5 హ్యాండీ విండోస్ 8 / 8.1 రిజిస్ట్రీ ట్వీక్స్.

విండోస్ 8 మరియు 8.1 వివాదాస్పదమైనవి ఎందుకంటే అవి విండోస్ ప్రాథమికంగా పనిచేసే విధానాన్ని మార్చాయి మరియు ప్రతి తదుపరి విడుదలతో, అవి సగం వెనుకకు వస్తాయి. ఉదాహరణకు, విండోస్ 8.1 వినియోగదారులను డెస్క్‌టాప్‌కు నేరుగా బూట్ చేయడానికి అనుమతించింది, కానీ మీరు ఈ సెట్టింగ్‌ను మీరే మార్చాలి.

విండోస్ 8.1 అప్‌డేట్ 1 అని పిలువబడే తదుపరి నవీకరణలో, ఏదైనా టచ్ కాని పరికరం స్వయంచాలకంగా డెస్క్‌టాప్‌కు బూట్ అవుతుంది. వారు ప్రారంభ స్క్రీన్‌కు పవర్ బటన్‌ను కూడా జోడించబోతున్నారు కాబట్టి మీరు ఇకపై చార్మ్స్ మెనూకు వెళ్లవలసిన అవసరం లేదు. ఏదేమైనా, ఇది రెండు ప్రపంచాల యొక్క పెద్ద గజిబిజి మరియు ఇది ప్రతి విడుదలతో మారుతూ ఉంటుంది, ఇది ఎక్కువ మందిని గందరగోళానికి గురిచేస్తుంది మరియు బాధపెడుతుంది.

ఏదేమైనా, మీరు విండోస్ 8 ను ఉపయోగిస్తుంటే, OS ని మరింత భరించగలిగేలా చేసిన కొంతకాలంగా నేను ఉపయోగిస్తున్న కొన్ని ఉపయోగకరమైన రిజిస్ట్రీ ట్వీక్స్ ఇక్కడ ఉన్నాయి. నేను ఇంతకుముందు విండోస్ 8 కోసం 10 రిజిస్ట్రీ హక్స్ గురించి వ్రాసాను, కాని క్రింద ఉన్న వాటిని నేను కనుగొన్నాను రోజువారీ ప్రాతిపదికన మరింత ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది. మీరు భాగస్వామ్యం చేయదలిచిన మీ స్వంత రిజిస్ట్రీ ట్వీక్‌లు మీకు ఉంటే, వాటిని వ్యాఖ్యలలో పోస్ట్ చేయడానికి సంకోచించకండి! అలాగే, మీ కంప్యూటర్ పని చేయడానికి ప్రతి రిజిస్ట్రీ సవరణ తర్వాత మీరు వాటిని పున:ప్రారంభించాలని గమనించండి.

టాస్క్‌బార్ – పేర్చబడిన ప్రోగ్రామ్‌లపై ఒకే క్లిక్‌లు

అప్రమేయంగా, మీరు టాస్క్‌బార్‌లో పేర్చబడిన ప్రోగ్రామ్‌ను కలిగి ఉంటే, దానిపై క్లిక్ చేస్తే మీరు అన్ని ఓపెన్ విండోలను చూడగలిగే ప్రివ్యూ విండోను తెస్తుంది.

పై ఉదాహరణలో, నాకు మూడు ఎక్స్‌ప్లోరర్ విండోస్ తెరిచి ఉన్నాయి మరియు నేను టాస్క్‌బార్‌లోని ఐకాన్‌పై క్లిక్ చేసినప్పుడు, అది ఆ మూడు విండోస్ కోసం ప్రివ్యూలను చూపుతుంది. ఆ నిర్దిష్ట విండోను తెరవడానికి నేను వాటిలో ఒకదానిపై క్లిక్ చేయాలి. నేను ఎల్లప్పుడూ పూర్తిగా పనికిరానిదిగా గుర్తించాను. అవును, ఇది చాలా బాగుంది మరియు అన్నీ ఉంది, కానీ ఇది నిజంగా అంత సమర్థవంతంగా లేదు.

బదులుగా, మీరు ఒక చిన్న రిజిస్ట్రీ సర్దుబాటు చేయవచ్చు, అది మీరు ఒకే క్లిక్ చేసినప్పుడు అన్ని ఓపెన్ విండోస్ ద్వారా మీకు చక్రం ఇస్తుంది! మీరు ఇప్పటికీ మీ మౌస్ను ఐకాన్ మీద ఉంచవచ్చు మరియు అన్ని ఓపెన్ విండోస్ యొక్క ప్రివ్యూను పొందవచ్చు మరియు మీకు నచ్చిన వాటిపై క్లిక్ చేయవచ్చు, కానీ సర్దుబాటుతో, మీరు ఐకాన్పై క్లిక్ చేసి, ప్రివ్యూలను లోడ్ చేయకుండా మీకు కావలసిన విండోకు త్వరగా వెళ్లవచ్చు.. సర్దుబాటు ఇక్కడ ఉంది:

విండోస్ రిజిస్ట్రీ ఎడిటర్ వెర్షన్ 5.00 ; విండోస్ 8 లోని టాస్క్‌బార్‌లో ఒకే క్లిక్‌ల ప్రవర్తనను మార్చండి. [HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Advanced]
“LastActiveClick”=dword:00000001

మీరు మాన్యువల్‌గా రిజిస్ట్రీకి వెళ్లి దీన్ని అక్కడ జోడించవచ్చు లేదా మీరు నోట్‌ప్యాడ్‌ను తెరిచి, పైన ఉన్న కోడ్‌ను కొత్త ఫైల్‌లో కాపీ చేసి పేస్ట్ చేయవచ్చు. నోట్‌ప్యాడ్‌ను ఉపయోగించి రిజిస్ట్రీ ఫైల్‌ను ఎలా సృష్టించాలి మరియు అమలు చేయాలి అనే సూచనల కోసం విండోస్ 8 లోని కాంటెక్స్ట్ మెనూకు కొన్ని ఎంపికలను జోడించడంలో నా మునుపటి పోస్ట్ చదవండి.

సందర్భ మెనూకు డిస్క్ శుభ్రతను జోడించండి

నేను నా కంప్యూటర్‌లో చాలా తరచుగా డిస్క్ క్లీనప్‌ను నడుపుతున్నాను మరియు నేను ఉపయోగించాలనుకున్న ప్రతిసారీ దాని కోసం శోధించడం బాధించేదిగా ఉంది. మీరు కాంటెక్స్ట్ మెనూ ఎంపికను జోడించవచ్చు, తద్వారా మీరు విండోస్ 8 / 8.1 లోని డిస్క్ డ్రైవ్ పై కుడి క్లిక్ చేసినప్పుడు, డిస్క్ శుభ్రపరిచే ఎంపిక కూడా మీకు లభిస్తుంది.

ఇది పనిచేయడానికి రిజిస్ట్రీకి కీలను జోడించే కోడ్ ఇక్కడ ఉంది.

Windows Registry Editor Version 5.00
;Adds “Disk Cleanup” Option to Drive Context Menu..
[HKEY_CLASSES_ROOT\Drive\shell\Disk cleanup]
“icon”=”cleanmgr.exe”
[HKEY_CLASSES_ROOT\Drive\shell\Disk cleanup\command]
@=”cleanmgr.exe /d %1″

సురక్షిత మోడ్ సందర్భ మెను

విండోస్ 8 ను సురక్షిత మోడ్‌లోకి బూట్ చేయాలా? విండోస్ 8 లో సేఫ్ మోడ్‌లోకి రావడం రాజ నొప్పిగా ఉన్నందున నేను ఈ అంశంపై మొత్తం పోస్ట్ రాశాను. మీరు msconfig ను ఉపయోగించాలి, చార్మ్స్ బార్‌లో పున:ప్రారంభించు క్లిక్ చేసేటప్పుడు SHIFT నొక్కండి లేదా సిస్టమ్ రికవరీ డిస్క్‌ను ఉపయోగించండి.

సరే, మీరు క్రింద చూపిన విధంగా కుడి-క్లిక్ సందర్భ మెనుకు సురక్షిత మోడ్ ఎంపికలను జోడించగలిగితే:

అదృష్టవశాత్తూ, ఎనిమిది ఫోరమ్‌లలోని మేధావులు కొన్ని స్క్రిప్ట్ ఫైల్‌లతో రిజిస్ట్రీ హాక్‌ను వ్రాసారు, ఇవి విండోస్ 8 మరియు విండోస్ 8.1 లకు ఈ అద్భుతమైన ఎంపికను జోడించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తాయి. స్క్రిప్ట్‌లను ఎలా ఇన్‌స్టాల్ చేయాలో వారికి పూర్తి సూచనలు ఉన్నాయి మరియు మీరు వారి సైట్ నుండి నేరుగా రెగ్ ఫైల్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు. ఖచ్చితంగా నాకు సురక్షితమైన మోడ్‌లో ప్రారంభించడం చాలా సౌకర్యవంతంగా ఉంది.

IE ఆటో శోధనకు ఉన్నత-స్థాయి డొమైన్‌లను జోడించండి

విండోస్ 8 లోని ఇంటర్నెట్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ 11 చక్కని లక్షణాన్ని కలిగి ఉంది, ఇక్కడ మీరు టైప్ చేయడం ప్రారంభించినప్పుడు సైట్‌ల కోసం సూచనలు ఇస్తుంది. ఉదాహరణకు, నేను “mi” అని టైప్ చేస్తే, నేను ఈ జాబితాను పొందుతాను:

ఫలితాల్లో .com మరియు .net డొమైన్‌లను మీరు గమనించవచ్చు. అప్రమేయంగా, సరిపోయేలా సెట్ చేయబడిన నాలుగు డొమైన్లు ఉన్నాయి: .com, .net, .org మరియు .edu. అయితే, మీరు కావాలనుకుంటే ఈ జాబితాకు మరిన్ని జోడించవచ్చు. మీరు ప్రభుత్వం కోసం పని చేస్తున్నారని లేదా UK లో లేదా మరొక దేశంలో నివసిస్తున్నారని మరియు దానిని సలహాల జాబితాలో చేర్చాలనుకుంటున్నామని చెప్పండి, అప్పుడు మీరు చేయాల్సిందల్లా దిగువ రిజిస్ట్రీ కోడ్‌ను అమలు చేయండి.

విండోస్ రిజిస్ట్రీ ఎడిటర్ వెర్షన్ 5.00 ;== Add extra URLs to Internet Explorer auto url searches == 
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Internet Explorer\Main\UrlTemplate]
“5”=”www.%s.gov”
“6”=”www.%s.mil”
“7”=”www.%s.co.uk”
“8”=”www.%s.be”
“9”=”www.%s.de”
“10”=”www.%s.nl”

.In for India వంటి మీకు నచ్చిన వాటికి మీరు ఆ విలువలను మార్చవచ్చు. మీరు కూడా మీకు నచ్చినన్ని లేదా అంతకంటే తక్కువ జోడించవచ్చు. ఇది 5 నుండి మొదలవుతుందని నిర్ధారించుకోండి మరియు అక్కడ నుండి పైకి వెళ్ళండి.

డిఫాల్ట్ విండోస్ లైబ్రరీలను తొలగించండి

నా విండోస్ 8 సిస్టమ్స్‌లో నేను ఎప్పుడూ చేసే మరో సర్దుబాటు ఎక్స్‌ప్లోరర్‌లోని డిఫాల్ట్ లైబ్రరీ ఫోల్డర్‌లను తొలగిస్తుంది. కంటెంట్‌ను నిర్వహించడానికి నాకు వ్యక్తిగతంగా నా స్వంత ఫోల్డర్‌లు ఉన్నాయి, అందువల్ల వాటిని ఉపయోగించవద్దు.

మళ్ళీ, ఎనిమిది ఫోరమ్‌లలోని కుర్రాళ్ళు మీ సిస్టమ్ నుండి ఈ ఫోల్డర్‌లన్నింటినీ తొలగించడానికి ఒక రెగ్ ఫైల్‌తో ముందుకు వచ్చారు, తద్వారా మీకు ఇలాంటి క్లీన్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ విండోస్ ఉన్నాయి:

మీరు డెస్క్‌టాప్‌ను ఇష్టపడితే, అది సాధారణంగా ఏమైనప్పటికీ ఇష్టాంశాల క్రింద ఉంటుంది, కాబట్టి నేను సాధారణంగా దాన్ని ఉపయోగించినప్పటికీ దాన్ని తీసివేస్తాను. ఇప్పుడు నేను ఎప్పుడూ క్లిక్ చేయని ఫోల్డర్ల సమూహాన్ని కలిగి ఉండటానికి బదులుగా, నా హార్డ్ డ్రైవ్‌లు మరియు బాహ్య పరికరాల జాబితా ఉంది. చాలా క్లీనర్!

కాబట్టి అవి విండోస్ 8 మరియు విండోస్ 8.1 లకు శీఘ్ర రిజిస్ట్రీ ట్వీక్స్, ఇవి ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌తో మిమ్మల్ని కొంచెం ఎక్కువ ఉత్పాదకతను కలిగిస్తాయి. మీకు మీ స్వంత ట్వీక్‌లు ఉంటే, వ్యాఖ్యలలో మాకు తెలియజేయండి. ఆనందించండి!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *