ఇన్‌స్టాగ్రామ్ సేకరణలను ఎలా సృష్టించాలి మరియు నిర్వహించాలి?

ఇన్‌స్టాగ్రామ్ ఎల్లప్పుడూ ఇతర వినియోగదారులతో చిత్రాలను పంచుకోవడం గురించి ఉంటుంది. మీరు తర్వాత చూడటానికి మరొకరి ఫోటో లేదా వీడియోను సేవ్ చేయాలనుకుంటే? మీరు ఇన్‌స్టాగ్రామ్ నుండి ఫోటోలను డౌన్‌లోడ్ చేస్తేనే ఇది సాధ్యమవుతుంది. ఇప్పుడు మీరు ఇన్‌స్టాగ్రామ్ కలెక్షన్స్ అనే ఫీచర్‌ను ఉపయోగించవచ్చు.

ఇతర ఖాతాల నుండి పోస్ట్‌లు, ఫోటోలు మరియు వీడియోలను సేవ్ చేయండి, వాటిని సేకరణలుగా నిర్వహించండి మరియు తరువాత వాటిని వీక్షించండి, భాగస్వామ్యం చేయండి లేదా డౌన్‌లోడ్ చేయండి. మీ ఇన్‌స్టాగ్రామ్ సేకరణలను ఎలా సృష్టించాలో మరియు నిర్వహించాలో ఇక్కడ ఉంది.

ఇన్‌స్టాగ్రామ్ సేకరణలను ఎందుకు ఉపయోగించాలి?

ఇన్‌స్టాగ్రామ్ కలెక్షన్స్ అనేది పిన్ట్రెస్ట్ మాదిరిగానే పనిచేస్తుంది. తరువాతి ఉపయోగం కోసం మీకు ఆసక్తికరంగా ఉన్న పోస్ట్‌లను సేవ్ చేయడానికి ఇది మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. మీరు కొనడానికి లేదా ఉపయోగించాలనుకుంటున్న ఉత్పత్తి లేదా సేవను చూసినప్పుడు ఇది ఉపయోగపడుతుంది కాని ఈ సెకనులో దీన్ని చేయడానికి సమయం లేదు. మీరు “దాన్ని పిన్ చేయవచ్చు” మరియు తరువాత సేవ్ చేయవచ్చు.

మరొక ఎంపికగా, ప్రేరణ కోసం ఇన్‌స్టాగ్రామ్ కలెక్షన్‌లను ఉపయోగించండి. కొనుగోలు చేయవలసిన వస్తువులు, భవిష్యత్ ప్రయాణ గమ్యాలు లేదా మీ స్వంత వస్తువులు మరియు సేవల మార్కెటింగ్ ప్రచారాన్ని ప్లాన్ చేయండి.

చివరగా, మీరు అనుసరించకూడదనుకునే ఖాతాల నుండి పోస్ట్‌లను సేవ్ చేయడానికి ఇన్‌స్టాగ్రామ్ కలెక్షన్స్ మిమ్మల్ని అనుమతిస్తాయి. ఇది మీరు సన్నిహితంగా ఉండటానికి ఇష్టపడని పరిచయస్తులైనా, లేదా మీ ఫీడ్‌లో మీరు పోస్ట్ చేయకూడదనుకునే వ్యాపార ఖాతా అయినా. ఇప్పుడు మీరు వారికి తెలియజేయకుండా వాటిపై నిఘా ఉంచవచ్చు.

ఇన్‌స్టాగ్రామ్ సేకరణలను ఎలా సృష్టించాలి

మీరు ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో సేవ్ చేసిన పోస్ట్‌లను నిర్వహించడం ప్రారంభించడానికి ముందు, మీరు మీ మొదటి ఇన్‌స్టాగ్రామ్ సేకరణను సృష్టించాలి.

  • మీ ఇన్‌స్టాగ్రామ్ ప్రొఫైల్‌ను తెరిచి మూడు నిలువు వరుసల మెను బటన్‌ను క్లిక్ చేయండి.
  • సేవ్ చేయి ఎంచుకోండి.
  • ప్లస్ గుర్తుపై క్లిక్ చేయండి. మీరు ఇప్పటికే పోస్ట్‌లను సేవ్ చేసి ఉంటే, మీరు వాటిని మీ క్రొత్త సేకరణకు వెంటనే జోడించవచ్చు. మీరు పూర్తి చేసినప్పుడు, తదుపరి క్లిక్ చేయండి.
  • మీ మొదటి సేకరణ పేరును నమోదు చేసి, జోడించు (Android) లేదా పూర్తయింది (iOS) క్లిక్ చేయండి. ఇక్కడ మీరు మీ సేకరణ కోసం కవర్ చిత్రాన్ని కూడా ఎంచుకోవచ్చు. కవర్ మార్చండి క్లిక్ చేసి, మీరు ఇప్పటికే సేకరణకు జోడించిన పోస్ట్‌లలో ఒకదాని నుండి చిత్రాన్ని ఎంచుకోండి.

ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో బ్రౌజ్ చేస్తున్నప్పుడు కొత్త సేకరణలను సృష్టించండి

మీకు నచ్చిన పోస్ట్‌లను సేవ్ చేసినప్పుడు మీరు బ్రౌజ్ చేస్తున్నప్పుడు ఇన్‌స్టాగ్రామ్ సేకరణలను కూడా సృష్టించవచ్చు. దీన్ని ఎలా చేయాలో ఇక్కడ ఉంది:

  • మీకు నచ్చిన పోస్ట్‌ను కనుగొని, ఆపై పోస్ట్ యొక్క కుడి దిగువ మూలలో ఉన్న బుక్‌మార్క్ బటన్‌ను నొక్కి పట్టుకోండి. ఇది సేవ్ టు మెనుని తెరుస్తుంది.
  • సేవ్ టు మెనులో, ప్లస్ గుర్తును నొక్కండి.
  • మీ క్రొత్త సేకరణ పేరును టైప్ చేసి, పూర్తయింది క్లిక్ చేయండి.

మీ సేకరణలను ఎలా నిర్వహించాలి

ఇన్‌స్టాగ్రామ్ సేకరణలు మీ సేవ్ చేసిన పోస్ట్‌లలో ప్రత్యక్షమవుతాయి. మీరు ఎప్పుడైనా వాటి నుండి పోస్ట్‌లను చూడవచ్చు, సవరించవచ్చు, జోడించవచ్చు మరియు తీసివేయవచ్చు.

మీ సేకరణలకు పోస్ట్‌లను జోడించండి

మీ ఇన్‌స్టాగ్రామ్ సేకరణలకు పోస్ట్‌లను జోడించడం సులభం. మీరు జోడించదలచిన పోస్ట్ దొరికినప్పుడు మీరు చేయాల్సిందల్లా బుక్‌మార్క్ బటన్‌ను నొక్కి ఉంచండి. అప్పుడు మీరు ఈ పోస్ట్‌ను జోడించదలచిన సేకరణను ఎంచుకోండి. ఒకే పోస్ట్‌ను బహుళ సేకరణలకు జోడించడానికి ఇన్‌స్టాగ్రామ్ మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

ప్రత్యామ్నాయంగా, మీ ఇన్‌స్టాగ్రామ్ సేకరణలలో ఒకదానికి నేరుగా వెళ్లి, ఎగువ-కుడి మూలలోని మూడు నిలువు చుక్కలను నొక్కండి మరియు సేవ్ చేసిన పోస్ట్‌లను జోడించడానికి సేకరణకు జోడించు ఎంచుకోండి.

మీ సేకరణల నుండి పోస్ట్‌లను తొలగించండి

సేకరణ నుండి పోస్ట్‌ను తొలగించడానికి, మీ ప్రొఫైల్‌కు వెళ్లి సేవ్ చేసిన పోస్ట్‌లను తెరవండి. అప్పుడు మీ సేకరణలలో ఒకదానికి వెళ్లి మీరు తొలగించాలనుకుంటున్న పోస్ట్‌ను కనుగొనండి. దాన్ని తొలగించడానికి బుక్‌మార్క్ బటన్‌ను ఒకసారి నొక్కండి. పాప్ అప్ మెను నుండి మీరు ఈ సింగిల్ సేకరణ నుండి పోస్ట్‌ను తొలగించడానికి లేదా మీ సేవ్ చేసిన పోస్ట్‌ల నుండి పూర్తిగా తొలగించడానికి ఎంచుకోవచ్చు.

మీరు సేకరణ నుండి బహుళ పోస్ట్‌లను తొలగించాలనుకుంటే, ఎగువ-కుడి మూలలో ఉన్న మూడు నిలువు చుక్కలను నొక్కండి మరియు ఎంచుకోండి క్లిక్ చేయండి. మీరు తీసివేయాలనుకుంటున్న పోస్ట్‌లను క్లిక్ చేసి, ఆపై వాటిని సేకరణ నుండి తీసివేయండి లేదా వేరే వాటికి తరలించడానికి ఎంచుకోండి.

మీ సేకరణలను సవరించండి

మీరు సవరించదలిచిన సేకరణను తెరిచి మూడు నిలువు చుక్కలను నొక్కండి. సేకరణను సవరించు ఎంచుకోండి మరియు ఇది మీ సేకరణ పేరును లేదా ముఖచిత్రాన్ని మార్చడానికి మీరు ఉపయోగించే మెనుని తెరుస్తుంది, అలాగే మీ ఇన్‌స్టాగ్రామ్ ఖాతా నుండి సేకరణను పూర్తిగా తొలగించండి.

ఇన్‌స్టాగ్రామ్ కలెక్షన్స్‌తో క్రియేటివ్ పొందండి

మీరు మొదట ఈ లక్షణాన్ని ఉపయోగించడం ప్రారంభించినప్పుడు, మీ మొదటి ఆలోచన పోస్ట్‌లు లేదా చిత్రాల నేపథ్య సమూహాలను సృష్టించడానికి ఇన్‌స్టాగ్రామ్ కలెక్షన్‌లను ఉపయోగించడం. మీరు ఇంట్లో ప్రయత్నించాలనుకునే అన్ని వంటకాలను సేకరించడానికి తినే సేకరణను తయారు చేయడం లేదా ప్రేరణ కోసం అన్ని శిక్షణా పోస్టులను ఉంచడానికి వ్యాయామ సేకరణను కలపడం వంటివి.

మీరు మీ సేకరణలతో సృజనాత్మకంగా ప్రయత్నించి, ఈ లక్షణం నుండి చాలా ఎక్కువ పొందవచ్చు.

  • ఇన్‌స్టాగ్రామ్ సేకరణలతో మీ భవిష్యత్ ప్రయాణాలను ప్లాన్ చేయండి

చాలా మంది వినియోగదారులు వారు సందర్శించే ప్రయాణ గమ్యస్థానాల సమీక్షలను పోస్ట్ చేస్తారు. మీరు ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో ట్రావెల్ బ్లాగులను అనుసరిస్తే, వారు తరచుగా వారి అనుచరులతో ప్రచార ఆఫర్‌లను మరియు ప్రయాణ ఒప్పందాలను పంచుకుంటారని మీకు తెలుసు. మీరు సందర్శించాలనుకుంటున్న స్థలాలతో కూడిన సేకరణ మీ ప్రయాణాలను ప్లాన్ చేయడంలో మీ సమయాన్ని మాత్రమే ఆదా చేయదు, కానీ మీ డబ్బును ఆదా చేస్తుంది.

  • మీ సేకరణలను మూడ్ బోర్డులుగా మార్చండి

మీరు దృశ్యమాన వ్యక్తి లేదా ప్రాజెక్ట్ ప్రారంభించే ముందు మొత్తం కార్యాచరణ ప్రణాళికను ఊహించుకోవాల్సిన వ్యక్తి అయితే, మూడ్ బోర్డులు ఎంత ప్రయోజనకరంగా ఉంటాయో మీకు తెలుసు. మీకు కొన్ని అంశాలపై ఆలోచన లేదా ఆలోచనలు ఉంటే మరియు దానిని దృశ్యమానం చేయాల్సిన అవసరం ఉంటే, దాని కోసం ప్రత్యేక ఇన్‌స్టాగ్రామ్ సేకరణను సృష్టించండి. ఇది మీ ఆలోచనను మరింత అభివృద్ధి చేయడానికి మరియు అభివృద్ధి చేయడానికి మీకు సహాయపడుతుంది.

  • మీ పోటీని ట్రాక్ చేయడానికి సేకరణలను ఉపయోగించండి

మీకు ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో వ్యాపార ఖాతా ఉంటే, ఈ లక్షణం మీ పోటీని ట్రాక్ చేయడంలో మీకు సహాయపడుతుంది. మీరు మీ పోటీదారుల నుండి పోస్ట్‌లను అనుసరించకుండా వాటిని చూడవచ్చు మరియు సేవ్ చేయవచ్చు. మరియు మీ సేకరణలు ప్రైవేట్‌గా ఉన్నందున, మీరు చూస్తున్నారని వారికి తెలియదు.

ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో ఎక్కువ ప్రయోజనం పొందండి

ఇన్‌స్టాగ్రామ్ కలెక్షన్స్ మీకు అనువర్తనంలో మరిన్ని అవకాశాలను ఎలా ఇస్తాయో చెప్పడానికి ఇవి కొన్ని ఉదాహరణలు. మీరు మీ ఇన్‌స్టాగ్రామ్ వినియోగదారు అనుభవాన్ని మరింత మెరుగుపరచాలని చూస్తున్నట్లయితే, మీరు అనువర్తనానికి లోతుగా డైవ్ చేయాలి మరియు కొన్ని సందర్భాల్లో మూడవ పార్టీ అనువర్తనాలను ఉపయోగిస్తారు.

మీరు మీ ఇన్‌స్టాగ్రామ్ సేకరణలను దేని కోసం ఉపయోగిస్తారు? దిగువ వ్యాఖ్యలలో మీ ఆలోచనలను మరియు ఆలోచనలను మాతో పంచుకోండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *