గోప్రో వీడియోలను ఎలా సవరించాలి?

గోప్రో మార్కెట్లో ఉత్తమమైన యాక్షన్ కెమెరాలను నిస్సందేహంగా చేస్తుంది, ఇది వారు ఉత్పత్తి వర్గాన్ని కనుగొన్నందుకు ఆశ్చర్యం కలిగించదు. అయినప్పటికీ, కెమెరా ఎంత మంచిదైనా, మీరు ఇప్పటికీ ఆ ఫుటేజీని మీ ప్రేక్షకులను ఆహ్లాదపరిచే ఒక వివేక ఉత్పత్తిగా సవరించాలి.

కాబట్టి గోప్రో వీడియోలను ఎలా సవరించాలో మీరు ఆలోచిస్తున్నట్లయితే, అద్భుతమైన ఫుటేజ్ చేయడానికి మీరు ఉపయోగించగల కొన్ని ఉత్తమ అనువర్తనాలు మరియు వనరులు ఇక్కడ ఉన్నాయి.

అనువర్తనంలో నేరుగా గోప్రో వీడియోలను సవరించండి

సరే, కాబట్టి మీరు మీ గోప్రో ఫుటేజీని రికార్డ్ చేసారు మరియు ఇప్పుడు మీరు దాన్ని సవరించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారు. దీన్ని చేయడానికి మీరు చాలా దూరం వెళ్ళవలసిన అవసరం లేదు! స్మార్ట్‌ఫోన్‌ల కోసం గోప్రో యాప్ (ఆండ్రాయిడ్ మరియు ఐఓఎస్) లో చాలా ప్రాథమిక, ఇంకా వేగవంతమైన మరియు శక్తివంతమైన వీడియో ఎడిటర్ ఉంది.

ఇది ప్రామాణిక సవరణ యొక్క ప్రతి దశలోనూ మిమ్మల్ని నడిపిస్తుంది. మీకు వీడియో ఎడిటింగ్ గురించి పెద్దగా తెలియకపోతే, లేదా పట్టించుకోకపోతే, ఇది మీకు ఉత్తమ ఎంపిక.

అధునాతన మొబైల్ ఎడిటర్‌ని ఉపయోగించండి

సరైన సవరణ చేయడానికి మీకు సమయం లేదా నైపుణ్యాలు లేకపోతే గోప్రో ఎడిటర్ చాలా బాగుంది. స్వయంచాలక సంగీతం మరియు కోతలతో కొంత వైఖరి మరియు రుచిని జోడిస్తూ, సోషల్ మీడియాలో మీ అనుచరులకు మీ సాహసాలను త్వరగా పంచుకోవడానికి ఇది మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

ఇది బాగుంది, కానీ చాలా పరిమితం. శుభవార్త ఏమిటంటే మీకు మరింత పూర్తి నియంత్రణను ఇచ్చే మొబైల్ పరికరాల కోసం అధునాతన వీడియో ఎడిటర్లను పొందవచ్చు. ఉదాహరణకు, iOS కోసం లుమాఫ్యూజన్ డెస్క్‌టాప్ వీడియో ఎడిటర్‌ల వలె దాదాపుగా ఎడిటింగ్ శక్తిని అందిస్తుంది. ఆండ్రాయిడ్ లో, అడోబ్ ప్రీమియర్ రష్ వంటి అనువర్తనాలు చాలా స్పష్టమైన టచ్-ఆధారిత ఇంటర్‌ఫేస్‌తో గోప్రో యొక్క అనువర్తనం కంటే చాలా ఎక్కువ ఎంపికలను మీకు ఇస్తాయి.

ఈ రెండు అనువర్తనాలు ప్రతి మొబైల్ ప్లాట్‌ఫామ్‌లో మా స్వంత అగ్ర ఎంపికలు, కానీ ఈ రోజుల్లో మీరు ఎంపిక కోసం నిజంగా చెడిపోతారు.

  • iMovie కి iOS లో మొబైల్ వెర్షన్ ఉంది, ఇది మాకోస్ ఎడిషన్ యొక్క అన్ని గంటలు మరియు ఈలలను కలిగి ఉంది. వాస్తవానికి, మీరు మీ ప్రాజెక్ట్‌ను మీ ఐఫోన్ లేదా ఐప్యాడ్‌లో ప్రారంభించవచ్చు మరియు దానిని సజావుగా మాకోస్ వెర్షన్‌కు తరలించవచ్చు. అన్నిటికంటే ఉత్తమ మైనది? iMovie పూర్తిగా ఉచితం!
  • పవర్డైరెక్టర్ అనేది ఉచిత ఆండ్రాయిడ్ వీడియో ఎడిటర్, ఇది వినియోగదారులచే ఎక్కువగా రేట్ చేయబడుతుంది. అయినప్పటికీ, చాలా ఉత్తమ లక్షణాలు ప్రీమియం చందా మోడల్ వెనుక లాక్ చేయబడ్డాయి.
  • ఎక్కువ వీడియో ఎడిటింగ్ అనుభవం లేని వినియోగదారులకు ఫిల్మోరాగో అద్భుతమైన ఎంపిక. ఇది ఆండ్రాయిడ్ మరియు iOS సంస్కరణలను కలిగి ఉంది. ఈ అనువర్తనం గురించి గొప్ప విషయం ఏమిటంటే, ఇది హైపర్ స్ట్రీమ్లైన్డ్ మరియు సంగీతం నుండి ప్రత్యేక ప్రభావాల వరకు ఒక ప్యాకేజీలో మీకు అందిస్తుంది.

మీ ఫుటేజీని కంప్యూటర్‌కు తరలించండి

మొబైల్ వీడియో ఎడిటర్లు చాలా దూరం వెళ్ళినప్పటికీ, సరైన డెస్క్‌టాప్ వీడియో ఎడిటింగ్ ప్యాకేజీలకు ప్రత్యామ్నాయం ఇంకా లేదు. దీని అర్థం మీరు అక్కడ పని చేయాలనుకుంటే మీ ఫుటేజీని ఆ కంప్యూటర్‌లోకి తీసుకోవాలి.

గోప్రో కెమెరాలతో, మీకు దీన్ని చేయడానికి రెండు ప్రధాన మార్గాలు ఉన్నాయి. మొదటిది మీ కెమెరా నుండి SD కార్డ్‌ను తీసి కంప్యూటర్ SD కార్డ్ రీడర్‌లో ఉంచడం. చాలా ల్యాప్‌టాప్‌లు ఇప్పటికే వీటిని అంతర్నిర్మితంగా కలిగి ఉన్నాయి, కానీ చాలా డెస్క్‌టాప్ కంప్యూటర్లలో మీరు USB కార్డ్ రీడర్‌ను ఉపయోగించాల్సి ఉంటుంది. మీరు మీ ఫుటేజీని మీ స్మార్ట్‌ఫోన్‌లోకి తరలించినట్లయితే, మీరు దాన్ని క్లౌడ్‌లోకి అప్‌లోడ్ చేసి, ఆపై మీ కంప్యూటర్‌కు డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు.

కొన్ని కొత్త గోప్రో కెమెరాలు ఫుటేజీని నేరుగా గోప్రో క్లౌడ్ నిల్వకు అప్‌లోడ్ చేయగలవు. మీరు దాని కోసం చెల్లించాలని ఎంచుకుంటే, అంటే.

గోప్రో ఫుటేజ్ కోసం ఉత్తమ కంప్యూటర్ వీడియో ఎడిటర్లు

ఇప్పుడు మీరు మీ కంప్యూటర్‌లో మీ గోప్రో ఫుటేజీని పొందారు, దాన్ని ప్రాసెస్ చేయడానికి మీరు మంచి వీడియో ఎడిటర్‌ను పొందాలి. డెస్క్‌టాప్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్స్‌లో ఎంపికల సంపద ఉంది, కాని ప్రారంభకులకు మరియు మరింత శక్తివంతమైన ప్యాకేజీల కోసం చూస్తున్న వారికి ఇది ఉత్తమమైనదని మాకు కొన్ని సూచనలు ఉన్నాయి.

  • విండోస్, లైనక్స్ మరియు మాక్‌లలో మీరు ఓపెన్‌షాట్ ఉచిత మరియు ఓపెన్-సోర్స్ వీడియో ఎడిటర్‌ను ప్రయత్నించండి. ఇది ప్రారంభకులకు చాలా స్నేహపూర్వకంగా ఉంటుంది, ఏమీ ఖర్చు చేయదు మరియు బహుళ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌లలో పనిచేస్తుంది.
  • మీరు చందా కోసం కొంత డబ్బు ఖర్చు చేయడానికి ఇష్టపడితే, గోప్రో వీడియోలను సవరించడానికి అడోబ్ ప్రీమియర్ ప్రో అద్భుతమైన ఎంపిక. ఇది పరిశ్రమ-ప్రామాణిక ప్యాకేజీ, దానిలో పుష్కలంగా సహాయక సామగ్రి ఉంది మరియు ఎడిటింగ్ కోణం నుండి మీకు కావలసిన ఏదైనా చేయగలదు.
  • అడోబ్ ప్రీమియర్ ఎలిమెంట్స్‌ను కూడా అందిస్తుంది, వీటిని మీరు ఒక్క ధరకే కొనుగోలు చేయవచ్చు. ఇది చాలా పరిమితం, కానీ ఇది మొత్తం ప్రారంభకులకు ప్రొఫెషనల్ అవుట్‌పుట్‌కు ప్రత్యర్థిని సృష్టించేలా రూపొందించబడింది. తక్కువ సృజనాత్మక స్వేచ్ఛతో. ప్రీమియర్ ఎలిమెంట్స్ 2020 లో రంగు దిద్దుబాటు, లెన్స్ వక్రీకరణ తొలగింపు మరియు సరైన చర్య కోసం మీ క్లిప్‌లను కత్తిరించడంలో సహాయపడటం వంటి యాక్షన్-కెమెరా నిర్దిష్ట లక్షణాలను కలిగి ఉంటుంది.
  • MacOS లో, మీరు ఉచితంగా చేర్చబడిన iMovie అప్లికేషన్‌తో ప్రారంభించవచ్చు. మీ కోసం మాకు గొప్ప గైడ్ ఉంది, కాబట్టి మీకు మాక్ ఉంటే, iMovie అంటే ఏమిటి? ప్రారంభించడానికి మార్గదర్శి. ఆపిల్ యొక్క స్వంత ఫైనల్ కట్ ప్రో మీరు కొనుగోలు చేయగల అంతిమ మాకోస్-నిర్దిష్ట వీడియో ఎడిటర్, అయితే ఇది చాలా ఖరీదైనది.
  • మీరు డబ్బు ఖర్చు చేయకూడదనుకుంటే మరియు మీకు ప్రొఫెషనల్-గ్రేడ్ ఎడిటర్ కావాలంటే, మీ ఉత్తమ ఎంపిక డావిన్సీ రిసోల్వ్. దీని ఉచిత సంస్కరణ మీకు ఎప్పుడైనా అవసరమవుతుంది మరియు ఇది విండోస్, మాక్ మరియు లైనక్స్‌లో నడుస్తుంది. చాలా మంది వీడియో ఎడిటర్లు ప్రీమియర్ నుండి పరిష్కరించడానికి ఓడను దూకుతున్నారు. దీని ప్రో వెర్షన్ ఫైనల్ కట్ ప్రోతో సమానమైన ధరను కలిగి ఉంది మరియు ఇది ఒక-ఆఫ్ కొనుగోలు.

స్టాక్ వీడియో మరియు ఆడియో కోసం వనరులు

మీ గో ప్రో ఫుటేజ్ అద్భుతం! అయితే, పూర్తి ప్రాజెక్టుకు మీరు చిత్రీకరించిన విషయాల కంటే ఎక్కువ అవసరం కావచ్చు. అందువల్ల ఏదైనా గోప్రో వీడియో ఎడిటర్ అదనపు వనరుల గురించి తెలుసుకోవాలి. సన్నివేశాలను ఒకదానితో ఒకటి కట్టివేయడానికి లేదా పరిచయాన్ని రూపొందించడానికి మీకు కొన్ని తీపి సంగీతం లేదా చల్లని స్టాక్ వీడియో క్లిప్ కావాలి.

శుభవార్త ఏమిటంటే, మీ ప్రాజెక్ట్‌లో మీరు ఉపయోగించగల గొప్ప వనరులతో ఇంటర్నెట్ నిండి ఉంది. కొన్ని మీకు డబ్బు ఖర్చు చేయవు, కొన్ని ఉచితం. అవన్నీ నిర్దిష్ట లైసెన్స్‌లతో వస్తాయి, అవి ధరతో సంబంధం లేకుండా వాటిని ఉపయోగించడానికి మీకు అనుమతి ఉన్న వాటిని నిర్దేశిస్తుంది.

చాలా మంది ఉన్నందున, మీడియా సృష్టికర్తల కోసం గొప్ప సైట్‌లను జాబితా చేసే అంకితమైన కథనాలను కలిపే స్వేచ్ఛను మేము తీసుకున్నాము.

మీరు వీడియో క్లిప్‌ల కోసం చూస్తున్నట్లయితే, అభిరుచి గలవారు మరియు నిపుణుల కోసం వనరులను జాబితా చేసే రాయల్టీ రహిత వీడియోల కోసం 10 ఉత్తమ ఆన్‌లైన్ సోర్స్‌లకు వెళ్లండి.

సౌండ్ ఎఫెక్ట్స్ తరచుగా పట్టించుకోవు, కానీ మీ ప్రాజెక్ట్‌లో సరైన ఫోలీని ఉంచడం పెద్ద ప్రభావాన్ని చూపుతుంది. మీ వీడియోలో మీకు కొన్ని “పౌ” మరియు “జింగ్” అవసరమైతే, రాయల్టీ రహిత సౌండ్ ఎఫెక్ట్‌లను కనుగొనడానికి 10 ఉత్తమ వెబ్‌సైట్‌లను చూడండి.

మానసిక స్థితిని సెట్ చేయడానికి మంచి సౌండ్‌ట్రాక్ లేకుండా గోప్రో వీడియో ఏదీ పూర్తి కాలేదు, అయితే స్టాక్ అనువర్తనంతో చేర్చబడిన పాటలు పరిమితం మరియు అధికంగా ఉపయోగించబడతాయి. మీకు సరికొత్త కొత్త బీట్స్ అవసరమైతే, ఉచిత పరిసర సంగీతాన్ని కనుగొనడానికి 7 ఉత్తమ ప్రదేశాలకు వెళ్ళండి.

గోప్రో వీడియోను సవరించే ప్రాథమిక ప్రక్రియ

సరే, కాబట్టి ఇప్పుడు మీరు గోప్రో వీడియోను సవరించడానికి అవసరమైన అన్ని విషయాలను మేము అధిగమించాము, కాని పజిల్ యొక్క చివరి భాగం మీ వర్క్ఫ్లో. ఇది మీ షూట్ ప్లాన్ చేసిన చోట నుండి మీకు తుది వీడియో ఉన్న సంఘటనల క్రమం. వీడియో సవరణ కోసం సార్వత్రిక వర్క్‌ఫ్లో వంటివి ఏవీ లేవు, కానీ మీరు దాని గురించి ఎలా వెళ్ళవచ్చో మీకు కఠినమైన మార్గదర్శిని ఇవ్వడానికి, మేము సహాయపడే కొన్ని ఉపయోగకరమైన మార్గదర్శకాలను సృష్టించాము.

  • ప్రతిసారీ మీరు ఉత్తమమైన నాణ్యమైన వీడియోను పొందారని నిర్ధారించుకోవడానికి బిగినర్స్ కోసం ఈ 6 వీడియో ఎడిటింగ్ చిట్కాలను అనుసరించండి.
  • ప్రారంభకులకు ఈ అడోబ్ ప్రీమియర్ ట్యుటోరియల్‌లో అడోబ్ ప్రీమియర్ కోసం వీడియో ఎడిటింగ్ చిట్కాలు ఉన్నాయి, కానీ మీరు ఉపయోగించే సాఫ్ట్‌వేర్‌తో సంబంధం లేకుండా మీరు పాటించాల్సిన ప్రామాణిక మార్గదర్శకాలు కూడా.

మీరు ఈ ప్రాథమిక మార్గదర్శకాలను అనుసరిస్తే, మీరు చివరిలో చాలా మంచి గోప్రో వీడియోను కలిగి ఉండాలి. మిగిలినవన్నీ మీ వ్యక్తిగత సృజనాత్మకతపై ఆధారపడి ఉంటాయి మరియు మీరు చేసిన ఫుటేజ్ నాణ్యతపై ఆధారపడి ఉంటాయి. నక్షత్రాలు సమలేఖనం చేస్తే, మీ గోప్రో వీడియో తదుపరి వైరల్ సంచలనం కావచ్చు!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *