విండోస్ 8.1 లో సమస్యలను పరిష్కరించడం ఎలా?

నేటి కథనం విండోస్ 8.1 లోని సమస్యలను ఎలా పరిష్కరించుకోవాలో శీఘ్ర చిట్కా, ఇది మీరు ఖచ్చితంగా మైక్రోసాఫ్ట్ యొక్క మెరిసే కొత్త OS ని ఉపయోగించుకుంటుంది. అయినప్పటికీ, చాలా సమస్యలకు సురక్షిత మోడ్‌లోకి బూట్ చేయడం లేదా వైఫై సమస్యలను పరిష్కరించడానికి 10 దశల మార్గదర్శిని అనుసరించడం అవసరం లేదు.

మైక్రోసాఫ్ట్ కూడా తెలివిగా సంపాదించింది మరియు చాలా సాధనాలను కలిగి ఉంది మరియు సమస్యలను నిర్ధారించడానికి మరియు పరిష్కరించడానికి OS లోనే మార్గదర్శకాలను సహాయం చేస్తుంది. విండోస్ 8.1 లో సమస్యలను పరిష్కరించగలిగే సామర్థ్యం ఉన్నందున ఈ అంతర్నిర్మిత సాధనాలను ఎలా ఉపయోగించాలో నా ఖాతాదారులకు నేర్పించడం నాకు చాలా సమయం ఆదా చేస్తుందని నేను కనుగొన్నాను. ఈ వ్యాసంలో, సాధారణ సమస్యలను పరిష్కరించడంలో మీకు సహాయపడే అంతర్నిర్మిత విండోస్ 8.1 ట్రబుల్షూటర్ల గురించి నేను మాట్లాడబోతున్నాను.

విండోస్ 8.1 ట్రబుల్షూటర్లు

కొన్ని ట్రబుల్షూటర్లను నేను మీకు చూపించే ముందు, విండోస్ 8.1 లో వాటిని ఎలా పొందాలో చూద్దాం. మొదట, విండోస్ కీ + C నొక్కడం ద్వారా లేదా మీ స్క్రీన్‌ను మీ స్క్రీన్ ఎగువ లేదా దిగువ కుడి వైపుకు తరలించడం ద్వారా చార్మ్స్ బార్‌ను తెరవండి. శోధనపై క్లిక్ చేసి, ఆపై శోధన పెట్టెలో ట్రబుల్షూటింగ్ టైప్ చేయండి.

మొదటి ఫలితం, ట్రబుల్షూటింగ్ పై క్లిక్ చేయండి మరియు మీరు కంప్యూటర్ ప్రోగ్రామ్‌లను ట్రబుల్షూటింగ్ ప్రారంభించగలిగే ప్రధాన విండో పాపప్ అవుతుంది. ప్రధాన ఇంటర్‌ఫేస్ ప్రోగ్రామ్‌లు, హార్డ్‌వేర్ మరియు సౌండ్, నెట్‌వర్క్ మరియు ఇంటర్నెట్ మరియు సిస్టమ్ మరియు సెక్యూరిటీ వంటి వర్గాలుగా విభజించబడింది.

మీరు చూపిన జాబితా నుండి ఎంచుకోవచ్చు లేదా ఎగువ ఎడమ వైపున ఉన్న అన్ని లింక్‌ను వీక్షించండి క్లిక్ చేయవచ్చు. నేను దానిపై క్లిక్ చేస్తాను కాబట్టి నేను అన్ని ఎంపికలను చూడగలను.

మీరు గమనిస్తే, ట్రబుల్షూటర్లు చాలా తక్కువ. మీరు హోమ్‌గ్రూప్‌తో సమస్యలను పరిష్కరించవచ్చు, ఇంటర్నెట్ కనెక్షన్ సమస్యలను పరిష్కరించవచ్చు, మీ నెట్‌వర్క్ ఎడాప్టర్ల కాన్ఫిగరేషన్‌ను తనిఖీ చేయవచ్చు, ప్రింటింగ్ సమస్యలతో సహాయం పొందవచ్చు, ధ్వని సమస్యలను పరిష్కరించవచ్చు, విండోస్ నవీకరణల సమస్యలను పరిష్కరించవచ్చు మరియు మరెన్నో చేయవచ్చు. మీరు ట్రబుల్‌షూటర్‌లలో ఒకదానిపై క్లిక్ చేస్తే, మీకు ఈ క్రింది విధంగా పాప్ అప్ డైలాగ్ లభిస్తుంది:

వీరందరికీ దిగువన కొద్దిగా అడ్వాన్స్‌డ్ బటన్ ఉంటుంది, మీరు మరిన్ని ఎంపికలను చూడటానికి క్లిక్ చేయాలనుకుంటున్నారు. వర్తించు మరమ్మతులను స్వయంచాలకంగా తనిఖీ చేయడం మరియు నిర్వాహకుడిగా రన్‌గా క్లిక్ చేయడం మంచిది. ట్రబుల్‌షూటర్‌ను నిర్వాహకుడిగా అమలు చేయడం వలన విండోస్ మరింత సాధ్యమైన సమస్యలను కనుగొనటానికి అనుమతిస్తుంది. మీరు తదుపరి క్లిక్ చేసినప్పుడు, ట్రబుల్షూటర్ ఏవైనా సమస్యలను గుర్తించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. ఉదాహరణకు, నేను ప్రింటర్ ట్రబుల్షూటర్ను నడుపుతున్నప్పుడు, అది లోపాల కోసం స్పూల్ సేవను తనిఖీ చేసింది మరియు నేను ఏ సమస్యతో ఉన్నానో చూడటానికి ప్రింటర్ల జాబితాను ఇచ్చింది.

విండోస్ 7 కి ముందు, ఈ ట్రబుల్షూటర్లు చాలా పనికిరానివి మరియు పెద్దగా ఏమీ చేయలేదు. ఏదేమైనా, విండోస్ 7 తో ప్రారంభించి, విండోస్ 8 లో ఖచ్చితంగా, వారు ఎటువంటి యూజర్ ఇన్పుట్ లేకుండా అనేక రకాల సమస్యలను పరిష్కరించగలరు. సమస్య కనుగొనబడితే, ట్రబుల్షూటర్ సమస్యను స్వయంగా రిపేర్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. ఇది తీవ్రమైన సమస్య తప్ప, ఎక్కువ సమయం పనిచేస్తుంది. ఒక విండోస్ 8.1 కంప్యూటర్‌లో, ట్రబుల్షూటర్ ద్వారా పరిష్కరించబడిన కొన్ని విండోస్ అప్‌డేట్ సమస్యలు నాకు ఉన్నాయి:

ఏ సమస్యను గుర్తించి పరిష్కరించారో చూడటానికి మీరు వివరణాత్మక సమాచారాన్ని వీక్షించండి పై క్లిక్ చేయవచ్చు. నా విషయంలో, విండోస్ నవీకరణ కోసం ఒక భాగం తప్పుగా కాన్ఫిగర్ చేయబడినట్లు అనిపించింది.

దాని గురించి! విండోస్ 8.1 లో నిర్మించిన ట్రబుల్షూటర్లను ఉపయోగించడం ఎల్లప్పుడూ మంచి మొదటి దశ. ట్రబుల్షూటర్ పని చేయకపోతే, పరిష్కారం కోసం గూగ్లింగ్ ప్రారంభించాల్సిన సమయం ఆసన్నమైంది, కానీ మీకు కూడా ఉండదు. ఆనందించండి!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *