విండోస్‌లో పెద్ద సంఖ్యలో ఫైల్‌లను కాపీ చేయడానికి ఉత్తమ సాధనాలు.

మీరు విండోస్ 8 ను మీ ప్రధాన పిసిగా ఉపయోగిస్తుంటే, ఫైళ్ళను కాపీ చేసేటప్పుడు చాలా అప్‌గ్రేడ్ చేసిన పనితీరు మరియు యూజర్ ఇంటర్‌ఫేస్‌ను మీరు గమనించవచ్చు. చివరగా, మైక్రోసాఫ్ట్ OS యొక్క కొన్ని ప్రధాన విధులను పునరుద్ధరించాలని నిర్ణయించుకుంది, ఇది విండోస్ 8 ను విండోస్ 7 కన్నా కొన్నిసార్లు చాలా మెరుగ్గా చేస్తుంది.

దురదృష్టవశాత్తు, అన్ని గొప్ప కొత్త భద్రత మరియు కోర్ లక్షణాలకు నవీకరణలు ఉన్నప్పటికీ, విండోస్ 8 ను డ్యూయల్ డెస్క్‌టాప్ మరియు స్టార్ట్ స్క్రీన్ ఇంటర్‌ఫేస్‌లు దెబ్బతీశాయి. నేను స్టార్ట్ స్క్రీన్ మరియు స్టార్ట్ బటన్ లేకపోవడం నిరాశపరిచినందున నేను వ్యక్తిగతంగా విండోస్ 7 కి మారాను. అయినప్పటికీ, విండోస్ 7 లో, విండోస్ 8 యొక్క కొత్త నమ్మదగిన కాపీ విధులు నాకు లేవు.

వేగవంతమైన పనితీరుతో పాటు, విండోస్ 8 మునుపటి ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్స్ కంటే ఫైల్ వైరుధ్యాలను మరియు ఇతర లోపాలను కూడా చక్కగా నిర్వహిస్తుంది. మంచి భాగం ఏమిటంటే, మీరు నిజంగా పాజ్ చేసి, కాపీ ఆపరేషన్లను తిరిగి ప్రారంభించవచ్చు, ఇది నిజంగా ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది.

అయినప్పటికీ, మైక్రోసాఫ్ట్ విండోస్ 8 ను సరైన మార్గంలో పరిష్కరించే వరకు, నేను విండోస్ 7 తో అతుక్కుపోతున్నాను మరియు దీని అర్థం పెద్ద సంఖ్యలో ఫైళ్ళను కాపీ చేయడానికి మూడవ పార్టీ అనువర్తనాలను ఉపయోగించడం. ఈ పోస్ట్‌లో, మీరు విండోస్ కోసం ఉపయోగించగల ఉత్తమమైన ఫైల్ కాపీ కాపీ యుటిలిటీలను ప్రస్తుతం జాబితా చేయబోతున్నాను. మీ కాపీ అవసరాలను బట్టి, కొన్ని ప్రోగ్రామ్‌లు ఇతరులకన్నా మంచివి. “ఉత్తమమైనది” అని ఒక కాపీ ప్రోగ్రాం ఉందని నేను చెప్పలేను.

యాదృచ్ఛిక క్రమంలో వాటిని జాబితా చేయడానికి బదులుగా, ఇది నిజంగా ఎవరికీ సహాయపడదు, నేను వాటిని వర్గాలుగా విభజించబోతున్నాను: ఫాస్ట్‌కాపీని చాలా మంది పరీక్షించారు మరియు ఇది విండోస్ కోసం చాలా వేగంగా కాపీ చేసే ప్రోగ్రామ్ అని ఫలితాలు చూపుతున్నాయి. మీకు ముడి వేగం అవసరమైతే, ఈ ప్రోగ్రామ్ ఉత్తమమైనది.

(స్థానిక), వేగవంతమైన (నెట్‌వర్క్), పాడైన డేటాను నిర్వహించడం మరియు చాలా లక్షణాలు.

వేగవంతమైన ఫైల్ కాపీయర్స్ (లోకల్)

1. ఫాస్ట్‌కాపీ ( FastCopy )

ఫాస్ట్‌కాపీని చాలా మంది పరీక్షించారు మరియు ఇది విండోస్ కోసం చాలా వేగంగా కాపీ చేసే ప్రోగ్రామ్ అని ఫలితాలు చూపుతున్నాయి. మీకు ముడి వేగం అవసరమైతే, ఈ ప్రోగ్రామ్ ఉత్తమమైనది.

ప్రోస్ : చాలా వేగంగా కాపీలు, షెల్ ఇంటిగ్రేషన్, x64 సామర్థ్యాలు, ఇన్‌స్టాలేషన్ లేకుండా నడుస్తుంది, బలమైన కమాండ్ లైన్ సపోర్ట్, సురక్షిత తొలగింపు కోసం ఎన్‌ఎస్‌ఏ ఫైల్ వైపింగ్ యుటిలిటీ, లాంగ్ పాత్‌ను చక్కగా నిర్వహిస్తుంది, లిస్టింగ్ బటన్‌ను ఉపయోగించి అమలు చేయడానికి ముందు ఏ ఫైల్‌లు / ఫోల్డర్‌లు ప్రభావితమవుతాయో చూడగల సామర్థ్యం .

కాన్స్ : ఇంటర్ఫేస్ చాలా ఎముకలు మరియు చాలా స్పష్టమైనది కాదు, బదిలీని పాజ్ చేయలేకపోయింది, అన్‌ఇన్‌స్టాల్ చేయడం సహజమైనది కాదు.

ఫాస్ట్‌కాపీని డౌన్‌లోడ్ చేయండి

2. ఎక్స్‌ట్రీమ్‌కోపీ స్టాండర్డ్ ( ExtremeCopy Standard )

ఎక్స్‌ట్రీమ్‌కోపీ స్టాండర్డ్ ఉచితం మరియు స్థానిక డేటా బదిలీలను చాలా వేగంగా చేస్తుంది. ఏ కారణం చేతనైనా, నెట్‌వర్క్ బదిలీలకు ఇది చాలా భయంకరమైనది, కాబట్టి మీరు మీ LAN అంతటా డేటాను బదిలీ చేయాల్సి వస్తే ఈ ప్రోగ్రామ్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవద్దు. ఇది టెరాకోపీ కంటే వేగంగా మరియు ఫాస్ట్‌కాపీకి చాలా దగ్గరగా ఉంటుంది.

ప్రోస్ : డేటాను వేగంగా కాపీ చేస్తుంది, నేరుగా ఎక్స్‌ప్లోరర్‌తో అనుసంధానిస్తుంది, కాబట్టి మీరు సాధారణ, x64-బిట్ వెర్షన్, కాపీ ఆపరేషన్లను పాజ్ చేసే సామర్థ్యం వంటి వాటిని కాపీ చేసి పేస్ట్ చేయవచ్చు.

కాన్స్ : ప్రామాణిక సంస్కరణకు యూజర్ ఇంటర్‌ఫేస్ లేదు, ఎంపికలు తప్ప, నెట్‌వర్క్ బదిలీలకు చెడ్డది, ప్రో లక్షణాలు ఇతర కాపీ ప్రోగ్రామ్‌లలో ఉచితంగా లభిస్తాయి, అమలు చేయడానికి ప్రోగ్రామ్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేయాలి.

ఎక్స్‌ట్రీమ్‌కోపీ స్టాండర్డ్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేయండి

3. కిల్‌కాపీ ( KillCopy )

మీరు ఫైల్‌లను కాపీ చేసేటప్పుడు కిల్‌కాపీకి భయానకంగా కనిపించే ఇంటర్‌ఫేస్ ఉంది, కానీ ఇది చాలా వేగంగా పనిని పొందుతుంది. ఇది కూడా పాతది మరియు టెరాకోపీ, అల్ట్రాకోపియర్ మరియు ఇతర ప్రసిద్ధ కాపీ ప్రోగ్రామ్‌ల వలె నవీకరించబడదు.

ప్రోస్ : క్రాష్, సమాంతర చదవడం / వ్రాయడం, లోపాలు లేదా ఫైల్ వైరుధ్యాల విషయంలో రిజల్యూషన్ ఎంపికలు, వేగవంతమైన పనితీరు కోసం కొన్ని బూస్ట్ ఎంపికలు, కాపీ చేసేటప్పుడు గొప్ప నెట్‌వర్క్ పనితీరు, కాపీ చేయడానికి ముందు డేటాను సురక్షితంగా తుడిచిపెట్టే సామర్థ్యం.

కాన్స్ : భయంకరంగా కనిపించే ఇంటర్‌ఫేస్, చాలా తరచుగా నవీకరించబడదు, అమలు చేయడానికి తప్పనిసరిగా ఇన్‌స్టాల్ చేయాలి.

కిల్‌కాపీని డౌన్‌లోడ్ చేయండి

వేగవంతమైన ఫైల్ కాపీయర్స్ (నెట్‌వర్క్)

1. రిచ్‌కోపీ 4 (RichCopy 4)

ఈ సాధనం మైక్రోసాఫ్ట్ ఉద్యోగి అంతర్గతంగా సృష్టించబడింది మరియు సంవత్సరాల తరువాత ప్రజలకు విడుదల చేయబడలేదు. ఇది కొంచెం పాతది మరియు 2009 నుండి నవీకరించబడలేదు, అయితే ఇది నెట్‌వర్క్ బదిలీలకు చాలా వేగంగా ఉంటుంది. అయినప్పటికీ, స్థానిక కాపీయింగ్ కోసం ఇది చాలా నెమ్మదిగా ఉంది, కాబట్టి దీన్ని నెట్‌వర్క్ బదిలీలు తప్ప మరేదైనా ఉపయోగించవద్దు.

ప్రోస్ : నెట్‌వర్క్ కాపీయింగ్, సమాంతర కాపీయింగ్, పాజ్‌ను పాజ్ చేసి, తిరిగి ప్రారంభించే సామర్థ్యం, ​​నెట్‌వర్క్ కనెక్షన్ పోయినప్పటికీ కాపీని కొనసాగించే సామర్థ్యం, ​​క్లీన్ ఇంటర్‌ఫేస్.

కాన్స్ : చాలా కాలంగా నవీకరించబడలేదు, స్థానిక కాపీకి చాలా నెమ్మదిగా ఉంది.

రిచ్‌కాపీ 4 ని డౌన్‌లోడ్ చేసుకోండి

2. కిల్‌కాపీ ( KillCopy )- నెట్‌వర్క్ బదిలీలు చేసేటప్పుడు కిల్‌కాపీ రిచ్‌కాపీ కంటే చాలా నెమ్మదిగా ఉంటుంది. దురదృష్టవశాత్తు, ఇది భయంకరమైన రూపం మరియు నవీకరణలు లేకపోవడం వల్ల, ఇది చాలా వేగంగా ఉన్నప్పటికీ అది అంతగా ప్రాచుర్యం పొందలేదు.

3. ఫాస్ట్‌కాపీ ( FastCopy) – మీరు రోజూ ఉపయోగించడానికి ఒక కాపీ ప్రోగ్రామ్ కోసం చూస్తున్నట్లయితే ఇది మీ ఉత్తమ పందెం. ఇది నెట్‌వర్క్ బదిలీలకు వేగవంతమైనది కాదు, కానీ ఇది చాలా దగ్గరగా ఉంది మరియు ఇది స్థానిక బదిలీలకు వేగవంతమైనది కనుక, ఇది మొత్తంమీద ఉత్తమ కాపీయింగ్ యుటిలిటీ.

4. అల్ట్రాకోపియర్ ( Ultracopier )

అల్ట్రాకోపియర్ వేగంగా ఉంది, కానీ వేగం ఇది ప్రధాన అమ్మకపు స్థానం కాదు. ఇది మంచి ఇంటర్‌ఫేస్‌ను కలిగి ఉంది మరియు చాలా ఉపయోగకరమైన లక్షణాలను కలిగి ఉంది. అభివృద్ధి మందగించింది, అయితే ఇది ప్రతి 6 నెలలకు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ నవీకరణలను పొందుతుంది.

ప్రోస్ : లైనక్స్ మరియు మాక్‌లలో కూడా పనిచేస్తుంది, కార్యాచరణను విస్తరించడానికి, కాపీని ప్రారంభించడానికి / ఆపడానికి, వేగాన్ని పరిమితం చేయడానికి, కాపీ జాబితా ద్వారా శోధించడానికి, సాధారణ మరియు శుభ్రమైన ఇంటర్‌ఫేస్‌కు మూడవ పార్టీ ప్లగిన్‌లకు మద్దతు ఇస్తుంది.

కాన్స్ : వేగం సగటు కంటే ఎక్కువ, కానీ ప్రత్యేకంగా ఏమీ లేదు.

అల్ట్రాకోపియర్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేయండి

పాడైన డేటాను కాపీ చేస్తోంది

1. ఆపలేని కాపీయర్ ( Unstoppable Copier )

పెద్ద సంఖ్యలో ఫైళ్ళను మాత్రమే కాకుండా, అవినీతి ఫైళ్ళను కూడా కాపీ చేయడానికి మీరు ఉపయోగించే ఏకైక ప్రోగ్రామ్ ఇది. కాపీ వేగం పరంగా, మిగతా అన్ని ప్రోగ్రామ్‌లతో పోలిస్తే ఇది చాలా నెమ్మదిగా ఉంటుంది, కానీ దీనికి కారణం ఇది అన్ని కాపీయర్లలో అత్యంత నమ్మదగినది. చెడు రంగాలతో కూడిన హార్డ్‌డ్రైవ్‌లో లేదా గీసిన సిడి లేదా డివిడిలో నిల్వ చేసిన డేటా వంటి అవినీతితో కూడుకున్నదని మీరు విశ్వసించే ఏదైనా డేటా ఉంటే, అప్పుడు మీరు ఆపలేని కాపీయర్‌ను ఉపయోగించాలి.

ప్రోస్ : కాపీ చేసేటప్పుడు అవినీతి ఫైళ్ళ నుండి డేటాను తిరిగి పొందవచ్చు, బ్యాచ్ మోడ్, డేటా రికవరీ కోసం వివిధ సెట్టింగులు

కాన్స్ : వేగాన్ని కాపీ చేసే విషయంలో చాలా నెమ్మదిగా

ఆపలేని కాపీయర్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేయండి

ఫైల్ కాపీయర్స్ – చాలా ఫీచర్లు

1. టెరాకోపీ ( TeraCopy )

మీరు మరింత పూర్తి-ఫీచర్ మరియు ఫ్యాన్సీయర్‌గా కనిపించే కాపీయర్ కోసం చూస్తున్నట్లయితే, అప్పుడు టెరాకోపీ ఉత్తమ ఎంపిక. ఫాస్ట్‌కాపీకి సమానమైన వేగాన్ని కాపీ చేస్తే అది మొత్తంగా ఉత్తమమైనది, అయితే, ఇది సగటు గురించి మాత్రమే. ఇది ఎక్కడ అన్ని లక్షణాలు మరియు చక్కని ఇంటర్ఫేస్.

ప్రోస్ : చాలా మంచి ఇంటర్ఫేస్, విండోస్‌తో పూర్తిగా కలిసిపోతుంది, విండోస్ 8 x64 తో పనిచేస్తుంది, ఆగి ప్రారంభించండి, లోపాల నుండి కోలుకునే సామర్థ్యం, ​​విఫలమైన ఫైల్ జాబితా, చాలా చురుకుగా నవీకరించబడింది.

కాన్స్ : కాపీ వేగం సగటు మాత్రమే.

టెరాకోపీని డౌన్‌లోడ్ చేయండి

ప్రత్యామ్నాయాలు

పైన పేర్కొన్న ఫైల్ కాపీయర్లకు మించి, ఫైళ్ళను వివిధ మార్గాల్లో కాపీ చేయడంలో మీకు సహాయపడే కొన్ని ఇతర ప్రోగ్రామ్‌లు ఉన్నాయి. ఇక్కడ నాకు ఇష్టమైనవి రెండు.

1. XXCOPY

XXCOPY అనేది GUI ఇంటర్ఫేస్ లేని కమాండ్ లైన్ కాపీయర్ ప్రోగ్రామ్. అయినప్పటికీ, కమాండ్ లైన్‌ను ఎలా ఉపయోగించాలో మీకు తెలిస్తే, మీకు 230 కి పైగా కమాండ్ లైన్ స్విచ్‌లు ఉన్నాయి, మీరు మరే ఇతర ప్రోగ్రామ్‌తోనూ చేయలేని చాలా నిర్దిష్ట కాపీ ఆపరేషన్లను సృష్టించడానికి ఉపయోగించవచ్చు. ఒక నిర్దిష్ట తేదీ కంటే పాతది, ఒక నిర్దిష్ట పరిమాణం కంటే పెద్దది మరియు ఫైల్ పేరులోని ఒక నిర్దిష్ట పదంతో మాత్రమే ఫైల్‌లను కాపీ చేయాలనుకుంటున్నారా? XXCOPY అలా చేయగలదు.

ప్రోస్ : భారీ కమాండ్ లైన్ ఎంపికలు, విండోస్ యొక్క అన్ని వెర్షన్లతో పనిచేస్తుంది, రిమోట్ నెట్‌వర్క్ నిల్వను యాక్సెస్ చేయండి

కాన్స్ : నాన్‌స్టాప్ కాపీ మాత్రమే, లోపాల నుండి కోలుకోలేరు, పాజ్ చేసి తిరిగి ప్రారంభించలేరు

XXCOPY ని డౌన్‌లోడ్ చేయండి

2. పోల్చడానికి మించి ( Beyond Compare )

ఫైల్‌లను కాపీ చేయడానికి మరో స్మార్ట్ మార్గం ఏమిటంటే, రెండు ఫోల్డర్‌లను పోల్చడం మరియు భిన్నమైన వాటిని చూడటం. ఆ విధంగా పోల్చడం బియాండ్ పనిచేస్తుంది. ఇది మధ్యలో క్రాష్ అయినప్పటికీ లేదా ఏదో ఒక లోపం ఉన్నప్పటికీ, మీరు దీన్ని ఎప్పుడైనా మళ్లీ అమలు చేయవచ్చు మరియు ఇది అన్నింటినీ పోల్చినందున, ఇది మిగిలిన ఏవైనా వస్తువులను కాపీ చేస్తుంది. ఉచిత సంస్కరణ లేని ఏకైక ప్రోగ్రామ్ ఇది, కాబట్టి మీరు దాని కోసం $ 30 ను దగ్గుకోవాలి. ఏదేమైనా, ఈ ప్రోగ్రామ్ కోసం అధికంగా ప్రోగ్రామర్లు మరియు ఐటి ప్రోస్ ఉన్నాయి.

పోల్చడానికి మించి డౌన్‌లోడ్ చేయండి

అక్కడ ఇతర ఫైల్ కాపీయర్ ప్రోగ్రామ్‌ల సమూహం ఉన్నాయి, అయితే అవన్నీ ప్రస్తావించడంలో నిజంగా అర్థం లేదు ఎందుకంటే మీరు పై జాబితా నుండి ఒకదాన్ని ఉపయోగించడం మంచిది. మీరు పైన పేర్కొనబడని ఫైల్ కాపీయర్‌ను ఉపయోగిస్తుంటే లేదా ఒకదానికొకటి ప్రాధాన్యత ఇస్తే, వ్యాఖ్యలలో మాకు తెలియజేయండి. ఆనందించండి!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *