ఆండ్రాయిడ్ కోసం ఉత్తమ ఫైల్ మేనేజర్ అంటే ఏమిటి? మేము 5 చూస్తాము.

ఆండ్రాయిడ్ ఫైల్ మేనేజర్ అనేది విండోస్ ఫైల్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ లేదా మాకోస్ ఫైండర్ మాదిరిగానే మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరంలోని ఫైల్‌లను అన్వేషించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతించే అనువర్తనం. ఆండ్రాయిడ్ ఫైల్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ లేకుండా, మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరంలో ఫైల్‌లను తరలించడం, కాపీ చేయడం మరియు అతికించడం చాలా కష్టం.

ఇంకా, చాలా మంది ఆండ్రాయిడ్ ఫైల్ ఎక్స్‌ప్లోరర్లు ఫైల్ ఆర్కైవ్‌లను సృష్టించడం, అనువర్తనాలను అన్‌ఇన్‌స్టాల్ చేయడం, మీ SD కార్డ్‌ను నిర్వహించడం, క్లౌడ్ స్టోరేజ్ సపోర్ట్ మరియు మరిన్ని వంటి అదనపు ఫైల్ మేనేజ్‌మెంట్ ఎంపికలను మీకు ఇస్తాయి.

ఆండ్రాయిడ్ కోసం ఐదు ఉత్తమ ఫైల్ నిర్వాహకులను చూడండి.

1. సాలిడ్ ఎక్స్‌ప్లోరర్

సాలిడ్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ ఆండ్రాయిడ్ ఫైల్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ అనువర్తనాల ద్వారా పెరిగింది మరియు ఇప్పుడు మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరంలో ఫైల్‌లను నిర్వహించడానికి ఉత్తమ ఎంపికలలో ఒకటి.

ఇది మెనూలను ఉపయోగించడానికి సులభమైన, క్రమబద్ధమైన వినియోగదారు ఇంటర్‌ఫేస్‌ను కలిగి ఉంటుంది మరియు మీ రంగు ప్రాధాన్యతలకు తగినట్లుగా అనేక థీమ్‌లను కలిగి ఉంటుంది, ఇవన్నీ Google యొక్క మెటీరియల్ UI డిజైన్‌ను ఉపయోగిస్తాయి.

సాలిడ్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ యొక్క ఉత్తమ లక్షణాలలో ఒకటి దాని ప్రక్క ప్రక్క వీక్షణ, ఇది ఫైళ్ళను లేదా ఫోల్డర్‌లను ఒక ప్యానెల్ నుండి మరొక ప్యానెల్‌కు లాగడానికి మరియు వదలడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. ప్రక్క ప్రక్క వీక్షణ ఫైళ్ళను చాలా సరళంగా బదిలీ చేస్తుంది, గమ్యం ఫోల్డర్ ఎక్కడ ఉందో గుర్తుంచుకోకుండా మిమ్మల్ని కాపాడుతుంది.

ప్రక్క ప్రక్క ఫైల్ లాగడం పక్కన పెడితే, సాలిడ్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ ఆర్కైవ్‌లను సృష్టించడానికి మరియు నిర్వహించడానికి (.zip లేదా .7zip ఫైల్ వంటివి) ఉపయోగించగల శక్తివంతమైన ఆర్కైవ్ సాధనాన్ని కూడా కలిగి ఉంది, ఇది మీ మీడియా ఫైల్‌లను Chromecast ఇంటిగ్రేషన్ ద్వారా ప్రసారం చేసే ఎంపిక. , మరియు సులభ ఫైల్ ఎన్క్రిప్షన్ సాధనం.

సాలిడ్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ ఆండ్రాయిడ్ కోసం ప్రీమియం ఫైల్ మేనేజర్. మీరు రెండు వారాల ట్రయల్‌ను అందుకుంటారు, ఆ తర్వాత అనువర్తనాన్ని ఉపయోగించడం కొనసాగించడానికి మీరు $ 2 చెల్లించాలి.

2. టోటల్ కమాండర్

టోటల్ కమాండర్ అసలు ఆండ్రాయిడ్ ఫైల్ నిర్వహణ సాధనాల్లో ఒకటి. ఇది ఆండ్రాయిడ్ పరికరాల కోసం ఫైల్ నిర్వహణ ఎంపికల యొక్క విస్తృతమైన మరియు శక్తివంతమైన సేకరణను అందిస్తుంది.

మొత్తం డైరెక్టరీలను కాపీ చేసి, తరలించడానికి, మీ SD కార్డ్‌లోని ఫైళ్ళను నిర్వహించడానికి, మీ నెట్‌వర్క్ మరియు క్లౌడ్ స్టోరేజ్ ఎంపికలతో ఇంటర్‌ఫేస్ చేయడానికి, తరచుగా ప్రాప్యత చేయబడిన ఫైల్‌ల కోసం ఫైల్ బుక్‌మార్క్‌లను సృష్టించడానికి మరియు ఇంటిగ్రేటెడ్ టెక్స్ట్ ఎడిటర్ ఉపయోగించి ఫైల్‌లను సవరించడానికి మీరు టోటల్ కమాండర్‌ను ఉపయోగించవచ్చు. ఫోల్డర్ల మధ్య ఫైళ్ళను బదిలీ చేయడాన్ని సులభతరం చేసే సులభ వర్చువల్ రెండు-ప్యానెల్ మోడ్ కూడా ఉంది.

మొత్తం కమాండర్ యొక్క కార్యాచరణ ప్లగిన్‌లను ఉపయోగించి మరింత విస్తరించవచ్చు. మీరు FTP సర్వర్‌కు ఫైల్‌లను అప్‌లోడ్ చేయాలనుకుంటే, దాని కోసం ప్లగిన్ ఉంది. మీరు Wi-Fi ప్రత్యక్ష ఫైల్ బదిలీని ఉపయోగించబోతున్నట్లయితే, దాని కోసం ప్లగిన్ ఉంది. మైక్రోసాఫ్ట్ ఇన్స్టాలర్ ఫైళ్ళను తెరిచే, ISO ఇమేజ్ ఫైళ్ళను చదవడం మరియు సృష్టించడం, MD5 లేదా SHA1 ఫైల్ హాష్‌ను అందించే మొత్తం కమాండర్ ప్లగిన్‌లను కూడా మీరు కనుగొంటారు.

కొంతమంది వినియోగదారులు వృద్ధాప్య ఇంటర్ఫేస్ శైలిని ఒక ఇబ్బందిగా కనుగొంటారు. టోటల్ కమాండర్ యొక్క వివిధ మెనూలను ఎలా నావిగేట్ చేయాలో మీరు తెలుసుకున్న తర్వాత, టోటల్ కమాండర్‌ను ఆండ్రాయిడ్ కోసం ఉత్తమ ఫైల్ మేనేజర్‌గా చాలామంది ఎందుకు భావిస్తారో మీకు అర్థం అవుతుంది.

3. సింపుల్ ఫైల్ మేనేజర్ ప్రో

మీకు సాలిడ్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ లేదా టోటల్ కమాండర్ యొక్క విస్తృతమైన కార్యాచరణ అవసరం లేకపోతే, మీరు సింపుల్ ఫైల్ మేనేజర్‌ను పరిగణించాలి. ఈ జాబితాలోని ఇతర ఎంపికల మాదిరిగా కాకుండా, సింపుల్ ఫైల్ మేనేజర్ అనేది ప్రాథమిక ఉపయోగం కోసం ఉద్దేశించిన తేలికపాటి ఆండ్రాయిడ్ ఫైల్ మేనేజర్.

సింపుల్ ఫైల్ మేనేజర్ సామర్థ్యం కంటే ఎక్కువ అని అన్నారు. మీరు మీ ఆండ్రాయిడ్ ఫైల్‌ల పేరు మార్చవచ్చు, కాపీ చేయవచ్చు, తరలించవచ్చు, తొలగించవచ్చు మరియు నిర్వహించవచ్చు. ఫైల్ లక్షణాలను తనిఖీ చేయడానికి లేదా నిర్దిష్ట ఫైల్‌లకు హోమ్ స్క్రీన్ సత్వరమార్గాలను సృష్టించడానికి మీరు సింపుల్ ఫైల్ మేనేజర్‌ని ఉపయోగించవచ్చు.

ఇంకా, సింపుల్ ఫైల్ మేనేజర్ కొన్ని అదనపు భద్రతా విధులను కూడా కలిగి ఉంటుంది. ఉదాహరణకు, మీరు ప్రత్యేక ఫైల్‌లను లేదా ఫోల్డర్‌లను రక్షించడానికి మరియు దాచడానికి పాస్‌వర్డ్ కోసం సింపుల్ ఫైల్ మేనేజర్‌ని ఉపయోగించవచ్చు లేదా వేలిముద్ర స్కానర్ ఉపయోగించి నిర్దిష్ట ఫోల్డర్‌ను లాక్ చేయవచ్చు.

భద్రత మరియు ఫైల్ నిర్వహణతో పాటు, సింపుల్ ఫైల్ మేనేజర్ రంగు పథకాలు మరియు థీమ్‌లతో సహా అనుకూలీకరణ కోసం అనేక ఎంపికలను కలిగి ఉంది.

సింపుల్ కలర్ స్కీమ్ ప్రో జీవితకాల లైసెన్స్ కోసం $ 1 ఖర్చు అవుతుంది. సింపుల్ ఫైల్ మేనేజర్ యొక్క ఉచిత సంస్కరణ కూడా ఉంది, కానీ ఇది ఇకపై నవీకరణలను స్వీకరించదు మరియు చెల్లింపు సంస్కరణను ఉపయోగించమని గట్టిగా సలహా ఇస్తుంది.

4. మిక్స్ప్లోరర్

మిక్స్‌ప్లోరర్ అనేది ఆండ్రాయిడ్ కోసం ఫైల్ మేనేజర్, ఇది రాడార్ కింద ఎగురుతుంది. ఆండ్రాయిడ్ డెవలపర్ ఫోరమ్ అయిన ఎక్స్‌డిఎ ల్యాబ్స్‌కు ఇష్టమైన మిక్స్‌ప్లోరర్ అందుబాటులో ఉన్న ఫీచర్-ప్యాక్ చేసిన ఆండ్రాయిడ్ ఫైల్ మేనేజ్‌మెంట్ అనువర్తనాల్లో ఒకటి. ఇంకా మంచిది, ఇది పూర్తిగా ఉచితం.

మిక్స్‌ప్లోరర్‌లో డ్యూయల్-ప్యానెల్ డ్రాగ్-అండ్-డ్రాప్ ఫైల్ బదిలీలు, అనేక ఫైల్ సార్టింగ్ మరియు సంస్థ ఎంపికలు, మీ తరచుగా ఫైళ్ళ కోసం అనుకూలీకరించదగిన ఫైల్ బుక్‌మార్క్‌లు మరియు క్లౌడ్ స్టోరేజ్ ప్రొవైడర్ల కోసం విస్తృతమైన ఎంపికలు ఉన్నాయి.

ఇంకా, మిక్స్‌ప్లోరర్‌లో ఆర్కైవ్‌లు, గుప్తీకరణ సాధనాలు, ప్రాథమిక టెక్స్ట్ ఎడిటర్ మరియు ఇమేజ్ వ్యూయర్ మరియు మరిన్నింటిని సృష్టించడం మరియు నిర్వహించడం కోసం ఎంపికలు ఉన్నాయి.

మిక్స్‌ప్లోరర్ యొక్క అద్భుతమైన ఉచిత సంస్కరణ APK గా అందుబాటులో ఉంది, అంటే మీరు మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరంలో ఇన్‌స్టాలేషన్ ఫైల్‌ను సైడ్‌లోడ్ చేయాలి. మరింత సమాచారం కోసం మీ కంప్యూటర్ నుండి మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరంలో అనువర్తనాలను ఎలా ఇన్‌స్టాల్ చేయాలో చూడండి.

గూగుల్ ప్లే స్టోర్‌లో Mi 5 ఖర్చుతో మిక్స్‌ప్లోరర్ సిల్వర్ యాప్ కూడా అందుబాటులో ఉంది. మిక్స్‌ప్లోరర్ సిల్వర్ మిక్స్‌ప్లోరర్ ఫైల్ మేనేజర్‌ను డెవలపర్ నుండి అనేక ఇతర అనువర్తనాలతో కలుపుతుంది మరియు డెవలపర్‌కు ఆర్థికంగా మద్దతు ఇస్తుంది.

5. ఆస్ట్రో ఫైల్ మేనేజర్

ఆస్ట్రో ఫైల్ మేనేజర్ పురాతన మరియు అత్యంత ప్రజాదరణ పొందిన ఉచిత ఆండ్రాయిడ్ ఫైల్ మేనేజర్ అనువర్తనాల్లో ఒకటి. ఉత్తమ ఆస్ట్రో ఫైల్ మేనేజర్ లక్షణాలలో ఒకటి ఇంటిగ్రేటెడ్ క్లీనర్. మీ ఆండ్రాయిడ్ డివైస్ స్ప్రింగ్ క్లీనింగ్ పైన ఉంచడంలో సహాయపడటానికి మీరు ఆస్ట్రో ఫైల్ మేనేజర్‌ని ఉపయోగించవచ్చు, క్లిష్టమైన సమయంలో మీరు ఎప్పటికీ నిల్వ అయిపోకుండా చూసుకోండి.

మీ క్లౌడ్ నిల్వ ఎంపికలతో పాటు మీ SD కార్డ్ మరియు ఇతర నిల్వ రకాల నిర్వహణ సాధనాలను ఆస్ట్రో బాగా పనిచేస్తుంది. మీరు ఫైల్ మేనేజర్ సాధనాల యొక్క ప్రామాణిక పరిధిని కలిగి ఉన్నారు-కాపీ, తొలగించండి, తరలించండి, నిర్వహించండి – అలాగే ఆర్కైవ్‌లు, డౌన్‌లోడ్‌లు మరియు మరెన్నో సృష్టించడానికి మరియు నిర్వహించడానికి సులభ సాధనాలు.

ఆస్ట్రో ఫైల్ మేనేజర్ లక్షణాలు మరియు ప్లగిన్‌లతో నిండినది కాదు. కానీ ఇది ఆండ్రాయిడ్ కోసం దృఢమైన ఫైల్ మేనేజర్, ఇది ఆండ్రాయిడ్ ఫైల్ మేనేజ్‌మెంట్ అనువర్తన ర్యాంకింగ్స్‌లో అగ్రస్థానంలో ఉంటుంది.

ఆండ్రాయిడ్ కోసం ఉత్తమ ఫైల్ మేనేజర్ అంటే ఏమిటి?

మీ ఆండ్రాయిడ్ కోసం ఉత్తమ ఫైల్ మేనేజర్ మీ అవసరాలకు సరిపోయేది. మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరం కోసం శక్తివంతమైన మరియు అవసరమైన ఫైల్ నిర్వహణ ఎంపికల ఎంపిక మీకు ఉంది. ప్రయోగం చేయండి మరియు మీకు ఏది సరిపోతుందో చూడండి.

మీరు మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరంలో ఖాళీగా ఉన్నారా? మీ ఆండ్రాయిడ్ నిల్వ నుండి ఫైళ్ళను అంతర్గత SD కార్డుకు ఎలా బదిలీ చేయాలో చూడండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *