మీరు ఇన్‌స్టాల్ చేయవలసిన 10 అద్భుతమైన క్రోమ్ పొడిగింపులు.

నేను గూగుల్ క్రోమ్ యొక్క పెద్ద అభిమానిని మరియు ఫైర్‌ఫాక్స్ యాడ్-ఆన్‌లను కలిగి ఉన్నంత ఎక్కువ పొడిగింపులను పొందాను. నేను Gmail, గూగుల్ ఫోటోలు, గూగుల్ డ్రైవ్ మరియు ఇతర గూగుల్ ఉత్పత్తుల యొక్క మొత్తం హోస్ట్‌ను ఉపయోగిస్తున్నందున నేను IE, ఎడ్జ్ లేదా ఫైర్‌ఫాక్స్ ద్వారా క్రోమ్ ను ఉపయోగించాలనుకుంటున్నాను.

క్రోమ్ ను వివిధ మార్గాల్లో మెరుగుపరచడానికి మీరు ఇన్‌స్టాల్ చేయగల వందలాది గొప్ప పొడిగింపులు ఉన్నాయి. డెవలపర్లు, సంగీత ప్రియులు, గేమర్స్, బ్లాగర్లు మరియు ఇతర వర్గాల సమూహం కోసం నిర్దిష్ట పొడిగింపులు ఉన్నాయి. అయినప్పటికీ, కొన్ని పొడిగింపులు మరింత సార్వత్రికమైనవి మరియు వారి రోజువారీ పనులలో ఎవరికైనా సహాయపడతాయి.

ఈ వ్యాసంలో, ప్రతి ఒక్కరూ వ్యవస్థాపించాలని నేను భావిస్తున్న అనేక పొడిగింపుల గురించి మాట్లాడబోతున్నాను. వీటిలో కొన్నింటిని మీరు వినకపోయినా, మీరు వాటిని ఉపయోగించకూడదని నిర్ణయించుకునే ముందు వాటిని ఒకసారి ప్రయత్నించండి. చాలా ఎక్స్‌టెన్షన్స్‌ని ఇన్‌స్టాల్ చేయడం వల్ల మీ బ్రౌజింగ్ అనుభవాన్ని కూడా నెమ్మదిస్తుంది, కాబట్టి మీకు ఏది ఉత్తమమో ఎంచుకోండి మరియు ఎంచుకోండి, కానీ ప్రతి పొడిగింపును ఒకసారి ప్రయత్నించండి. మీరు క్రోమ్ లో పొడిగింపును సులభంగా తొలగించవచ్చు లేదా నిలిపివేయవచ్చు.

నేను జాబితా చేసిన కొన్ని పొడిగింపులు గూగుల్‌పై నాకున్న భారీ ఆధారపడటంపై ఆధారపడి ఉన్నాయని కూడా గమనించాలి, కాబట్టి మీరు గూగుల్ పర్యావరణ వ్యవస్థలో లేకపోతే, ఆ పొడిగింపులను విస్మరించండి.

స్పీడ్ డయల్ 2

గూగుల్ క్రోమ్‌లో నేను అనుకూలీకరించడానికి ఇష్టపడే మొదటి విషయం క్రొత్త ట్యాబ్ పేజీ. అప్రమేయంగా, ఇది ఇటీవల సందర్శించిన కొన్ని సైట్ల యొక్క బోరింగ్ జాబితా మరియు ఇది చాలా చక్కనిది. ఇప్పుడు కొత్త ట్యాబ్‌ను డాష్‌బోర్డ్‌లు, వాల్‌పేపర్లు, టాస్క్ జాబితాలు మొదలైన వాటితో భర్తీ చేసే ఫాన్సీ ఎక్స్‌టెన్షన్‌లు చాలా ఉన్నాయి, కాని నా అవసరాలకు తగినట్లుగా సాధారణ స్పీడ్ డయల్ 2 ను నేను కనుగొన్నాను.

నేను వెబ్‌లో బ్రౌజ్ చేస్తున్నప్పుడు, నాకు ఇష్టమైన సైట్‌లకు త్వరగా ప్రాప్యత కావాలి. మీ అన్ని పేజీలు మరియు అనువర్తనాలను సమూహాలుగా నిర్వహించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతించడం ద్వారా స్పీడ్ డయల్ 2 అలా చేస్తుంది. మీరు థీమ్‌ను కూడా అనుకూలీకరించవచ్చు మరియు లేఅవుట్‌ను భారీగా అనుకూలీకరించవచ్చు. చివరగా, మీరు ఖాతాను సృష్టించవచ్చు మరియు మీ అన్ని పరికరాల్లో సమకాలీకరించవచ్చు.

లాస్ట్‌పాస్

మీరు ఇంకా పాస్‌వర్డ్ నిర్వాహికిని ఉపయోగించకపోతే, మీరు లాస్ట్‌పాస్‌ను ప్రయత్నించారని నిర్ధారించుకోండి. మీరు కీపాస్ వంటిదాన్ని ఉపయోగిస్తుంటే, ఈ పొడిగింపు గురించి చింతించకండి. మీరు 1 పాస్ వంటి మరొక పాస్‌వర్డ్ నిర్వాహికిని ఉపయోగిస్తే, అప్పుడు వారి పొడిగింపును ఇన్‌స్టాల్ చేయాలని నిర్ధారించుకోండి. ఈ రోజుల్లో పాస్వర్డ్ నిర్వాహకులు తప్పనిసరి, హ్యాక్ చేయబడిన కంపెనీల సంఖ్య ఎల్లప్పుడూ పెరుగుతూ ఉంటుంది మరియు వ్యక్తిగత సమాచారం మొత్తం ఎక్కువగా లీక్ అవుతుంది.

ప్రతి సైట్‌కు భిన్నమైన సంక్లిష్టమైన పాస్‌వర్డ్‌లను సృష్టించడానికి పాస్‌వర్డ్ మేనేజర్ మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. మీరు స్పష్టంగా వాటిని గుర్తుంచుకోలేరు, కాబట్టి మీరు వాటిని ఎక్కడో నిల్వ చేయాలి. చాలా మందికి ఉన్న స్పష్టమైన భయం ఏమిటంటే, ఈ కంపెనీలలో ఒకటి తమను తాము హ్యాక్ చేస్తుంది మరియు మీ పాస్‌వర్డ్‌లు అన్నీ లీక్ అవుతాయి. ఇది ఒక అవకాశం మరియు అందుకే చాలా మంది కీపాస్ వంటి స్థానిక డేటాబేస్‌లను ఉపయోగిస్తున్నారు. ఇలా చెప్పుకుంటూ పోతే, నేను లాస్ట్‌పాస్‌ను సంవత్సరాలుగా ఉపయోగిస్తున్నాను మరియు వారికి ఒక సంఘటన ఉంది, దీనివల్ల ఎటువంటి రాజీ పాస్‌వర్డ్‌లు రావు.

ప్రతిచోటా HTTPS

ప్రతిచోటా HTTPS మీరు ఇన్‌స్టాల్ చేసి మరచిపోవలసిన పొడిగింపులలో ఒకటి. ఇది ఇప్పటికే సురక్షితం కాకపోతే ఇది ప్రాథమికంగా సైట్‌లో HTTPS భద్రతను ఉపయోగించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. ఇది డిజిటల్ ప్రపంచంలో వినియోగదారులను రక్షించడానికి ఉన్న గొప్ప సంస్థ అయిన EFF లోని వ్యక్తుల నుండి వచ్చింది.

పొడిగింపుతో నేను చూసిన ఏకైక ఇబ్బంది ఏమిటంటే, ఇది మిగతా అన్ని పొడిగింపుల కంటే కొంచెం ఎక్కువ మెమరీని ఉపయోగిస్తుంది. నా కంప్యూటర్‌లో 16GB RAM ఉన్నందున ఇది నాకు పెద్ద విషయం కాదు, కానీ మీకు తక్కువ RAM ఉంటే, ఇది పరిగణించవలసిన విషయం కావచ్చు.

డిస్‌కనెక్ట్ చేయండి

డిస్‌కనెక్ట్ చేయడం కూడా మీరు ఇన్‌స్టాల్ చేసి వదిలివేయగల మరొక పొడిగింపు. మీరు సందర్శించే ప్రతి వెబ్‌సైట్ మీరు ఆన్‌లైన్‌లో చేసే ప్రతిదాన్ని ట్రాక్ చేయలేదని నిర్ధారించుకోవడానికి ఇది గొప్ప గోప్యతా సాధనం. అదనంగా, ఇది ట్రాకింగ్‌ను నిరోధించినందున, ఇది డేటాను కూడా ఆదా చేస్తుంది మరియు సైట్‌లకు లోడ్ సమయాన్ని తగ్గిస్తుంది. వెబ్‌సైట్‌కు చేసిన చాలా అభ్యర్థనలు ట్రాకింగ్ కుకీలు, ట్రాకింగ్ స్క్రిప్ట్‌లు మొదలైన వాటి కోసం మాత్రమే.

యాడ్‌బ్లాక్ ప్లస్

గని వంటి సైట్ ఆదాయం కోసం ప్రకటనలపై ఆధారపడినప్పటికీ, టన్నుల కొద్దీ ప్రకటనలతో చాలా సైట్లు అక్కడ ఉన్నందున నేను ఇంకా అడ్బ్లాక్ ప్లస్ వంటి పొడిగింపును సిఫార్సు చేస్తున్నాను. అంతే కాదు, ఆ ప్రకటనలలో చాలా వాటిలో మాల్వేర్ ఉంది, అంటే మీరు సైట్‌ను చూడటం ద్వారా మాల్వేర్ ఇన్‌ఫెక్షన్ పొందవచ్చు! ఇది చాలా హాస్యాస్పదంగా ఉంది.

నా సైట్ అధిక నాణ్యత గల నెట్‌వర్క్‌ల నుండి ప్రకటనలను మాత్రమే చూపిస్తుంది మరియు నా ప్రకటనలను కనిష్టంగా ఉంచడానికి ప్రయత్నిస్తాను, అది ఇప్పటికీ ఆదాయాన్ని సంపాదించడానికి నన్ను అనుమతిస్తుంది. ఈ పొడిగింపుకు ఉన్న ఏకైక ఇబ్బంది ఏమిటంటే, ఫోర్బ్స్.కామ్ వంటి కొన్ని పెద్ద సైట్లు, ప్రకటన నిరోధించే పొడిగింపులను గుర్తించాయి మరియు మీరు మొదట వారి సైట్‌ను వైట్‌లిస్ట్ చేయకపోతే ప్రవేశించనివ్వరు.

హనీ

నేను మొదట ఈ పొడిగింపుపై కొంచెం సందేహాస్పదంగా ఉన్నాను, కాని మంచి సమీక్షల యొక్క వెర్రి సంఖ్య చివరకు నన్ను ప్రయత్నించేలా చేసింది. చివరికి, ఇది చాలా అద్భుతంగా ఉందని నేను చెప్పాలి. మీరు ఆన్‌లైన్‌లో ఉంటే, మీరు కొంత ఆన్‌లైన్ షాపింగ్ చేసారు. మీరు నన్ను ఇష్టపడితే, మీరు కిరాణా సామాగ్రి మినహా ఆన్‌లైన్‌లో చాలా వస్తువులను కొనుగోలు చేయవచ్చు.

హనీ స్వయంచాలకంగా కూపన్లను కనుగొనడానికి ప్రయత్నిస్తుంది మరియు మీరు తనిఖీ చేస్తున్నప్పుడు వాటిని వర్తింపజేస్తుంది. ఇంతకుముందు, నేను రిటైల్మెనోట్ మరియు ఇతర సైట్ల సమూహాన్ని తనిఖీ చేయడానికి ముందు నేను దరఖాస్తు చేసుకోగలిగే కూపన్‌ను కనుగొనటానికి ప్రయత్నిస్తున్నాను, కానీ ఇప్పుడు నేను హనీని ఉపయోగిస్తున్నాను మరియు ఇది అన్ని రకాల కోడ్‌లను కనుగొని ప్రయత్నిస్తుంది. ఈ సమయంలో, ప్రకటనలు లేదా అనుచితమైనవి ఏవీ లేవు మరియు భవిష్యత్తులో మారవు. ఇది ఇటీవల డెల్ ఎక్స్‌పిఎస్ ల్యాప్‌టాప్‌లో నాకు $ 255 ఆదా చేసింది!

వ్యాకరణం

వెబ్ పేజీలను బ్రౌజ్ చేయడం, వీడియోలు చూడటం మరియు ఆన్‌లైన్‌లో షాపింగ్ చేయడం వెలుపల, నా బ్రౌజర్‌లోని ఇతర ప్రధాన కార్యాచరణ టైప్ చేయడం. ఇమెయిల్‌లను టైప్ చేయడం, ఫారమ్‌లను నింపడం, సోషల్ నెట్‌వర్కింగ్ సైట్లలో సందేశాలను టైప్ చేయడం, నా సైట్‌ల కోసం వ్యాసాలు రాయడం మొదలైనవి. ప్రాథమికంగా, ఇది చాలా టైపింగ్ మరియు అనివార్యంగా చాలా టైపింగ్ తప్పులు సంభవిస్తాయి.

వ్యాకరణం అనేది చక్కని పొడిగింపు, ఇది మీరు వేర్వేరు వెబ్ అనువర్తనాల మొత్తం బంచ్‌లో టైప్ చేస్తున్నప్పుడు మీ స్పెల్లింగ్ మరియు వ్యాకరణాన్ని తనిఖీ చేస్తుంది. క్రోమ్ వంటి చాలా వెబ్ బ్రౌజర్‌లు ఇప్పటికే స్పెల్లింగ్‌ను తనిఖీ చేస్తాయి, అయితే వాక్య నిర్మాణం, సరైన పదాలు మొదలైన వాటి కోసం వ్యాకరణం మీకు పద-లాంటి సూచనలను ఇస్తుంది.

u బ్లాక్ ఆరిజిన్

వ్యాపారాలు తమ సంస్థల కోసం కొనుగోలు చేసే చాలా హార్డ్వేర్ ఫైర్‌వాల్‌లు వినియోగదారులు అనుకోకుండా ఫిషింగ్ లేదా మాల్వేర్ సైట్‌లను సందర్శించకుండా నిరోధించడానికి వెబ్ బ్లాకర్లను కలిగి ఉంటాయి. చెడు డొమైన్‌లు మరియు URL ల యొక్క భారీ బ్లాక్‌లిస్టులను చూడటం ద్వారా అవి పనిచేస్తాయి.

u బ్లాక్ ఆరిజిన్ అది చేసే పొడిగింపు, కానీ మీ వ్యక్తిగత కంప్యూటర్ కోసం సమర్థవంతమైన మరియు మెమరీని ఆదా చేసే విధంగా. మీరు దీన్ని ఇన్‌స్టాల్ చేసిన తర్వాత, మీరు మిమ్మల్ని మీరు రక్షించుకోవాలనుకునే విభిన్న జాబితాలను ఎంచుకుంటారు మరియు అది అదే. కొన్నిసార్లు ఇది చేయకూడని దాన్ని బ్లాక్ చేస్తుంది, కానీ మీరు ఉన్న ప్రస్తుత వెబ్‌సైట్ కోసం దీన్ని నిలిపివేయడం చాలా సులభం. భద్రతా కోణం నుండి బాగా సిఫార్సు చేయబడింది.

కాంతి దీపాలు ఆపివేయుము

నేను ఇంతకు ముందు చెప్పినట్లుగా, నేను నా కంప్యూటర్‌లో పనిచేస్తున్నప్పుడు చాలా వీడియోలను చూస్తున్నాను. కేవలం యూట్యూబ్‌తో పాటు, నేను ఇతర వీడియో సైట్‌లను కూడా తనిఖీ చేస్తాను మరియు లైట్లను ఆపివేయండి అనుభవాన్ని మరింత ఆనందదాయకంగా చేస్తుంది. ఇది ప్రాథమికంగా అన్నింటినీ నల్లగా చేస్తుంది లేదా వీడియో మినహా అన్నింటినీ చక్కని నేపథ్యంతో భర్తీ చేస్తుంది. ఇది నిజంగా మీరు ఇన్‌స్టాల్ చేయాల్సిన పొడిగింపు కాదు, కానీ మీరు మీ కంప్యూటర్‌లో టన్నుల వీడియోను చూస్తుంటే, అది ఖచ్చితంగా ఆనందంగా ఉంటుంది.

యు ట్యూబ్ కోసం ప్రత్యేకంగా, మీరు వీడియోల యొక్క అధిక రిజల్యూషన్ వెర్షన్‌ను మాత్రమే స్వయంచాలకంగా ప్లే చేయవచ్చు. మీకు 2 కె లేదా 4 కె మానిటర్ ఉంటే మరియు ప్రతి వీడియో కోసం ఆ సెట్టింగులను మారుస్తూ ఉంటే ఇది మంచిది.

ఫైర్‌షాట్

చివరగా, కొన్నిసార్లు మీరు మీ బ్రౌజర్‌లో ఉన్న వాటి యొక్క స్క్రీన్‌షాట్‌లను తీసుకోవాలి మరియు విండోస్ స్నిప్పింగ్ సాధనాన్ని లేదా అలాంటిదే ఉపయోగించడానికి ప్రయత్నించడం కంటే ఈ ప్లగ్ఇన్ మంచిది. ఫైర్‌షాట్ పూర్తి స్క్రోలింగ్ వెబ్ పేజీలను సంగ్రహించి వాటిని చిత్రాలు లేదా పిడిఎఫ్ ఫైల్‌లుగా సేవ్ చేస్తుంది. మీరు ఒకేసారి అన్ని టాబ్‌లను ఒకే పిడిఎఫ్‌కు సంగ్రహించి వన్‌నోట్‌కు అప్‌లోడ్ చేయవచ్చు. మీరు స్క్రీన్‌షాట్‌లను కూడా సవరించవచ్చు మరియు వాటిని ఉల్లేఖించవచ్చు.

కాబట్టి అవి పది పొడిగింపులు, వీటిని క్రోమ్ ఉపయోగిస్తున్నప్పుడు ఎవరైనా రోజూ ఉపయోగించవచ్చు. నేను వాటిని వీలైనంత సాధారణంగా ఉంచడానికి ప్రయత్నించాను, కాబట్టి వారిలో ఎక్కువ మంది మీరు కూడా గమనించకుండానే వారి పనిని నేపథ్యంలో చేస్తారు. ఆనందించండి!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *