గూగుల్ డాక్స్‌లో టెక్స్ట్ బాక్స్‌ను చొప్పించడానికి 4 మార్గాలు.

టెక్స్ట్ బాక్స్ అనేది మీ ఆలోచనలను దృశ్యమానంగా నిర్వహించడానికి లేదా పేజీలోని వచన సమితిని వేరు చేయడానికి గొప్ప మరియు ప్రభావవంతమైన మార్గం. టెక్స్ట్ బాక్స్‌లు మీ పత్రాన్ని మరింత లాంఛనప్రాయంగా మరియు ప్రొఫెషనల్‌గా చూడగలవు, ప్రత్యేకించి మీరు సహోద్యోగులతో పత్రాన్ని పంచుకుంటే.

ఇతర వర్డ్ ప్రాసెసింగ్ ప్రోగ్రామ్‌ల మాదిరిగానే గూగుల్ డాక్స్‌లో టెక్స్ట్ బాక్స్‌లను జోడించడం స్పష్టంగా లేదు. అదృష్టవశాత్తూ, గూగుల్ డాక్స్‌లో టెక్స్ట్ బాక్స్‌ను చొప్పించడానికి మీరు ఉపయోగించే కొన్ని సాధారణ పద్ధతులు ఉన్నాయి. వచన పెట్టెలు వాటి లోపల వచనం లేదా చిత్రాలను జోడించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తాయి, ఆపై ఆ పెట్టెలను చుట్టూ, మధ్య లేదా పత్రాల లోపల తరలించండి.

గూగుల్ డాక్స్‌లో టెక్స్ట్ బాక్స్‌ను ఎలా ఇన్సర్ట్ చేయాలి

గూగుల్ డాక్స్‌లో టెక్స్ట్ బాక్స్‌ను జోడించడానికి కనీసం రెండు మార్గాలు ఉన్నాయి. ప్రధాన పద్ధతులు డ్రాయింగ్ సాధనాన్ని ఉపయోగించడం మరియు ఒకే సెల్ పట్టికను ఉపయోగించడం, కానీ ప్రతి పద్ధతి వేర్వేరు లేఅవుట్ మరియు ఆకృతీకరణ సామర్థ్యాలను అందిస్తుంది.

డ్రాయింగ్ సాధనాన్ని ఉపయోగించి గూగుల్ డాక్స్‌లో టెక్స్ట్ బాక్స్‌ను చొప్పించండి

డ్రాయింగ్ సాధనం పత్రానికి వచన పెట్టెను చొప్పించడానికి చాలా సరళమైన మార్గం కాదు, కానీ ఇది ఇప్పటికీ ఉపయోగించడం చాలా సులభం మరియు ఫైల్ అంతటా టెక్స్ట్ బాక్స్‌లను మార్చటానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

డ్రాయింగ్ సాధనంతో, మీరు డ్రాయింగ్‌ను చిత్రంగా గూగుల్ డ్రైవ్‌లోకి అప్‌లోడ్ చేయవచ్చు మరియు దానిని మీ పత్రానికి జోడించవచ్చు. మీరు వివిధ ఆకారాలు, పంక్తి శైలులు, కాల్‌అవుట్‌లు మరియు బాణాలను కూడా జోడించవచ్చు. ఇది మీ పత్రంలో డైలాగ్ బాక్స్‌ను తెరుస్తుంది, అక్కడ మీరు డ్రాయింగ్ సాధనం యొక్క ఆదేశాలను ఉపయోగించి ఆకారాలు మరియు వచన పెట్టెలను సృష్టించండి, సవరించండి మరియు ఫార్మాట్ చేస్తారు.

డ్రాయింగ్ సాధనాన్ని ఉపయోగించి టెక్స్ట్ బాక్స్‌ను చొప్పించడానికి:

 • మీ పత్రాన్ని తెరిచి, చొప్పించు> డ్రాయింగ్ క్లిక్ చేసి, ఆపై టెక్స్ట్ బాక్స్‌ను సృష్టించడానికి క్రొత్తదాన్ని క్లిక్ చేయండి
 • టెక్స్ట్ బాక్స్ చిహ్నాన్ని క్లిక్ చేయండి.
 • డ్రాయింగ్ ప్రాంతంలో క్లిక్ చేసి లాగడం ద్వారా టెక్స్ట్ బాక్స్‌ను సృష్టించండి, ఆపై టెక్స్ట్ బాక్స్ కనిపించడానికి మౌస్ను విడుదల చేయండి. వచనాన్ని జోడించి, మీకు నచ్చిన విధంగా టెక్స్ట్ బాక్స్‌ను అనుకూలీకరించండి మరియు మీరు పూర్తి చేసినప్పుడు, నీలం సేవ్ క్లిక్ చేయండి

గూగుల్ డాక్స్‌లో టెక్స్ట్ బాక్స్‌ను సృష్టించడానికి మరియు చొప్పించడానికి ఆకృతులను ఎలా ఉపయోగించాలి

మీరు మీ పత్రానికి దీర్ఘచతురస్రాలు, చతురస్రాలు, కాల్‌అవుట్‌లు, ఫ్లోచార్ట్ ఆకారాలు మరియు మరిన్ని వంటి వివిధ ఆకృతులను జోడించవచ్చు. టెక్స్ట్ బాక్స్‌తో మీరు విభిన్న ఆకృతులలో వచనాన్ని జోడించడానికి మరియు నేపథ్య రంగులను జోడించడం ద్వారా లేదా సరిహద్దు రేఖ వెడల్పును మార్చడం ద్వారా వాటిని అనుకూలీకరించడానికి గూగుల్ డాక్స్ మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

 • చొప్పించు> డ్రాయింగ్> క్రొత్తది క్లిక్ చేసి, ఆపై ఆకారాల ఆదేశాన్ని క్లిక్ చేయండి.
 • మీరు ఉపయోగించాలనుకుంటున్న ఆకారాన్ని ఎంచుకోవడానికి ఆకారాలు క్లిక్ చేయండి.
 • మీరు ఎంచుకున్న ఆకారాన్ని సృష్టించడానికి డ్రాయింగ్ ప్రాంతంలో మీ మౌస్ క్లిక్ చేసి లాగండి, ఆపై మౌస్ విడుదల చేయండి. ఆకారంలో వచనాన్ని జోడించడానికి, ఆకారంలో ఎక్కడైనా డబుల్ క్లిక్ చేసి, ఆపై మీ వచనాన్ని నమోదు చేయండి.
 • డ్రాయింగ్ ప్రాంతానికి మీరు మరిన్ని ఆకారాలు, పంక్తులు, బాణాలు, కాల్‌అవుట్‌లు లేదా సమీకరణ చిహ్నాలను జోడించవచ్చు. మీరు డ్రాయింగ్‌ను పూర్తి చేసిన తర్వాత, దాన్ని పత్రంలో చేర్చడానికి సేవ్ చేసి మూసివేయి క్లిక్ చేయండి. పున:పరిమాణ హ్యాండిల్‌ను మీకు కావలసిన పరిమాణానికి క్లిక్ చేసి లాగడం ద్వారా మీరు ఆకారాన్ని పున:పరిమాణం చేయవచ్చు.
 • ఆకారాన్ని సవరించడానికి, దాన్ని ఎంచుకుని, ఆపై కనిపించే ఎంపికల నుండి సవరించు క్లిక్ చేయండి. మీ కీబోర్డ్‌లోని తొలగించు లేదా బ్యాక్‌స్పేస్ కీని నొక్కడం ద్వారా మీరు ఆకారాన్ని కూడా తొలగించవచ్చు.

రంగు వంటి కావలసిన ఫార్మాటింగ్ ఆదేశాన్ని క్లిక్ చేయడం, చిత్రాన్ని జోడించడం, పంక్తులు జోడించడం మరియు మరిన్ని చేయడం ద్వారా మీరు ఆకారాన్ని అనుకూలీకరించవచ్చు.

ఒకదానికొకటి అతివ్యాప్తి చెందుతున్న ఆకృతుల కోసం, మీరు వాటిని ముందుకు తీసుకురావడానికి లేదా వెనుకకు పంపించి, కావలసిన ఆర్డరింగ్ పొందవచ్చు. టెక్స్ట్ బాక్స్‌లు లేదా ఆకృతులను పున:స్థాపించడానికి, డ్రాయింగ్ డైలాగ్ బాక్స్‌లోని టెక్స్ట్ బాక్స్ లేదా ఆకారంలో కుడి-క్లిక్ చేసి, మీ మౌస్‌ను ఆర్డర్‌పై ఉంచండి మరియు ఆర్డరింగ్ ఎంపికను ఎంచుకోవడానికి క్లిక్ చేయండి.

సింగిల్ సెల్ టేబుల్ ఉపయోగించి గూగుల్ డాక్స్‌లో టెక్స్ట్ బాక్స్ ఎలా ఇన్సర్ట్ చేయాలి

మీరు ఒక కాలమ్ మరియు ఒక అడ్డు వరుసతో ఒకే సెల్ పట్టికను ఉపయోగించి గూగుల్ డాక్స్‌లో టెక్స్ట్ బాక్స్‌ను చొప్పించవచ్చు మరియు సవరించవచ్చు. ఇది చేయుటకు, చొప్పించు> పట్టిక క్లిక్ చేసి, ఆపై ఒక వరుస మరియు ఒక కాలమ్ (1 × 1) ఉన్న ఒకే సెల్ పై క్లిక్ చేయండి.

సింగిల్ సెల్ పత్రంలో కనిపిస్తుంది. మీరు టెక్స్ట్ బాక్స్ యొక్క పొడవు మరియు వెడల్పును కావలసిన పరిమాణానికి సర్దుబాటు చేయవచ్చు, ఆపై సెల్‌లో మీ వచనాన్ని నమోదు చేయండి.

మీరు వచనాన్ని హైలైట్ చేయాలనుకుంటే లేదా పత్రాన్ని మరింత ప్రొఫెషనల్గా చూడాలనుకుంటే మీరు ఫాంట్ రంగు, శైలి మరియు పరిమాణాన్ని మీ ఇష్టానికి అనుగుణంగా సర్దుబాటు చేయవచ్చు.

గూగుల్ డాక్స్‌లో చిత్రాలను టెక్స్ట్ బాక్స్‌లో లేదా ఆకారంలో ఎలా చొప్పించాలి

చిత్రాన్ని జోడించడం ద్వారా మీరు మీ టెక్స్ట్ బాక్స్ లేదా ఆకారాన్ని Google డాక్స్‌లో అనుకూలీకరించవచ్చు లేదా మీకు కావాలంటే, మీరు చిత్రాన్ని టెక్స్ట్‌తో అతివ్యాప్తి చేయవచ్చు.

మీ టెక్స్ట్ బాక్స్ లేదా ఆకారంలో చిత్రాన్ని చొప్పించడానికి:

 • డ్రాయింగ్ సాధనాన్ని తెరవడానికి టెక్స్ట్ బాక్స్ లేదా ఆకారంపై క్లిక్ చేసి, ఆపై సవరించు క్లిక్ చేయండి.
 • మెనులోని చిత్ర చిహ్నాన్ని క్లిక్ చేయండి.
 • మీ కంప్యూటర్ నుండి అప్‌లోడ్ చేయడం ద్వారా చిత్రాన్ని చొప్పించండి లేదా మీరు URL, మీ ఆల్బమ్‌లు, గూగుల్ డ్రైవ్ నుండి జోడించవచ్చు లేదా గూగుల్ సెర్చ్ నుండి శోధించవచ్చు. చిత్రాన్ని చొప్పించడానికి ఎంచుకోండి క్లిక్ చేయండి.
 • చిత్రం లేదా ఆకారం పైన వచనాన్ని పొర చేయడానికి, మీరు వచన పెట్టెను ఉపయోగించాలి. మీరు సృష్టించిన టెక్స్ట్ బాక్స్‌పై క్లిక్ చేసి, డ్రాయింగ్ ప్రాంతానికి తిరిగి వెళ్లడానికి క్రింది మెను నుండి సవరించు ఎంచుకోండి.
 • టెక్స్ట్ బాక్స్ చిహ్నాన్ని ఎంచుకోవడానికి దాన్ని క్లిక్ చేసి, ఆపై టెక్స్ట్ బాక్స్ కోసం పారదర్శకతను సెట్ చేయడానికి పూరక రంగును మార్చండి. మీ చిత్రంలోకి వచన పెట్టెను చొప్పించడానికి సేవ్ మరియు మూసివేయి నొక్కండి.
 • చిత్రంపై మళ్లీ క్లిక్ చేసి, ఎగువ మెను నుండి చిత్ర ఎంపికలను ఎంచుకోండి మరియు కుడి పేన్ నుండి వ్రాప్ వచనాన్ని ఎంచుకోండి.
 • కావలసిన స్థానానికి లాగడం ద్వారా చిత్రం మరియు టెక్స్ట్ బాక్స్‌ను లేయర్ చేయండి.

గూగుల్ డాక్స్‌లో చిత్రాన్ని తరలించడానికి, చిత్రంపై క్లిక్ చేసి, మోడ్‌ను వ్రాప్ టెక్స్ట్‌కు మార్చండి. మీ కీబోర్డ్‌లోని స్క్రోల్ బాణాలను ఉపయోగించి చిత్రాన్ని స్థలానికి తరలించండి. మీరు చిత్రాన్ని చిన్న ఇంక్రిమెంట్లలో తరలించాలనుకుంటే, షిఫ్ట్ కీని నొక్కి పట్టుకోండి మరియు తరలించడానికి స్క్రోల్ బాణాలను ఉపయోగించండి.

పై దశలను ఉపయోగించి మీరు గూగుల్ డాక్స్‌లో టెక్స్ట్ బాక్స్‌ను సృష్టించవచ్చు మరియు చొప్పించగలరా? వ్యాఖ్యలలో మాతో భాగస్వామ్యం చేయండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *