పెయింట్ చేయడానికి ఒక బిగినర్స్ గైడ్. నెట్ మరియు ఇది ఫోటోషాప్ నుండి ఎలా భిన్నంగా ఉంటుంది?

అడోబ్ ఫోటోషాప్ ఇమేజ్ క్రియేషన్ మరియు ఎడిటింగ్ కోసం బంగారు ప్రమాణంగా కొనసాగుతుండగా, ఇది ప్రవేశానికి రెండు అడ్డంకులను కలిగి ఉంది, ఇది చాలా మంది వినియోగదారులకు ఖర్చు మరియు కష్టానికి ఆకర్షణీయం కాని ఎంపికగా చేస్తుంది. ఫోటోషాప్ చాలా మంది వినియోగదారులకు ఎప్పటికీ అవసరం లేని అనేక లక్షణాలు మరియు ఎంపికలతో, నైపుణ్యం పొందడం చాలా కష్టం.

ఫోటోషాప్ మీ కోసం కాకపోతే, మీరు ప్రత్యామ్నాయాలను చూడాలి. మీరు ఖర్చు లేకుండా ప్రొఫెషనల్-స్థాయి లక్షణాలను కోరుకుంటే మీరు GIMP ని ప్రయత్నించవచ్చు, కాని ఇది వినియోగదారులకు నేర్చుకోవడం చాలా కష్టమైన ఎంపికగా మిగిలిపోయింది. విండోస్ వినియోగదారుల కోసం ఉచిత, శక్తివంతమైన మరియు ఉపయోగించడానికి సులభమైన ఫోటోషాప్ ప్రత్యామ్నాయాన్ని అందిస్తూ పెయింట్.నెట్ వస్తుంది.

మీ డిజైనర్ దురదను గీయడానికి మీరు దురదతో ఉంటే, పెయింట్.నెట్‌కి ఈ అనుభవశూన్యుడు మార్గదర్శి మీకు ప్రారంభించడానికి సహాయపడుతుంది.

పెయింట్.నెట్ అంటే ఏమిటి?

పేరు సూచించినట్లుగా, మైక్రోసాఫ్ట్ పెయింట్‌కు బదులుగా పెయింట్.నెట్ సృష్టించబడింది. పెయింట్ అనేది సాధారణ పనుల కోసం ఒక సాధారణ సాధనం, కానీ ఇది చాలా మంది వినియోగదారులు సాధారణ డూడ్లింగ్ వెలుపల ఉపయోగించాలనుకునే విషయం కాదు.

అక్కడే పెయింట్.నెట్ వస్తుంది. వాస్తవానికి మైక్రోసాఫ్ట్ మద్దతుతో సంభావ్య పున:స్థాపనగా సృష్టించబడింది, పెయింట్.నెట్ ఇప్పుడు ఒక స్వతంత్ర ప్రాజెక్ట్, ఒకే డెవలపర్ చేత నిర్వహించబడుతుంది, సాధనాలు మరియు లక్షణాలతో దాని పేరు కంటే జింప్ మరియు ఫోటోషాప్‌కు దగ్గరగా ఉంటుంది.

పెయింట్.నెట్ షైన్స్ దాని సరళతలో ఉంది. అంతులేని అదనపు లక్షణాలపై దృష్టి పెట్టడానికి బదులుగా, పెయింట్.నెట్ సరళమైన మరియు స్పష్టమైన వినియోగదారు ఇంటర్‌ఫేస్‌ను కలిగి ఉంది, ఇది వినియోగదారులకు డిజిటల్ చిత్రాలను తీయడం, సృష్టించడం మరియు సవరించడం సులభమైన ఎంపికగా చేస్తుంది.

మీరు సంక్లిష్టమైన చిత్రాలను సృష్టించాలనుకుంటే, పెయింట్.నెట్ మీకు చేయవలసినది చేయగల శక్తిని కలిగి ఉంది-మీరు దానిని కొద్దిగా మోడ్ చేస్తే. మూడవ పార్టీ ప్లగిన్‌లతో ప్రాజెక్ట్‌కు మద్దతు ఇచ్చే బలమైన సంఘంతో, ఫోటోషాప్ వంటి ప్రొఫెషనల్ సాధనాలు చేయగలిగే ప్రతిదాన్ని చేయడానికి మీరు పెయింట్.నెట్‌ను ఉపయోగించవచ్చు.

పెయింట్.నెట్ పూర్తిగా ఉచితం మరియు విండోస్ వినియోగదారుల కోసం డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవడానికి అందుబాటులో ఉంది. MacOS మరియు Linux వినియోగదారుల కోసం, మీరు బదులుగా GIMP వంటి ప్రత్యామ్నాయాన్ని చూడాలి.

పెయింట్.నెట్ Vs ఫోటోషాప్ పోల్చబడింది

పెయింట్.నెట్ మరియు అడోబ్ ఫోటోషాప్ ఒకే ప్రయోజనం కోసం ఉన్నాయి, కానీ వాటిని పోల్చడం ఆపిల్ మరియు బేరిని పోల్చడం లాంటిది. ఖచ్చితంగా, వారు ఇద్దరూ ఇమేజ్ ఎడిటర్స్, కానీ వారు వేర్వేరు మార్కెట్లకు సేవలు అందిస్తారు.

ఫోటోషాప్ ఒక ప్రొఫెషనల్-గ్రేడ్ ఇమేజ్ ఎడిటింగ్ సాధనం. ఇమేజ్ ఎడిటింగ్ కోసం ఒక సాధనం లేదా లక్షణం ఉంటే, అది ఫోటోషాప్‌లో ఒక ప్రధాన లక్షణంగా లేదా యాడ్-ఆన్‌గా ఉండవచ్చు. ఈ ప్రీమియం సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఉపయోగించడానికి అడోబ్ క్రియేటివ్ క్లౌడ్ చందా అవసరమయ్యే ధరలో ఇది చూపిస్తుంది.

పెయింట్.నెట్, దీనికి విరుద్ధంగా, పూర్తిగా ఉచిత ప్రత్యామ్నాయం. ఇది ఉపయోగించడం చాలా సులభం కాని కాన్వాస్ లేయర్‌లు, ఇమేజ్ ఎఫెక్ట్‌లు మరియు ఇతర సర్దుబాట్లు వంటి ప్రీమియం ఎడిటింగ్ సాధనంలో మీరు ఆశించే లక్షణాలు మరియు సాధనాలను కలిగి ఉంటుంది.

మీరు అర్థం చేసుకోగలిగే ప్రాథమిక సాధనం కావాలనుకుంటే, కానీ దాని కార్యాచరణను విస్తరించడానికి వివిధ యాడ్-ఆన్ ప్లగిన్‌లతో, పెయింట్.నెట్ గొప్ప ఎంపిక. ప్రొఫెషనల్ వినియోగదారుల కోసం, అయితే, ఫోటోషాప్ ఇప్పటికీ మీ పనికి అవసరమైన సాధనంగా ఉంటుంది.

పెయింట్.నెట్‌లో ప్రాథమిక చిత్రాలను సృష్టిస్తోంది

పెయింట్.నెట్ ఉచిత డౌన్‌లోడ్‌గా లభిస్తుంది, అయినప్పటికీ మీరు మైక్రోసాఫ్ట్ స్టోర్ వెర్షన్‌ను కొన్ని డాలర్లకు కొనుగోలు చేయడం ద్వారా ప్రాజెక్ట్‌కు మద్దతు ఇవ్వవచ్చు. పెయింట్.నెట్ వ్యవస్థాపించిన తర్వాత, మీరు ప్రాథమిక చిత్రాలను సృష్టించడానికి దాన్ని ఉపయోగించడం ప్రారంభించవచ్చు.

  • మీరు మొదట పెయింట్.నెట్‌ను తెరిచినప్పుడు క్రొత్త కాన్వాస్ సృష్టించబడుతుంది, అయితే మీకు కావాలంటే కొత్త డ్రాయింగ్‌ను సృష్టించడానికి ఫైల్> క్రొత్తదాన్ని నొక్కవచ్చు. మీరు ఇక్కడ మీ చిత్రాన్ని గీయవచ్చు, సవరించవచ్చు మరియు మార్చవచ్చు.
  • పెయింట్.నెట్ ఇంటర్‌ఫేస్ యొక్క ఎడమ చేతి మెనులో వివిధ డ్రాయింగ్ సాధనాల జాబితా అందుబాటులో ఉంది. ఇది ఫోటోషాప్ మరియు ఇతర ఎడిటింగ్ సాధనాలకు అద్దం పడుతుంది, ఇక్కడ గీయడానికి, ఎంచుకోవడానికి, పెయింట్ చేయడానికి, పూరించడానికి మరియు మరిన్ని సాధనాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఈ సాధనాల్లో దేనినైనా ఉపయోగించడం ప్రారంభించడానికి, వాటిపై క్లిక్ చేయండి. సాధనానికి సరిపోయేలా మీ కర్సర్ మారాలి.
  • దిగువ-ఎడమ మూలలో రంగు చక్రం ఉంది. మీరు ప్రస్తుతం ఎంచుకున్న ఏదైనా వస్తువు లేదా సాధనం యొక్క రంగును మార్చడానికి ఇది మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. ఉదాహరణకు, మీరు వచన సాధనాన్ని ఎంచుకుంటే, ఇక్కడ రంగును ఎంచుకోవడం ద్వారా మీరు చొప్పించిన వచనం యొక్క రంగును మార్చవచ్చు.
  • మీరు మీ డ్రాయింగ్ కాన్వాస్‌ను పున:పరిమాణం చేయవలసి వస్తే, చిత్రం> పున:పరిమాణం నొక్కండి, ఇది కంటెంట్లను చెక్కుచెదరకుండా వదిలివేసేటప్పుడు మీ కాన్వాస్ యొక్క ఉపరితల వైశాల్యాన్ని మార్చడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.
  • మీరు ఇప్పటికే ఉన్న చిత్రాన్ని పున:పరిమాణం చేయాలనుకుంటే, బదులుగా చిత్రం> కాన్వాస్ పరిమాణాన్ని నొక్కండి. ఇమేజ్ పరిమాణం కంటే నాణ్యతకు ప్రాధాన్యతనిచ్చే ఎంపికలతో ఇది మీ మొత్తం చిత్రాన్ని పైకి లేదా క్రిందికి స్కేల్ చేస్తుంది.
  • ఫోటోషాప్ మాదిరిగా, మీరు పొరలను ఉపయోగించి సంక్లిష్టమైన చిత్రాలను సృష్టించవచ్చు. క్రొత్త పొరను చొప్పించడానికి, పొరలు> క్రొత్త పొరను జోడించు నొక్కండి. పెయింట్.నెట్ ఇంటర్‌ఫేస్ యొక్క దిగువ-కుడి మూలలోని లేయర్స్ విండో నుండి మీరు ఎంచుకున్న పొరను మార్చవచ్చు. మీ పొరను నకిలీ చేయడానికి లేదా తరలించడానికి సహా అదనపు ఎంపికలు లేయర్స్ మెను నుండి అందుబాటులో ఉన్నాయి.
  • పెయింట్.నెట్ మిమ్మల్ని రంగు మరియు ప్రకాశం స్థాయిలను త్వరగా మార్చడానికి అనుమతిస్తుంది, అలాగే మీ చిత్రానికి సెపియా లేదా రంగు విలోమం వంటి ప్రభావాలను జోడించవచ్చు. పెయింట్స్.నెట్ ఇంటర్ఫేస్ ఎగువన ఉన్న సర్దుబాట్ల మెను నుండి మీరు వీటిని యాక్సెస్ చేయవచ్చు.
  • మరింత అధునాతన ప్రత్యేక ప్రభావాల కోసం, మీరు ప్రభావాల మెనుని క్లిక్ చేయాలి. ఇక్కడ నుండి, మీరు మీ చిత్రాన్ని బ్లర్‌లు మరియు వక్రీకరణలు వంటి ఫోటోషాప్ తరహా ప్రభావాలతో, అలాగే ఎర్రటి కన్ను తొలగించే లేదా మీ చిత్రాన్ని పదును పెట్టడానికి అనుమతించే ఫోటో టచ్-అప్ ఫిల్టర్‌లతో మార్చవచ్చు.
  • మీరు నేరుగా కెమెరా లేదా స్కానర్‌తో సంభాషించాలనుకుంటే, మీరు చేయవచ్చు. మీ స్కానర్ లేదా కెమెరా మీ PC కి జతచేయబడిందని నిర్ధారించుకోండి, ఆపై ఫైల్‌ను సంపాదించడానికి ఫైల్> అక్వైర్ నొక్కండి మరియు మీరు సవరించడానికి నేరుగా పెయింట్.నెట్‌లోకి దిగుమతి చేయండి.
  • మీరు ఇబ్బందుల్లో పడితే, ఎగువ-కుడి వైపున ఉన్న చరిత్ర ప్యానెల్ ఉపయోగించి మీరు చివరిగా చేసిన ఎన్ని చర్యలను అయినా త్వరగా మార్చవచ్చు. అన్డు లేదా పునరావృతం బటన్లను నొక్కండి లేదా ఆ దశకు తిరిగి రావడానికి జాబితా నుండి గత చర్యలలో ఒకదాన్ని ఎంచుకోండి.

విండోస్ మరియు ఇతర ప్లాట్‌ఫామ్‌లపై చిత్ర రూపకల్పన

ఫోటోషాప్ మరియు మైక్రోసాఫ్ట్ పెయింట్ మధ్య మధ్య మైదానంలో పెయింట్.నెట్ ఉంది, చాలా మంది వినియోగదారులు వారి చిత్రాలను రూపొందించడానికి మరియు సవరించడానికి అవసరమైన ఇమేజ్ ఎడిటింగ్ సాధనం. ఉపయోగించడానికి సులభమైన ఇంటర్‌ఫేస్ మరియు లేయర్‌ల వంటి ఫోటోషాప్-శైలి లక్షణాలతో, విండోస్‌లో చిత్రాలను సృష్టించడానికి మరియు సవరించడానికి వినియోగదారులకు ఇది తక్కువ అడ్డంకిని అందిస్తుంది.

పెయింట్.నెట్ విండోస్ మాత్రమే, కాబట్టి మీరు ఇతర ప్లాట్‌ఫామ్‌లలో ప్రత్యామ్నాయాలను చూడాలి. మీకు మొబైల్ పరికరం సులభమైతే, ఆండ్రాయిడ్ మరియు iOS కోసం ప్రాథమిక చిత్ర సవరణ అనువర్తనాలు ఉన్నాయి. Mac వినియోగదారుల కోసం, ఫోటోస్కేప్ X వంటి ఉచిత ప్రాథమిక ఫోటో ఎడిటర్లు మీకు సహాయపడతాయి. లేదా మీరు ఉచిత, క్రాస్-ప్లాట్‌ఫాం డ్రాయింగ్ అనుభవం కోసం Google Draw ను ప్రయత్నించవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *