యూట్యూబ్ ఛానల్ ఆర్ట్ ఎలా చేయాలి?

మీరు మీ స్వంత యూట్యూబ్ ఛానెల్‌ను ప్రారంభించాలని ఆలోచిస్తుంటే, కంటెంట్ కోసం ఆలోచనలను కోల్పోవడం సులభం, లేదా ఖచ్చితమైన బడ్జెట్ స్టూడియోని నిర్మించడంలో మక్కువ. ప్లాన్ చేయడానికి చాలా ఎక్కువ ఉన్నందున, మీ యూ ట్యూబ్ ఛానెల్ కళను విస్మరించడం సులభం.

యూట్యూబ్ ఛానెల్ యొక్క దృశ్యమాన శైలి అది సృష్టించే కంటెంట్‌కు చాలా ముఖ్యమైనది. మీ యూట్యూబ్ పేజీలోని బ్యానర్ నుండి ప్రతి అప్‌లోడ్ సూక్ష్మచిత్రం వరకు ప్రతిదీ మీ వీడియోలను చూడాలని ప్రజలు నిర్ణయించుకుంటారా అనే దానిపై ప్రభావం చూపుతుంది.

ఈ ఆర్టికల్ మీకు ఎలా నిర్ణయించాలో మరియు ఖచ్చితమైన యూట్యూబ్ ఛానల్ కళాకృతిని ఎలా చేయాలో చూపుతుంది.

యూట్యూబ్ ఛానల్ ఆర్ట్ వివరించబడింది

మీ యూట్యూబ్ ఛానెల్ కళను వాస్తవంగా సృష్టించే సాంకేతిక వివరాల్లోకి వెళ్ళే ముందు, మీరు ఏమి చేయాలో నేర్చుకోవడం విలువ. ఏదైనా యూట్యూబ్ ఛానెల్ యొక్క ప్రధాన దృశ్య బిందువులను మూడు భాగాలుగా విభజించవచ్చు:

  • ప్రొఫైల్ చిత్రం – దీన్ని మీ ఛానెల్ లోగోగా భావించండి
  • ఛానెల్ బ్యానర్ – మీ ఛానెల్ ఏమి చేస్తుందో సూచించే పెద్ద చిత్రం
  • వ్యక్తిగత వీడియో సూక్ష్మచిత్రాలు – సారూప్య నేపథ్య కానీ స్వీయ-నియంత్రణ చిత్రాలు వీక్షకులను ఆకర్షించేలా రూపొందించబడ్డాయి.

ఆన్‌లైన్ టెక్ టిప్స్ యూట్యూబ్ ఛానెల్ మూడు అంశాలకు సమానమైన ఆర్ట్ స్టైల్ మరియు కలర్ పాలెట్‌ను ఉపయోగిస్తుంది. ప్రొఫైల్ చిత్రం ఛానెల్ పేరును కలిగి ఉంది. ఇది సాంకేతిక పరిజ్ఞానం గురించి బ్యానర్ మీకు చెబుతుంది మరియు ప్రతి సూక్ష్మచిత్రం ఎపిసోడ్‌లో ఏమి మాట్లాడబడుతుందో ప్రత్యేకంగా చూపిస్తుంది.

టెక్ ఛానెల్‌లు దీన్ని చేసే మార్గం ఇది కాదు. అన్ని రకాల యుట్యూబ్ ఛానెల్‌లు ఈ విజేత సూత్రాన్ని ఉపయోగిస్తాయి మరియు ఎందుకు చూడటం సులభం. ప్రొఫైల్ పిక్చర్ మరియు బ్యానర్ కళాకృతులు ఛానెల్ గురించి ఏమిటో స్పష్టం చేస్తాయి మరియు ప్రతి వ్యక్తి సూక్ష్మచిత్రం వీడియోలో ఎవరు ఉంటారు మరియు దాని గురించి ఏమిటో మంచి ఆలోచన ఇస్తుంది.

ఇతర యు ట్యూబ్ ఛానెల్‌ల నుండి ప్రేరణ పొందడం

మీ ఛానెల్ యొక్క కళాకృతి కోసం ఆలోచనలను పొందడానికి మంచి మార్గం ఇతరుల నుండి ప్రేరణ పొందడం. 5 మినిట్ క్రాఫ్ట్స్ యూట్యూబ్‌లో అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన ఛానెల్‌లలో ఒకటి. వారి కళ ఇతర ఛానెల్‌ల నుండి కొద్దిగా భిన్నంగా ఉంటుంది, ఎక్కువగా టెక్స్ట్ కంటే బలమైన రంగులు మరియు చిత్రాలపై ఆధారపడుతుంది.

మీ కోసం ఏమి సృష్టించాలో నిర్ణయించడానికి మంచి మార్గం ఏమిటంటే, మీరు ఎలాంటి వీడియో కంటెంట్‌ను సృష్టిస్తారో ఆలోచించడం. మీరు కెమెరాలో చాలా ఉండబోతున్నారా? అలా అయితే, కళాకృతిలో మీరే ఒక ఇమేజ్ (లేదా డ్రాయింగ్) కలిగి ఉండటం అర్ధమే. మీ ఛానెల్ విజువల్స్ కంటే మాట్లాడటం మరియు చర్చించడం ఆధారంగా ఉందా? అప్పుడు వచనాన్ని ఉపయోగించడం మంచి ఆలోచన!

మీరు చివరికి మీ ఛానెల్‌కు ప్రత్యేకమైనదాన్ని సృష్టించాలనుకుంటున్నారు, ఇతర ఛానెల్‌లు తమను తాము ఎలా ప్రదర్శిస్తాయో చూస్తూ సమయం గడపడం ప్రేరణ పొందటానికి మంచి మార్గం.

అడోబ్ స్పార్క్ ఉపయోగించి కళాకృతిని సృష్టించండి

మీ ఛానెల్ ఎలా ఉండాలో మీరు నిర్ణయించుకున్న తర్వాత, మీ యూట్యూబ్ ఛానెల్ కళను సృష్టించడానికి సాధనాలను ఎంచుకోవలసిన సమయం వచ్చింది.

అడోబ్ స్పార్క్ సాధారణ గ్రాఫిక్స్ మరియు వెబ్ పేజీలను సృష్టించడానికి ఆన్‌లైన్ ఎడిటర్. ఇది యూట్యూబ్ కళాకృతికి సులభమైన ఎంపికలలో ఒకటి, ఎందుకంటే ఇది బ్యానర్లు, సూక్ష్మచిత్రాలు మరియు లోగోల కోసం విస్తారమైన టెంప్లేట్‌లను కలిగి ఉంది.

మీ ఇష్టానుసారం చిత్రాలను ట్వీకింగ్ చేయడానికి సులభమైన ఇంటర్‌ఫేస్ మరియు అనేక ఎంపికలతో, చాలా మంది ప్రజలు వారి అన్ని సోషల్ మీడియా కళాకృతుల కోసం స్పార్క్‌ను ఎందుకు ఉపయోగిస్తున్నారో చూడటం సులభం. అడోబ్ స్పార్క్ రెండు నెలల ఉచిత ట్రయల్‌ను అందిస్తుంది, ఆ తర్వాత మీరు సేవ కోసం నెలకు $ 11.59 చెల్లించాలి.

యూట్యూబ్ ఛానెల్ కళను సృష్టించడానికి ఉచిత ఎంపికలు

మీరు బడ్జెట్‌లో కళాకృతిని సృష్టించడానికి సులభమైన సాధనం కోసం చూస్తున్నట్లయితే, కాన్వా మీ కోసం కావచ్చు. యుట్యూబ్ బ్యానర్లు మరియు సూక్ష్మచిత్రాలతో సహా గ్రాఫిక్స్ రూపకల్పన కోసం ఇది సేవను ఉచితంగా ఉపయోగించవచ్చు.

ఉచిత ఎంపికగా, మీరు అడోబ్ స్పార్క్ వంటి చెల్లింపు ఉత్పత్తి కంటే కొంచెం ఎక్కువ పని చేయాలని భావిస్తున్నారు, కాని GCFLearnFree.org నుండి పై వీడియో చూపినట్లుగా, గొప్ప కళను సృష్టించడానికి ఇది ఇప్పటికీ సరళమైన మరియు శీఘ్ర ఎంపిక.

DIY ఎంపిక

మీ కళాకృతిని సంపూర్ణంగా చూడటానికి ఉత్తమ మార్గం అడోబ్ ఫోటోషాప్ వంటి ఇమేజ్ ఎడిటింగ్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఉపయోగించడం. పైన పేర్కొన్న ఉచిత లేదా చెల్లింపు ఎంపికల కంటే మీకు చాలా ఎక్కువ ఎడిటింగ్ మరియు ఫిల్టరింగ్ ఎంపికలు ఉన్నాయి. మరీ ముఖ్యంగా, తుది ఉత్పత్తి యొక్క ఫైల్ పరిమాణం మరియు కొలతలపై మీకు పూర్తి నియంత్రణ ఉంటుంది.

మీకు ఫోటోషాప్‌కు ప్రాప్యత లేకపోతే, శక్తివంతమైన మరియు ఉచిత చిత్ర సంపాదకులు పుష్కలంగా అందుబాటులో ఉన్నారు. GIMP ఇమేజ్ ఎడిటర్ యొక్క ప్రాథమికాలను నేర్చుకోవడం మీ యుట్యూబ్ ఛానెల్ కోసం అందమైన, ప్రత్యేకమైన కళాకృతిని సృష్టించడానికి మీకు అవసరమైన అన్ని నైపుణ్యాలను ఇస్తుంది.

ఈ మార్గంలో వెళ్లడం అంటే మీరు మీ స్వంత చిత్రాలను మరియు గ్రాఫిక్‌లను సోర్స్ చేయవలసి ఉంటుంది, కానీ చాలా అద్భుతమైన మరియు ఉచిత స్టాక్ ఫోటో సైట్‌లతో, మీరు ఎంచుకోవడానికి చాలా ఎక్కువ ఉన్నాయి!

యూట్యూబ్ ఛానల్ ఆర్ట్ ఇన్ నంబర్స్

మీ కళాకృతిని రూపొందించడానికి మీరు ఏ విధంగా నిర్ణయించుకున్నా, అది ఈ క్రింది షరతులకు అనుగుణంగా ఉండాలి:

  • చిత్రం కనీసం 2048 పిక్సెల్స్ వెడల్పు 1152 పిక్సెల్స్ పొడవు ఉండాలి (అయినప్పటికీ యూట్యూబ్ 2560 x 1440 పిక్స్‌ని సిఫారసు చేస్తుంది)
  • చిత్రం యొక్క ఫైల్ పరిమాణం 6 మెగాబైట్ల (MB) లోపు ఉండాలి

పరిగణించవలసిన మరో ముఖ్యమైన విషయం ఏమిటంటే, మీ ఛానెల్ బ్యానర్ యొక్క ఏ విభాగం కనిపిస్తుంది. యూట్యూబ్ బ్యానర్‌లను రూపొందించడానికి గూగుల్ గైడ్ కంప్యూటర్లు, స్మార్ట్ పరికరాలు మరియు టెలివిజన్లలో చిత్రంలోని ఏ ప్రాంతాలు కనిపిస్తాయో చూపిస్తుంది.

మీ ఛానెల్ యొక్క ప్రొఫైల్ చిత్రం మీ Google ఖాతాకు లింక్ చేయబడింది మరియు కనీసం 180 x 180 పిక్సెల్‌లు ఉండాలి. ఇది పెద్దదిగా ఉంటే చింతించకండి, Google మీ కోసం పరిమాణాన్ని మారుస్తుంది.

సూక్ష్మచిత్రాలు 1280x720px మరియు 2 MB కంటే తక్కువ పరిమాణంలో ఉండాలి. ఈ చిత్రాలు వివిధ రకాల పరికరాల్లో కనిపిస్తాయని గుర్తుంచుకోండి. ఏదైనా టెక్స్ట్ చిన్న స్మార్ట్‌ఫోన్‌లో కూడా చదవడం సులభం.

యుట్యూబ్ కళాకృతితో సృజనాత్మకతను పొందడం

సృజనాత్మకంగా మిమ్మల్ని సవాలు చేయడానికి యుట్యూబ్ ఛానెల్ ప్రారంభించడం గొప్ప మార్గం. మీ కళాకృతి యొక్క గ్రాఫిక్ డిజైన్ అంశాలతో పాటు, మీరు వీడియో ఎడిటింగ్ మరియు పబ్లిక్ స్పీకింగ్ వంటి ఇతర విలువైన నైపుణ్యాలను నేర్చుకుంటారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *