మ్యాప్‌తో క్రొత్త గూగుల్ మ్యాప్స్ విండో తెరవబడుతుంది.

6. క్రొత్త మ్యాప్ యొక్క శీర్షిక మరియు వివరణను సవరించడానికి స్క్రీన్ ఎగువ-ఎడమ మూలలో పేరులేని మ్యాప్‌ను ఎంచుకోండి. నిర్ధారించడానికి సేవ్ ఎంచుకోండి.

మీ గూగుల్ మ్యాప్‌ను ఎలా అనుకూలీకరించాలి

మీరు మీ క్రొత్త మ్యాప్ కోసం శీర్షికను ఎంచుకున్న తర్వాత, పొరలు, గుర్తులను, ఆకారాలు మరియు దిశలతో సహా అనుకూల మార్గాలు మరియు అంశాలను జోడించడం ద్వారా దాన్ని అనుకూలీకరించడం ప్రారంభించవచ్చు. మీ మ్యాప్‌ను అనుకూలీకరించడం ప్రారంభించడానికి, మీరు మ్యాప్ ఎడిటర్ విండోలో ఉన్నారని మరియు క్రొత్త మ్యాప్ తెరిచి ఉందని నిర్ధారించుకోండి.

మ్యాప్ పొరలు

మీ అనుకూల మ్యాప్ పొరలతో రూపొందించబడింది. దిగువ పొర బేస్ మ్యాప్. బేస్ మ్యాప్ పొరను మార్చడం ద్వారా మీరు ఎల్లప్పుడూ మీ మ్యాప్ యొక్క రూపాన్ని అనుకూలీకరించవచ్చు.

మీ మ్యాప్ కోసం వేరే రూపాన్ని ఎంచుకోవడానికి, మెను దిగువన ఉన్న బేస్ మ్యాప్‌ను ఎంచుకోండి. అప్పుడు మీకు ఇష్టమైన రూపాన్ని ఎంచుకోండి: మ్యాప్, ఉపగ్రహం లేదా భూభాగం.

మీరు క్రొత్త అనుకూల మ్యాప్‌ను సృష్టించినప్పుడు, మీకు అప్రమేయంగా దీనికి పేరులేని లేయర్ జోడించబడింది. మీరు కేవలం ఒక పొరను ఉపయోగించి మొత్తం మ్యాప్‌ను సృష్టించవచ్చు లేదా మీరు వెళ్లేటప్పుడు మరిన్ని లేయర్‌లను జోడించవచ్చు. బహుళ-లేయర్డ్ మ్యాప్ తరువాత ప్రాప్యత కోసం వివిధ మార్గాలు మరియు గమ్యస్థానాలను వేరు చేయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. కాబట్టి మీరు ఒకే రహదారి మ్యాప్ పైన బహుళ రహదారి ప్రయాణాలు లేదా నడక మార్గాలను ప్లాన్ చేయవచ్చు.

మీ అనుకూల మ్యాప్‌కు క్రొత్త పొరను జోడించడానికి, మెను పైన పొరను జోడించు ఎంచుకోండి.

మీరు ఎప్పుడైనా మీ అనుకూల మ్యాప్ నుండి పొరలను తొలగించవచ్చు. పొరను తొలగించడానికి, మెనుని తెరవడానికి దాని ప్రక్కన ఉన్న మూడు నిలువు చుక్కలను ఎంచుకోండి. అప్పుడు ఈ పొరను తొలగించు ఎంచుకోండి. ఈ పొరను పేరు మార్చడానికి మరియు ఒకే మెనూలో దశల వారీ దిశలను చూపించడానికి ఒక ఎంపిక కూడా ఉంది.

గుర్తులను ( మార్కర్ )

మ్యాప్ మార్కర్ అనేది మీ మ్యాప్‌లో ఒక నిర్దిష్ట ప్రదేశం లేదా మైలురాయిని గుర్తించే పిన్. మీరు స్థలం యొక్క ఖచ్చితమైన స్థానాన్ని ఇతర వినియోగదారులతో పంచుకోవాల్సిన అవసరం వచ్చినప్పుడు లేదా మీరు ఒక స్థానం కోసం వ్యాఖ్యలు లేదా అదనపు గమనికలను జోడించాల్సిన అవసరం వచ్చినప్పుడు గుర్తులు ఉపయోగపడతాయి.

మీ అనుకూల మ్యాప్‌కు మార్కర్‌ను జోడించడానికి, మీరు పిన్ చేయదలిచిన చిరునామా లేదా మైలురాయిని కనుగొనండి. శోధన పట్టీ క్రింద ఉన్న టూల్ బార్ నుండి మార్కర్‌ను జోడించు ఎంచుకోండి. పాప్-అప్ విండోలో, మీ మ్యాప్ మార్కర్ యొక్క వివరణను పూరించండి: పేరు మరియు వివరణ. మ్యాప్‌లో మరింత కనిపించేలా మీ మార్కర్‌కు చిత్రం లేదా వీడియోను జోడించే ఎంపిక కూడా ఉంది. మీరు పూర్తి చేసినప్పుడు, నిర్ధారించడానికి సేవ్ ఎంచుకోండి.

మీరు మీ మ్యాప్‌కు జోడించిన తర్వాత మీ మార్కర్‌ను ఎప్పుడైనా తిరిగి వెళ్లి సవరించవచ్చు. మీరు దాని పేరు, వివరణ, శైలిని మార్చవచ్చు, అలాగే మీ మ్యాప్‌లో దిశలను చూపించవచ్చు.

లైన్స్ మరియు ఆకారాలు

మీరు మీ మ్యాప్‌కు జోడించగల మరొక అంశం ఒక పంక్తి లేదా ఆకారం. మీరు మీ మ్యాప్‌లో ఒక నిర్దిష్ట మార్గం లేదా ప్రాంతాన్ని అండర్లైన్ చేయవలసి వస్తే, దాని చుట్టూ ఒక గీత లేదా ఆకారాన్ని గీయడం ద్వారా మీరు దీన్ని మరింత కనిపించేలా చేయవచ్చు.

మీ అనుకూల మ్యాప్‌కు ఒక పంక్తి లేదా ఆకారాన్ని జోడించడానికి, శోధన పట్టీ క్రింద ఉన్న టూల్‌బార్ నుండి ఒక గీతను గీయండి ఎంచుకోండి.

మీరు ఈ ఆకారాన్ని మీ మ్యాప్‌లో ఉంచిన తర్వాత దాన్ని సవరించవచ్చు. మీరు దాని పేరు, వివరణ, శైలిని మార్చవచ్చు, దానికి ఒక చిత్రం లేదా వీడియోను జోడించవచ్చు. మీ మ్యాప్ నుండి తీసివేయడానికి ఒక ఎంపిక కూడా ఉంది.

దిశలు

చాలా మంది వినియోగదారుల కోసం, అనుకూల మ్యాప్‌ను సృష్టించే ముఖ్య ఉద్దేశ్యం గూగుల్ మ్యాప్స్‌లో ఇతర వినియోగదారులతో భాగస్వామ్యం చేయడం. మీ అనుకూల మ్యాప్‌లో ప్రత్యేక పొరగా చూపించడానికి మీరు పాయింట్ A నుండి పాయింట్ B వరకు దిశలను జోడించవచ్చు.

మీ అనుకూల మ్యాప్‌కు దిశలను జోడించడానికి, శోధన పట్టీ క్రింద ఉన్న టూల్‌బార్ నుండి దిశలను జోడించు ఎంచుకోండి.

మీ స్క్రీన్ యొక్క ఎడమ వైపున ఉన్న మెనులో క్రొత్త దిశల పొర కనిపిస్తుంది. మొదట, మీ రవాణా మోడ్‌ను ఎంచుకోండి: డ్రైవింగ్, సైక్లింగ్ లేదా నడక. అప్పుడు, మీ నిష్క్రమణ పాయింట్‌ను టెక్స్ట్‌బాక్స్ A లోకి, మరియు మీ గమ్యం పాయింట్‌ను టెక్స్ట్‌బాక్స్ B లోకి జోడించండి. అప్పుడు మీరు మీ ఆదేశాలు మ్యాప్‌లో కనిపిస్తాయి.

మీ అనుకూల మ్యాప్‌ను ఎలా భాగస్వామ్యం చేయాలి

మీరు గూగుల్ మ్యాప్స్‌లో అనుకూల మార్గాలను తయారు చేసి, మీ మ్యాప్‌కు అంశాలను జోడించడం పూర్తి చేసినప్పుడు, ఇది స్వయంచాలకంగా మీ స్థలాల్లోని మీ గూగుల్ మ్యాప్స్ ఖాతాకు సేవ్ అవుతుంది. మీ క్రొత్త మ్యాప్‌ను ప్రాప్యత చేయడానికి, గూగుల్ మ్యాప్స్ మెను> మీ స్థలాలు> మ్యాప్స్ మార్గాన్ని అనుసరించండి.

అప్రమేయంగా, మీరు ఈ మ్యాప్‌ను ఇతర వ్యక్తులతో పంచుకునే వరకు చూడగలరు. మీ అనుకూల మ్యాప్‌ను భాగస్వామ్యం చేయడానికి, మీ స్థలాల మెనులో మీ అన్ని మ్యాప్‌లను చూడండి ఎంచుకోండి. ఇది మిమ్మల్ని గూగుల్ మై మ్యాప్స్ వెబ్‌సైట్‌కు తీసుకెళుతుంది. మీరు మీ అనుకూల మ్యాప్‌ను స్వంతం కింద చూస్తారు.

మీ మ్యాప్‌కు మరొక వ్యక్తికి ప్రాప్యత ఇవ్వడానికి, షేర్ మ్యాప్‌ను ఎంచుకోండి. మీ అనుకూల మ్యాప్‌ను ఫేస్‌బుక్, ట్విట్టర్, ఇమెయిల్ ద్వారా భాగస్వామ్యం చేయడానికి మరియు మీ వెబ్‌సైట్‌లో పొందుపరచడానికి మీకు ఎంపికలు కనిపిస్తాయి. మీ మ్యాప్‌ను ఇతర వినియోగదారులతో పంచుకోవడానికి మీకు ఇష్టమైన పద్ధతిని ఎంచుకోండి.

తరువాత ఉపయోగం కోసం మీ అనుకూల మార్గాలను గూగుల్ మ్యాప్స్‌లో సేవ్ చేయండి

గూగుల్ మ్యాప్స్‌లోని కస్టమ్ మ్యాప్స్ ఫీచర్‌కు ధన్యవాదాలు, మీ అన్ని మార్గాలు, దిశలు మరియు మ్యాప్ గుర్తులను ఒకే చోట ఉంచవచ్చు. తదుపరిసారి మీరు మీ స్నేహితులతో రోడ్ ట్రిప్ వెళ్లాలని లేదా నగరం గుండా నడవాలని నిర్ణయించుకున్నప్పుడు, మీరు మీ మ్యాప్‌ను తెరిచి, మీరు ముందుగానే పరిశోధించిన మార్గాన్ని అనుసరించవచ్చు.

మీరు తరువాత మీరు సందర్శించిన స్థలాలను చూడాలనుకుంటే మరియు వాటి చుట్టూ మీ క్రొత్త మార్గాన్ని నిర్మించాలనుకుంటే, మీరు వాటిని గూగుల్ మ్యాప్స్‌లో మీ స్థాన చరిత్రలో చూడవచ్చు.

మీరు మీ మార్గాలు మరియు స్థానాలను గూగుల్ మ్యాప్స్‌లో సేవ్ చేస్తున్నారా? మీ అనుకూల మ్యాప్‌లను సృష్టించడానికి ఏ గూగుల్ మ్యాప్స్ ఫీచర్ మీకు బాగా ఉపయోగపడుతుంది? దిగువ వ్యాఖ్యల విభాగంలో గూగుల్ మ్యాప్స్‌లో అనుకూల మార్గాలను సృష్టించడంలో మీ అనుభవాన్ని పంచుకోండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *