గూగుల్‌ శోధన ఫలితాల నుండి కొన్ని వెబ్‌సైట్‌లను బ్లాక్ చేయడం ఎలా?

నా ఆన్‌లైన్ శోధనలన్నింటికీ నేను గూగుల్‌ ని ఉపయోగిస్తున్నప్పటికీ, ఇది ఇప్పటికీ పరిపూర్ణంగా ఉండటానికి ఎక్కడా లేదు. వారు వారి అల్గోరిథంలను ప్రతిరోజూ చాలా చక్కగా మారుస్తారు మరియు ప్రతి మార్పు ఎల్లప్పుడూ మంచిది కాదు. అన్ని వ్యక్తిగతీకరణ మరియు భౌగోళిక-నిర్దిష్ట శోధన ఫలితాల పైన జోడించండి మరియు మీరు ఒకే విషయం కోసం రెండుసార్లు శోధిస్తున్నప్పటికీ మీరు వేరే ఫలితాలను పొందుతారు.

నా లాంటి వ్యక్తి కోసం, శోధన ఫలితాల్లో ఒక నిర్దిష్ట వెబ్‌సైట్‌ను చూడకూడదనుకునే సందర్భాలు చాలా ఉన్నాయి. ఉదాహరణకు, నేను ఆన్‌లైన్‌లో ఏదైనా కొనడానికి ముందు, నేను ప్రధాన సభ్యుడు కాబట్టి నేను ఎల్లప్పుడూ అమెజాన్ సైట్‌లో తనిఖీ చేస్తాను. అంటే నేను గూగుల్‌ లో శోధించినప్పుడు, అమెజాన్ ఫలితాన్ని చూపించడానికి నేను పట్టించుకోను, ఇది కొన్నిసార్లు అనేక స్లాట్‌లను తీసుకుంటుంది. నేను శోధన చేసిన ప్రతిసారీ సైట్‌ను మాన్యువల్‌గా మినహాయించాలనుకోవడం లేదు.

కాబట్టి గూగుల్ శోధన ఫలితాల నుండి సైట్‌ను శాశ్వతంగా నిరోధించడానికి మార్గం ఉందా? కృతజ్ఞతగా అవును, కానీ దీనికి పొడిగింపును వ్యవస్థాపించడం అవసరం. ఈ వ్యాసంలో, మీ గూగుల్‌ శోధన ఫలితాల నుండి నిర్దిష్ట వెబ్‌సైట్‌లను శాశ్వతంగా ఎలా నిరోధించాలో నేను మీకు చూపిస్తాను.

వ్యక్తిగత వెబ్‌సైట్ బ్లాక్‌లిస్ట్

గూగుల్ చేత అమలు చేయబడే దిగువ పొడిగింపును ఇన్‌స్టాల్ చేయడం ద్వారా మీరు గూగుల్ క్రోమ్‌ లో వ్యక్తిగత వెబ్‌సైట్ బ్లాక్‌లిస్ట్‌ను సృష్టించవచ్చు.

వ్యక్తిగత బ్లాక్‌లిస్ట్ (గూగుల్ చేత కాదు)

మీరు దీన్ని క్రోమ్‌ లో ఇన్‌స్టాల్ చేసి, గూగుల్‌ లో శోధన చేసిన తర్వాత, శోధన ఫలితం కోసం టైటిల్ మరియు URL క్రింద నేరుగా ఆ సైట్‌ను నిరోధించే ఎంపికను మీరు చూస్తారు.

మీరు బ్లాక్ లింక్‌ను క్లిక్ చేసినప్పుడు, ఫలితం శోధన ఫలితాల నుండి వెంటనే అదృశ్యమవుతుంది. పొడిగింపు యొక్క ఒక ఉపయోగకరమైన లక్షణం ఏమిటంటే, ఏదైనా ఫలితాలు నిరోధించబడితే అది పేజీ దిగువన మీకు తెలియజేస్తుంది. నిర్దిష్ట ప్రశ్న కోసం ఏ సైట్లు బ్లాక్ అయ్యాయో చూడాలనుకునే కొన్ని సందర్భాల్లో ఇది ఉపయోగకరంగా ఉంది. మీరు ఒక సైట్‌ను బ్లాక్ చేసినప్పుడు, అది ఆ ప్రశ్న యొక్క ఫలితాల్లో మాత్రమే కనిపించదు, కానీ ఏ ప్రశ్నకైనా అది ఫలితాల్లో కనిపించదు. కాబట్టి సైట్‌లు మళ్లీ కనిపించనందున వాటిని నిరోధించడంలో జాగ్రత్తగా ఉండండి.

మీరు షో బటన్‌పై క్లిక్ చేస్తే, ఫలితం అది ఉన్న అసలు స్థానంలో మళ్లీ కనిపిస్తుంది మరియు ఇది లేత గులాబీ రంగులో హైలైట్ అవుతుంది. మీకు కావాలంటే, మీరు ఈ సమయంలో సైట్‌ను అన్‌బ్లాక్ చేయవచ్చు.

మీరు బ్లాక్ చేసిన అన్ని సైట్ల జాబితాను చూడాలనుకుంటే, మీ టూల్‌బార్‌లోని బ్లాక్‌లిస్ట్ కోసం వింత చిహ్నంపై క్లిక్ చేయండి. ఇది చేతి చిహ్నంతో ఒక వింత నారింజ రంగు, నేను నమ్ముతున్నాను. వారు ఎందుకు ఎన్నుకుంటారో తెలియదు, కానీ సరే.

అలాగే, ప్రస్తుత టాబ్ కోసం హోస్ట్‌ను నిరోధించే ఎంపిక ఉంది. నేను పైన Google.com లో ఉన్నాను, కాబట్టి ఇది “ప్రస్తుత హోస్ట్‌ను బ్లాక్ చేయండి: google.com“. కాబట్టి మీరు ట్యాబ్‌ను తెరిచి, ఆ సైట్‌ను శోధన ఫలితాల్లో కనుగొనకుండా నిరోధించాలనుకుంటే, బటన్‌ను క్లిక్ చేసి దాన్ని బ్లాక్ చేయండి.

ఈ పొడిగింపుతో పాటు, గూగుల్‌కు వెబ్‌స్పామ్ రిపోర్ట్ ప్లగ్ఇన్ కూడా ఉంది, ఇది సైట్‌లను స్పామ్‌గా నివేదించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. నేను స్పామ్ ఫలితాలను పొందినప్పుడు చాలా తక్కువ సార్లు ఉన్నందున నేను దీన్ని కూడా ఇన్‌స్టాల్ చేసాను మరియు సైట్‌ను స్పామ్‌గా నివేదించడం మరియు దాన్ని నిరోధించకుండా బ్లాక్ చేయడం రెండూ మంచిది. ఈ విధంగా తగినంత మంది వ్యక్తులు సైట్‌ను స్పామ్‌గా నివేదిస్తే, అది చివరికి శోధన ఫలితాల్లో చాలా క్రిందికి నెట్టబడుతుంది.

క్రోమ్‌ లో ఈ రెండు పొడిగింపులను ఉపయోగించి, మీరు నిజంగా మీ ఇష్టానుసారం ఫలితాలను శుభ్రపరచవచ్చు. దీనికి కొంత సమయం మరియు సహనం పడుతుంది, కాని నేను చేసినట్లు మీరు రోజుకు వందలాది శోధనలు చేస్తే సమయం విలువైనది.

మీరు ఫైర్‌ఫాక్స్ వినియోగదారు అయితే, మీరు గూగుల్‌ నుండి అవాంఛిత ఫలితాలను నిరోధించే ఇలాంటి యాడ్-ఆన్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేయవచ్చు. దురదృష్టవశాత్తు, IE మరియు సఫారిలకు మంచి పరిష్కారాలు ఉన్నట్లు అనిపించదు, కాబట్టి మీరు ఆ బ్రౌజర్‌లను ఉపయోగిస్తే, మీకు ఒక రకమైన అదృష్టం లేదు. ఆ బ్రౌజర్‌లలో దీన్ని చేయడానికి మీకు ఒక మార్గం తెలిస్తే, దయచేసి వ్యాఖ్యలలో మాకు తెలియజేయండి. ఆనందించండి!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *