నిర్దిష్ట వెబ్‌సైట్ల కోసం క్రోమ్ లో ఫ్లాష్‌ను ఎలా ప్రారంభించాలి?

మీరు క్రోమ్ వినియోగదారు అయితే, మీరు బ్రౌజర్‌లో డిఫాల్ట్‌గా ఫ్లాష్ బ్లాక్ చేయబడిందని మీరు గమనించవచ్చు. ఫ్లాష్‌లో అంతర్లీనంగా ఉన్న ప్రధాన భద్రతా లోపాల కారణంగా గూగుల్ ఫ్లాష్‌ను ఇష్టపడదు మరియు అందువల్ల ఫ్లాష్‌ను ఉపయోగించవద్దని బలవంతం చేయడానికి దాని శక్తిలో ఉన్న ప్రతిదాన్ని చేస్తుంది.

ఫ్లాష్‌ను ఉపయోగించే సైట్‌లు ఇంకా చాలా ఉన్నాయి. ఫేస్‌బుక్, ఇన్‌స్టాగ్రామ్ మొదలైన ప్రతిరోజూ మీరు సందర్శించే ప్రధాన సైట్‌లు ఏవీ ఉపయోగించవు, కానీ చాలా చిన్న మరియు పాత సైట్‌లు HTML 5 కి మారడానికి ఇబ్బంది పడలేదు. ఉదాహరణకు, నేను నా లోకల్‌ లో సిస్కో కోర్సు తీసుకుంటున్నాను కమ్యూనిటీ కళాశాల మరియు పనులను పూర్తి చేయడానికి, నేను సిస్కో యొక్క నెట్‌ అకాడమీ వెబ్‌సైట్‌లోకి లాగిన్ అవ్వాలి. సమస్య ఏమిటంటే కొన్ని ప్రశ్నలకు ఫ్లాష్ వీక్షించడానికి మరియు సమాధానం ఇవ్వడానికి అవసరం.

క్రోమ్ లో ఫ్లాష్‌ను ప్రారంభించడం కోసం మీరు శీఘ్ర గూగుల్ సెర్చ్ చేస్తే, అడోబ్ యొక్క వెబ్‌సైట్ నుండి ఫ్లాష్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేసి, దాన్ని ఇన్‌స్టాల్ చేయమని (ఇది పనిచేయదు) లేదా క్రోమ్ టాబ్ తెరిచి క్రోమ్‌కు వెళ్లమని చెప్పే చాలా కథనాలను మీరు చూస్తారు: // ప్లగిన్లు (ఇది ఇకపై పనిచేయదు). క్రోమ్ (57) యొక్క ఇటీవలి సంస్కరణలో, మీరు ఇకపై ఆ URL కి వెళ్లడం ద్వారా ప్లగిన్‌లను నిర్వహించలేరు. బదులుగా, మీరు “ఈ సైట్‌ను చేరుకోలేరు” సందేశాన్ని పొందుతారు.

ఇది చాలా భయంకరమైనది మరియు నన్ను నిజంగా గందరగోళానికి గురిచేసింది ఎందుకంటే అవసరమైన విధంగా ఫ్లాష్‌ను ప్రారంభించడానికి లేదా నిలిపివేయడానికి నేను అక్కడకు వెళ్ళడం అలవాటు చేసుకున్నాను. ఇప్పుడు వారు అవసరమైన సైట్‌ల కోసం మాత్రమే దీన్ని ప్రారంభించాలని వారు కోరుకుంటున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఈ వ్యాసంలో, మీకు అవసరమైనప్పుడు ఫ్లాష్ ఎలా పని చేయాలో మరియు లేకపోతే దాన్ని ఎలా డిసేబుల్ చేయాలో నేను వివరిస్తాను.

క్రోమ్ ఫ్లాష్ సెట్టింగులను తనిఖీ చేయండి

మొదట, క్రోమ్ లోని ఫ్లాష్ సెట్టింగులను తనిఖీ చేద్దాం. మీరు దీన్ని చేయగల రెండు ప్రదేశాలు ఉన్నాయి. క్రొత్త ట్యాబ్‌ను తెరిచి chrome: // flags అని టైప్ చేయండి.

ఫ్లాష్ కంటే HTML ను ఇష్టపడతారని నిర్ధారించుకోండి మరియు ఫ్లాష్ సెట్టింగ్ “అనుమతించు” కు డిఫాల్ట్‌గా సెట్ చేయబడినప్పుడు అన్ని ఫ్లాష్ కంటెంట్‌ను అమలు చేయండి. మరొక టాబ్ తెరిచి chrome: // భాగాలను టైప్ చేయండి. అడోబ్ ఫ్లాష్ ప్లేయర్ కింద, చెక్ ఫర్ అప్‌డేట్ బటన్ క్లిక్ చేయండి.

ఇప్పుడు కుడి ఎగువ భాగంలో ఉన్న క్రోమ్ మెను బటన్ పై క్లిక్ చేసి, సెట్టింగులపై క్లిక్ చేయండి.

పేజీ దిగువకు స్క్రోల్ చేసి, షో అడ్వాన్స్‌డ్ సెట్టింగులపై క్లిక్ చేయండి. మరికొన్ని క్రిందికి స్క్రోల్ చేసి, ఆపై గోప్యత క్రింద కంటెంట్ సెట్టింగులపై క్లిక్ చేయండి.

పాపప్ డైలాగ్‌లో, మీరు ఫ్లాష్ శీర్షికను చూసేవరకు క్రిందికి స్క్రోల్ చేయండి. ఫ్లాష్ (సిఫార్సు చేయబడిన) పెట్టెను అమలు చేయడానికి సైట్‌లను అనుమతించే ముందు మొదట అడగండి. సహజంగానే, మీరు క్రోమ్ లో ఫ్లాష్‌ను పూర్తిగా నిరోధించాలనుకుంటే, ఫ్లాష్‌ను అమలు చేయకుండా బ్లాక్ సైట్‌లను ఎంచుకోండి. వర్చువల్ మెషీన్‌లో లేదా ఏదైనా క్రోమ్ ను ఉపయోగించడం వంటి చెల్లుబాటు అయ్యే కారణం మీకు లేకుంటే తప్ప మీరు ఫ్లాష్‌ను అమలు చేయడానికి సైట్‌లను అనుమతించవద్దు.

ఫ్లాష్‌ను అమలు చేయడానికి సైట్‌లను అనుమతిస్తుంది

ఇప్పుడు సరదా భాగం కోసం! ఫ్లాష్‌ను అమలు చేయడానికి, మీరు దీన్ని నిర్దిష్ట సైట్‌ల కోసం మాత్రమే ప్రారంభించాలి. అన్ని సమయాలలో దీన్ని ఎనేబుల్ చెయ్యడానికి ఇకపై ఎంపిక లేదు. ఫ్లాష్ కోసం ఒక సైట్‌ను పేర్కొనడానికి ఒక మార్గం, పైన ఉన్న స్క్రీన్‌షాట్‌లో చూపిన విధంగా కంటెంట్ సెట్టింగులు – ఫ్లాష్ కింద మినహాయింపులను నిర్వహించు బటన్‌పై క్లిక్ చేయడం.

మీరు చూడగలిగినట్లుగా, నేను ఇంతకుముందు మాట్లాడుతున్న నెట్‌కాడ్ సైట్‌ను బిహేవియర్ సెట్‌తో అనుమతించాను. మీరు తప్పక సెట్టింగుల పేజీకి వెళ్ళాలి కాబట్టి ఈ పద్ధతి కొంచెం గజిబిజిగా ఉంటుంది. ఒక సైట్ ఫ్లాష్‌ను అమలు చేయడానికి అనుమతించే సులభమైన మార్గం సైట్‌కి వెళ్లి, ఆపై చిరునామా పట్టీలోని URL యొక్క ఎడమ వైపున ఉన్న చిన్న చిహ్నంపై క్లిక్ చేయండి.

కనెక్షన్ HTTPS ని ఉపయోగిస్తుంటే ఐకాన్ లాక్ ఐకాన్ అవుతుంది లేదా కనెక్షన్ సురక్షితం కాకపోతే అది సమాచార చిహ్నంగా ఉంటుంది. మీరు ఈ చిహ్నంపై క్లిక్ చేసినప్పుడు, మీరు నిర్దిష్ట సైట్ కోసం కాన్ఫిగర్ చేయగల సెట్టింగుల సమూహాన్ని చూస్తారు. దిగువ వైపు ఫ్లాష్ ఉంటుంది. అప్రమేయంగా, ఇది గ్లోబల్ డిఫాల్ట్ (అడగండి) కు సెట్ చేయాలి, అంటే మీరు ఫ్లాష్ కంటెంట్ ఉన్న సైట్ కోసం ఫ్లాష్‌ను ప్రారంభించాలనుకుంటే బ్రౌజర్ మిమ్మల్ని అడుగుతుంది.

అయినప్పటికీ, నా అనుభవంలో, వెబ్‌సైట్‌లో ఫ్లాష్ కంటెంట్ స్పష్టంగా ఉన్నప్పటికీ బ్రౌజర్ నన్ను ఫ్లాష్ కంటెంట్‌ను ఎనేబుల్ చేయమని ఎప్పుడూ అడగదు. కాబట్టి, ఫ్లాష్ పనిచేయడానికి నేను ప్రాథమికంగా ఈ సైట్ ఎంపికలో ఎల్లప్పుడూ అనుమతించు ఎంచుకోవాలి. ఫ్లాష్ కంటెంట్ సరిగ్గా కనిపించడానికి మీరు టాబ్‌ను మూసివేసి దాన్ని మళ్లీ లోడ్ చేయాల్సి ఉంటుందని గమనించండి.

దాని గురించి. క్రోమ్ యొక్క తాజా సంస్కరణలో ఫ్లాష్ ఎలా పనిచేస్తుందో ఇది స్పష్టంగా తెలుపుతుంది. ఇది త్వరలో మళ్లీ మారుతుందని నేను ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాను, కనుక ఇది జరిగితే నేను ఈ పోస్ట్‌ను ఖచ్చితంగా అప్‌డేట్ చేస్తాను. మీకు ఏవైనా ప్రశ్నలు ఉంటే, వ్యాఖ్యను పోస్ట్ చేయండి. ఆనందించండి!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *