మైక్రోసాఫ్ట్ పవర్ పాయింట్‌లో స్లైడ్ మాస్టర్‌ను ఎలా నేర్చుకోవాలి?

ప్రదర్శన రైలు లాంటిది. పగలని కోచ్‌ల గొలుసు ఇంజిన్‌ను అనుసరిస్తుంది మరియు అది దారితీసే చోటికి వెళుతుంది. స్లైడ్ మాస్టర్ మొత్తం ప్రదర్శన యొక్క రూపాన్ని నడిపించే ఇంజిన్. ఒకే స్థలం నుండి మీ అన్ని స్లైడ్‌లలో భారీ మార్పులు చేయడానికి ఇది సత్వరమార్గాన్ని ఆదా చేసే ఉత్తమ సమయం.

మీకు రెండు డజన్ల స్లైడ్‌లతో ప్రదర్శన ఉందని g హించుకోండి. ఒక చిన్న మూలకాన్ని మార్చడానికి, మీరు ఒకేసారి మార్పులు చేసే అన్ని స్లైడ్‌ల ద్వారా కదలాలి. కానీ మీరు కేవలం ఒక స్లైడ్‌ను మార్చగలిగితే మరియు మిగిలిన వాటికి స్వయంచాలకంగా వర్తింపజేస్తే?

స్లైడ్ మాస్టర్‌తో ఫార్మాటింగ్‌ను సులభతరం చేయండి

స్లైడ్ మాస్టర్స్ ప్రత్యేక టెంప్లేట్లు లాగా ఉంటాయి, కానీ మరింత ఎక్కువ. పేరు సూచించినట్లుగా, డెక్‌లోని అగ్రశ్రేణి స్లైడ్, ఇది అన్ని స్లైడ్‌లలో మీరు కలిగి ఉండాలనుకునే థీమ్, లేఅవుట్లు, రంగులు మరియు ఫాంట్‌ల గురించి మొత్తం సమాచారాన్ని కలిగి ఉంటుంది.

మీరు ఒక ప్రదర్శనలో బహుళ స్లైడ్ మాస్టర్‌లను ఉపయోగించవచ్చు. ప్రతి ఒక్కటి స్లైడ్‌ల సమూహానికి మరియు దాని కింద వాటి ప్రత్యేక లేఅవుట్‌కు బాధ్యత వహిస్తుంది. సోపానక్రమం ఇలా ఉంది:

ఇప్పుడు మీకు స్లైడ్ మాస్టర్స్ గురించి ఒక ఆలోచన ఉంది, వాటిలో మరింత లోతుగా డైవ్ చేద్దాం. దిగువ సూచనలు మైక్రోసాఫ్ట్ పవర్ పాయింట్ 2016, 2019 మరియు మైక్రోసాఫ్ట్ 365 లోని స్లైడ్ మాస్టర్‌కు వర్తిస్తాయి.

పవర్ పాయింట్‌లో స్లైడ్ మాస్టర్‌ను ఎలా తెరవాలి

స్లైడ్ మాస్టర్ రిబ్బన్‌లో దాని స్వంత ట్యాబ్‌ను కలిగి ఉంది. స్లయిడ్ మాస్టర్‌ను చూడటానికి, వీక్షణ> స్లైడ్ మాస్టర్‌కు వెళ్లండి.

పవర్‌పాయింట్‌లోని స్లైడ్ మాస్టర్ టాబ్‌లో మీరు ఫార్మాటింగ్‌ను నియంత్రించడానికి అవసరమైన అన్ని సాధనాలు ఉన్నాయి.

ఎడమ పేన్ మీ ప్రదర్శన కోసం స్లైడ్ లేఅవుట్ను ప్రదర్శిస్తుంది. స్లైడ్ మాస్టర్ సోపానక్రమంలో అగ్రశ్రేణి స్లైడ్ మరియు మీరు తాజా ప్రదర్శనను ప్రారంభించినప్పుడు మీకు లభించే ఖాళీ కంటెంట్ స్లైడ్ లాగా కనిపిస్తుంది.

నియంత్రణలు స్పష్టమైన ఫంక్షన్లతో నిర్దిష్ట సమూహాలుగా నిర్వహించబడతాయి:

మాస్టర్‌ను సవరించండి: స్లైడ్ మాస్టర్‌ను సవరించడానికి ఈ సమూహాన్ని ఉపయోగించండి. ఇన్సర్ట్ స్లయిడ్ మాస్టర్ బటన్‌తో మీరు మరొక మాస్టర్ స్లైడ్‌ను జోడించవచ్చు లేదా ఇప్పటికే ఉన్న మాస్టర్ కింద కొత్త లేఅవుట్‌ను జోడించడానికి ఇన్సర్ట్ లేఅవుట్ బటన్‌ను ఉపయోగించవచ్చు.

పవర్ పాయింట్ స్లైడ్ మాస్టర్ ఉపయోగంలో లేకుంటే దాన్ని తొలగించదని ప్రిజర్వ్ బటన్ నిర్ధారిస్తుంది. స్లయిడ్‌ను ఎంచుకుని, ఆపై భద్రపరచండి క్లిక్ చేయండి. మాస్టర్ స్లైడ్ పక్కన ఉన్న పుష్పిన్ చిహ్నం ఇప్పుడు భద్రపరచబడిందని చూపిస్తుంది.

మాస్టర్ లేఅవుట్: శీర్షిక మరియు ఫుటర్లు వంటి అంశాలను జోడించడానికి లేదా తీసివేయడానికి ఈ సమూహాన్ని ఉపయోగించండి. ప్లేస్‌హోల్డర్లు, టైటిల్ మరియు పవర్ పాయింట్ ఫుటర్‌లను జోడించడం లేదా తొలగించడం ద్వారా.

థీమ్‌ను సవరించండి: ఈ సమూహంలోని నియంత్రణలు ముందే నిర్మించిన థీమ్‌ను వర్తింపజేయడానికి లేదా మాస్టర్ స్లైడ్‌లతో అనుకూల థీమ్‌ను ఉపయోగించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తాయి.

నేపధ్యం: స్లైడ్ మాస్టర్స్ లేదా లేఅవుట్ మాస్టర్స్ కోసం నేపథ్యాన్ని సెట్ చేయండి.

పరిమాణం: మీ ప్రదర్శన యొక్క అవసరాలకు అనుగుణంగా స్లైడ్ పరిమాణం మరియు ధోరణిని ఎంచుకోండి.

క్రింది విభాగాలలో, స్లైడ్ మాస్టర్‌కు ఎలా మార్పులు చేయాలో చూద్దాం, అది అనుసరించే స్లైడ్‌లపై స్వయంచాలకంగా ప్రతిబింబిస్తుంది.

లేఅవుట్ మాస్టర్స్ అంటే ఏమిటి?

వాస్తవానికి, కొన్ని స్లైడ్‌లు వాటి లేఅవుట్లలో ఒకదానికొకటి భిన్నంగా ఉంటాయి. మీ స్లైడ్‌లలో కొన్ని చిత్రాల కోసం, కొన్ని టెక్స్ట్ కోసం రూపొందించబడతాయి, మరికొన్ని యానిమేషన్ కలిగి ఉంటాయి. లేఅవుట్ మాస్టర్ అని పిలువబడే మరొక రకమైన థిమాటిక్ స్లైడ్ ద్వారా ఇవి నియంత్రించబడతాయి.

ఇవి మాస్టర్ స్లైడ్‌కు లోబడి ఉంటాయి. మరియు ప్రతి మాస్టర్ స్లైడ్‌లో అనేక లేఅవుట్ మాస్టర్‌లు ఉండవచ్చు. ఉదాహరణకు, టైటిల్ లేఅవుట్ ఒక రకమైన లేఅవుట్ మాస్టర్.

వచనాన్ని ప్రదర్శించే అన్ని స్లైడ్‌ల కోసం మీరు ఒక లేఅవుట్ మాస్టర్‌ను ఉపయోగించవచ్చు. చిత్రాల కోసం మరొకటి… మరియు మొదలైనవి. ఒక లేఅవుట్ మాస్టర్ స్లైడ్‌లో ఒక మూలకాన్ని మార్చండి మరియు అన్ని ఆధారిత స్లైడ్‌లు దానితో మారుతాయి. మీరు ప్రతి స్లైడ్‌తో గందరగోళం చెందాల్సిన అవసరం లేదు.

లేఅవుట్ మాస్టర్ స్లైడ్ రూపకల్పనలో పనిచేయడం పవర్ పాయింట్ టెంప్లేట్‌ను సవరించడానికి సమానం.

అందువల్ల, పవర్‌పాయింట్‌లోని స్లైడ్ మాస్టర్ మరియు లేఅవుట్ మాస్టర్‌లు మీ ప్రెజెంటేషన్‌లను త్వరగా నిర్మించడంలో సహాయపడటమే కాకుండా భవిష్యత్తులో కూడా దీన్ని నవీకరించవచ్చు. మీ బృందంలోని మరెవరైనా స్లైడ్‌ల మధ్య ముందుకు వెనుకకు వెళ్లకుండా లోపలికి వచ్చి మార్పులు చేయవచ్చు. ముందే నిర్మించిన డిజైన్ల లైబ్రరీ కొన్ని క్లిక్‌లతో సాదా ప్రదర్శన యొక్క లేఅవుట్‌ను మార్చడానికి కూడా మీకు సహాయపడుతుంది.

స్లైడ్ మాస్టర్స్ ఉపయోగించి ప్రదర్శనను ఫార్మాట్ చేయండి

మేము చూసిన స్లైడ్ మాస్టర్ డిఫాల్ట్ లేఅవుట్ను కలిగి ఉంది. మీరు దానిని ఉపయోగించవచ్చు లేదా మీ స్వంత డిజైన్‌తో మొదటి నుండి ప్రారంభించవచ్చు.

  • స్లైడ్ మాస్టర్ వీక్షణకు వెళ్లండి.

రిబ్బన్‌లోని వీక్షణ ట్యాబ్ నుండి, మాస్టర్ వ్యూస్ సమూహంలోని స్లైడ్ మాస్టర్ బటన్‌ను క్లిక్ చేయండి.

  • రిబ్బన్‌లో స్లైడ్ మాస్టర్ టాబ్.

రిబ్బన్‌లో స్లైడ్ మాస్టర్ టాబ్ ప్రదర్శించబడుతుంది. పవర్ పాయింట్ యొక్క డిఫాల్ట్ లేఅవుట్తో కొత్త స్లైడ్ మాస్టర్ కనిపిస్తుంది.

  • స్లయిడ్ మాస్టర్‌ను సవరించండి

స్లైడ్ మాస్టర్ టైటిల్ స్లయిడ్, ఉప శీర్షికలు, ఫుటరు, తేదీ మరియు మరెన్నో కోసం డిఫాల్ట్ ప్లేస్‌హోల్డర్లను కలిగి ఉంది. ఈ సాదా స్లైడ్‌లో మీకు కావలసిన ఫార్మాటింగ్ మార్పులు చేయండి. స్లైడ్ మాస్టర్‌ను రూపొందించడానికి మీరు పవర్ పాయింట్ అందుబాటులో ఉన్న థీమ్‌ల నుండి కూడా ఎంచుకోవచ్చు.

స్లైడ్ మాస్టర్‌లోని అంశాలను ఎంచుకోవడానికి, మీరు మాస్టర్ లేఅవుట్‌పై కూడా క్లిక్ చేసి, ఆపై మీకు కావలసిన స్థల హోల్డర్‌లను ఎంపిక చేయలేరు.

  • లేఅవుట్ మాస్టర్‌లను సవరించండి

ప్రతి థీమ్‌లో అనేక స్లైడ్ లేఅవుట్లు ఉన్నాయి. మీ స్లయిడ్ కంటెంట్‌తో సరిపోలడానికి లేఅవుట్‌లను ఎంచుకోండి. కొన్ని టెక్స్ట్ కోసం, కొన్ని పోలికలకు, మరికొన్ని గ్రాఫిక్స్కు మంచివి.

సవరణ మాస్టర్ సమూహం నుండి లేఅవుట్‌ను చొప్పించు క్లిక్ చేయడం ద్వారా మీరు మొదటి నుండి మీ స్వంత అనుకూల లేఅవుట్‌లను రూపొందించవచ్చు.

డిఫాల్ట్ లేఅవుట్ లాగా కానీ దాన్ని కొద్దిగా సర్దుబాటు చేయాలనుకుంటున్నారా? ఎడమవైపు చెప్పిన లేఅవుట్ స్లైడ్ సూక్ష్మచిత్రంపై కుడి క్లిక్ చేసి, డూప్లికేట్ లేఅవుట్ ఎంచుకోండి. అలాగే, కుడి-క్లిక్ సత్వరమార్గం లేదా ట్యాబ్‌లోని తొలగించు బటన్‌తో మీకు అవసరం లేని లేఅవుట్ మాస్టర్‌లను తొలగించండి. పవర్ పాయింట్ ఎంచుకోవడానికి సుమారు 25 లేఅవుట్లను అందిస్తుంది మరియు మీకు అవన్నీ అవసరం లేదు.

  • లేఅవుట్లను వర్తించండి

సాధారణ వీక్షణకు తిరిగి రావడానికి రిబ్బన్‌లోని స్లైడ్ మాస్టర్ ట్యాబ్‌లోని క్లోజ్ మాస్టర్ వ్యూ బటన్‌ను క్లిక్ చేయండి.

సూక్ష్మచిత్ర పేన్‌లో, మీరు నవీకరించిన లేఅవుట్‌ను మళ్లీ వర్తింపజేయాలనుకుంటున్న స్లైడ్‌ను క్లిక్ చేయండి. హోమ్ టాబ్> స్లైడ్స్ సమూహం> లేఅవుట్ క్లిక్ చేయండి. స్లయిడ్ మాస్టర్ వ్యూలో మీరు సృష్టించిన లేఅవుట్ను ఎంచుకోండి. మీరు బహుళ స్లైడ్ సూక్ష్మచిత్రాలను కూడా ఎంచుకోవచ్చు మరియు వాటికి సాధారణ లేఅవుట్ను వర్తింపజేయవచ్చు.

మీ ప్రదర్శనలో ఎక్కువ భాగం లేఅవుట్ మాస్టర్స్ ద్వారా నియంత్రించబడుతుంది. మీరు తిరిగి వెళ్లి లేఅవుట్ మాస్టర్స్‌లో ఏదైనా మార్చినట్లయితే సంబంధిత స్లైడ్‌లకు లేఅవుట్‌లను తిరిగి వర్తింపజేయాలని గుర్తుంచుకోండి.

మీరు మీ స్లైడ్‌లను ప్రారంభించడానికి ముందు మీ మాస్టర్‌లను చేయండి

HTML పత్రాలు స్టైల్ షీట్లను కలిగి ఉంటాయి. పద పత్రాలకు శైలులు ఉన్నాయి. మరియు, పవర్ పాయింట్ స్లైడ్ మాస్టర్స్ కలిగి ఉంది. ఇవి ప్రింటింగ్ బ్లాక్స్, అవి చాలా సులభతరం అయిన తర్వాత వచ్చే ఏదైనా చేస్తాయి. పవర్‌పాయింట్ డిజైన్‌ను పునరుద్ధరించవచ్చు మరియు మాస్టర్ స్లైడ్‌లకు కొన్ని ట్వీక్‌లతో పిరుదులపై కొత్తగా చేయవచ్చు.

మీరు మాస్టర్ స్లైడ్‌లతో చాలా సమయాన్ని ఆదా చేసారు. వాస్తవ కంటెంట్‌పై పని చేయడానికి ఆ సమయాన్ని బాగా ఉపయోగించుకోండి మరియు మీ పవర్‌పాయింట్ ప్రేక్షకులతో మరింత ఆకర్షణీయంగా ఉంటుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *