పోర్ట్రెయిట్‌ల కోసం ఉత్తమ కెమెరా సెట్టింగ్‌లు.

వ్యక్తుల యొక్క మంచి చిత్రాలు తీయడం నేర్చుకోవడం ఏదైనా ఫోటోగ్రాఫర్ యొక్క ఆయుధశాలలో ముఖ్యమైన భాగం. ఇతర నిర్దిష్ట ఫోటోల మాదిరిగానే, కెమెరా సెట్టింగులు ఉన్నాయి, ఇవి పోర్ట్రెయిట్ ఇతరులకన్నా బాగా తీయడానికి సరిపోతాయి.

ఈ రకమైన ఫోటోలకు అవసరమైన పరికరాలు మీ వద్ద ఉన్నాయని మీరు ఎల్లప్పుడూ నిర్ధారించుకోవాలి. లెన్సులు వెళ్లేంతవరకు, నేపథ్యం కంటే ఈ అంశంపై ఎక్కువ దృష్టి పెట్టడంలో 85 మి.మీ మీ ఉత్తమ పందెం అవుతుంది. మీకు ఎల్లప్పుడూ త్రిపాద ఉందని నిర్ధారించుకోండి, తద్వారా మీకు అస్పష్టమైన, గజిబిజి చిత్రాలు రావు.

సెట్టింగులను మార్చడానికి మిమ్మల్ని అనుమతించడానికి మాన్యువల్ మోడ్‌లో షూట్ చేసే కెమెరా అవసరం మరియు పోర్ట్రెయిట్ ఫోటోల కోసం మీ కెమెరాకు వర్తించే ఉత్తమ సెట్టింగ్‌ల కోసం మీరు ఈ గైడ్‌ను అనుసరించవచ్చు.

ISO

చాలా ఫోటోగ్రఫీ కోసం, ఉత్తమ నాణ్యత గల చిత్రాన్ని పొందడానికి మీరు మీ ISO ని వీలైనంత తక్కువగా ఉంచాలనుకుంటున్నారు. మీరు ISO ని ఎంత ఎక్కువగా పెంచుతారో, మీ చిత్రాలు ధాన్యం మరియు శబ్దం. అందువల్ల మంచి కాంతి వనరుతో కాల్చడం చాలా ముఖ్యం, తద్వారా మీరు ISO ని తక్కువగా ఉంచవచ్చు. 100-400 ఉత్తమం.

అయినప్పటికీ, మంచి లైటింగ్‌ను ఉంచడం మీకు కష్టమైతే, మీకు కావలసినంత పెంచడం సరైందే. కొంత ధాన్యాన్ని వదిలించుకోవడానికి మీరు ఎల్లప్పుడూ చిత్రాలను సవరించవచ్చు, కానీ మీకు వీలైనప్పుడు మంచి లైటింగ్ పొందడానికి మీ వంతు ప్రయత్నం చేయండి.

ఎపర్చరు

పోర్ట్రెయిట్ ఫోటోల కోసం, ఎపర్చరు మీరు ఎలాంటి ప్రభావాన్ని సాధించాలనుకుంటున్నారో దానిపై ఆధారపడి ఉంటుంది. ఎక్కువ సమయం, పోర్ట్రెయిట్ల కోసం, f / 1.8 నుండి f / 4 వరకు విస్తృత ఎపర్చరు నేపథ్యాన్ని అస్పష్టం చేయడానికి మరియు మీ మోడల్‌ను దృష్టిలో ఉంచుకోవడానికి బాగా పనిచేస్తుంది.

ఇలాంటి విస్తృత ఎపర్చర్‌ను ఉపయోగిస్తున్నప్పుడు, మీ దృష్టి ఎక్కడ ఉందో దాని గురించి మీరు ఖచ్చితంగా చెప్పాలి. పోర్ట్రెయిట్ల కోసం, దృష్టి పెట్టడానికి ఉత్తమమైన ప్రదేశం కళ్ళపై ఉంటుంది, ఎందుకంటే మనం ప్రజల చిత్రాలను చూసినప్పుడు సహజంగానే మొదట చూస్తాము. విస్తృత ఎపర్చరు కొన్ని విషయాలను కూడా అస్పష్టం చేస్తుంది, కాబట్టి మీరు ఏది షూట్ చేయాలో ఎన్నుకునేటప్పుడు ఖచ్చితంగా ఉండండి. మీరు సరైన ప్రదేశంలో దృష్టి పెట్టడానికి కష్టపడుతుంటే, ఎపర్చర్‌ను f / 4 కు సెట్ చేయండి.

సమూహ పోర్ట్రెయిట్ ఫోటోల కోసం, మీకు చిన్న ఎపర్చరు కావాలి, కాబట్టి మీరు ప్రతి ఒక్కరినీ దృష్టిలో పెట్టుకోవచ్చు. ఒక కళ్ళపై సరిగ్గా దృష్టి పెట్టడం గురించి మీరు ఆందోళన చెందాల్సిన అవసరం లేదు, కానీ ఎపర్చరు తగినంత వెడల్పు కలిగి ఉండండి కాబట్టి నేపథ్యం మరింత అస్పష్టంగా ఉంటుంది.

షట్టర్ వేగం

ఏదైనా ఫోటో తీసేటప్పుడు ఆలోచించాల్సిన ముఖ్యమైన అంశం షట్టర్ వేగం, మరియు పోర్ట్రెయిట్స్ మినహాయింపు కాదు. ఈ రకమైన ఫోటోల కోసం ఇది మీ విషయాన్ని బట్టి మారుతుంది. మీరు పిల్లలు లేదా సమూహాల చిత్రాలను తీస్తున్నప్పుడు 1/125 లేదా అంతకంటే ఎక్కువ వేగవంతమైన షట్టర్ వేగం మంచిది.

మీరు ఎక్కువ కదలని ఒకే వ్యక్తితో పనిచేస్తుంటే లేదా మీకు త్రిపాద ఉంటే తక్కువ షట్టర్ వేగం చేయవచ్చు. కానీ చాలా సందర్భాలలో, మీ చిత్రాలను కేంద్రీకృతంగా మరియు పదునుగా ఉంచడానికి మీరు వేగాన్ని వేగంగా ఉంచాలనుకుంటున్నారు.

ప్రజలు చాలా కదులుతారు, ముఖ్యంగా వారి కళ్ళు, కాబట్టి కెమెరాను కొనసాగించడం తక్కువ అస్పష్టమైన ఫలితాలను సంగ్రహించడంలో మీకు సహాయపడుతుంది. మీ ఇమేజ్‌లో మోషన్ బ్లర్ కావాలని మీరు కోరుకునే కారణం ఉంటే, నెమ్మదిగా షట్టర్ వేగం దీన్ని సాధించడం మంచిది. త్రిపాదపై మీ కెమెరా స్థిరంగా ఉందని నిర్ధారించుకోండి, తద్వారా మీరు మొత్తం చిత్రాన్ని అస్పష్టం చేయరు.

వైట్ బ్యాలెన్స్

ఈ సెట్టింగ్ మీరు ఏ విధమైన లైటింగ్ పరిస్థితిలో షూట్ చేస్తున్నారనే దానిపై ఆధారపడి ఉంటుంది. మీ కెమెరా యొక్క వైట్ బ్యాలెన్స్ ప్రీసెట్‌లలో ఒకదాన్ని ఉపయోగించడం ఈ సందర్భంలో మీకు చాలా సహాయపడుతుంది. మీ పరిస్థితులకు ఏది బాగా సరిపోతుందో లేదా మీరు చూడటానికి ఇష్టపడతారో కనుగొనండి.

మీరు మీ ఫోటోలను వెలుపల తీస్తుంటే, పగటి లేదా మేఘావృతమైన సెట్టింగ్‌లు బాగా పనిచేస్తాయి. ఇంటి లోపల, మీరు ఎంత సహజమైన లైటింగ్ పొందవచ్చో చూడండి మరియు మీరు ఇలాంటి సెట్టింగులను ఉపయోగించవచ్చు. లేదా, మీరు మీ స్వంత కస్టమ్ వైట్ బ్యాలెన్స్ సెట్టింగులను సృష్టించవచ్చు, ఇది ఇంటి లోపల బాగా పనిచేస్తుంది, ఇక్కడ లైటింగ్ ఒక ప్రదేశం నుండి మరొక ప్రదేశానికి మారదు.

కెమెరా సెట్టింగులను ఫోటో నుండి ఫోటోకు చాలా మారుస్తుంది మరియు మీరు స్థిరమైన రూపాన్ని పొందలేరు కాబట్టి మీరు మీ ఆటో వైట్ బ్యాలెన్స్‌ను కలిగి ఉండటానికి ఇష్టపడరు.

ఫోకస్‌

మీరు పోర్ట్రెయిట్ ఫోటోల కోసం ఆటోమేటిక్ ఫోకస్‌ని ఉపయోగించవచ్చు, కానీ మీ కెమెరా ఫోకస్ మీకు కావలసిన చోట ఉండటానికి మీరు సింగిల్ పాయింట్ ఫోకస్ లేదా మాన్యువల్ AF పాయింట్‌ను కలిగి ఉన్నారని నిర్ధారించుకోవాలి. ఇది పోర్ట్రెయిట్ ఫోటోలకు ముఖం మాత్రమే కావచ్చు, అందువల్ల సింగిల్ పాయింట్‌ను కలిగి ఉండటం చాలా ముఖ్యం.

కెమెరా దృష్టి పెట్టడానికి మీకు బహుళ పాయింట్లు ఉంటే, అది సాధారణంగా మీరు కోరుకున్న చోట ఫోకస్ చేయదు.

అలాగే, మీ కెమెరాను నిరంతర దృష్టికి బదులుగా సింగిల్ షాట్‌కు సెట్ చేయాలనుకుంటున్నారు. సింగిల్ షాట్ మీ దృష్టిని ఒక ప్రాంతంలో ఉంచుతుంది, అయితే నిరంతరాయంగా విషయం యొక్క కదలికను బట్టి ఫోకస్ ప్రాంతాన్ని సర్దుబాటు చేస్తుంది. చాలా తరచుగా పోర్ట్రెయిట్‌ల కోసం, మీ విషయం నడక లేదా పరుగు వంటి పెద్ద కదలికలను చేయదు, కాబట్టి దాని కోసం దృష్టిని సర్దుబాటు చేయడానికి మీకు మీ కెమెరా అవసరం లేదు.

సింగిల్-షూటింగ్

పోర్ట్రెయిట్‌లను తీసేటప్పుడు నిరంతర షూటింగ్‌ను ఉపయోగించాలని మీరు శోదించబడవచ్చు, కాబట్టి మీకు నచ్చని వాటిని కలుపుకునే సమయం వచ్చినప్పుడు ఎంచుకోవడానికి మీకు చాలా విభిన్న ఫోటోలు ఉన్నాయి. ఏదేమైనా, ప్రజలను ఫోటో తీసేటప్పుడు, ఇవన్నీ సాధారణంగా మూసిన కళ్ళు లేదా స్ప్లిట్-సెకండ్ హావభావాలు వంటి చాలా కదలికలేని కదలికలను సంగ్రహిస్తాయి.

సింగిల్-షూటింగ్ ఉపయోగించడం ఇక్కడ ఉత్తమ మార్గం. ఈ విధంగా మీరు మీ విషయం ఖచ్చితమైన స్థితిలో ఉండే వరకు వేచి ఉండి, ఆపై మీ ఫోటోను షూట్ చేయవచ్చు. ఇది చాలా తక్కువ వ్యర్థాలను జల్లెడ పడుతుంది మరియు మరెన్నో ఫోటోలను మీరు నిజంగా ఉంచాలనుకుంటున్నారు.

కాబట్టి, పోర్ట్రెయిట్ ఫోటోగ్రఫీ కోసం ఉత్తమ కెమెరా సెట్టింగుల విషయానికి వస్తే, మీరు మరియు మీ విషయం సిద్ధంగా ఉన్నప్పుడు మాత్రమే నెమ్మదిగా తీసుకొని షూట్ చేయడమే ఉత్తమ సలహా.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *