ఆండ్రాయిడ్ సిస్టమ్ వెబ్‌వ్యూ అంటే ఏమిటి?

మీరు మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికర అనువర్తన జాబితాలో ఆండ్రాయిడ్ సిస్టమ్ వెబ్‌వ్యూ (ASW) ను చూడవచ్చు లేదా అప్పుడప్పుడు గూగుల్ ప్లే స్టోర్ నవీకరణగా చూడవచ్చు. ఈ ముఖ్యమైన సిస్టమ్ అనువర్తనం మీరు నేరుగా ఇన్‌స్టాల్ చేయడం లేదా ఉపయోగించడం కాదు, కానీ ఇది ఆండ్రాయిడ్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌లో ముఖ్యమైన భాగం.

మీరు ఇన్‌స్టాల్ చేసిన ఆండ్రాయిడ్ వెర్షన్‌ను బట్టి, మీరు వివిధ ఫార్మాట్లలో ఆండ్రాయిడ్ సిస్టమ్ వెబ్‌వ్యూను చూస్తారు. మీ పరికరంతో సంబంధం లేకుండా, మీకు ASW (లేదా దాని సంస్కరణ) ప్రారంభించబడాలి మరియు తాజాగా ఉండాలి. ఈ గైడ్ ఎందుకు అన్వేషిస్తుంది, అలాగే ఈ సిస్టమ్ భాగాన్ని ఎలా తాజాగా ఉంచాలో వివరిస్తుంది.

ఆండ్రాయిడ్ సిస్టమ్ వెబ్‌వ్యూ అంటే ఏమిటి మరియు ఇది ఎలా ఉపయోగించబడుతుంది?

మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరం వెబ్ బ్రౌజర్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేసి ఉండవచ్చు, కానీ వెబ్ పేజీలు లేదా వెబ్ ఆధారిత అనువర్తనాలను తెరవడానికి ఇది తప్పనిసరిగా వెళ్ళే సాధనం కాదు. ఈ పేజీలు లేదా అనువర్తనాలను తెరవడానికి, మీ అనువర్తనాల్లో వెబ్ కంటెంట్‌ను చూపించడానికి ఆండ్రాయిడ్ బదులుగా ఆండ్రాయిడ్ సిస్టమ్ వెబ్‌వ్యూకు మారుతుంది.

ఇది సాధారణంగా వేగం మరియు భద్రతా కారణాల వల్ల చేస్తుంది. మూడవ పక్ష అనువర్తనంపై ఆధారపడకుండా, ఇతర అనువర్తనాలు కంటెంట్‌ను లోడ్ చేయడానికి ఆండ్రాయిడ్ వెబ్‌వ్యూలో కాల్ చేయవచ్చు, సామర్థ్యం కోసం ఈ సిస్టమ్ సాధనానికి నేరుగా కాల్‌లను అనుసంధానిస్తాయి.

గూగుల్ కాలక్రమేణా ASW తో ఆండ్రాయిడ్ కలిగి ఉన్న సంబంధాన్ని అభివృద్ధి చేసింది. ఆండ్రాయిడ్ 5 లాలిపాప్‌కు ముందు, వెబ్‌వ్యూ వ్యూ తయారీదారు జారీ చేసిన ప్రధాన ఆండ్రాయిడ్ పరికర నవీకరణల ద్వారా మాత్రమే నవీకరించబడుతుంది.

ఆండ్రాయిడ్ 5 విడుదలతో, ఇది మార్చబడింది, గూగుల్ ప్లే స్టోర్ నుండి నేరుగా అప్‌డేట్ చేసే సామర్థ్యాన్ని వినియోగదారులకు ఇస్తుంది. ఇది త్వరగా బగ్ పరిష్కారాలు మరియు ఫీచర్ విడుదలలకు అనుమతించబడుతుంది.

ఆండ్రాయిడ్ 7 తో మరిన్ని మార్పులు చేయబడ్డాయి, ఇక్కడ గూగుల్ క్రోమ్ ఆధారంగా కస్టమ్ వెబ్‌వ్యూ ఆండ్రాయిడ్ పరికరాల కోసం డిఫాల్ట్ ఎంపికగా చేయబడింది. ఇది ఆండ్రాయిడ్ 10 లో మళ్లీ మార్చబడింది, వెబ్‌వ్యూ మళ్ళీ ఒక ప్రత్యేక భాగాన్ని తయారు చేసింది, దీనికి మరియు క్రోమ్ మధ్య కోడ్‌ను భాగస్వామ్యం చేసింది.

ఆండ్రాయిడ్ సిస్టమ్ వెబ్‌వ్యూ వెర్షన్ ఇన్‌స్టాల్ చేయబడిందని ఎలా తనిఖీ చేయాలి

ప్రతి వెబ్‌వ్యూ విడుదల కొత్త మార్పులను తెస్తుంది, కానీ మీరు మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికర సెట్టింగ్‌ల నుండి ఏ సంస్కరణను ఇన్‌స్టాల్ చేసారో చూడగలరు.

దీన్ని చేయడానికి, మీరు మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరం కోసం సెట్టింగ్‌ల మెనుని యాక్సెస్ చేయాలి. ఇది మీ ఆండ్రాయిడ్ సంస్కరణతో పాటు మీ స్వంత పరికరాన్ని బట్టి మారుతుంది. ఈ దశలు శామ్‌సంగ్ గెలాక్సీ ఎస్ 20 స్మార్ట్‌ఫోన్‌ను ఉపయోగించి వ్రాయబడ్డాయి, అయితే దశలు ఇతర ఆండ్రాయిడ్ పరికరాలకు సమానంగా ఉండాలి.

  • మీ పరికర అనువర్తన లాంచర్ నుండి, సెట్టింగ్‌ల అనువర్తనాన్ని తెరవండి. అక్కడ నుండి, అనువర్తనాల ఎంపికను నొక్కండి.
  • మీరు ఇన్‌స్టాల్ చేసిన అనువర్తనాల జాబితాను, అలాగే ముందే ఇన్‌స్టాల్ చేసిన సిస్టమ్ అనువర్తనాలను చూడాలి. ఆండ్రాయిడ్ సిస్టమ్ వెబ్‌వ్యూను కనుగొనడానికి శోధన పట్టీని ఉపయోగించండి, ఆపై మీరు దాన్ని గుర్తించిన తర్వాత దాన్ని నమోదు చేయండి.
  • అనువర్తన సమాచారం స్క్రీన్‌ను క్రిందికి స్క్రోల్ చేయండి. దిగువన, ఆండ్రాయిడ్ సిస్టమ్ వెబ్‌వ్యూ వెర్షన్ సంఖ్య జాబితా చేయబడుతుంది. ఉదాహరణకు, వెర్షన్ 83.0.4103.106. ఈ విడుదల ఐడిలు ఆండ్రాయిడ్‌లోని గూగుల్ క్రోమ్‌తో సరిపోలుతాయి, ఇది వారి షేర్డ్ కోడ్ బేస్‌ను ప్రతిబింబిస్తుంది.

ఇది మీ ఆండ్రాయిడ్ వెబ్‌వ్యూ వెర్షన్ నంబర్‌ను పరిశోధించి, ఇది తాజాగా అందుబాటులో ఉన్న సంస్కరణ కాదా అని తెలుసుకోవడానికి. అది కాకపోతే, మీరు దీన్ని నవీకరించాలి.

ఆండ్రాయిడ్ సిస్టమ్ వెబ్‌వ్యూను నవీకరిస్తోంది

ASW ను తాజాగా ఉంచడం క్రొత్త ఆండ్రాయిడ్ పరికరాల కోసం సులభమైన ప్రక్రియ. మీకు చాలా పాత ఆండ్రాయిడ్ పరికరం (ఆండ్రాయిడ్ 4.4 కిట్‌కాట్ మరియు అంతకంటే ఎక్కువ) ఉంటే, మీరు వెబ్‌వ్యూని అప్‌డేట్ చేయలేరు, ఎందుకంటే ఇది పెద్ద పరికర నవీకరణ లేకుండా నవీకరించబడని మరింత సమగ్ర సిస్టమ్ భాగం.

అన్ని భవిష్యత్ విడుదలల కోసం, మీరు గూగుల్ ప్లే స్టోర్ ఉపయోగించి ASW ని నవీకరించవచ్చు.

  • దీన్ని చేయడానికి, ప్లే స్టోర్ అనువర్తనాన్ని తెరిచి, ఆండ్రాయిడ్ సిస్టమ్ వెబ్‌వ్యూ కోసం శోధించండి. అనువర్తనం అందుబాటులో ఉన్న నవీకరణను కలిగి ఉంటే, నవీకరణ బటన్ క్లిక్ చేయండి.

వెబ్ వీక్షణ నవీకరించబడింది, వెబ్ కంటెంట్‌ను యాక్సెస్ చేయడానికి మరియు వీక్షించడానికి అవసరమైన ఇతర అనువర్తనాల కోసం ఆండ్రాయిడ్ వెబ్‌వ్యూ యొక్క ఈ క్రొత్త సంస్కరణను ఉపయోగిస్తుంది.

విభిన్న ఆండ్రాయిడ్ సిస్టమ్ వెబ్‌వ్యూ విడుదల ట్రాక్‌లను ఇన్‌స్టాల్ చేస్తోంది

ASW యొక్క ఒకే విడుదల ప్రతి ఒక్కరినీ ఒకే సందులో వదిలివేస్తుంది, కనీసం ముఖ్యమైన నవీకరణల విషయానికొస్తే. కృతజ్ఞతగా, ఆండ్రాయిడ్ 10 మరియు క్రొత్తగా పనిచేసే పరికరాలతో ఆండ్రాయిడ్ వినియోగదారుల కోసం గూగుల్ ఎక్కువ ఎంపికను అందిస్తోంది.

ఆండ్రాయిడ్ యొక్క ఈ విడుదలలో గూగుల్ క్రోమ్ అనువర్తనం వలె అదే కోడ్‌ను పంచుకునే వెబ్‌వ్యూ యొక్క సంస్కరణ ఉంటుంది. చిన్న పాదముద్ర మరియు మరింత స్థిరమైన అనుభవంతో సహా రెండు అనువర్తనాల కోసం భాగస్వామ్య ప్రయోజనాలు ఇందులో ఉన్నాయి.

దీన్ని ఒకే ఎంపికగా అందించే బదులు, మీరు ఇన్‌స్టాల్ చేయగల వెబ్‌వ్యూ కోసం గూగుల్ నాలుగు వేర్వేరు విడుదల ట్రాక్‌లను అందిస్తుంది.

వీటితొ పాటు:

  • వెబ్‌వ్యూ వీక్షణ స్థిరంగా: విస్తృత పరీక్ష పరికరాల తర్వాత ప్రతి కొన్ని వారాలకు నవీకరించబడుతుంది. ఇది అన్ని ఆండ్రాయిడ్ పరికరాల్లో చేర్చబడిన విడుదల.
  • వెబ్‌వ్యూ వీక్షణ బీటా: బీటా విడుదల, వెబ్‌వ్యూ వీక్షణతో చాలా కోడ్ మరియు లక్షణాలను పంచుకుంటుంది. తగ్గిన పరీక్ష కారణంగా ఈ విడుదలలో అదనపు దోషాలు ఉండవచ్చు.
  • వెబ్‌వ్యూ దేవ్: ఇది పెద్ద మార్పులకు లోబడి అభివృద్ధి విడుదల. ఈ విడుదల వారానికొకసారి నవీకరించబడుతుంది, వినియోగదారులు దోషాలు మరియు సమస్యలను ఎదుర్కొనే అవకాశం ఉంది, కానీ మీరు ఇతర వినియోగదారుల ముందు క్రొత్త లక్షణాలను లేదా పరిష్కారాలను ప్రయత్నించవచ్చు మరియు పరీక్షించగలరు.
  • వెబ్ వ్యూ కానరీ: సున్నా పరీక్షతో సంపూర్ణ అత్యాధునిక, తాజా విడుదల. ఇది మునుపటి రోజు నుండి తాజా కోడ్‌తో రోజువారీ విడుదల. జాగ్రత్తగా వాడండి!

మీరు ఈ వెబ్‌వ్యూ వీక్షణ విడుదలలలో ఒకదాన్ని ఇన్‌స్టాల్ చేసిన తర్వాత, మీరు మీ ఆండ్రాయిడ్ డెవలపర్ ఎంపికల మెనులో దీనికి మారవచ్చు. ఇది సాధారణంగా దాచబడుతుంది, కాబట్టి మీ ఆండ్రాయిడ్ సెట్టింగ్‌లను ప్రాప్యత చేయండి. అక్కడ నుండి, ఫోన్ గురించి> సాఫ్ట్‌వేర్ సమాచారం గురించి నొక్కండి, ఆపై బిల్డ్ నంబర్ సమాచారాన్ని చాలాసార్లు నొక్కండి.

ఇది మీ ఫోన్‌లో డెవలపర్ మోడ్‌ను సక్రియం చేస్తుంది. ప్రారంభించిన తర్వాత, మీ ఆండ్రాయిడ్ సెట్టింగ్‌లకు తిరిగి వెళ్లి వెబ్‌వ్యూ అమలును నొక్కండి. అందుబాటులో ఉన్న వెబ్‌వ్యూ వీక్షణల జాబితా ఇక్కడ అందుబాటులో ఉంటుంది, దాన్ని ఉపయోగించటానికి మారడానికి మీరు ఉపయోగించాలనుకుంటున్న ఎంపికను నొక్కండి.

ఆండ్రాయిడ్ 7 నుండి 9 వరకు నడుస్తున్న పరికరాల కోసం, మీరు అదే ప్రభావాన్ని సాధించే గూగుల్ క్రోమ్ విడుదల ట్రాక్‌లను (స్థిరమైన, బీటా, దేవ్ మరియు కానరీ) ఇన్‌స్టాల్ చేయవచ్చు. ఎందుకంటే ఈ విడుదలల కోసం వెబ్‌వ్యూ గూగుల్ క్రోమ్ అనువర్తనంలో విలీనం చేయబడింది.

ఆండ్రాయిడ్ సిస్టమ్ వెబ్‌వ్యూను ఎలా నిలిపివేయాలి లేదా తొలగించాలి

మీరు ఆండ్రాయిడ్ సిస్టమ్ వెబ్‌వ్యూను నిలిపివేయాలనుకుంటే లేదా తొలగించాలనుకుంటే, సాధారణ సమాధానం: మీరు చేయలేరు (లేదా మీరు చేయకూడదు). ఆండ్రాయిడ్ అనువర్తనాల్లో వెబ్ కంటెంట్‌ను తెరవడానికి ఇది అవసరమైన సిస్టమ్ భాగం.

మీరు చేయగలిగే గొప్పదనం వెబ్‌వ్యూని ఎనేబుల్ చేసి, గూగుల్ ప్లే స్టోర్ ఉపయోగించి తాజాగా ఉంచండి. మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరంలో వెబ్ కంటెంట్ లోడింగ్‌లో మీకు సమస్య ఉంటే, పై దశలను ఉపయోగించి వెబ్‌వ్యూ యొక్క క్రొత్త సంస్కరణకు మారడం చూడండి.

వెబ్‌వ్యూ యొక్క క్రొత్త బీటా విడుదలలో స్థిరమైన విడుదలలో బగ్ పరిష్కరించబడుతుంది. వాస్తవానికి, ఈ పరిష్కారాలు తక్కువ సమయం తర్వాత వెబ్‌వ్యూ స్థిరమైన విడుదలకు ఫిల్టర్ చేయాలి, కాబట్టి చాలా పరిస్థితులలో వేచి ఉండటం మంచిది.

ఆండ్రాయిడ్ అప్‌డేట్ చేస్తూనే ఉంది

ఆండ్రాయిడ్ పరికరాలు అప్‌డేట్ అయ్యే సామర్థ్యానికి బాగా ప్రసిద్ది చెందలేదు, కాని ASW ని ప్రత్యేక సిస్టమ్ కాంపోనెంట్‌గా ఉంచడం ద్వారా, గూగుల్ ప్లే స్టోర్ ఉపయోగించి అత్యవసర బగ్ పరిష్కారాలను గూగుల్ త్వరగా బయటకు తీస్తుంది. ఇది మీ PC లోని ఎమ్యులేటెడ్ ఆండ్రాయిడ్ పరికరాలతో సహా దాదాపు అన్ని ఆండ్రాయిడ్ పరికరాల్లో ఇన్‌స్టాల్ చేయబడింది.

పరికరాలను చెత్త బెదిరింపుల నుండి రక్షించడానికి గూగుల్ మరియు ఆండ్రాయిడ్ వంటి డెవలపర్లు ఉపయోగించే సాధారణ స్మార్ట్‌ఫోన్ భద్రతా చర్యలలో ఇది మరొక భాగం. మీరు భద్రత గురించి నిజంగా ఆందోళన చెందుతుంటే, మీరు ఆండ్రాయిడ్ యాంటీవైరస్ అనువర్తనాన్ని ఇన్‌స్టాల్ చేయడం గురించి ఆలోచించవచ్చు, కాని ఇది చాలా మంది వినియోగదారులకు అవసరం కాకపోవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *