విండోస్ 7/8 లో నెమ్మదిగా కుడి-క్లిక్ సందర్భ మెనుని పరిష్కరించండి?

నేను ఇటీవల ల్యాప్‌టాప్‌ను విండోస్ 8.1 కి అప్‌గ్రేడ్ చేసాను మరియు చాలా బాధించే సమస్యలో పడ్డాను. నేను డెస్క్‌టాప్‌లో లేదా విండోస్ ఎక్స్‌ప్లోరర్‌లో ఏదైనా కుడి-క్లిక్ చేయడానికి ప్రయత్నించినప్పుడల్లా, కుడి-క్లిక్ మెను లోడ్ కావడానికి 10 నుండి 25 సెకన్ల వరకు పడుతుంది! డెస్క్‌టాప్‌లో ఈ సమస్య చాలా ఘోరంగా ఉంది, అక్కడ మెను కనిపించే వరకు నేను 30 సెకన్ల పాటు వేచి ఉన్నాను.

కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం విండోస్ 7 మెషీన్‌లో ఈ సమస్య ఉందని నేను గుర్తుంచుకున్నాను, కాని దీనికి కారణం నా ప్రోగ్రాంల ద్వారా నా కుడి-క్లిక్ కాంటెక్స్ట్ మెనూకు చాలా చెత్త ఎంట్రీలు (మూడవ పార్టీ పొడిగింపులు) జోడించబడ్డాయి. ఈ వ్యాసంలో కూడా ఆ సమస్యను ఎలా పరిష్కరించాలో నేను మాట్లాడతాను. ఇది 3 వ పార్టీ పొడిగింపు సమస్యకు కారణమా లేదా విండోస్ 8.1 తో ఏదైనా ఉందా అని తనిఖీ చేయడానికి ఒక శీఘ్ర మార్గం సురక్షిత మోడ్‌లో పున:ప్రారంభించడమే. మీకు సురక్షిత మోడ్‌లో సమస్య లేకపోతే, “3 వ పార్టీ పొడిగింపులను నిలిపివేయి” అనే విభాగానికి వెళ్ళండి.

విధానం 1 – గ్రాఫిక్స్ డ్రైవర్ / అడాప్టర్

నా విషయంలో, నిర్దిష్ట ల్యాప్‌టాప్ కోసం గ్రాఫిక్స్ డ్రైవర్‌తో ఇది సమస్యగా మారింది. నా హార్డ్‌వేర్ కోసం గ్రాఫిక్స్ డ్రైవర్ విడుదల కావడానికి ముందే నేను విండోస్ 8.1 కు కొంచెం త్వరగా అప్‌గ్రేడ్ చేసాను. కృతజ్ఞతగా నేను తయారీదారు వెబ్‌సైట్‌లో తనిఖీ చేసినప్పుడు, విండోస్ 8.1 కోసం కొత్త గ్రాఫిక్స్ డ్రైవర్ ఉంది. విండోస్ 8.1 కోసం నవీకరించబడిన గ్రాఫిక్స్ డ్రైవర్లను కలిగి లేని కొన్ని కంప్యూటర్లు ఇప్పటికీ నా దగ్గర ఉన్నందున నేను చాలా అదృష్టవంతుడిని.

విండోస్ 8.1 కోసం నిర్దిష్ట డ్రైవర్ లేనప్పటికీ, సరికొత్త విండోస్ 8 డ్రైవర్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేయడానికి ప్రయత్నించండి, అది మీ కోసం కూడా ట్రిక్ చేస్తుంది. విండోస్ 8 డ్రైవర్ కూడా లేకపోతే, మీరు నెమ్మదిగా కుడి-క్లిక్‌లో నిలబడలేకపోతే, మీరు విండోస్ 7 కి వేచి ఉండాలి లేదా డౌన్గ్రేడ్ చేయాలి. చివరగా, కొంతమంది వినియోగదారులు ప్రస్తుత గ్రాఫిక్స్ డ్రైవర్‌ను అన్‌ఇన్‌స్టాల్ చేసి, దాన్ని తిరిగి ఇన్‌స్టాల్ చేయడం ద్వారా అదృష్టం పొందారు. ఒకరకమైన అవినీతి జరిగితే అది సమస్యను పరిష్కరిస్తుంది.

కొంతమంది వ్యక్తుల కోసం పనిచేసిన ఇతర ఉపాయం పరికర నిర్వాహికి వద్దకు వెళ్లి, డిస్ప్లే అడాప్టర్‌పై కుడి క్లిక్ చేసి, ఆపివేయి ఎంచుకోండి. మీరు దాన్ని మళ్లీ అక్కడే తిరిగి ప్రారంభించడానికి ప్రయత్నించవచ్చు లేదా మీరు కంప్యూటర్‌ను ఒకసారి పున:ప్రారంభించి, అడాప్టర్‌ను ప్రారంభించవచ్చు. ఏ కారణం చేతనైనా, ఇది చాలా మంది వినియోగదారుల కోసం విండోస్ 8.1 పై నెమ్మదిగా కుడి క్లిక్ చేసింది.

విధానం 2 – 3 వ పార్టీ పొడిగింపులను నిలిపివేయండి

గ్రాఫిక్స్ డ్రైవర్ మీ సమస్యను పరిష్కరించకపోతే లేదా విండోస్ 7, విస్టా మొదలైన వాటిలో మీకు ఈ సమస్య ఉంటే, అది బహుశా కుడి-క్లిక్ సందర్భ మెనులో కనిపించే ఎంట్రీలకు సంబంధించినది. మీరు క్రింద ఉన్నట్లుగా కనిపించే సందర్భ మెనుని కలిగి ఉంటే, అది ఖచ్చితంగా మీ సమస్య అవుతుంది.

అన్ని నిజాయితీలలో, ఇది సందర్భ మెనులోని అంశాల సంఖ్య మాత్రమే కాదు, అది నెమ్మదిస్తుంది. కొన్నిసార్లు మీరు కొన్ని అదనపు అంశాలను మాత్రమే కలిగి ఉండవచ్చు, కానీ ఒక తప్పు ఎంట్రీ మొత్తం మెనూని నెమ్మదిగా లోడ్ చేస్తుంది. ఎలాగైనా, ఆ ఎంట్రీలన్నింటినీ పరిశీలించాల్సిన సమయం ఆసన్నమైంది మరియు ఏదైనా సమస్య ఉంటే. దీనికి ఉత్తమ మార్గం నిర్సాఫ్ట్ నుండి షెల్ఎక్స్ వ్యూ అనే ప్రోగ్రామ్‌ను ఉపయోగించడం.

ముందుకు వెళ్లి దాన్ని డౌన్‌లోడ్ చేసి అమలు చేయండి. ఇది చాలా చిన్న ప్రోగ్రామ్ మరియు మీరు దీన్ని ఇన్‌స్టాల్ చేయవలసిన అవసరం కూడా లేదు. ఇది విండోస్ 7 వరకు మాత్రమే పనిచేస్తుందని, అయితే ఇది విండోస్ 8 మరియు విండోస్ 8.1 లలో బాగా నడుస్తుందని చెప్పారు. మీరు దీన్ని అమలు చేస్తున్నప్పుడు, మీకు భారీ వస్తువుల జాబితా లభిస్తుంది మరియు దీనికి పెద్దగా అర్ధం ఉండదు. మేము చేయవలసిన మొదటి విషయం ఫిల్టర్‌ను ఆన్ చేయడం.

ముందుకు వెళ్లి ఐచ్ఛికాలపై క్లిక్ చేసి, ఆపై ఫిల్టర్ బై ఎక్స్‌టెన్షన్ టైప్. జాబితాలో, మీరు కాంటెక్స్ట్‌మెనుని ఎన్నుకోవాలనుకుంటున్నారు మరియు మిగతా వాటి ఎంపికను తీసివేయండి.

ఇప్పుడు జాబితా చాలా తక్కువగా ఉండాలి. ఇప్పటికీ, క్లీన్ విండోస్ 8.1 ఇన్‌స్టాల్‌లో కూడా 30 కి పైగా ఎంట్రీలు ఉన్నాయి. ఉత్పత్తి పేరు కోసం మైక్రోసాఫ్ట్ విండోస్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ మరియు కంపెనీ కోసం మైక్రోసాఫ్ట్ కార్పొరేషన్ అని సులభంగా గుర్తించబడే అన్ని సిస్టమ్ వాటిని మీరు చాలా విస్మరించవచ్చు.

ఈ ప్రోగ్రామ్ గురించి గొప్ప విషయం ఏమిటంటే, మీరు అన్ని పొడిగింపులను వాస్తవంగా తొలగించకుండా త్వరగా నిలిపివేయడానికి దాన్ని ఉపయోగించవచ్చు. రిజిస్ట్రీలోని ఎంట్రీలను వాస్తవంగా ఎలా కనుగొనాలో నేను క్రింద చూపిస్తాను, కాని ఆ పద్ధతి వాస్తవానికి వాటిని తొలగించడం అవసరం. ఇక్కడ, మీరు వాటిని నిలిపివేయవచ్చు మరియు ఇది మీ సమస్యను పరిష్కరిస్తుందో లేదో చూడవచ్చు.

మీ కీబోర్డ్‌లోని CTRL లేదా SHIFT కీ ని ఉపయోగించి మైక్రోసాఫ్ట్ కాని అన్ని ఎంట్రీలను ఎంచుకోండి. మీరు వాటిని ఎంచుకున్న తర్వాత, ఫైల్‌కు వెళ్లి, ఎంచుకున్న అంశాలను నిలిపివేయండి క్లిక్ చేయండి.

ముందుకు సాగండి మరియు మీ కంప్యూటర్‌ను పున:ప్రారంభించండి మరియు సమస్య పోతుందని ఆశిద్దాం! అది ఉంటే, ఇది పొడిగింపులలో ఒకటి అని మీకు తెలుసు. ఇప్పుడు మీరు వాటిని ఒక్కొక్కటిగా ఎనేబుల్ చెయ్యవచ్చు, లాగ్ ఆఫ్ చేసి తిరిగి లాగిన్ అవ్వండి మరియు కుడి-క్లిక్ మెను నెమ్మదిగా లోడ్ కావడానికి ఏ ఎంట్రీ కారణమవుతుందో చూడవచ్చు.

విధానం 3 – వ్యవస్థాపించిన సాఫ్ట్‌వేర్

పై రెండు పద్ధతులు మీ సమస్యను పరిష్కరించకపోతే, మూడవది సమస్య సాఫ్ట్‌వేర్ ప్రోగ్రామ్ ఇన్‌స్టాల్ చేయబడి, అది కుడి-క్లిక్ ప్రక్రియకు అంతరాయం కలిగిస్తుంది. గుర్తుకు వచ్చే కొన్ని ప్రోగ్రామ్‌లు స్టార్‌డాక్ అనువర్తనాలు కంచెలు, స్టార్ట్ 8 మరియు విండోబ్లిండ్స్. ఈ ప్రోగ్రామ్‌లు నిజంగా విండోస్‌లోకి ప్రవేశిస్తాయి మరియు ప్రవర్తనతో పాటు రూపాన్ని మారుస్తాయి.

విండోస్ కనిపించే విధానాన్ని మార్చడానికి మీకు ఏదైనా థీమర్ లేదా స్కిన్నింగ్ ప్రోగ్రామ్ ఇన్‌స్టాల్ చేయబడి ఉంటే, ఆ ప్రోగ్రామ్‌ను అన్‌ఇన్‌స్టాల్ చేసి, ఏమి జరుగుతుందో చూడటం ఖచ్చితంగా షాట్ విలువైనది.

విధానం 4 – రిజిస్ట్రీ కీ లు

ఈ సమయంలో చాలా ఎంపికలు లేవు మరియు సాధారణంగా రిజిస్ట్రీని కొట్టే సమయం ఆసన్నమైంది. ఖచ్చితంగా దీన్ని చివరి ప్రయత్నంగా ఉపయోగించుకోండి మరియు మీరు రిజిస్ట్రీ నుండి ఏదైనా తొలగించే ముందు మీ కంప్యూటర్‌ను బ్యాకప్ చేయాలని నిర్ధారించుకోండి. ఇప్పుడు నేను చెప్పాను, ఈ ఎంట్రీలు విండోస్‌కు క్లిష్టమైనవి కావు, కాబట్టి మీరు తొలగించాల్సిన అవసరం లేనిదాన్ని మీరు తొలగించినప్పటికీ, ఇది మీ విండోస్ ఇన్‌స్టాలేషన్‌ను గందరగోళానికి గురిచేయదు.

చార్మ్స్ బార్ తెరిచి రెగెడిట్ టైప్ చేయడం ద్వారా రిజిస్ట్రీ ఎడిటర్‌ను తెరవండి. అప్పుడు కింది కీకి నావిగేట్ చేయండి:

HKEY_CLASSES_ROOT\Directory\background\shellex\ContextMenuHandlers

విండోస్ యొక్క క్లీన్ ఇన్‌స్టాల్‌లో, ఇది పూర్తిగా ఖాళీగా ఉంది:

మీరు ఇక్కడ ఏదైనా ఎంట్రీలను చూసినట్లయితే, మీరు వాటిలో కొన్నింటిని తొలగించడానికి ప్రయత్నించవచ్చు. వారు ఏమి చేస్తారో మీరు పేరుతో చెప్పగలరు. ఉదాహరణకు, మీరు ఇన్‌స్టాల్ చేసిన వాటిని ఇంటెల్ గ్రాఫిక్స్ లేదా ఎన్విడియా చూడవచ్చు. కాంటెక్స్ట్‌మెనుహ్యాండ్లర్స్‌పై కుడి క్లిక్ చేసి ఎగుమతి ఎంచుకోవడం ద్వారా మీరు ఆ మొత్తం కీని బ్యాకప్ చేయవచ్చు.

తర్వాత ఏదో పని చేయకపోతే, మీరు దాన్ని సవరించడానికి ముందు కీని తిరిగి జోడించడానికి ఫైల్ మరియు దిగుమతికి వెళ్లండి. ఈ విధంగా, ఎంట్రీలు ఏమి చేస్తాయో మీకు తెలియకపోయినా మీరు వాటిని తొలగించవచ్చు.

అది చాలా చక్కనిది. పై పద్ధతుల్లో ఒకదానితో పరిష్కరించని నెమ్మదిగా కుడి-క్లిక్ సందర్భ మెనుని నేను ఎప్పుడూ ఎదుర్కొనలేదు. మీకు ఇంకా సమస్య ఉంటే లేదా మీ పరిస్థితి గురించి ప్రశ్న ఉంటే, ఇక్కడ వ్యాఖ్యను పోస్ట్ చేయండి మరియు మేము సహాయం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తాము. ఆనందించండి!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *