మీ ఆన్‌లైన్ జీవితాన్ని ఆటోమేట్ చేయడానికి 13 ఉత్తమ IFTTT ఆపిల్ట్‌లు (గతంలో వంటకాలు)

ఇఫ్ దిస్ దట్ దట్ (IFTTT) దాదాపు ఒక దశాబ్దం పాటు ఉంది, ప్రతి సంవత్సరం జనాదరణ పొందింది. గౌరవనీయమైన వెబ్ సేవ “రెండు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ సేవలను ఒకదానితో ఒకటి కనెక్ట్ చేయడానికి మరియు మీరు కేవలం ఒక సేవతో మాత్రమే చేయలేని పనిని చేయడంలో మీకు సహాయపడటానికి” గతంలో “వంటకాలు” అని పిలిచే) అప్లెట్లను కనుగొనడానికి మరియు / లేదా సృష్టించడానికి వినియోగదారులను అనుమతిస్తుంది.

ఆ సేవలు ఫేస్‌బుక్ లేదా స్పాటిఫై వంటి వెబ్ సేవలు కావచ్చు లేదా అవి గూగుల్ హోమ్ లేదా అమెజాన్ అలెక్సాకు అనుసంధానించబడిన హోమ్ ఆటోమేషన్ పరికరాల వంటి ఇంటర్నెట్ ఆఫ్ థింగ్స్‌లో భాగమైన పరికరాలు కావచ్చు.

ఉదాహరణకు, మీ స్మార్ట్ ఫోన్ మీ ఇంటి వైఫై నెట్‌వర్క్‌కు కనెక్ట్ అయిన వెంటనే మీ ఇంట్లో కొన్ని లైట్లను స్వయంచాలకంగా ఆన్ చేసే ఆప్లెట్‌ను మీరు సెటప్ చేయవచ్చు.

ఉచిత Vs. రెడీ-మేడ్ IFTTT ఆపిల్ట్స్

యూజర్లు IFTTT సంఘం సృష్టించిన రెడీమేడ్ ఆప్లెట్లను ఉపయోగించడం లేదా మొదటి నుండి అనుకూల ఆప్లెట్లను సృష్టించడం మధ్య ఎంచుకోవచ్చు.

ఇటీవల వరకు, IFTTT వినియోగదారులకు ఎల్లప్పుడూ ఉచితం, కానీ ఇప్పుడు కంపెనీ పరిమిత ఫ్రీమియం మోడల్‌తో పాటు IFTTT ప్రో అనే చందా-ఆధారిత వెర్షన్‌ను అమలు చేసినందుకు నిప్పులు చెరిగారు. ప్రో చందాదారులు నెలకు $3.99 చెల్లిస్తారు మరియు ప్రతిఫలంగా వారు అపరిమిత కస్టమ్ ఆప్లెట్ సృష్టిని, బహుళ దశలు, ప్రశ్నలు మరియు షరతులతో కూడిన తర్కం మరియు కస్టమర్ మద్దతుతో మరింత క్లిష్టమైన ఆప్లెట్లను ఆస్వాదించవచ్చు.

ఉచిత ప్లాన్ వినియోగదారులను అపరిమిత సంఖ్యలో రెడీమేడ్ ఆప్లెట్లను ఆన్ చేయడానికి అనుమతిస్తుంది, కాని వినియోగదారులు వారి స్వంత మూడు కస్టమ్ ఆప్లెట్లను మాత్రమే సృష్టించగలరు.

చింతించకండి, మీరు ప్రో ఖాతా కోసం చెల్లించకూడదనుకున్నా, మీరు ఇంకా వేలాది రెడీమేడ్ ఆప్లెట్ల నుండి ఎంచుకోవచ్చు.

ఆన్‌లైన్ ఆటోమేషన్ కోసం 13 ఉత్తమ IFTTT ఆపిల్‌లు

ఫేస్బుక్, ట్విట్టర్, స్పాటిఫై, యూట్యూబ్ మరియు ఇన్‌స్టాగ్రామ్ వంటి ప్లాట్‌ఫామ్‌లలో మీ ఆన్‌లైన్ జీవితాన్ని ఆటోమేట్ చేయడంలో మీకు సహాయపడే ఉత్తమ IFTTT ఆప్లెట్ల కోసం ఈ క్రింది జాబితాను చూడండి. మీ అన్ని స్మార్ట్ హోమ్ ఆటోమేషన్ పరికరాలను నియంత్రించడానికి మీకు IFTTT ఆప్లెట్లపై ఎక్కువ ఆసక్తి ఉంటే, మేము కూడా మిమ్మల్ని అక్కడ కవర్ చేసాము.

1. గూగుల్ అసిస్టెంట్ ఉపయోగించి మీ స్పాటిఫై ప్లేజాబితాకు పాటలను జోడించండి

ఆండ్రాయిడ్ పరికరాలతో స్పాట్‌ఫై యూజర్లు “హే గూగుల్” లేదా “సరే గూగుల్, ప్లేజాబితాకు జోడించండి, [ఆర్టిస్ట్ పేరు], [పాట].

ఇక్కడ ఒక ఉదాహరణ: “సరే గూగుల్, ప్లేజాబితాకు జోడించండి, ది బీటిల్స్, ఇక్కడ సూర్యుడు వస్తాడు.” ఈ ఆప్లెట్ స్పాట్‌ఫై ప్లేజాబితాకు పాటను జోడించే బహుళ-దశల ప్రక్రియను ఒకే దశగా మారుస్తుంది.

2. యూ ట్యూబ్‌లో మీకు నచ్చిన వీడియోల నుండి పాటలను స్పాటిఫై ప్లేజాబితాకు జోడించండి

యూట్యూబ్ వీడియోలో మీకు నచ్చిన పాటను మీరు ఎప్పుడైనా విన్నప్పుడు, ఆ వీడియోను యూట్యూబ్‌లో బ్రొటనవేళ్లు ఇవ్వండి మరియు ఈ ఆప్లెట్ స్పాట్‌ఫైలో పాట కోసం శోధిస్తుంది. పాట అందుబాటులో ఉంటే, అది మీరు నియమించిన ప్లేజాబితాకు జోడించబడుతుంది.

3. మీ ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లను స్వయంచాలకంగా ఫేస్‌బుక్ పేజీ ఆల్బమ్‌కు అప్‌లోడ్ చేయండి

మీ చిన్న వ్యాపారం లేదా అభిరుచి కోసం మీకు ఇన్‌స్టాగ్రామ్ ఖాతా మరియు ఫేస్‌బుక్ పేజీ రెండూ ఉంటే, అప్పుడు ఈ ఆప్లెట్ మీ కోసం. మీరు ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లను స్వయంచాలకంగా అప్‌లోడ్ చేయడం ద్వారా ఇన్‌స్టాగ్రామ్ మరియు ఫేస్‌బుక్‌లకు క్రొత్త చిత్రాలను పోస్ట్ చేసే అదనపు దశలను ఇది మీకు సేవ్ చేస్తుంది.

4. మీ ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లను స్థానిక ఫోటోలుగా ట్వీట్ చేయండి

అదేవిధంగా, మీరు మీ ట్విట్టర్ ఫీడ్‌కు మీ ఇన్‌స్టాగ్రామ్ ఫోటోలను స్వయంచాలకంగా ట్వీట్ చేయవచ్చు. ఇది చాలా బాగుంది ఎందుకంటే ఇది కేవలం ఇన్‌స్టాగ్రామ్ లింక్‌కు బదులుగా అసలు ఫోటోను ట్వీట్ చేస్తుంది.

5. మీరు మీ ఫేస్బుక్ ఫోటోను నవీకరించినప్పుడు మీ ట్విట్టర్ ప్రొఫైల్ చిత్రాన్ని స్వయంచాలకంగా మార్చండి

కొంతమంది తమ ఆన్‌లైన్ ప్రొఫైల్ ఫోటోలను ప్రామాణీకరించడానికి ఇష్టపడతారు, కాబట్టి వారు సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫామ్‌లలో మరింత గుర్తించబడతారు. మీరు మీ ఫేస్‌బుక్ ప్రొఫైల్ ఫోటోను మార్చినప్పుడు, ఈ ఆప్లెట్ మీ ట్విట్టర్ ప్రొఫైల్ పిక్‌ను స్వయంచాలకంగా అదే ఫోటోకు అప్‌డేట్ చేస్తుంది.

6. మీరు ఫేస్‌బుక్‌లో ట్యాగ్ చేసిన క్రొత్త ఫోటోలను డ్రాప్‌బాక్స్‌లో సేవ్ చేయండి

మీ ఆన్‌లైన్ ఖ్యాతిని కాపాడుకోవడంలో భాగంగా మీ ఫోటోలు ఇంటర్నెట్‌లో ఏవి అందుబాటులో ఉన్నాయో గమనించండి. ఈ ఆప్లెట్ మీరు ట్యాగ్ చేసిన ఏదైనా ఫోటోల కోసం ఫేస్‌బుక్‌ను పర్యవేక్షిస్తుంది మరియు వాటిని స్వయంచాలకంగా డౌన్‌లోడ్ చేస్తుంది మరియు వాటిని మీ డ్రాప్‌బాక్స్‌లో సేవ్ చేస్తుంది.

మీరు చూసేది మీకు నచ్చకపోతే, ఫోటోను తొలగించమని లేదా మిమ్మల్ని అన్‌టాగ్ చేయమని మీ స్నేహితుడిని అడగవచ్చు. అదనంగా, మీ స్నేహితులు మరియు కుటుంబ సభ్యులు మీ నుండి తీసిన ఫోటోల యొక్క మీ స్వంత కాపీలు కలిగి ఉండటం ఆనందంగా ఉంది.

7. సరే, గూగుల్, నా పరికరానికి కాల్ చేయండి

మీ ఐప్యాడ్ దొరకలేదా? మీరు మీ పరికరాన్ని కనుగొనలేకపోతే మీకు ఆన్‌లైన్ జీవితం ఉండదు! తప్పిపోయిన పరికరాలను ట్రాక్ చేయడానికి ఈ ఆప్లెట్ చాలా సులభం.

8. గూగుల్ అసిస్టెంట్‌కు చెప్పడం ద్వారా ఎవర్‌నోట్‌లో గమనికను సృష్టించండి

ఎవర్నోట్ యూజర్లు ఈ ఆప్లెట్‌తో మంచిగా పొందారు. “హే గూగుల్” అని చెప్పండి, ఆపై మీరు ఆప్లెట్ సెట్టింగులలో ఎంచుకోవచ్చు, ఆపై మీ గమనిక (“హే గూగుల్, ఎవర్‌నోట్‌కు పంపండి, ఐదవ వీధిలోని క్రొత్త రెస్టారెంట్‌ను చూడండి.”)

9. రసీదులను ఎవర్‌నోట్‌కు సేవ్ చేయండి

మీకు ఆరోగ్య పొదుపు ఖాతా (హెచ్‌ఎస్‌ఏ) ఉందా లేదా పనిలో తిరిగి చెల్లించగల ఖర్చులు ఉన్నాయా? మీరు ఏ కారణం చేతనైనా రశీదులను ట్రాక్ చేయాల్సిన అవసరం ఉంటే, ఈ ఆప్లెట్ పొందండి. ఇది మీ రశీదులలో మీరు తీసిన ఫోటోలను ఎవర్‌నోట్‌లో సేవ్ చేయడమే కాకుండా, తరువాత వాటిని శోధించడానికి కూడా మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. మళ్లీ డబ్బు చెల్లించడం మర్చిపోవద్దు!

10. నెట్‌ఫ్లిక్స్ వారి కొత్త విడుదలలను నవీకరించినప్పుడు నాకు ఇమెయిల్ పంపండి

నెట్‌ఫ్లిక్స్‌లో చూడవలసిన ప్రతిదాన్ని మీరు ఇప్పటికే చూసినట్లు మీకు అనిపిస్తుందా? క్రొత్త చలనచిత్రాలు మరియు టీవీ కార్యక్రమాల కోసం మీరు నిరంతరం వెతుకుతున్నారా? నెట్‌ఫ్లిక్స్ వారి కొత్త విడుదలలను నవీకరించినప్పుడు ఈ ఆప్లెట్ మీకు ఇమెయిల్ చేస్తుంది.

11. ఆనాటి నాసా చిత్రంతో మీ ఆండ్రాయిడ్ వాల్‌పేపర్‌ను నవీకరించండి

కొన్నిసార్లు మనందరికీ ఈ భూమి నుండి విరామం అవసరం. ప్రతి రోజు ఈ ఆప్లెట్ మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరం యొక్క వాల్‌పేపర్‌ను నాసా చిత్రానికి అప్‌డేట్ చేస్తుంది. స్థలం యొక్క అందమైన మరియు చల్లని శూన్యత నుండి ఫోటోతో రోజును ప్రారంభించండి!

12. మీ ఆండ్రాయిడ్ వాల్‌పేపర్‌ను స్వయంచాలకంగా వికీపీడియా యొక్క చిత్రానికి సెట్ చేయండి

స్థలం మీ విషయం కాకపోతే, మీ ఆండ్రాయిడ్ వాల్‌పేపర్‌ను వికీపీడియా యొక్క రోజు చిత్రానికి సెట్ చేయడానికి ఈ ఆప్లెట్‌ను ఉపయోగించండి. ఉనికిలో మీకు తెలియని విషయాల గురించి మీరు నేర్చుకుంటారు!

13. మీరు ఇటీవల సేవ్ చేసిన స్పాటిఫై ట్రాక్ యొక్క ఆల్బమ్ కవర్‌కు మీ ఆండ్రాయిడ్ వాల్‌పేపర్‌ను సెట్ చేయండి

ఆ ఆల్బమ్ కవర్ కళాకారులకు కొంత ప్రేమ ఇవ్వండి! ఈ ఆప్లెట్ మీ ఆండ్రాయిడ్ వాల్‌పేపర్‌ను మీ ఇటీవల సేవ్ చేసిన స్పాటిఫై ట్రాక్ యొక్క ఆల్బమ్ కవర్‌కు సెట్ చేస్తుంది.

ఆటోమేషన్ అంటే మీ కోసం మరింత నాణ్యమైన సమయం

IFTTT అనేది మీ భవిష్యత్ స్వయం పట్ల దయ చూపడం. మీరు ఎంత ఎక్కువ ఆటోమేట్ చేస్తే, మీకు నిజంగా ముఖ్యమైన విషయాల కోసం ఎక్కువ సమయం ఉంటుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *